Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:23:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: ๐๐๐ Leraje Say Question ๐๐๐  (Read 32567 times)
0 Members and 16 Guests are viewing this topic.
Leraje
Member

« Reply #60 on: May 30, 2009, 05:00:32 PM »

จากข้อ 3

แล้วถ้าหากว่าเป็น Mystic ที่มีผลอย่างอื่นนอกจาก Curse ละครับ

เช่นโดนร่าย St. Magnus แปะ Ziz

แล้วเขาเลือก "- ถ้า Seal ที่ St. Magnus ติดคือ [Dragon], [Evil] และ/หรือ [Monster] Seal นั้น At +1 Mp -1 และติด Charm Curse"

ถ้าผมรักษา Charm Curse แล้ว  Ziz จะยังได้ At +1 Mp -1 อยู่รึเปล่าครับ? แล้ว St. Magnus จะหลุดรึเปล่า?

ขอบคุณครับ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #61 on: May 31, 2009, 12:18:21 AM »

หลุดครับผม ถ้าผลถูกทำให้หายจะหลุดครับ 

Leraje
Member

« Reply #62 on: June 02, 2009, 01:38:51 AM »

ถามต่อครับ 

1. ถ้า Seal เราที่อยู่ใน Df line ถูกโจมตีโดย Seal ฝ่ายตรงข้าม แล้ว Df ของ Seal ผมเท่ากับ At ของ Seal ที่โจมตีมา ฝ่ายใหนจะแพ้ครับ ( Sp เท่ากัน )

2. จากข้อ 1 แต่เปลี่ยนจากการโจมตีปกติเป็นการ All แทน

3. จากข้อ 1 แต่เปลี่ยนจากการโจมตีปกติเป็นการ All แทน และ Seal ของผมอยู่ที่ At line ใครจะแพ้ครับ

ขอบคุณครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #63 on: June 02, 2009, 03:19:27 AM »

1. ไม่คัรบผม

2. ไม่ครับผม

3. แพ้ครับ

Leraje
Member

« Reply #64 on: June 02, 2009, 10:45:06 PM »

ถามต่อครับ 

1. ถ้า Seal ผมโจมตีไปที่ Seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี At และ Sp เท่ากัน ปกติจะตายทั้งคู่ แต่เค้าแปะ Helmet of Salvation ที่ Seal เค้าทำให้ไม่โดนสวนกลับ แต่ Seal ผมยังจะโดนสวนตายตามปกติรึเปล่าครับ?

2. ฝ่ายตรงข้ามให้ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya หรือ Thaventos, Arimathea’s Dragoon of Thaliwilya รวมร่างตามเงื่อนใขแล้วตีข้าม line แล้วผมแปะ Helmet of Hope ที่ Thaventos มันจะยังตีข้าม line ได้เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องตีกับ Seal ของผมที่ At line แทน(ข้อนี้ขอเหตุผลด้วยครับ จะอธิบายกับเพื่อน)

ขอบคุณครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #65 on: June 02, 2009, 10:52:45 PM »

1. ต้องแปะที่ seal ที่ตีเข้าไปนะครับถึงไม่เจอสวนกลับ

2. ยังตีข้ามไลน์ครับ เพระ ability ทำให้ผู้เล่นสั่งตีกำหนดเป้าหมายที่ df lien ได้ ไม่ได้ส่งผลที่ตัวมันครับ

Leraje
Member

« Reply #66 on: June 05, 2009, 01:34:13 AM »

ขอถามต่อครับ 

ข้อนข้างซับซ้อนเลยเรียงลำดับเหตุการณ์เป็นข้อๆครับ

- อีกฝ่ายร่าย Athena(รึ Ps อื่นๆ)
- ผมร่าย Holy Prayer เผา Athena
- อีกฝ่ายร่าย Inquisition เผา Holy Prayer
- ผมร่าย Change The World สั่งให้ Inquisition ย้อนไปเผา Athena

ถามว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับ Holy Prayer ครับเมื่อเป้าหมายของมันหายไปแล้วแบบนี้.....

ขอบคุณครับ 
« Last Edit: June 05, 2009, 01:55:36 AM by Leraje » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #67 on: June 05, 2009, 03:27:37 AM »

ถ้าหาเป้าหมายไม่ได้ก็ตก shrine ครับ

Leraje
Member

« Reply #68 on: June 05, 2009, 11:21:07 PM »

จากข้อที่แล้ว....

จะมีการเลือกเป้าหมายใหม่หรือเปล่าครับ?

Thank You.....

- Odin -
Moderator
Member

« Reply #69 on: June 06, 2009, 02:19:58 PM »

ถ้ามี Mystic Card ชนิด Ps ใบอื่นอยู่ในสนาม ต้องเปลี่ยนเป้หมายครับ แต่ถ้าไม่มีก็ตก Shrine ครับ

Leraje
Member

« Reply #70 on: June 07, 2009, 01:30:11 AM »

ขอบคุณมากคร้าบ....

ต่อไปก้อ....

1. Skill ของ Min Min สามารถย้าย Mystic Card ได้รึเปล่าครับ?

2. Skil ของ Min Min สามารถย้าย Skill ที่ไม่มีการกำหนดเป้าหมาย(พวก Assassin Doll)ได้หรือเปล่าครับ?

3. Skil ของ Min Min สามารถย้าย Abillty ของ David ได้หรือเปล่าครับ?

4. Skil ของ Min Min สามารถย้าย Skill ที่มีการกำหนดเป้าหมายหลายเป้าหมาย(พวก Leviathan)ได้หรือเปล่าครับ?

5. สามารถแปะ Ghanta บน Mystic Card ที่เป็น 0 Turn ได้ทันรึเปล่าครับ?

ช่วยตอบทีครับ พึ่งโดนการ์ด 2 ใบนี้เล่นงานมา.....

ขอบคุณครับ... 

Leraje
Member

« Reply #71 on: June 08, 2009, 11:09:44 PM »

ขออนุญาตดันนิสนึงนะครับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #72 on: June 09, 2009, 02:20:31 AM »

1. ย้ายเป้าหมายของ ability ได้ แต่ย้ายตัว mystic ไม่ได้ครับ เช่นย้ายพวก ps ไม่ได้

2. ไม่ได้ครับ

3. ไม่ได้ครับ เพราะช่วงที่ ability ทำงานไม่มี ให้ใช้ skill

4. ย้ายได้ครับ

5. ไม่ทันครับ

Leraje
Member

« Reply #73 on: June 09, 2009, 02:58:26 AM »

จากข้อ 1

แสดงว่า Min Min ย้ายพวก Cool Moon ไม่ได้(เป็น Ps) แต่ย้ายพวก Hudini ได้หรอครับ?(ไม่ใช่ Ps แต่มีเป้าหมายไปที่ Seal)

จากข้อ 4

จะย้ายได้กี่เป้าหมายครับ?

ขอบคุณครับ... 

Nihil
Member

Email
« Reply #74 on: June 09, 2009, 03:16:11 AM »

ย้ายที่เป็น [PS] ไม่ได้นะครับ

1 เป้าหมายครับ

Leraje
Member

« Reply #75 on: June 09, 2009, 10:11:08 PM »

ถามรัวๆๆๆๆ 

1. ถ้า Seal ของเราโดนอีกฝ่าย Charm Curse อยู่ที่ At line อีกฝ่ายจะสามารถโจมตีมาที่ Df line หรือโจมตีขึ้นมือเราได้หรือเปล่าครับ?

2. พวก Abillty + ค่า At Turn (พวก Michael,Bunyipyip) ถ้าโดนยกเลิก Abillty ค่า At ที่เพิ่มมาจะหายไปรึเปล่าครับ?

3. ถ้า Seal ใน Shrine โดน Choose After Death ทำให้สูญเสีย Abillty แล้ว Seal นั้นจะยังสูญเสีย Abillty ใหมถ้ามัน....

3.1 กลับเข้ามาในสนาม

3.2 นำขึ้นมือแล้วร่ายลงมาใหม่

3.3 เข้ากองแล้วถูกร่ายมาใหม่

4. ถ้าการ์ดเราถูก Steal การ์ดนั้นจะไปอยู่ใน Remove Zone ของใครครับ?

5. ถ้าการ์ดเราถูก Steal แล้ว Seal ที่ Steal การ์ดเราไปถูกทำลาย การ์ดที่ถูก Steal จะไปที่ใหนครับ?

6. อีกฝ่ายใช้ Twelve Stars Crown ดูดเอา Mystic Ps เราไป Mystic พวกนั้นจะไปติดบน Seal ที่ Twelve Stars Crown ติดตลอดไปเลยรึเปล่าครับ?

7. อีกฝ่ายใช้ Twelve Stars Crown แปะที่ Seal เผ่า Evil แต่ Mystic ที่ดูดไปมันยกเว้น Evil จะเกิดอะไรขึ้นครับ?

ขอเหตุผลทุกข้อด้วยนะครับจะเอาไปอธิบายกับเพื่อน(เยอะไปหน่อยขออภัย..... )

ขอบคุณมากครับ.... 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #76 on: June 10, 2009, 12:03:01 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. หายไปครับ

3.1 สูญเสียครับ

3.2 กลับมามี ability

3.3 กลับมามี ability

4. ของเราครับ

5. กลับขึ้นมือเราครับ

6. ติดตลอดครับ

7. หลุดลง shrine ครับ เพราะละเมิดข้อยกเว้นของ PS

Leraje
Member

« Reply #77 on: June 11, 2009, 01:51:04 AM »

ขอบคุณมากครับ 

ถามต่อ...

1. เมื่อ Ziz ตก Shrine จากสนาม ใน Step ที่ Ziz กำลังตก Shrine Abillty ลด Shrine ฝ่ายตรงข้ามจะหยุดทำงานไปจนกว่า Ziz จะตก Shrine ได้สมบูรณ์ใช่หรือเปล่าครับ? (หมายความว่าถ้า Ziz ถูกตบตายจากสนามโดยที่มี leviathan 2 ตัวอยู่ใน Shrine เราจะแพ้เพราะอีกฝ่ายไม่โดนลด Shrine เลยใช่หรือเปล่าครับ ถึงแม้อีกฝ่ายจะ Shrine 14 ก็ตาม)

2. ถ้าเกิด Ancalagon โจมตี all ได้ขึ้นมา แล้วมี Seal เราตายมากกว่า 1 ตัว เราจะโดนโม่กองกี่ใบครับ?

ขอบคุณครับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #78 on: June 11, 2009, 12:19:35 PM »

1. ทำนองนั้นครับ / ใช่ครับ

2. ตามจำนวน seal ที่ถูกทำลายครับ

Leraje
Member

« Reply #79 on: June 23, 2009, 01:39:00 AM »

นานๆถามทีบ้างก็ดี

1. เคิร์สที่เกิดจาก Skill สามารถใช้การ "ยกเลิก Skill" ยกเลิกเคิร์สนั้นได้หรือเปล่าครับ? แล้วถ้า Seal เราติดเคิร์สนั้นเรียบร้อยแล้วจะยังใช้การยกเลิก Skill เพื่อยกเลิกเคิร์สนั้นได้อยู่รึเปล่าครับ?

2. Skill ที่มีข้อความ "ผลจาก Skill นี้ไม่สามาถถูกยกเลิกได้" ถ้าหากว่า Seal ที่ใช้ Skill นั้นตายไปแล้ว ผลจาก Skill นั้นสามารถยกเลิกได้ตามปกติหรือไม่ครับ?

3. ถ้า Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja ใช้ Skill จะต้อง Vinish 1 Turn หรือ 1 Subturn หรือไม่ต้อง Vinish เลยครับ? แล้วถ้าต้อง Vinish จะต้อง Vinish ตอนใหนครับ?

ขอบคุณครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #80 on: June 23, 2009, 03:16:37 AM »

1. ได้คตรับ

2.  ไม่ครับ เป็นผลตกค้างอยู่ครับ

3. ไม่ต้อง vanish ครับผม

Leraje
Member

« Reply #81 on: June 23, 2009, 03:29:43 AM »

จากข้อที่ 1 ของแรพที่แล้ว

สามารถยกเลิกได้แม้ว่าเคิร์สจะเกิดมานานแล้วหรือครับ?

ขอบคุณคับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #82 on: June 23, 2009, 09:12:36 PM »

ใช่ครับ ยกเลิกได้แม้จะเกิดมานานแล้ว

Leraje
Member

« Reply #83 on: June 27, 2009, 10:51:34 PM »

เปลี่ยนเรื่องครับ 

ใน Databese Text ของ Twelve Stars Crown บอกว่า "นำ Mystic Card ชนิด [PS] ทุกใบของฝ่ายตรงข้ามของ Twelve Stars Crown ที่ติดบน Seal ในสนาม ไปติดที่ Seal ที่ Twelve Stars Crown ติดอยู่"
แต่ Twelve Stars Crown ที่ผมมีบอกว่า "นำ Mystic Card ชนิด [PS] ทุกใบในสนาม ไปติดที่ Seal ที่ Twelve Stars Crown ติดอยู่"

ถามว่าถ้าผมเอา Twelve Stars Crown ของผมไปแข่ง จะยึด Text ตามในการ์ดหรือใน Databese ครับ?

ขอบคุณครับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #84 on: June 28, 2009, 02:10:36 PM »

้ใช้ Text ตาม Databese ครับ เพราะ text เก่าทำให้เกิดคอมโบที่รุนแรงเกินไปครับ

Leraje
Member

« Reply #85 on: June 28, 2009, 02:39:14 PM »

จากข้อที่แล้ว

ผมยังสามารถนำการ์ดใบนั้นไปแข่งโดยให้เกิดผลตามใน Database ได้ใช่ใหมครับ(เสียดายอะ ไม่อยากทิ้ง )

ขึ้นข้อใหม่

1. Houdini เป็น Mystic ชนิด Ps หรือไม่มีชนิดกันแน่ครับ? (รุ่น D4K มีชนิด แต่รุ่น Starter ไม่มีชนิด)

2. ผมสามารถร่าย Holy Votaress โดยไม่จ่าย MP เมื่อ Holy Prayer ของฝ่ายตรงข้ามตก Shrine ได้หรือเปล่าครับ?

3. ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Fallen Spell เอา Meteor Swarm ลง Shrine เพื่อเผา Mystic ของผม ผมสามารถใช้ Choose After Death Remove Meteor Swarm ออกไปเพื่อไม่ให้ Meteor Swarm แสดงผลเมื่อตก Shrine ได้หรือเปล่าครับ?

4. ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Fallen Spell เอา Ordonus ลง Shrine เพื่อเผา Mystic ของผม ผมสามารถใช้ Skill ของ Icarus ใน Shrine Remove Ordonus ออกไปเพื่อไม่ให้ Ordonus แสดงผลเมื่อตก Shrine ได้หรือเปล่าครับ?

ขอบคุณครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #86 on: June 28, 2009, 11:50:05 PM »

ใช่ครับ

1. มีครับผม

2. ได้ครับ

3. ได้ครับผม

4. ได้ครับผม

Leraje
Member

« Reply #87 on: June 29, 2009, 10:42:09 PM »

ถามต่อครับๆๆๆๆ 

1. ถ้าหากว่าผมร่าย Belt of Truth(หรือ Mystic ขุดจากกองอื่นๆ) แปะที่ Seal เพื่อหา Breastplate of Righteousness(หรือ Mystic Ps อื่นๆ) มาแปะ ถ้าอีกฝ่ายไม่ร่ายการ์ดเผา Belt of Truth แต่มาเผา Breastplate of Righteousness ตอนที่ออกจากกองมาแล้วได้หรือเปล่าครับ? แล้วถ้าจะร่ายการ์ดแก้ต้องร่ายตอนไหนครับ?

2. กรณีเดียวกับข้อหนึ่งแต่เปลี่ยนจากใช้ Belt of Truth ขุดจากกอง เป็นใช้ Transmigrate Pendant ขุด Mystic จาก Shrine แทน?

ขอบคุณครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #88 on: June 30, 2009, 03:44:59 AM »

1. ตอนนำออกมาไม่มี step แล้วครับ  ต้องก่อนแปะสำเร็จครับ

2. เช่นเดียวกันจ้า

Leraje
Member

« Reply #89 on: June 30, 2009, 08:20:36 PM »

แสดงว่าเมื่อนำออกมาจากกองแล้วจะไม่มี step การ์ดที่นำออกมาจะทำงานทันทีเลยใช่หรือเปล่าครับ?

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: