Summoner Master Forum
June 26, 2024, 04:04:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: บทความเก่า(ขอเอามา)เล่าใหม่ : จัดเด็คอย่างไรให้ประหยัดและต่อกรกับเหล่าเมต้าได้  (Read 23720 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #30 on: April 04, 2009, 02:46:10 AM »

^
^
^

อ๋อ พอดีว่าไปทำแบบทดสอบเป็นใครในSMN ได้เป็นคาร์น (ซึ่งคิมฮาริ ก็คล้ายคาร์นสุดแล้ว)

กลับเข้าสู้เรื่องต่อ

อีกใบที่เล่นตกShineจากกองและนำก็คือ

ถึงแม้จะไม่พริ้วเท่าChange the world ก็เถอะ

แต่ปัจจุบันการ์ดบางใบอย่างSt. Magnus เคียวเซอเซส หรือดาบทาลิ เราไม่อยากให้ตกShine (เพราะอยู่ในShineอาจร้ายกาจกว่าเดิม อย่าง2ใบหลังนี้ก็ขุดมาแปะใหม่ได้)

ก็ใช้ใบนี้แหละ... เหมาะกับช่วงเมเทโอ สวอมหายาก

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #31 on: April 04, 2009, 04:52:50 AM »

มีอีกใบที่อยากแนะนำครับ

Type: beast Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: light
+[light] Enormous Claw At 9 Mp 2
+[Ursa Ashley] Delirious Mangle At 10 Sp 5 Mp 3
NULL
Skill:
นำ Pukky ออกจากเกม เมื่อจบ Subturn นำ Pukky เข้ามาในสนาม (Inf) (Mp 3)
นำ Seal 1 ใบฝ่ายตรงข้ามและ Pukky ออกจากเกม เมื่อจบ Subturn นำ Seal ที่ถูกนำออกจากเกมด้วย Skill นี้กลับเข้ามาในสนาม เมื่อ Pukky รวมร่าง (At Line) (Mp 3)
(ผลจาก Skill ของ Pukky ยังคงส่งผลแม้อยู่ใน Remove Zone)
Ability:
NULL
Illustator: Sakapop Saobai
Version: 4 Nagas
Verno: 4

ใบโลกลืม แต่ทำให้เมต้าทั้งหลายร้องไปตามๆกัน

Green day
Member

« Reply #32 on: April 04, 2009, 04:55:02 AM »

แกรนคอสร้องอ่ะคับ - -*

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #33 on: April 04, 2009, 08:59:13 PM »

Type: beast Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: light
+[light] Enormous Claw At 9 Mp 2
+[Ursa Ashley] Delirious Mangle At 10 Sp 5 Mp 3
NULL
Skill:
นำ Pukky ออกจากเกม เมื่อจบ Subturn นำ Pukky เข้ามาในสนาม (Inf) (Mp 3)
นำ Seal 1 ใบฝ่ายตรงข้ามและ Pukky ออกจากเกม เมื่อจบ Subturn นำ Seal ที่ถูกนำออกจากเกมด้วย Skill นี้กลับเข้ามาในสนาม เมื่อ Pukky รวมร่าง (At Line) (Mp 3)
(ผลจาก Skill ของ Pukky ยังคงส่งผลแม้อยู่ใน Remove Zone)
Ability:
NULL

ใบโลกลืม แต่ทำให้เมต้าทั้งหลายร้องไปตามๆกัน

ม้าเขาเรืองแสงก็ได้นะ  ::020::อันนี้อุ้ม 1 turn เลย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #34 on: April 04, 2009, 09:09:03 PM »

Pukky ไม่ได้โลกลืมหรอกมั้ง ผมเคยเล่นมัน เดคแสง รีมูฟล้วนๆ ฆ่าแกรนได้สบายๆ

cemetery
Member

Email
« Reply #35 on: April 04, 2009, 09:35:56 PM »

เอา Zalom battle ship แซค Volcanic Minotaur แล้วระเบิดเลย เมต้าSP 4-5ทั้งนั้น
แกรนคอสไปเหมือนกัน

แล้วเด็คอิสฮานเมต้าไหมครับเนี่ย

Member

Email
« Reply #36 on: April 05, 2009, 06:05:53 AM »

NULL
Skill:
Ability:
NULL

ม้าเขาเรืองแสงก็ได้นะ  ::020::อันนี้อุ้ม 1 turn เลย

ม้าใบไหน

ขอรูปๆๆ

ศรี
Member

Email
« Reply #37 on: April 05, 2009, 07:33:35 AM »

เรื่องการใช้จินตนาการนั้น มีส่วนสำคัญจริง ๆ นะ
โดยเฉพาะ กับเด็คที่เน้นทำคอมโบจบเกมรวดเดียว (เช่น เด็คมังกรชาร์จ) ต้องซ้อมเล่นคนเดียวบ่อย ๆ ถึงจะคล่อง

Alexzandra
Member

Email
« Reply #38 on: April 05, 2009, 01:43:20 PM »

โอ้พี่ศรีนี่นา

ปีนี้จะมีอะไรแปลกๆมาเล่นให้ชมอีกหรือเปล่าเนี่ย

ขอบคุณบทความดีๆแบบนี้มากครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #39 on: April 05, 2009, 02:01:54 PM »

ทำไมโอปอใส่ St.magnus baby แทน Timperra
........

มันเกิดจากการอ่าน Metagame ครับ ในเมื่อเรารู้ว่า มังกรเยอะ
St.magnus Baby ลงมาได้การ์ดขึ้นมือ 1 ใบเหมือน timperra แถม St. Magnus นี้เค้าต้องเปลือง Mp แก้แน่นอน

อ่าน Metagame แล้วกล้าที่จะลองอะไรใหม่ๆ ดีแน่นอนครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #40 on: April 05, 2009, 06:10:22 PM »

ก็เล่นเด็คของเราอะแหละสู้เมต้าไม่ได้ก็อ่านดีๆเชื่อว่าชนะได้นะ

ศรี
Member

Email
« Reply #41 on: April 06, 2009, 04:48:21 PM »

ปีนี้จะมีอะไรแปลกๆมาเล่นให้ชมอีกหรือเปล่าเนี่ย

เด็คที่ไม่ใช้ โนโจ๊ค, บาสเต็ท, ออร์โดนัส, คุ๊กคู, อาเทน่า , ทรานส์ไมเกรทเพนแดนท์, โอดิน, ซุส, เชนจ์ เดอะ เวิร์ลด์ , คิง ซิมริ

แต่ว่า ปีนี้ผมไม่ลง Main Event นะ

Member

Email
« Reply #42 on: April 06, 2009, 04:52:01 PM »

เด็คที่ไม่ใช้ โนโจ๊ค, บาสเต็ท, ออร์โดนัส, คุ๊กคู, อาเทน่า , ทรานส์ไมเกรทเพนแดนท์, โอดิน, ซุส, เชนจ์ เดอะ เวิร์ลด์ , คิง ซิมริ

แต่ว่า ปีนี้ผมไม่ลง Main Event นะ

อ้าว พี่ศรีไม่เอาโควต้ารึเนี่ย - -*

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #43 on: April 06, 2009, 06:44:40 PM »

อ้าว พี่ศรีไม่เอาโควต้ารึเนี่ย - -*
Side Event

หนาวววววววว

ศรี
Member

Email
« Reply #44 on: April 06, 2009, 11:12:37 PM »

ก็เพราะ โนโจ๊ค บาสเต็ท ออร์โดนัส คุ๊กคู ทรานส์ไมเกรทเพนแดนท์ อาเทน่า ซุส โอดิน เชนจ์เดอะเวิร์ลด์ มันหายไปพร้อมกับการ์ด 10 กล่อง (ทั้ง ซัม, ฟาฯ , เดวาฯ) ในประเป๋าของผมแล้วไง ถึงไม่เอาโควต้าปีนี้ไงล่ะ

paradoxfever
Member

« Reply #45 on: April 06, 2009, 11:59:30 PM »

บทความดีแฮะชอบครับๆ  ;D ต้องกลับไปค้นการ์ดเก่าๆบ้างละ 

Duneza
Member

« Reply #46 on: April 07, 2009, 12:25:36 AM »

ก็เพราะ โนโจ๊ค บาสเต็ท ออร์โดนัส คุ๊กคู ทรานส์ไมเกรทเพนแดนท์ อาเทน่า ซุส โอดิน เชนจ์เดอะเวิร์ลด์ มันหายไปพร้อมกับการ์ด 10 กล่อง (ทั้ง ซัม, ฟาฯ , เดวาฯ) ในประเป๋าของผมแล้วไง ถึงไม่เอาโควต้าปีนี้ไงล่ะ
เสียใจกับการ์ดที่หายไปด้วยนะครับ  ขอให้เจอไวๆล่ะกัน

และก็ปีนี้ก็อดเห็นเด๊คแนวๆ  เทพๆ อ่ะซิ

Member

Email
« Reply #47 on: April 07, 2009, 08:10:34 PM »

โห ..เศร้าแทน

สู้ๆครับ ยังอยากเห็นเด็คแนวของท่านอยู่เน้อ

comodo157
Member

Email
« Reply #48 on: April 07, 2009, 09:35:03 PM »

ของผมยังจัดเด็คการูด้าลม จากกองขยะที่ใครๆๆก็ไม่เอา

เเต่ผมเห็นในจุดนั้นเลยจัดเล่น ส่วนมากจะเเพ้มากกว่าเเต่ผมเล่นเอาเเต่สนุกไม่คิดเเพ้ชนะ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #49 on: April 08, 2009, 02:46:33 AM »

ของผมยังจัดเด็คการูด้าลม จากกองขยะที่ใครๆๆก็ไม่เอา

เเต่ผมเห็นในจุดนั้นเลยจัดเล่น ส่วนมากจะเเพ้มากกว่าเเต่ผมเล่นเอาเเต่สนุกไม่คิดเเพ้ชนะ
Garuda ไม่ใช่ขยะ หรอกคับ แค่ การ์ด มัน ยังน้อยเกินไป(Galen โดนเหลือ1) ถ้าเป็น4 Deck ปู แกะ คงเป็น เมเต้า ไปแล้ว

Member

Email
« Reply #50 on: April 15, 2009, 03:30:57 AM »

ขุดขึ้นมา อยากให้คนที่ยังไม่ได้อ่านมาอ่านกัน

อยากเห็นเด็คแนวในงาน GT  เห็นใน  Side ก็ยังดี :D

Job203
Member

Email
« Reply #51 on: April 15, 2009, 03:36:05 PM »

บทความนี้ดีมากๆครับบบบ ;D
นับถือๆ

whitegaia
Member

« Reply #52 on: April 15, 2009, 08:19:08 PM »

อยากเห็นเด็คนี้จังครับ

ผมเลิกเล่นไป2-3ปีเห็นจะได้ อยากกลับมาเล่นใหม่มาก

แต่การ์ดเก่าๆก็ยกให้รุ่นน้องที่รร.ไปหมดแล้ว

จะซื้อใหม่เห็นราคาแล้วก็เหวอ อยากเห็นแนวทางจริงๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #53 on: April 15, 2009, 09:40:20 PM »

อยากเห็นเด็คนี้จังครับ

ผมเลิกเล่นไป2-3ปีเห็นจะได้ อยากกลับมาเล่นใหม่มาก

แต่การ์ดเก่าๆก็ยกให้รุ่นน้องที่รร.ไปหมดแล้ว

จะซื้อใหม่เห็นราคาแล้วก็เหวอ อยากเห็นแนวทางจริงๆ

ราคาการ์ดหาซื้อตามบุคคลทั่วไป จะถูกกว่าตามร้านนะครับ

ถ้าคุณหาช่องทางซอกแซกได้ คงจะได้การ์ดที่ราคาถูกแน่นอนครับ

ส่วนที่เดคที่ไม่ใส่พวกข้างบนก็พอมีอยุ่ครับ นั่นคือเดค Hi5 ครับ

แนวทางไม่รุ้ครับ ไม่เคยเล่นอะ หาคนมาอธิบายแทนทีครับ เจ้านาย

~MerShanDisE~
Member

« Reply #54 on: April 15, 2009, 09:54:12 PM »

Hi 5 ใช้ซีลทำเกม จากพวกที่มีสกิลอินเทอร์เฟียร์ต่าง ๆ
เช่น Kyrie Eleison ปั๊ม At
      Bratschel , the Angel of Music ตายยากยกเลิกมิสติกการ์ด
      David , Deliber Band Conductor กระโดดยกเลิกสกิลและอบิลิตี้

ส่วน Rep บนมากๆ ส่วนตัวชอบ Nerissa มากเลยนะ จนตอนนี้เอามาทำเป็นหลังการ์ดไปแระอ้ะ -*-
กำลังหา Nerissa Foil อยู่ ใครมีสงเคราะห์ด้วยค้าบ

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #55 on: April 17, 2009, 12:32:36 AM »

จริงๆแล้ว Hi5 โคดของมัน คือ การใช้ มิสติค ค่าร่าย 4 - 5 เป็นส่วนใหญ่ครับ

แค่นั้นแหละ (แต่ประหยัดตังค์ไปไม่รู้เท่าไรแล้ว)
« Last Edit: April 17, 2009, 05:21:42 AM by AZul Master » Logged

tarid
Member

« Reply #56 on: April 17, 2009, 04:27:07 AM »

+1 ครับ

อยากให้มีบทความดีๆอย่างนี้อีก   

Member

Email
« Reply #57 on: August 08, 2009, 06:16:50 AM »

Warning: this topic has not been posted in for at least 45 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

โดนเตือนด้วย แหะๆ - -*

ขอขุดขึ้นมาเล่าใหม่นะครับ เพราะผมคิดว่ามันยังสามารถแนะนำผู้อื่นได้อยู่เรื่อยๆ

(ยิ่งสมัยนี้ มนุษย์รู ยิ่งน่าหมั่นไส้อยู่  )

ถ้าสนใจก็เชิญอ่านกันได้ใหม่นะครับ

แต่ถ้าเห็นว่าเก่าไปก็ปล่อยตกได้เลยครับ

ปล.ขออภัย(ล่วงหน้า)ครับถ้าหากขุดกระทู้เก่าขึ้นมาแล้วไม่มีประโยชน์ _/\_
« Last Edit: August 08, 2009, 06:19:46 AM by เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ » Logged

Dancer
Member

« Reply #58 on: August 08, 2009, 06:27:34 AM »

เป็นประโยชน์มากเลยจ้า

abeabeabe
Member

Email
« Reply #59 on: August 09, 2009, 04:56:38 AM »

ยังไงก็ทำใจไม่เล่นการ์ดแรร์ไม่ได้ 

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: