Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:34:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ลองจัดดูครับช้วยโมด้วยนะครับ  (Read 2500 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
lampard 8
Member

« on: March 26, 2009, 06:24:09 PM »

;D
seal
andre the king of annedisonge *3                  พระเอกของเรา(คงไม่ต้องอธิบายนะครับ)
andre the general of annedisonge *2            พระรองครับ
timperra *4                                                     โม่หาของ
isquatia *3                                                      หวงไข่ หาๆๆๆๆๆ
fish of pieces *2                                              รองคอม ไหลมาชนตัวหน้า
fairy dragon *2                                                ดึง และ ดัน
jormangard *2                                                 ฟรีส all
calvin *2                                                          หาดาบ
นักเวทย์หญิง *1                                                   เกน
นางเงือก *2                                                        โดด ยกฟรีส
pecca zelus the sin of envy *2                         ช่วยถีบ

mystic
ดาบอังเดร *2

ป.ล. ช่วยกันโมด้วยนะครับ 

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #1 on: March 26, 2009, 08:09:35 PM »

Fish Of Piece 3 เลยครับได้ใช้แน่ๆ
Jomungard อย่าใส่ครับ Freeze All แล้วเราตบเขายากล่ะครับ Mp เยอะ
Jomungard The Legendary Dragon 1 พอครับ Isquatia หาได้อยุ่แล้ว
ที่เหลือดูแล้วก้ใช้ได้ครับแต่
Fairy Dragon ไม่แนะนำเพราะ Andre มันตีไหลอยู่แล้วครับไม่ต้องใส่หรอกใส่
Rune Mist มาก้ได้ครับ Freeze โหด
« Last Edit: March 26, 2009, 08:15:42 PM by james711 » Logged

lampard 8
Member

« Reply #2 on: March 26, 2009, 11:36:28 PM »

ขอบคุณครับ

Terrorblade
Member

« Reply #3 on: March 28, 2009, 08:26:02 PM »

เท่าที่ดูเด็คนี้มีปัญหาลง Seal ได้น้อยในเทิร์นแรกๆ
เช่น ตัวโดดฟรีส4 อองเดรโปรโม2 อองเดรใหญ่3 แฟรี่ดราก้อน2 รวม 11ใบ
แล้วจะมี seal ที่ไหนให้ลงล่ะครับ 
Isquatia *4 กันได้ดีกว่า3แน่นอนครับ
Jormangard*1 หนัก lv หาจาก Isquatia ได้ด้วย ไม่ต้องใส่เยอะ
Andre Generald*1 ใส่ 2 ก็แย่งกันขี่ Jor สิครับ ถ้าไม่คอม Jor ไม่โหดเลย
Fairy Dragon*1 หาจาก Isquatia ได้ครับ บางทีเราตีเค้าจากอองเดรไม่ได้ก็ต้องใช้ตัวนี้ครับ
Sin น้ำกับเงือกรวมกันให้ได้2ครับ จะไม่ใส่อะไรซักชนิดก็ได้ครับ
Calvin เพิ่มสัก 1 ครับ ปลานี่เพิ่มอีก 1
ใส่ Princess 's Royal Guard Garuda สัก 2 ครับ
ดับเมต้าได้ดี  คอมโบยกฟรีสกับเงือก โดดยก Seal ฝ่ายตรงข้าม กดดันเรื่อย
Rune Mist นี่ เอ่อ... เก่าไปรึปล่าว  มันฟรีสช้าไปครับ  ก่อนผ่านแบบตัวโดดไม่ได้ด้วย

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #4 on: March 28, 2009, 08:31:08 PM »

เท่าที่ดูเด็คนี้มีปัญหาลง Seal ได้น้อยในเทิร์นแรกๆ
เช่น ตัวโดดฟรีส4 อองเดรโปรโม2 อองเดรใหญ่3 แฟรี่ดราก้อน2 รวม 11ใบ
แล้วจะมี seal ที่ไหนให้ลงล่ะครับ 
Isquatia *4 กันได้ดีกว่า3แน่นอนครับ
Jormangard*1 หนัก lv หาจาก Isquatia ได้ด้วย ไม่ต้องใส่เยอะ
Andre Generald*1 ใส่ 2 ก็แย่งกันขี่ Jor สิครับ ถ้าไม่คอม Jor ไม่โหดเลย
Fairy Dragon*1 หาจาก Isquatia ได้ครับ บางทีเราตีเค้าจากอองเดรไม่ได้ก็ต้องใช้ตัวนี้ครับ
Sin น้ำกับเงือกรวมกันให้ได้2ครับ จะไม่ใส่อะไรซักชนิดก็ได้ครับ
Calvin เพิ่มสัก 1 ครับ ปลานี่เพิ่มอีก 1
ใส่ Princess 's Royal Guard Garuda สัก 2 ครับ
ดับเมต้าได้ดี  คอมโบยกฟรีสกับเงือก โดดยก Seal ฝ่ายตรงข้าม กดดันเรื่อย
Rune Mist นี่ เอ่อ... เก่าไปรึปล่าว  มันฟรีสช้าไปครับ  ก่อนผ่านแบบตัวโดดไม่ได้ด้วย

สัดส่วนแล้วแต่คนชอบนะครับ ว่าเล่นแบบไหนคล่อง

แต่รูนมิสยังเก่งอยู่นะครับ ถึงก่อนผ่านไม่ได้ แต่ได้หลายตัว+ยกเลิกไม่ได้ แค่นี้ก็ตีสบายแล้วครับ

General Charles
Member

« Reply #5 on: March 29, 2009, 01:10:13 AM »

ใส่ทิมเพร่า3พออ เเล้วเอาจอมันการ์ดออกไป1 เเล้วเพิ่มคาวีกับเงือก6ปีไปอย่างละตัวสิ 

น่าจะเวิร์คกว่า...

Byuukuya
Member

« Reply #6 on: March 29, 2009, 01:25:43 AM »

ถ้าจะใส่ Rune Mist นี่ผมว่าใส่เทพในพรีคอนโอดีลอนดีกว่านะเอาไว้ลงshrineฟรีซยกเลิกไม่ได้

KimiO
Member

« Reply #7 on: March 29, 2009, 01:28:35 AM »

เราใส่กากอยช่วยจั่วด้วยอะ

Pinochio
Member

Email
« Reply #8 on: March 29, 2009, 01:57:44 AM »

กากอย+muirghealก้อได้นี่ครับ อิอิ แต่จะหนักไชร์มาก เพราะเรามีอิสควาเทียนอนตายชัวๆ2-3ตัว
เดคนี้จะแพ้มิคาเอล-ชิริเอลมากๆ  เพราะอังเดรผลักไม่ลง ฟรีสก็ไม่ได้

ผมก็ โมมาหลายแบบแล้วครับ แต่รุ้สึกจะสู้card ใหม่ๆไมได้เลย..

มังกรน้ำ DR ก็ไม่มีใบไหนน่าสนใจสำหรับเดคAndreเลยด้วย..

cardต้องขึ้นดีมากจริงๆถึงจะชนะเมต้าในปัจจุบันได้ ลองคิดเล่นๆ ถ้าดาบหลุด เหลือ แอท14 ต้องหาปลาคอมถึงจะ 2ตบได้  สมมุติอีกฝ่ายตัวยืนพลัง12(น้อยสุดๆของปัจจุบันแล้ว)ก็ยังเสี่ยงที่จะตี

สรุป ต้องรักษาดาบยิ่งชีพ

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #9 on: March 29, 2009, 02:08:21 AM »

กากอยไหนอ่า

Pinochio
Member

Email
« Reply #10 on: March 29, 2009, 02:11:18 AM »

armored gargoyle ไง  ดีใจแหะ ที่ยังมีคนชอบเล่น Andreอยุ่ หุๆๆ

I_don't_know
Member

« Reply #11 on: March 29, 2009, 03:51:54 PM »

ผมไม่ค่อยรู้นะครับ
แต่เห็นเพื่อนเล่นอยู่ เค้าใส่ ลูกมังกรน้ำ ครับ ไว้รองคอม Andre
แล้วก็ใส่ Jormanguard Drago 2 ไปด้วยเอาไว้ Pois + ช่วยตี
แล้วก็ใส่ Naomi ไปด้วยก็ดีนะครับ ไว้ Searh ดาบ ผมว่าดีกว่า Calvin นะครับ เพราะไม่ต้องแสดง น้ำ 2 ใบ
แล้ว อีกอย่างถ้าดาบตก Shrine ก็เรียกกลับมาได้

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #12 on: March 29, 2009, 04:00:53 PM »

ผมไม่ค่อยรู้นะครับ
แต่เห็นเพื่อนเล่นอยู่ เค้าใส่ ลูกมังกรน้ำ ครับ ไว้รองคอม Andre
แล้วก็ใส่ Jormanguard Drago 2 ไปด้วยเอาไว้ Pois + ช่วยตี
แล้วก็ใส่ Naomi ไปด้วยก็ดีนะครับ ไว้ Searh ดาบ ผมว่าดีกว่า Calvin นะครับ เพราะไม่ต้องแสดง น้ำ 2 ใบ
แล้ว อีกอย่างถ้าดาบตก Shrine ก็เรียกกลับมาได้
คือตัวรองคอมมีTimpera อยู่แล้วครับ

Jor ใส่เอาไว้จั่วและออลได้แค่นั้นไม่ได้เล่นPoi

Calvin เอามาเป็นรองคอมได้ครับ Naomi ทำได้อย่างเดียว

Pinochio
Member

Email
« Reply #13 on: March 30, 2009, 01:57:23 AM »

Naomi น่าสนใจมากนะครับ เปนเล่นไป

calvin ถ้าไม่จั่วได้เทินแรกหรือเทินที่สอง แทบจะเรียกว่า ไร้ค่าแล้วครับ เพราะ เราต้องจั่วมิสติก5ใบ+อยู่แล้ว ไม่มีน้ำ2ใบไว้ โชว์แน่ๆ

อีกอย่าง อังเดรหาเหตุผลที่จะคอมคาลวินไม่ค่อยได้ครับ เพราะยังไงก็ต้องคอมมังกร(ส่วนมากจะเป็นทิมเพอร่า) เพื่อให้ability ทำงาน คอมเพิ่มอีกตัวแอทก็+แค่1 ถ้าใบนั้นไม่ใช่ปลาก็ไม่ค่อยต่างอะไรกันนัก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: