Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:30:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: 6 ข้อสงสัยเพราะเกิดขึ้นจริง  (Read 2485 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
LadieL
Member

Email
« on: April 09, 2009, 09:44:18 PM »

1. ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี Alice ในสนาม เราใช้ NO Skill แปะ Alice โดยที่ Alice ยังไม่ใช้ skill  แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามอยากใช้ skill ของAlice ถามว่า Alice จะใช้ skill ได้หรือไม่และ skill นั้นจะสำเร็จหรือไม่

2. ฝ่ายตรงข้าม ใช้ shannon freeze seal A ฝ่ายเรา เราใช้ ordonus เพื่อยกเลิก freeze จากนั้นฝ่ายตรงข้ามใช้ Mermage of Aqurius freeze แทรกก่อนที่ ordonus จะร่ายสำเร็จ ถามว่า seal A จะต้องติดfreeze แล้วลงไปที่ df line หรือไม่

3. กรณีเดียวกับข้อ 2 แต่เปลี่ยนจาก ordonus เป็น Mandy โดยให้ seal A ยกเลิก freeze  โดยผลจาก ability ของ Mandy แทน

4.การนำการ์ดเข้ากองการ์ด หรือออกจากกองการ์ด ถ้าผลที่เกิดขึ้นนี้เกิดจากผลของการ์ด ถามว่า เราต้องสลับกองการ์ดหรือไม่ ถ้าไม่มี text บอกให้สลับกองการ์ด

5. Zeus ที่บอกว่า บวกAt ตาม seal ในสนามฝ่ายเรา ถ้าฝ่ายตรงข้ามย้าย Zeus ไปแปะ seal องตน ถามว่า seal นั้น จะบวก At ตาม seal ฝ่ายของผู้ร่ายZeus หรือ ฝ่ายตรงข้าม

6. seal B ของฝ่ายตรงข้ามโจมตีมา เราใช้ Bastet แปะ seal B แล้วนำ cool moon เข้ามา ถามว่า ฝ่ายตรงข้ามจะสามารถทำลาย cool moon หรือทำให้ seal B ยกเลิก curse เพื่อที่จะให้ seal B โจมตีต่อไป หรือ seal B จะต้องหยุดการโจมตีแล้วลงไปที่ df line ก่อนจึงจะสามารถทำลาย coolmoon ได้

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #1 on: April 10, 2009, 01:48:13 AM »

1 ขณะที่ร่าย No Skill อยู่  Alice สามารถใช้ Skill ได้ครับ แต่ถ้าหากร่าย No Skill สำเร็จแล้ว Alice  ไม่สามารถใช้ Skill ได้ครับ
2. Seal A ติด freeze แล้วลงไปที่ df line และ Shannon ต้องหาเป้าหมายการ Freeze Curse ใหม่ครับเพราะ Seal A ติด Freeze Curse อยู่ไม่สามารถติด Freeze ซ้ำได้
3. Seal A ติด Freeze แต่ยกเลิกผลของ Freeze อยู่ Line เดิม
4. สลับครับ
5. ผู้ร่ายZeus
6. สามารถทำลาย Cool Moon ได้และSeal B โจมตีต่อไป

~MerShanDisE~
Member

« Reply #2 on: April 10, 2009, 04:28:59 AM »

จากข้อสองมันจะเป็น

Seal A ติดฟรีซจาก Mermage of Aquarius >> โดนยกเลิกไปเพราะ Ordonus >> Shannon ฟรีซตัวเดิมแต่โดนยกเลิกไป

หรือเปล่าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: April 11, 2009, 02:08:29 AM »

ใช่ครับ ที่จริงต้องเป็น seal ใบเดิมยังเป็นเป้าหมายของ shannon อยู่นะครับ

LadieL
Member

Email
« Reply #4 on: April 30, 2009, 07:51:33 PM »

ถามต่อนะคับ

7. ability เมื่อโจมตีของ kaizus ถ้ามันโจมตีแล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ hodini หยุดไว้ แลวเราจะต้องนำ seal ลง shine มั๊ยคับ

8. กรณีเดียวกับข้อ 7 แต่เปลี่ยนเป็น Farid  แล้ว Farid จะ + at มั๊ยคับ

9.  ถ้า David โดดลงมาใช้ skill ใส่ Lin kun esta ถามว่า David จะสูญเสีย skill มั๊ยคับ แล้ว  Lin kun esta จะยกเลิก skillและ ability จาก skill ของ David มั๊ยคับ

10. ถ้าในสนามเรามี empress nerodias jezebel   และ marley จากนั้นempress nerodias jezebel   ตายจากการถูกโจมตี เราเลือกให้ marley ตายแทน ถามว่าฝ่ายตรงข้ามจะสามารถใช้  Ordonus แปะที่ marley เพื่อไม่ให้ marley ตายแทนได้มั๊ยคับ

11. คือเพื่อนมันบอกว่า 
 11.1    eye of providence เนี่ยใส่ได้ใบเดียว จริงมั๊ยคับ
 11.2    Dustin the architecture เนี่ย ห้ามใช้ text แรกจริงรึเปล่าคับ

12. ถ้าเราใช้skill Rock wraith "ทิ้งดิน 1 ใบ สั่ง Rock wraith โจมตี........ " ถามว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ David โดดใช้ skill ใส่ แล้วRock wraith  ยกเลิก skillและ ability ของseal ฝ่ายเรารวมถึงตัวมันด้วย  ถามว่า Rock wraith  จะต้องออกจากการโจมตีมั๊ยคับ

13. จากข้อ 12 ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ hodini หยุดการโจสตีแทน เรายังต้องทิ้งดินรึเปล่าคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: May 01, 2009, 07:17:46 PM »

7. ต้องนำลง shrine ครับ

8. บวกครับ

9. ไม่สูญเสียครับ เพราะตอนที่ Lin kun esta เป็นเป้าหมายของ skill นั้น David อยู่ในมือ เลยไม่ได้รับผลของ ability   Lin kun esta โดนยกเลิก skill และ ability ครับ

10. ได้ครับ แต่ Empress Nerodias Jezebel ก็ไม่ถูกทำลายด้วยนะครับ เพราะ ability ยังคงทำงานได้เหมือนเดิม

11. ไม่จริงทุกข้อ

12. ยังโจมตีต่อครับ

13. ยังต้องทิ้งครับ

[/quote]

aon
Member

Email
« Reply #6 on: May 01, 2009, 07:42:55 PM »

10. ถ้าในสนามเรามี empress nerodias jezebel   และ marley จากนั้นempress nerodias jezebel   ตายจากการถูกโจมตี เราเลือกให้ marley ตายแทน ถามว่าฝ่ายตรงข้ามจะสามารถใช้  Ordonus แปะที่ marley เพื่อไม่ให้ marley ตายแทนได้มั๊ยคับ

10. ได้ครับ แต่ Empress Nerodias Jezebel ก็ไม่ถูกทำลายด้วยนะครับ เพราะ ability ยังคงทำงานได้เหมือนเดิม

...............งงครับ ไม่เข้าใจ ทำไม Empress Nerodias Jezebel ไม่ตาย แล้ว marley ตายมั้ย ในเมื่อถูกยกเลิกแล้ว
...............สรุปว่าอะไร แปะ Ordonus แล้วไม่ตายทั้งสอง หรือ แปะ marley แล้ว Empress Nerodias Jezebel ตาย
...............ถ้าให้ marley ถูกยิงด้วย อันโดรเมด้า Empress Nerodias Jezebel จะตายมั้ย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: May 01, 2009, 09:55:06 PM »

แปะ Ordonus ---> Marley ไม่ตาย Jezebel ไม่ตาย
แปะ Andromeda ---> Marley ไม่ตาย Jezebel ตายเหมือนเดิม

เพราะ andromeda ทำให้ ability หายไปเลยตายแทนไม่ได้
แต่ ordonus ทำให้ผลทำงานเหมือนเดิม แต่ไปยกเลิกตรงผลที่ต้องนำ marley ลง เลยรอดครับ

LadieL
Member

Email
« Reply #8 on: May 02, 2009, 08:56:11 PM »

ถามต่อนะคับ

14. ความสามารถของการ์ดใดๆ สามารถรักษา curse ที่เกิดจาก mystic ได้มั๊ยคับ
เช่น hodini  cool moon   dark law    quintus tuba     เป็นต้น

15. ถ้าเราร่าย bastet เราต้องประกาศมั๊ยคับว่าจะเอาอะไรเข้ามา
กรณีที่คำตอบเป็นประกาศ
15.1  ถ้าไม่มีการ์ดที่ประกาศเราต้องยกเลิกผลของ bastet ใช่มั๊ยคับ
15.2  ถ้าฝ่ายตรงข้ามย้าย bastet ไปติด seal ฝ่ายตรงข้ามเราก็ต้องนำใบที่ประกาศไว้มาติดด้วยใช้มั๊ยคับ

16. เราใช้ david โดดใช้ skill ถามว่าเราจะใช้  skill  Ishan, the prophet  ให้ david สูญเสีย skill ได้มั๊ยคับ

17. เราสามารถใช้  change the world  ย้ายเป้าหมายของ septimus phialam  ไปที่ตัวมันเองได้มั๊ยคับแล้วผลจะเป็นอย่างไร

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: May 03, 2009, 04:49:18 PM »

14. รักษาได้ครับ

15. ต้องประกาศครับ

15.1  ยกเลิกผลครับ

15.2  ใช่ครับ

16. ไม่ได้ครับ เพราะช่วงที่มี ให้ใช้ skill ของ Ishan นั้น david ยังอยู่บนมือ
เมื่อ david เข้ามาในสนามก็ไม่มีช่วงให้แก้แล้วครับ

17. ย้ายได้ครับ septimus phialam ตก shrine ไป

Pages: [1]
  Print  

Jump to: