Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:30:41 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยครับ  (Read 1417 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Zeza1412
Member

« on: March 24, 2009, 02:56:22 PM »

1.สกิลของ timperra,the vapor dragon ที่บอกว่า seal1 ใบ ไม่สามารถถูกนำออกจากเกมส์ได้
1.1 แสงฝ่ายเรา ยกตัวอย่างเช่น แกรนครอส จะถูกเดมอนบลัดนำออกจากเกมส์ได้ไหมครับ ถ้าผมใช้สกิลของ  timperra,the vapor dragon
1.2ถ้าเปลี่ยนจากแกรนครอสเป็น แองเจิลออฟซูปราโน่ แกรนครอสจะถูกนำออกจากเกมส์ไหมครับ ถ้าผมใช้สกิลของ  timperra,the vapor dragon

2.อบิลิตี้ของ Sanctcarion ที่บอกว่า  แกรนครอส ทุกใบในสนามฝ่ายเรา at+2 mp-1 แล้วอยู่ในสภาพ Growth ทำให้แกรนครอสฝ่านเราได้รับผล หากฝ่ายตรงข้ามทำให้ Sanctcarion สูญเสียอบิลิตี้ หรือ ถูกนำออกจากเกมส์  แกรนครอสฝ่ายเรายังจะอยู่ในสภาพ Growth อยู่ไหมครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: March 24, 2009, 05:09:37 PM »

1.1 ไม่ออกครับ
1.2 ไม่ออกครับ

2. ไม่อยู่ในสภาพ growth ครับ

Zeza1412
Member

« Reply #2 on: March 24, 2009, 08:43:24 PM »

ขอถามจากข้อ 1 ต่อนะครับ

3.ถ้าจังหวะ Sanctcarion ใช้สกิลเอาแกรนครอส จากกองการ์ดเข้ามาในสนาม ฝ่ายตรงข้ามใช้สกิลของการูด้าน้ำ(princess' s royal guard garuda) ให้นำแกรนครอสออกจากเกม แต่ผมใช้สกิลของ timperra,the vapor dragon  ผลคือ แกรนครอสไม่ออกจากเกมส์ใช่ไหมครับ

4.ถามต่อจากข้างบนอีกนะครับ ถ้าผมเปลี่ยนจากสกิลของ timperra,the vapor dragon เป็นการ์ดหยุดใบอื่น เช่น โนโจก หรือสโตน ผลคือ แกรนครอสยังอยู่ในสนามใช่ไหมครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ

Zeza1412
Member

« Reply #3 on: March 24, 2009, 11:13:09 PM »

5.สมมุติว่าสนามผมมี แกรนครอส มิคาเอล  timperra,the vapor dragon(ที่growthแล้ว) ผมให้ timperra ใช้สกิลใส่ มิคาเอล จากนั้นผมให้แกรนครอสใช้สกิล -at และ -df ใส่ seal ฝ่ายตรงข้าม อยากถามว่า ผมจะต้องเอามิคาเอลออกจากเกมไหมครับ และ seal ฝั่งตรงข้ามจะ -at และ -df 5 ไหมครับ

6.ถ้าผมให้  timperra,the vapor dragon(ที่growthแล้ว) ใช้สกิลใส่  Sanctcarion  จากนั้นให้  Sanctcarion ใช้สกิลเรียก แกรนครอสมา อยากถามว่า  Sanctcarion จะออกจากเกมส์ไหมครับ และจะสามารถเรียกแกรนครอสเข้ามาในสนามได้หรือไม่

7.แกรนครอสสามารถใช้สกิล -at และ -df ใส่ seal ฝ่ายตรงข้าม  โดยการเอาตัวเองออกจากเกมส์ได้หรือไม่ครับ

ปล.ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: March 25, 2009, 02:35:47 AM »

คราวหน้าใช้ ด้วยนะครับ

3. ไม่ออกจากเกมส์ครับ

4. ใช่ครับ

5. จะทำให้เลือกเป้าหมายของ Grandecross ที่ Michael ไม่ได้ครับ เพราะตัวมันห้ามนำออกจากเกม

6. จะสั่ง Sanctcarion ใช้ skill ไม่ได้ครับ

7. ใช้ได้ครับ

Zeza1412
Member

« Reply #5 on: March 25, 2009, 05:06:47 PM »

8.จากข้อ 1.2 นะครับ แองเจิลออฟซูปราโน่จะต้องหาเป้าหมายใหม่ไหมครับ หรือว่าใช้ฟรีไปเลยครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: March 25, 2009, 06:21:16 PM »

หาเป้าหมายใหม่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: