Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:30:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Flame Storm (All แหลก) แนวๆ Ishan นิดหน่อย  (Read 3836 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: April 01, 2009, 03:29:24 AM »

Seal 25

Saraph 1  <<<<ปรับตามท่านแม่ทัพ
Ishan, the Mythical Prophet 3
Ishan the Prophet 2
Houriz the Flame Sorcerer 3
Fetish Enchantress 2  <<<<<ลองใส่แล้วเวิร์คดี
Evening Folk Dance Fairy 2
Natalie the Inventor of Felasia 3
Nazae, the Great Oracle 2
Bakery Girl 2
Demon' Blood 1
Tree Top Tango 2
Fidelma, the Prephet 2

Mystic
Statute Book 1
Elernal Enthronement 2

นอกนั้น Mystic สามัญ เลยครับ
-----------------------------------------------

ได้เด็คเป็นแนวตัวเองซักที คิดมานานมากกว่าจะหา Seal ลงตัว
อยากจะจัดแนวไฟ  ประมาณว่า "จิตวิญญาณแห่งไฟ" (นารุโตะเลยละ)
หลังจากจัด อแมนคิสไป  เล่นเด็คหงส์ไป มันก็ไม่ใช่ในแบบของเรา
คือก็ก้อปคนอื่นเค้ามา  มาจัดอะไรที่เป็นแบบเราเทคนิคของเราดีฟ่า
สุดท้ายเจอ  Houriz the Flame Sorcerer  ชอบมันมากเท่ดี
อยากจัดเด็คที่จะเล่นกับมันมากแต่จัดมายากเหลือเกิน 
คือจะจัดให้มันเก่งๆ นั้นยากเหลือ สุดท้ายเลยเอา
มาลงกับ Ishan นี่แหละ เป็นอะไรที่ลงตัวและ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า How to Play

เด็คนี้จะตั้งได้แน่นอนและ เรียก Seal ได้เร็ว ทีเดียว  โดยผลจาก
Ability ของ Seal แล้วก็ผลจาก Nazae ในบางโอกาส

ขึ้น Houriz the Flame Sorcerer และ Nazae ในมือก็ตั้งได้แล้ว
ลง Houriz the Flame Sorcerer At line หรือ เอา Nazae At line
ได้หมด เพราะผลของ Ability Houriz the Flame Sorcerer มันช่วยให้
Seal ที่ใช้ Skill สามารถอยู่ในท่าใดก็ได้ เราก็เลือกได้เลย จะเอาท่าไหนจัดไป
ยืนเนียน Mp 5 แน่นอน

ปิดเกมหลังจากตั้งอยู่แล้ว 
-Natalie the Inventor of Felasia Gen Mp

-Evening Folk Dance Fairy กระตุก Seal

-All ด้วย Saraph หรือ Houriz the Flame Sorcerer

ปิดเกมแบบทุลักทุเลจวนตัว
ในสถานะการณ์ที่ บีบ 
- ทำลาย Ralic ด้วยผลสกิล Houriz the Flame Sorcerer เทิร์นป้องกันเรา

-Tripple Combine All ที่ at 12

ปัญหาของเด็ค (มันไม่ได้เมพ ขนาด  ดังนั้นก็ต้องมีวิธีแก้)

- Kuku ของแสลง พวกสูญเสีย Ability ยิงใส่ Houriz อาจจะทำให้เกมดำเนิน
ทุลักทุเลได้

- All เร็วกว่าเรา

- แน่นอนแพ้ Curse ครับ ต้องทำเกมไวๆ กันหน่อย  ไม่งั้นแย่แน่ๆ
Ishan the Prophet ช่วยได้ก็จริง แต่อย่าพึ่งมันมากไปต้องพึ่งตัวเองเยอะๆ 

------------------------------------------------
เป็นยุคสมัยของการ All จริงๆ สมัยนี้ใคร All ไวๆ ได้เปรียบเห็นๆครับ

ตั้งแต่มาวินลม  หนูไฟ  เหล่านี้ All เร็วเป็นจุดเด่น ผมก็มาทำ Ishan แบบ

All เร็วๆ บ้างแค่นั้นเอง เหอๆ

------------------------------------------------------------------
อีกเวอร์ชั่น  ครับ อันนี้เฉพาะเด็คของมันไปเลย

Seal  25 ใบ

Houriz the Flame Sorcerer 3
Ignite Sorcerer 4 หรือใครมีอ Baraz Azar 3 ก็ใส่มาแทนได้
Flereous 3  <<<<หรือใส่ฟักทอง  หรือ Summer Field Fairy 4 ก็ได้น้า ><
Fetish Enchantress 2
Nazae, the Great Oracle 2
Bakery Girl 2
Mask Doom Therion 2
Elemental Onmyoji 2
Natalie the Inventor of Felasia 2-4
Evening Folk Dance Fairy 2

-ใน List จะเห็นว่า  มี Baraz Azar นะครับ  คือใครมีของใส่ตัวนี้แล้วเล่นคู่กับ Flereous
ปรับเพิ่ม Natalie the Inventor of Felasia เป็น 4ใบ

-ถ้าใครมี Ignite Sorcerer ก็ใส่ ฟักทอง หรือ Summer Field Fairy ก็ได้ครับ
แต่ผมว่า Summer Field Fairy ดูจะมีภาษีกว่าเพราะมันลด Shrine ได้แล้ววนได้หลายรอบ
ไม่ต้องดิส การ์ดเหมือนฟักทอง

เวอร์ชั่นนี้เอาสนุกๆ จ่าย 3 All ตลอดถ้าเล่นกับ Flereous นะครับ

เน้นเรียกเสียงฮา 

ยังไงเล่นการ์ดก็ขอให้สนุกสนานกันนะครับทุกคน   
-----------------------------------------------------------------

« Last Edit: April 03, 2009, 10:14:03 PM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #1 on: April 01, 2009, 03:35:22 AM »

แนวอีกแล้ว  Saraph ใส่ 3 ไปเรยดีไหมครับ
Evening Folk Dance Fairy  มันแปลกๆ มี อิสฮานยิงอยู๋แล้วนา หรือ เอามากระตุก??

ressless
Member

« Reply #2 on: April 01, 2009, 03:38:52 AM »

ใส ishan มา แล้วจะเอาตัวไหน เหวียงลงไชน์อ่ะครับ หรือว่า กะจะไม่ใช้ อบิลิตี้นี้ ??

แปลกดีครับ แต่ นาซาอี ยืนก็ at 11 เองน่ะครับ 

แล้ว นาตาลี เอามา เกนใบไหนอ่ะครับ ที่มันจะกำไรสุดๆ 

สงสัยหลายอย่างไปหน่อย เหอะๆ ... สู้ๆครับ ให้กำลังใจ คิดค้นเด็คใหม่ไวๆ แล้วมาเล่นกันหน่อย 

ปล. ผมชอบเด็คที่ใส่ นาซาอี เบเกอรี่ มากๆ (ไม่มีเหตุผล  ).. ยังกะหาซื้ออยู่เลย 
« Last Edit: April 01, 2009, 03:40:59 AM by ressless » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: April 01, 2009, 03:39:04 AM »

แนวอีกแล้ว  Saraph ใส่ 3 ไปเรยดีไหม

แต่ก่อนคิดอะไรจะรีบๆ List รายชื่อ แล้วมาโพส
บางทีก็รั่ว  คราวนี้  กลับไปนั่งคิดนอนคิด  ว่างๆ ก็คิดว่าจะจัด
แนวที่ชอบของเรายังไง   แต่มันก็ไม่ได้ถึงกับเทพมากนะครับ

ถ้าคอมโบสำเร็จ ก็กวาด ราบหมดแค่นั้น  

Saraph 3 แนวไป กลัวมันขึ้นมือมาตอนแรก 2 ใบ จะเซ็งเป็ดกันป่าวๆ ครับ  
--------------------------------------------------------------------------------
ใส ishan มา แล้วจะเอาตัวไหน เหวียงลงไชน์อ่ะครับ หรือว่า กะจะไม่ใช้ อบิลิตี้นี้ ??

แปลกดีครับ แต่ นาซาอี ยืนก็ at 11 เองน่ะครับ 

แล้ว นาตาลี เอามา เกนใบไหนอ่ะครับ ที่มันจะกำไรสุดๆ 

สงสัยหลายอย่างไปหน่อย เหอะๆ ... สู้ๆครับ ให้กำลังใจ คิดค้นเด็คใหม่ไวๆ แล้วมาเล่นกันหน่อย 

เอาไรเหวียงลงก็ได้ เอก เอา กรอบรูปลงก็ได้  ไม่ได้ห่วง Shrine เอาแนวตั้งอยู่พอ
ใครจะเอา Demon's Blood ออกแล้วใส่ Fedema ก็ได้นะ  แต่พี่จะเอา Seraph เหวียงลง Shirne
เลยเวลาเจอพวกข้ามไลน์ เซ็ง โดนทำร้าย ตลอด 

Natalie the Inventor of Felasia เอามายิง Elernal Enthronement เกน mp2
แล้วยังช่วยเก็บ Elernal Enthronement เวลาฝั่งตรงข้ามเผาด้วย แค่นั้นแหละที่คิดได้นะ

----------------------------------------------------------
แนวอีกแล้ว  Saraph ใส่ 3 ไปเรยดีไหมครับ
Evening Folk Dance Fairy  มันแปลกๆ มี อิสฮานยิงอยู๋แล้วนา หรือ เอามากระตุก??

Evening Folk Dance Fairy เอามากระตุก all เนียนครับ แล้ว Loot Ability
พวกแกรนเดคอส ด้วย เซ็งมันเหมือนกันใบนั้น

« Last Edit: April 01, 2009, 04:02:16 AM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #4 on: April 01, 2009, 03:41:57 AM »

ปล. ผมชอบเด็คที่ใส่ นาซาอี เบเกอรี่ มากๆ (ไม่มีเหตุผล  ).. ยังกะหาซื้ออยู่เลย 
เหวี่ยงSaraphไง กันหน่วย ตุ๋ย
นาตาลี ก็ เกน Elernal Enthronement กำไรสุดๆละ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: April 01, 2009, 12:23:57 PM »

Houriz มันเสียตรงที่ไม่มีไฟที่ใช้สกิล เก่งๆ ให้มัน
ไม่งั้นโคตรเก่งไปแล้ว

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: April 01, 2009, 03:05:31 PM »

Houriz มันเสียตรงที่ไม่มีไฟที่ใช้สกิล เก่งๆ ให้มัน
ไม่งั้นโคตรเก่งไปแล้ว

ผมค้นเว็บสุดตัวอย่างที่คุณกิ๊กบอกนะครับ  มันไม่มี Mage ไฟที่ใช้สกิลดีๆ ให้ Houriz จริงๆ
แต่ยังดี ที่ช่วยให้ Nazae กันโดน All โดนตีอะนะ  สู้คนได้และ มีลูกพี่ช่วย เหอๆ

-------------------------------------

หายหน้าหายตาไปนานเลยนะ คุณพี่  วันอาทิตย์ไม่เห็นเจอกันเลย

จัดเด็คหนูอะไรแล้วตอนนี้ หุหุ

MN-ME
Member

« Reply #7 on: April 01, 2009, 03:51:04 PM »

ลอง Fetish Enchantress มั้ยครับ

เวลาได้บัลลังค์ที ก็ได้ 2 ใบเลย ออโดนัส อะไรยังงี้ด้วยอ่ะครับ 

แถมยันได้แบบนาซาอี ด้วยการจ่าย 0 At 11 

General Charles
Member

« Reply #8 on: April 01, 2009, 11:44:33 PM »

อยากให้ลดเซราพจังลง 

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: April 02, 2009, 12:04:49 AM »

ลอง Fetish Enchantress มั้ยครับ

เวลาได้บัลลังค์ที ก็ได้ 2 ใบเลย ออโดนัส อะไรยังงี้ด้วยอ่ะครับ 

แถมยันได้แบบนาซาอี ด้วยการจ่าย 0 At 11 

ตอนแรกๆ ก็ดูมันเป็นอันดับต้นๆ (ยังไงก็ขอเวลานิดกำลังทดลองเด็คอยู่

ยังไม่อยากปรับอะไร ถ้าเอาออกก็น่าจะพวกการูด้า)

ตอนนี้ List Deck นี้มัน ยังยืดหยุ่นได้พอสมควร

3-4 Slot ผมกะว่า รอ Exodust 2 อาจจะมีของมาเล่นกับมันแน่ๆ  
--------------------------------------

อยากให้ลดเซราพจังลง 

มันก็คงขึ้นอยู่กับช่วงนี้เจอเด็คอะไร เมต้าอะไรแต่ตอนนี้ผมยังเจอ
พวกทาลิลม  ตามคำนวญแล้วผมว่า ใส่ 2 กำลังดีจะได้ลากลง Shrine เลย
แล้วยังเหลืออีกตัวไว้ใช้งาน ประมาณนั้น   ไม่งั้นถ้าเราลากลง Shrine เลย
เหลือแต่กรอบรูปไม่รู้เอามาทำอะไรนะครับ 
« Last Edit: April 02, 2009, 12:08:41 AM by mr.Tu » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #10 on: April 03, 2009, 01:16:21 AM »

ปรับใหม่ !!!!

เพิ่มเวอร์ชั่นใหม่มาแล้วครับ
ขอขอบคุณทุกเสียงที่สนับสนุนแล้วก็คำแนะนำครับ
อีกเวอร์ชั่นเน้นความสะใจในการ All แต่คิดว่าสู้เมต้าไม่ได้แน่ๆ
เจอพวกแกรนเดคอสก็แก้ลำบากอาจจะไม่ได้มี โอกาสที่จะ All เหอๆ 
แต่จัดมาเอาใจตัวเอง 
« Last Edit: April 03, 2009, 01:21:59 AM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #11 on: April 03, 2009, 01:45:36 AM »

ชอบจิง นะ 2 สาว นาซาอี เบเกอรี่ อะ 
ว่าแต่ พี่หมู เวอชั่น 2 เนี้ยซีลมันดู แปลกๆ ฮาๆไปมั้ยนั้น555

mr.Tu
Member

« Reply #12 on: April 03, 2009, 01:50:03 AM »

ชอบจิง นะ 2 สาว นาซาอี เบเกอรี่ อะ 
ว่าแต่ พี่หมู เวอชั่น 2 เนี้ยซีลมันดู แปลกๆ ฮาๆไปมั้ยนั้น555

ประมาณว่า Horiz  พกเมียมาด้วย ครับ  เหมือนชีวิตจริง เหอๆ

ressless
Member

« Reply #13 on: April 03, 2009, 01:53:59 AM »

ถ้าเจอพวก curse รุนแรง คล้ายพวก พรีคอนมืด อ่ะ จะแก้ไงดีครับ

ว่าแต่ ไม่ใส่ david เหรอครับ แหะๆ พอดีเห็นติดไปทุกเด็คเลย

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: April 03, 2009, 01:57:57 AM »

ถ้าเจอพวก curse รุนแรง คล้ายพวก พรีคอนมืด อ่ะ จะแก้ไงดีครับ

ว่าแต่ ไม่ใส่ david เหรอครับ แหะๆ พอดีเห็นติดไปทุกเด็คเลย

แลกกันเลย  ระหว่าง โดน Curse กับ All เลย  ถ้าเจอพวกเชือด ก็ต้องทำใจ
เลือก Seal ที่ พอจะตั้งได้ยันไว้ก่อนนะแหละนะ  ดังนั้น เวอร์ชั่น 2 จะแย่เวลาเจอ
พวก Curse นะแหละ

เวอร์ชั่น 1 จะ พอสู้ไหวเพราะมี Ishan มาห้ามๆ บ้างก็ต้องดูกันไปว่าแบบไหนเวิร์คแหละครับ
อยู่ในช่วงทดลองเล่น เน้น เฮฮา ไง อย่าลืม Concept 

XA14
Member

« Reply #15 on: April 03, 2009, 02:23:27 AM »

ลอง Ignite Sorcerer หน่อยไหมครับ

มันก็ไม่ค่อยเก่งหรอก

แต่มันดีตรงที่ Bolt ไม่ได้ + All เร็ว ไม่ต้องคอม (แต่ต้องทิ้ง Fire) 

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: April 03, 2009, 02:39:47 AM »

ลอง Ignite Sorcerer หน่อยไหมครับ

มันก็ไม่ค่อยเก่งหรอก

แต่มันดีตรงที่ Bolt ไม่ได้ + All เร็ว ไม่ต้องคอม (แต่ต้องทิ้ง Fire) 

ผมทำแล้วครับอยู่ใน เวอร์ชั่น 2

Pages: [1]
  Print  

Jump to: