Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:25:22 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck:Sigmund ขี่ มังกร!!  (Read 2283 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: March 27, 2009, 04:36:28 AM »

ลองจัดดูขำๆนะครับ ผิดพลาด หรือ ไม่ดียังไง ติเตือนได้ครับ

Seal
Sigmund 3 rd, the King of Felasia *2
Sigmund 3 rd, the Little Prince   *2
Kyler, Deliver Band Archer *2
Agent Arosel *1
Kobold tribal Warrior  *1           
Wind Goddess Shaman *1
Lucretia, the Sword Magician *1
Evening Folk Dance Fairy *2
ทาลิลม DGR*3
timpera*4
เบบี้ลม DGR*1
Pustatia *2
Demon's Blood *1
Chales clarence *2

Let's play
- เปน เดคที่ตัวไรขึ้นก็เล่นได้ครับจาก ซิกมันหลังจากโดนริสตัวยืนนั้นจะน้อยมาก+เล่นได้ลำบาก เรยเหนว่าช่วงนี้ทาลิลมกำลังมาแรงเรยลองจับมันมารวมกันสะเรย
- ทิม+ทาลิลม ขึ้นก็เล่นทาลิลม
- ซิกมันใหญ่ ขึ้นก็เล่นซิกมัน
- ชาล ขึ้นก็เล่นชาล
- all ปิดเกมได้ด้วย tim(ถ้ายังไม่โดน โกรท หมดนะ)
- พยายาม ตบกระหนำเข้าไปเข้า ตุ๋ยดีฟเข้าไป ตบๆๆให้เขาลงซีลไม่ได้ไปเรยครับ

ใจจริงผมอยากจะใส่General Charles นะครับ ไว้ต่อต้านแกรน ติดดาบแล้วตบแกรนร่วงได้นะครับถ้า ปั๊มแอทดีๆ หรือไม่ก็ให้Evening Folk Dance Fairy ย้าย ไลน์ แกรนแล้วตามไปซ้ำ สอยร่วงๆได้ง่ายๆเรยทีเดียว  แต่ที่ไม่ใส่เพราะความสามารถ ในการยืนมันไม่ถึง เรยเลือก ชาลใหม่น่าจะเหมาะกว่า

ลองๆดูแล้วมันเข้ากันได้อย่างน่าประหลาดเรยครับ เร็วใช้ได้เรยทีเดียว ลองเอาไปเล่นดูขำๆได้นะครับ  แล้วคุณจะรู้จักคำว่า ...I can fly .
« Last Edit: March 29, 2009, 01:43:31 AM by ZusS » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #1 on: March 28, 2009, 10:38:04 AM »

Kobold tribal Warrior ครับ ใส่ไป 1 ใบก็ดี ไว้แก้มือเน่า Sigก็เยกมารองได้เลย

Terrorblade
Member

« Reply #2 on: March 28, 2009, 08:14:10 PM »

Kobold tribal Warrior ครับ ใส่ไป 1 ใบก็ดี ไว้แก้มือเน่า Sigก็เยกมารองได้เลย
เค้าก็ใส่ไป 1 ใบแล้วนิครับ  ???

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #3 on: March 28, 2009, 08:21:27 PM »

เค้าก็ใส่ไป 1 ใบแล้วนิครับ  ???

เขาคง Edit ที่หลังอะครับ ไม่เชื่อดูข้างล่าง จัมีเขียนว่า Last edit ...

dhaos
Member

Email
« Reply #4 on: March 28, 2009, 08:37:09 PM »

จุดอ่อนที่เห็นคือ Mystic เพราะตัวตั้งทั้ง 3 ตัวใช้ Mystic Card กันคนล่ะแบบเลย ทั้งดาบซิกมัน ดาบชาลล์ ดาบมังกร(ยังไม่รวม ธนู ของพวก Archer ด้วย) ดังนั้นโอกาสที่มิสติกบนมือจะเน่ามีสูงมาก ถ้าไม่ได้ตัวขุดอาวุธขึ้นพร้อมกับตัวตั้ง

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #5 on: March 28, 2009, 09:02:08 PM »

งั้นใส่
Archangel Gabriel 2-3
Parrot Broadcaster 1
ใช้แก้มือเน่าก็หาของง่ายดี

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #6 on: March 28, 2009, 10:51:44 PM »

ลดไคเลอร์ - กับเดม่อนบลัด

ใส่แกรนเดครอสโล้ด

General Charles
Member

« Reply #7 on: March 28, 2009, 11:23:24 PM »

กลัวว่าถ้าใส่เเกรนครอสไปเเล้วซิกมันต์จะโดนขี่เเทนอ่ะจิ

ZusS
Member

« Reply #8 on: March 29, 2009, 12:23:23 AM »

จุดอ่อนที่เห็นคือ Mystic เพราะตัวตั้งทั้ง 3 ตัวใช้ Mystic Card กันคนล่ะแบบเลย ทั้งดาบซิกมัน ดาบชาลล์ ดาบมังกร(ยังไม่รวม ธนู ของพวก Archer ด้วย) ดังนั้นโอกาสที่มิสติกบนมือจะเน่ามีสูงมาก ถ้าไม่ได้ตัวขุดอาวุธขึ้นพร้อมกับตัวตั้ง
ก็จริง ครับ แต่ผมว่าใส่ มิสติกหนาๆไปน่าจะช่วยลดโอกาส ขึ้นเน่ามือได้ เพราะที่จำเปนจิงๆ ก็ประมาน8-10ใบเท่านั้นเองครับ

เหตุผล แรกที่ไม่ใส คือ มัน เกรีย... เหตุผลที่2คือ ไม่ชอบครับ เพราะ ชาลกับซิกมันเราหยิ่งใน ศักศรี นักรบครับไม่ยอมให้ใครมาขี่ได้ ไม่ใช่ละ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #9 on: March 29, 2009, 03:23:59 PM »

แต่ผมว่าก็ไม่ควร ไคเลอร์นะครับ

เพราะ เด๊คเรา รีลิคเยอะแล้ว ไหนจะเพิ่มธนูอีก ว่าไหมล่ะ

แต่น่าจะมีตัวยันโหดๆ ตบง่าย(ซึ่งตรงกับแกรนเดอครอส)

เชื่อเลยว่าซิกมันสมัยนี้ยันไม่อยู่หรอก ทาลิแสงเอยแกรนเอย

ที่คิดไว้ก็มี

Suletirion, the Thunderstorm Dragon ติดเจ้านี่ไว้ซักตัวก็ไม่เสียหายครับ

Maelstrom Merman นี่ล่ะตัวกวนสุดยอดเลย ตีแล้วไหล เล่นคอมโบกับตัวข้างบนครับ ตัวนี้ติดไว้ 2 ตัว

อย่างทุกเด๊ค ควรมีนักเวทย์หญิงครับ Mp เยอะๆ เราได้เปรียบ

เพิ่ม Pustatia เป็น 3 ใบ ตัวนี้เก่งมากกๆ

อาจจะไม่ต้องใส่ เดม่อนบลัดก็ได้ แกรนมันกลัว Evening Folk Dance Fairy จะตาย

ถึงแกรนครอสคนจะไม่ชอบกัน อย่างน้อยมันก็เป็นทางเลือกที่ดี เพราะมันง่ายๆนั่นเอง คนจึงเกลียดมัน แต่การที่เอาแกรนตาย ก็ไม่ใช่เรื่องยากครับ เพราะเด๊คเราเน้นจั่วอยู่แล้ว

ร่ายยาวซักนิส เพราะผมเองยังฝังใจกับเด๊คซิกมันเก่าที่มัน หาย ไป

Pages: [1]
  Print  

Jump to: