Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:42:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ร้านการ์ด THE MALL โคราช คุณลุง คุณป้า สวัสดี (^/\^)"  (Read 15155 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
TonTarN_naja
Member

« on: April 03, 2009, 02:11:00 AM »

ร้านของเราก็เปิดมานานแล้ว

อยู่ที่  THE MALL  โคราช  ชั้น 1  ตรงข้าม  Chester Grill จ๊ะ

แต่ก็ไม่เคยเข้ามาบอร์ดสักที

ตอนนี้มีบอร์ดเป็นของทางร้านแล้วจ้าหลานๆ

ที่ร้านของลุงกับป้า  มีซองให้เปิด  มีBoxให้ยก   มีprecon

Quest  ที่สำคัญ  มีการ์ดใบๆขายนะจ๊ะหลานๆ

มีทุกชุดเลย  ตั้งแต่ชุด ดึกดำบรรพ์D4K  จนถึง  ชุดปัจจุบัน 8 ปี

Promo  ก็มีขายเพียบเลยนะจ๊ะ  แล้วถ้าใบไหนไม่มี  ก็สั่งลุงกับป้าได้นะ

เด๋วลุงกับป้าจัดให้หลานๆเต็มที่เลย

wiser  Theory ก็มีนะจ๊ะ

การ์ดตอนนี้มาแล้วนะหลานๆ

Grandacross  ทั้ง Foil และไม่ Foil   

รวมถึงใบอื่นๆที่หลานๆอยากได้อีกมากมาย

ใครที่มาประจำก็จะรู้นะจ๊ะ  ลุงกับป้า  ใจดีลดให้พิเศษจ้า

ตอนนี้การ์ดรางวัลประจำเดือนมาแล้วนะจ๊ะหลานๆ

แต่ไม่มีใครรวมตัวกันมาแข่งสักที  ลุงกับป้าก็รอหลานๆอยู่นะ

ยังไงหลานๆก็รวมตัวมาแข่งกันได้เลยนะ

ตอนนี้ร้านลุงกับป้า  รับจัดเด็คให้หลานๆแล้วน้า

ใครอยากเล่นdeckอะไรก็มาบอกลุงกับป้าได้

สุดท้ายนี้ยังไงก็อย่าลืมแวะเวียนมาร้านบ้างนะหลานๆ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #1 on: April 03, 2009, 02:40:27 AM »

พี่ตาลมาโฆษณาในนี้เลยแฮะ

ขอให้ขายดิบขายดีเด้อ

;D

Member

« Reply #2 on: April 08, 2009, 01:32:42 AM »

ขุดๆกระทู้หน่อยจ้า

หลานๆ

เด็กโคราชเข้ามาแวะทักทายได้นะจ๊ะ

^^"

oChamptho
Member

Email
« Reply #3 on: April 08, 2009, 03:14:10 PM »

สวัสดีคับ
แชมป์เอง(จำได้เปล่าเนี่ย)
ขอให้ค้าขายรุ่งเรืองน้อ 

Longinus
Member

« Reply #4 on: April 08, 2009, 09:14:12 PM »

ปอ มารายงานตัวครับ(ไม่ใช่หล่ะ)

เดวว่างๆจะแวะไปครับ(ตอนเปิดเทอม)

Member

« Reply #5 on: April 11, 2009, 11:39:41 PM »

ครับผม

สวัสดีหลานๆทุกคนเลยนะครับ

หลังสงกรานต์ใครอยากแข่งมั่ง

ลองโพสเข้ามาดูกันนะว่าใครว่างวันไหนบ้าง

ปล.  ลุงกับป้าอยากแจกรางวัลมาก  (ค่าสมัครฟรีหล่ะอย่าลืม)

Alexzandra
Member

Email
« Reply #6 on: April 12, 2009, 12:19:53 AM »

ว่างทุกวันหลังสงกรานฮับ ;D

danhuan
Member

Email
« Reply #7 on: April 12, 2009, 02:17:08 AM »

ผม ไป เดอะมอ โคราชมาหลายครั้งแล้วไม่เคยเจอร้านการ์ดเลย ดีใจมากๆ คือ บ้านอยู่ กทม. แต่แฟนอยู่ โคราชอะครับ ไปหาทุกเดือน เวลา ไปก็ไม่รู้จะเอาการ์ดไปเล่นกับใคร ดีใจมากมาย ที่มีร้าน แบบนี้ อิอิ แต่ วันจัดแข่ง มีวันไหนบ้างครับ คือผม ไป วันธรรมดาอะครับ อยากรู้ๆๆๆ อิอิอิ ;D

Alexzandra
Member

Email
« Reply #8 on: April 12, 2009, 03:21:27 AM »

เรื่องการจัดแข่งที่โคราชยังไม่ค่อยลงตัวน่ะครับ เนื่องจากการนัดรวมตัวกันค่อนข้างลำบาก

ตอนนี้ร้านของน้องกร แถวบขสเก่า ก็ยังไม่ลงตัวเท่าไหร่ รอเวลาที่จะจัดเป็นกิจจะลักษณะเร็วๆ

แต่ถ้าอยากเล่นก็นัดวันกันมาได้คับ หลังสงกรานต์นี่คันมากๆ

อยากให้คนเล่นในโคราชมาแสดงตัวกันที่บอร์ดเยอะๆหน่อยจะได้เพิ่มสังคมคนเล่นการ์ดด้วย

คุณมีการ์ดจะเก็บที่บ้านไว้เล่นแต่กะเพื่อนๆทำไม ออกมาเล่นกันเยอะๆดีกว่าได้สังคม ได้เพื่อนใหม่ สนุกดีด้วย

Member

« Reply #9 on: April 13, 2009, 03:53:28 AM »

ออสวัสดีจ๊า

ยังไงก็แวบๆมาได้จ๊ะ

เรื่องแข่งตอนนี้ปิดเทอมอยู่ 

ยังรวมตัวกันไม่ค่อยได้เท่าไหร่จ๊ะ

แต่ก็มีเด็กแวะเวียนมานัดเล่นกันเรื่อยๆจ๊ะ

ที่ร้่นเป็นรถเข็น  ไม่มีที่นั่งเล่นอ่ะจ้า

แต่เด็กก็จะนัดมาที่ร้านแล้วก็พากันไปนั่งเล่นอีกทีจ้า

ยังไงก็แวะเวียนเข้ามาได้นะ  ยินดีต้อนรับจ้า^^"

sandman
Member

« Reply #10 on: April 21, 2009, 04:30:20 AM »

สวัสดีคร้าบ
หาที่เล่นที่โคราชมานานแล้วครับ
ก็เคยไปบ้างส่วนใหญ่จะไปกับลูกพี่ลูกน้องอีก2คน

Alexzandra
Member

Email
« Reply #11 on: April 21, 2009, 11:56:39 AM »

หาคู่ซ้อมครับมาเล่นกานเยอะๆหน่อยจิ อยากซ้อมก่อนไปงานGT9เยอะๆ

จะว่าไปเด๋วนี้โคราชเงียบโครตๆ ไม่เห็นมีใครออกมาเล่นกานเลยแฮะ

Member

« Reply #12 on: April 21, 2009, 10:20:48 PM »

มารุธ

งั้นพรุ่งนี้ออกมาเป็นคู่ซ้อมพี่ด้วย

พี่จะเล่น Ziz ต่อ เอาให้ชินอ่า

เหอๆ

พรุ่งนี้ที่โคราชใครว่าง

มาเจอกันที่ร้านลุงกับป้าได้นะ

มาลองDeckกันครับผม

Alexzandra
Member

Email
« Reply #13 on: April 21, 2009, 11:40:39 PM »

โอเชๆ

พรุ่งนี้เจอกาน

Member

« Reply #14 on: April 27, 2009, 03:02:18 AM »

สวัสดีครับๆ

วันอังคารที่  5  พฤษภาคม  2552  นี้

เวลา 13.00 น.  เป็นต้นไปนะ

ทางร้านของลุงกับป้าขอเชิญหลานๆมาร่วมแข่งขันกันได้นะ

ทางร้านไม่มีที่แข่ง  แต่ก็นัดขึ้นกันไปแข่งที่ว่างบริเวณ 

โรงภาพยนตร์  EGV  นะ  เพราะว่าหลานๆไม่ยอมมาแข่งกัน

ของรางวัลก็ดองมานานแล้ว    ไม่เสียค่าสมัครเหมือนเดิมนะ

อยากให้มาแข่งกันเยอะๆนะ  จะได้รู้จักกันไว้จ้า

ช่วงนี้เตรียมตัวซ้อมมือกันไปนะ

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านเลยจ้า^^"

ใครอยากแข่งรายงานตัวได้ในบอร์ดนี้เลยจ๊ะ

ปล.ถ้ามีเปลี่ยนแปลงยังไงเด๋วจะมาโพสไว้ในนี้อีกทีนะ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #15 on: April 27, 2009, 08:45:36 PM »

โหแอบมาโพสตอนไหนเนี่ย

ของรางวัลของแจ่มๆเน่อ จะไปสอย  แฮ่ ไปรังแกเด็ก

เด็คซิสแรงมาก เสียดายแดนซ์เซอร์ไม่ได้แชมป์โลก

Member

« Reply #16 on: April 28, 2009, 01:28:49 AM »

อันแน่จะมารังแกเด็ก

หรือให้เด็กรังแกอิอิ

รอพี่ก่อนเด๋วกลับไปเมื่อไหร่จะชวนออกมาชนdeckกัน

ยังมะหายเครียด  แทนที่จะเข้ารอบ  16  แต่ดวงมะดี

"^^"เก็บกด"^^"

ไว้ปีหน้าไปสู้ใหม่อิอิ

ไว้เจอกัน

mini
Member

Email
« Reply #17 on: April 28, 2009, 08:34:41 PM »

คน เล่น น้อย จัง นะ คับ บอด นี้ อะ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #18 on: April 28, 2009, 09:42:06 PM »

ดีค้าบ  เดี๋ยวไปแข่งด้วยน้า

^ ^

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #19 on: April 28, 2009, 10:08:13 PM »

ย้ายไป General Talk สิ

เค้าปฏิวัติกันนานแล้ว

Member

« Reply #20 on: May 14, 2009, 05:29:53 PM »

หวัดดีครับทุกคน

ตอนนี้ของรางวัลเดือนใหม่มาแล้วนะครับ

เอาเป็นว่า  ทางร้านเราจะจัดแข่งแบบเดิมนะครับ

วันเสาร์ที่  16  พฤษภาคม  2552

อาทิตย์นี้มีค่าสมัครนะครับ  ค่าสมัครคือเปิดซองรุ่นใดก็ได้ 1 ซองนะครับ

แข่งที่เดิม  เริ่มแข่งบ่ายโมงนะครับ อย่าลืมมากันเยอะๆนะครับ

(ของรางวัลเดือนนี้เค้าแรงจิงๆครับ)

thebpex
Member

Email
« Reply #21 on: May 16, 2009, 09:43:43 PM »

อ้าววันนี้แข่งการ์ด ไม่รู้เรื่องเลยแหะ - - ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน -*-

Alexzandra
Member

Email
« Reply #22 on: May 20, 2009, 05:51:23 PM »

อาทิตย์ที่24นี้ มีการจัดแข่งนะครับ

เวลาเดิมราวๆบ่ายโมง   ค่าสมัครคือเปิดซองรุ่นใดก็ได้ 1 ซองนะครับ

Tor+Mike
Member

« Reply #23 on: May 20, 2009, 09:30:12 PM »

วันอาทิตย์ว่างพอดิบพอดีเลย จะไปเเข่งด้วยนะ

Xealot
Member

Email
« Reply #24 on: May 24, 2009, 03:53:28 AM »

ผมเคยไปร้านนี้ครั้งนึง กำลังดูว่ามีแฟ้มขายการ์ดเป็นใบๆ รึเปล่า คนขายเห็นผมสนใจเลยถามว่า "น้องเล่นใหม่เหรอ ถ้าสนใจนี่เลยน้อง" พร้อมกับหยิบพรีคอนให้ผมดู ผมเลยคิดว่ามีขายแต่ซองกับพรีคอนเลยไม่ไ้สนใจดูต่อ ไว้ไปเดอะมอลล์แล้วผมจะลองแวะไปดูใหม่ละกันครับ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #25 on: May 24, 2009, 03:57:46 AM »

มีแฟ้มเป็นใบๆขายครับ ก็ขอดูได้นะ ประมาณ4แฟ้มได้ครับ

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #26 on: May 24, 2009, 04:45:51 AM »

ไปแข่งด้วยสิได้บ่ 

Alexzandra
Member

Email
« Reply #27 on: May 24, 2009, 04:48:37 AM »

มาเลยๆ จะได้สร้างกระแสในโคราช คนเล่นจะได้เยอะๆ

รุ่นเก่าๆ จบไปต่อมหาลัยต่างจังหวัดกันเยอะเหมือนกัน นะ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #28 on: May 28, 2009, 04:35:29 AM »

วันอาทิตย์31 ที่จะถึงนี้ของดการจัดแข่งนะครับ เนื่องจากผู้จัดมีแน้วโน้มว่าจะมาไม่ได้ ยุ่งกะเรื่องทางมหาลัยมากมาย

อีกไม่กี่วัน การ์ดชุดใหม่เอกโซดัส2ก็จะออกแล้ว(คาดว่าราวๆอาทิตย์หน้า)ก็ไปอุดหนุดกันเยอะๆนะครับ

แต่อาทิตย์ที่ผ่านมามีคนมาน้อยจริงๆ ::008::คาดว่าชุดใหม่ออกน่าจะคึกคักกว่านี้นะ

รู้สึกว่าติดต่อในนี้มันลำบากพอดูเลยขอทิ้งเมลไว้ซักหน่อยแล้วกัน^ ^

marut_marume@hotmail.com  แอดมาคุยกันได้เลย ช่วงนี้อาจยุ่งๆหน่อยนะเพราะจะเปิดเทอมแล้ว> <

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #29 on: May 28, 2009, 04:37:39 AM »

อาทิตย์ที่แล้วติดธุระไม่ได้ไป อาทิตย์นี้ต้องไปให้ได้ 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: