Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:19:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดูเด็คอิสฮาน (เกรียนๆ) ของผมให้หน่อยครับ  (Read 2408 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
cemetery
Member

Email
« on: April 04, 2009, 10:09:10 PM »

Seal 25

Ishan (Promo) *3 ตัวยืน
Ishan (S3)  *3 ตัวชี้Skill และ อบินิตี้
Fidelma  *3 เอามารอง แล้วก็ตาย (ผมคิดได้แค่นี้จริงๆ)
Wanaan (Neo1) *3 เสริมตูดและตัวAllปิดเกมส์ ไดได้ด้วย
Undine *2 เสริมตูดเช่นกันแต่ทุกตัวเลย
Farid *3 ตัวตบเทิร์นแรกๆ และ ตัวฆ่าไอ้พวกLv5ทั้งหลาย โดยเฉพาะชิริเอล เอามากันอบินิตี้ด้วยแรงๆด้วย
Alice *3 เอามายกเลิกมิสติดการ์ด เพื่อAllเนียนๆ และเอามายกเลิกเคิสให้แสงในเด็ค แถมล่อเคิสได้ด้วย
David *2 ประโยชน์มากมาย แถมเรียกไอ้ตัวบนได้ด้วย
Fabron *2 เอามาวางไว้เล่นๆ แค่นี้ก็ร่ายเรลิคกันไม่ได้แล้ว แถมระเบิดพวกอุปกรณ์เสริมทั้งหลาย เช่น ดาบซิมัน
ดาบเคิส เป็นต้น ส่วนผมไม่มีเรลิคดีๆหรอกครับ ไม่มีตังซื้อมิสติค หุหุ
Wanaan (E) *1 เอามามูฟตัวที่ติดได (เผื่อสู้ไม่ไหว มูฟเลย)

วิธีตั้ง ว่างอิสฮานใหญ่ได้At12 ถ้าไม่ขึ้นก็อีกเรื่องนึง
วิธีเล่น ก็ชี้ๆๆๆๆๆๆๆ เขาไปเรื่อยๆ ได้จังหวะก็All
ข้อดี ไม่รู้
ข้อเสีย ไม่รู้

เอาเป็นว่าช่วยคอมเม้นด้วยนะครับ ติชม แนะนำเพิ่มเติมได้ตามสบายเลย จะเอาไปเล่นก็ไม่ว่ากันครับ 555555+

15151514lk
Member

« Reply #1 on: April 04, 2009, 11:43:46 PM »

วานาอันตัวรองคอมออลน้อยไปหน่อยมั้ยคับ

ป.ล. ใส่fabronไว้ยิงดาบเคิสโดยเฉพาะเลยเหรอคับ ถ้าจะแค้นเด็คนี้มากนะเนี่ย

cemetery
Member

Email
« Reply #2 on: April 05, 2009, 12:18:02 AM »

ผมว่าไม่น้อยนะครับ แค่นี้ก็เกินครึ่งเด็คแล้ว เนมโพเฟด15ใบแน่ะ

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: April 05, 2009, 01:52:15 AM »

มีความรู้สึกว่า  มันตั้งช้าไป
กว่าจะลง วันนาอันครบ 2 คนได้
เพื่อคอมโบ ไดแมนชั่น + มูฟ
เจอ นิลลาบันนอลจิ้มใบรองแล้ว 

เด็คนี้จะไปแพ้พวกมังกรไฟ กับ Ziz
พวกใช้สกิลจิ้มไม่ตีเข้ามา    เพราะวันนี้
ไปแพ้มา ขนาดลง เบเกอรี่ + นาซาอี เร่งจั่ว
ยังไม่อาจรอดเลยครับ  ตั้งครบ 2 ตัวเร่งจั่วแต่ๆ
แรกๆ ด้วย 
-------------------------------
ตอนนี้กะไปลองสายอื่นๆ ดู  จับไปเลย Ishan จับฉ่าย
ดูจะป่วนชาวบ้านมากกว่า  Ishan มันเจ๋งตรง Any Element
เอาไรใส่เด็คก็ดีไปหมด   

สู้ๆ ครับ  เป็นกำลังใจจัดเด็ค Ishan นะ เพราะผมก็เล่นอยู่นี่แหละ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: April 05, 2009, 01:56:25 AM »

Ishan , the Neo Prophet ใส่แค่ 2 ใบน่าจะพอไหวนะครับ

อยากให้ลองๆใส่ Zechariah Marvin , the Wonderer ถ้ามันจะมีตัวให้คอม = = ...

มันจะชี้ทั้ง Skill และ Abi แรงมากๆ

เพิ่ม Undine มั้ย               

cemetery
Member

Email
« Reply #5 on: April 05, 2009, 05:49:51 AM »

เด๋วผมจะลองไปโมดู อิสฮานกับมาวินน้ำ(หรือป่าวไม่แน่ใจ) ท่าทางจะแหล่มครับ แต่ตอนนี้ยังนึกไม่ออกเลยจะเอาอะไรมาเชื่อมโยงกันดี
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนครับ รักอิสฮานและจะโมอิสฮานไปเรื่อย 555+

Pages: [1]
  Print  

Jump to: