Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:19:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (Read 2017 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
opptimist Prime Redaholic
Member

Email
« on: April 05, 2009, 07:59:05 PM »

ความเดิมจาก http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=49940.0

ผมเพิ่งกลับมาเล่น Summoner Master ครับ

ตอนนี้ เท่าที่เดินดูตามร้านการ์ด อ่านจากกระทู้

มันทำให้ผม งง มากกกกกกกก

ทำไมการ์ดใหม่มันเยอะขนาดนี้

ไม่รู้เลยจะเริ่มจากตรงไหนดี

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ

ปล.บางชุดที่ออกมานานแล้ว สามารถไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ หรือหมดแล้วหมดเลยครับ ?

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #1 on: April 05, 2009, 08:06:48 PM »

ถ้าไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน

แนะนำให้ซื้อ Theory 1 และ Theory 2 มาอ่านก่อนครับ

พี่จะได้รู้ว่าตอนนี้มีการ์ด/กฎใหม่อะไรบ้าง

แล้วว่างๆก็ไปตามร้านการ์ดครับ ไปพูดคุยกับคนในร้านดู

จะได้รู้อะไรใหม่ๆเพิ่มครับ

Member

Email
« Reply #2 on: April 05, 2009, 08:12:44 PM »

^
^
ตอนนี้ผมมี Theory 1 แล้วครับ

Theory 2 ทางร้าน (ตูนโซน เซนทรัลพระราม 2) บอกว่าหมดอะ

เด๋วพรุ่งนี้ว่าจะไปดูที่ MBK ครับ

Member

Email
« Reply #3 on: April 05, 2009, 08:22:37 PM »

ไป MBK ดีแล้วล่ะครับ

แล้วลองไปคุยกับพี่แชมป์และคนอื่นๆดู

แถวนั้นคนเก่งเยอะ  ;)

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #4 on: April 05, 2009, 08:22:54 PM »

พรีคอน ไงครับ เริ่มจากจุดที่ง่ายที่สุด อิอิ
แบบธาตุ
Assensiano ลมกระโดด
Azar Furious ไฟตบโหดอย่างรวดเร็ว
Odilon memento น้ำฟรีซๆๆ มีตัวยันแล้ว
Inzu มอนสเตอร์ จับแช่หิน
Esta ดินตบโหด curse แรง
Grand gravitas agency ลมกระโดดอีก แต่แรงกว่าเดิม
Maradan cult มอนสเตอร์มืด Therion curse โหดมาก
St.Agnes church Waltz of harmony ม้าแสง Unicorn มาโหด curse เอง ตีเอง
Insomnium coterie มืด Death curse

แบบราศี
Aries แกะแสง Dimention curse
Taurus วัวไฟ sacrifice  ตี แยกร่าง นานา
Gemini หางเครื่อง นักร้อง สร้างทรัพยากรและปั่นป่วน
Cancer ปูน้ำ+ดิน stone และ freeze
Leo สิงโต ดิน เล่น curse
Virgo สาวพรหมจรรย์ ตบโหด ปั่นป่วนมือ
Libra หุ่นยนต์มาโหด จั่วไวตีแรง
Scorpio แมลงขยายพันธุ์เร็ว ชุบๆ Poision curse อดีต แชมป์GT
Sagittarius ม้า ธนู Centaur  หลอย สอย ออล
Capricorn แพะทะเล กระโดดขึ้นลงมือ จับแช่แข็ง
Aquarius เงือกหนุ่มสาว ขาหลอยเก่า
Cancer ปลาที่ไม่ใช่ Fish curse เป็นหลัก

ชอบใคร ก็เล่นเขานั่นแหละ

Member

Email
« Reply #5 on: April 05, 2009, 08:27:07 PM »

แล้วชุดอย่างพวก D4K Second Ekklesia อะไรพวกนี้ยังมีอยู่ป่าวครับ

คิดถึงเฮจังอะ หายไปแล้ว T-T

หพรีคอน มะกี๊ไปดูมามีเยอะมาก ไม่รู้จะเลือกแบบไหนดีครับ

ก็เลยยังไม่ซื้่อมา

ไปจับ Merrisia 3rd เห็นมีการ์ด D4K Second บางใบมาทำใหม่ด้วยครับ

Member

Email
« Reply #6 on: April 05, 2009, 08:32:24 PM »

แล้วชุดอย่างพวก D4K Second Ekklesia อะไรพวกนี้ยังมีอยู่ป่าวครับ

คิดถึงเฮจังอะ หายไปแล้ว T-T

หพรีคอน มะกี๊ไปดูมามีเยอะมาก ไม่รู้จะเลือกแบบไหนดีครับ

ก็เลยยังไม่ซื้่อมา

ไปจับ Merrisia 3rd เห็นมีการ์ด D4K Second บางใบมาทำใหม่ด้วยครับ

เฮจังยังไม่ได้หายไปไหนนะครับ

มีตัวเด็ก + หอกมาเสริมทัพแล้ว

เล่นได้ๆ โหดด้วย

Member

Email
« Reply #7 on: April 05, 2009, 08:34:43 PM »

พรีคอน ไงครับ เริ่มจากจุดที่ง่ายที่สุด อิอิ
แบบธาตุ
Azar Furious ไฟตบโหดอย่างรวดเร็ว
Odilon memento น้ำฟรีซๆๆ มีตัวยันแล้ว
Grand gravitas agency ลมกระโดดอีก แต่แรงกว่าเดิม
Maradan cult มอนสเตอร์มืด Therion curse โหดมาก
St.Agnes church Waltz of harmony ม้าแสง Unicorn มาโหด curse เอง ตีเอง
Insomnium coterie มืด Death curse

แบบราศี
Taurus วัวไฟ sacrifice  ตี แยกร่าง นานา
Gemini หางเครื่อง นักร้อง สร้างทรัพยากรและปั่นป่วน
Cancer ปูน้ำ+ดิน stone และ freeze
Virgo สาวพรหมจรรย์ ตบโหด ปั่นป่วนมือ
Libra หุ่นยนต์มาโหด จั่วไวตีแรง
Scorpio แมลงขยายพันธุ์เร็ว ชุบๆ Poision curse อดีต แชมป์GT
Sagittarius ม้า ธนู Centaur  หลอย สอย ออล
Capricorn แพะทะเล กระโดดขึ้นลงมือ จับแช่แข็ง
Aquarius เงือกหนุ่มสาว ขาหลอยเก่า
Cancer ปลาที่ไม่ใช่ Fish curse เป็นหลัก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

มะกี๊ไปดูที่ร้านเห็นมีแค่ 6 แบบใหม่ล่าสุดอะ

แบบเก่ายังหาได้ไหมครับ หาได้ที่ไหนครับ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #8 on: April 05, 2009, 09:01:18 PM »

แบบธาตุ

แบบราศี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

มะกี๊ไปดูที่ร้านเห็นมีแค่ 6 แบบใหม่ล่าสุดอะ

แบบเก่ายังหาได้ไหมครับ หาได้ที่ไหนครับ
ถ้าจะหาก็คงหาได้พวก
Esta
Odilon memeto
Azar furious
Grand gravitas agency
St.Agnes church
Insomnium coterie

พวกพรีคอน ราศี หายากครับ ส่วนใหญ่จะเป็น Foil อย่างล่ะใบ ชุดละ 300กว่า
พรัคอนที่ยังหาได้อยุ่ก็น่าจะเป็น
Libra  กับ Virgo
พรีคอนที่ไม่น่าจะหาได้แล้วก็คงจะเป็นพวก
Leo
Scorpio
Cancer
Aquarius
Taurus

น่ะครับ เพราะเก่ามากกกกกก หกปีที่แล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: