Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:24:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามนิดหนึ่งครับ เกี่ยวกับ One Turn Kill  (Read 3395 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
K�i�n�G`
Member

Email
« on: March 22, 2009, 11:28:53 PM »

คือผมสงสัยว่า

One Turn Kill มันจบเกมอย่างไรครับ

ผู้รู้ตอบทีคับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: March 22, 2009, 11:41:16 PM »

แล้วแต่เด็คครับ ที่นิยมกันคือทำให้หมดกองตาย กับ ทำให้ไม่สามารถลง seal ได้ครับ 

MN-ME
Member

« Reply #2 on: March 23, 2009, 03:38:20 AM »

หมดกองตาย คือการโม่ครับ โม่มิสติคฝ่ายตรงข้ามจนไม่สามารถโม่ได้ บังคับแพ้

ไม่สามารถลง Seal ได้ คือ อาจจะล้างสนามฝ่ายตรงข้ามแล้วใช้ Transfixion ล้อกอง ไม่สามารถจั่วได้

ฝ่ายตรงข้ามก็จะแพ้ / ลด Mp ด้วย Fairy ธาตุดิน ภายในเทิรน์แรก ก็ชนะทันที

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #3 on: March 23, 2009, 04:50:22 AM »

แล้วจะทำไงถึงจะไห้แฟรี่ดินนั้นลงไชน์เทรินแรกละคับ ??

Mp มีแ 5 เองนา แล้วผมก้อไม่รู้วิธีทำด้วยหงะ -*-

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #4 on: March 23, 2009, 04:55:02 AM »

แล้วจะทำไงถึงจะไห้แฟรี่ดินนั้นลงไชน์เทรินแรกละคับ ??

Mp มีแ 5 เองนา แล้วผมก้อไม่รู้วิธีทำด้วยหงะ -*-
โอกาสทำติดน้อยมากครับ

ถ้าเป็นลูปOne turn Kill จริงๆจะเป็นการทำให้Mpมหาศาล

แล้วใช้การลูปTwin Star มาเพื่อบังคับฝั่งตรงข้ามจั่วจนหมดกองตายครับ

อาจจะมีใบอื่นก็ได้นะครับ ผมแค่ยกตัวอย่าง

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #5 on: March 23, 2009, 05:19:20 AM »

ถ้าเป็นลูปOne turn Kill จริงๆจะเป็นการทำให้Mpมหาศาล

แล้วใช้การลูปTwin Star มาเพื่อบังคับฝั่งตรงข้ามจั่วจนหมดกองตายครับ

อาจจะมีใบอื่นก็ได้นะครับ ผมแค่ยกตัวอย่าง

แล้ว . . . . ถ้าไอ้น้อยนั่นมันเกิดขึ้นมา จะมีวิธีอย่างไรอะคับ แฟรี่ดินอะคับ ถ้าค่าร่ายสัก 4 ก้อขอไห้ Armored gargolye ขึ้นอะงิ (สะกดไม่เถิก -A-)

ressless
Member

« Reply #6 on: March 23, 2009, 02:25:13 PM »

แล้ว . . . . ถ้าไอ้น้อยนั่นมันเกิดขึ้นมา จะมีวิธีอย่างไรอะคับ แฟรี่ดินอะคับ ถ้าค่าร่ายสัก 4 ก้อขอไห้ Armored gargolye ขึ้นอะงิ (สะกดไม่เถิก -A-)

ใช้ ติ๋ม ไง ลงมา โม่ seal ซะ เอา สองใบลง ไชน์ ได้ แฟรี่ดินสองใบก็ แหล่มเลย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: March 23, 2009, 02:30:22 PM »

Winged Lion - Timperra - Belial

ถ้าเกิดการ์ดแฟรี่ไม่ขึ้นมือก็น่าจะติดได้               

ลงซะ 3 ใบอีกฝ่ายก็อาจจะตั้งไม่ได้แล้วด้วย             

ressless
Member

« Reply #8 on: March 23, 2009, 03:17:09 PM »

ถามหน่อยจิครับ งงคอบโบนึงใน 7 ดาวอ่า

ที่ใช้ tranfixion ล็อกกอง แล้ว ร่าย assumtion of alana ทำให้ข้าม step การจั่วการ์ดถัดไป แล้ว ถ้าข้ามการจั่วการ์ด จะยังสามารถหา seal ลงมาในสนาม 2 ใบได้อยู่ป่ะ

แล้วหาก ร่าย tranfixion แล้ว ห้ามจั่วจาก assumtion แต่ก็ได้จั่วจาก draw step ตอนเข้า subturn ป้องกันของเขาอยู่ดี ?? แบบนี้ก็ลง seal ได้..

หรือว่าต้อง เผา assumtion ตอน step จั่วการ์ด 4 ใบ

เอ่ะ เริ่ม งงๆ ล่ะครับ เพราะ assumtion แก้ text เป็น จากนั้น อ่า เลยสับสน เพราะใช้ วาเลนเซียทิ้ง บึ้มไม่ได้แล้ว

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #9 on: March 23, 2009, 07:51:02 PM »

ถามหน่อยจิครับ งงคอบโบนึงใน 7 ดาวอ่า

ที่ใช้ tranfixion ล็อกกอง แล้ว ร่าย assumtion of alana ทำให้ข้าม step การจั่วการ์ดถัดไป แล้ว ถ้าข้ามการจั่วการ์ด จะยังสามารถหา seal ลงมาในสนาม 2 ใบได้อยู่ป่ะ

แล้วหาก ร่าย tranfixion แล้ว ห้ามจั่วจาก assumtion แต่ก็ได้จั่วจาก draw step ตอนเข้า subturn ป้องกันของเขาอยู่ดี ?? แบบนี้ก็ลง seal ได้..

หรือว่าต้อง เผา assumtion ตอน step จั่วการ์ด 4 ใบ

เอ่ะ เริ่ม งงๆ ล่ะครับ เพราะ assumtion แก้ text เป็น จากนั้น อ่า เลยสับสน เพราะใช้ วาเลนเซียทิ้ง บึ้มไม่ได้แล้ว

The Assumption of Alana
ทิ้ง Seal 1 ใบในมือเราและผู้เล่นทุกคนนำการ์ดทุกใบในมือและใบอื่นในสนามเข้ากองการ์ด จากนั้นจั่วการ์ด 4 ใบ จากนั้นแสดง Seal 2 ใบจากกองการ์ด Seal ตนแล้วนำเข้ามาในสนาม ถ้า Seal ที่นำมาชื่อ Grandecross, the Dragon of the Saint Seal นั้นอยู่ในสภาพ Growth Turn ด้วย

Text เก่า
ทิ้ง Seal และเก็บการ์ด ==> จั่วการ์ด ==> แสดง Seal
Text เก่าจะทิ้ง Valencia ทำลาย the Assumption of Alana พร้อมกับการเก็บการ์ด
ผลคือ เก็บทั้งมือทั้งสนาม / the Assumption of Alana ถูกทำลาย
        ไม่ได้จั่วการ์ดและแสดง Seal
หากเราร่าย Transfixion ไว้ก่อนแล้วจะทำให้ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามจั่วการ์ดไม่ได้
ตลอด Subturn ก็จะทำอะไรไม่ได้เลย นำ Seal เข้ามาในสนามไม่ได้ ร่ายอะไรในมือไม่ได้เพราะโดนเก็บไปหมด
เพียงแค่บอกผ่านก็จะแพ้ทันที

ซึ่งโดนแก้ไขเป็น 

ทิ้ง Seal 1 ใบในมือเราจากนั้นผู้เล่นทุกคนนำการ์ดทุกใบในมือและใบอื่นในสนามเข้ากองการ์ด จากนั้นจั่วการ์ด 4 ใบ จากนั้นแสดง Seal 2 ใบจากกองการ์ด Seal ตนแล้วนำเข้ามาในสนาม ถ้า Seal ที่นำมาชื่อ Grandecross, the Dragon of the Saint Seal นั้นอยู่ในสภาพ Growth Turn ด้วย

Text ใหม่จะ
ทิ้ง Seal  ==> เก็บการ์ด ==> จั่วการ์ด ==> แสดง Seal

Text ใหม่ต้องทิ้ง Seal ก่อนแล้วเข้าช่วงเก็บการ์ด
ผลที่ได้คือหากทิ้ง Valencia ,the Angel of Order และเลือกทำลาย the Assumption of Alana
ก็จะโดนทำลายไปก่อนจะต้องเก็บการ์ดในสนามและในมือครับ

อ้างอิงจาก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45778.0;all

ressless
Member

« Reply #10 on: March 23, 2009, 11:00:34 PM »

แบบนี้ก็เล่นแบบ ล้างสนาม ล็อก กองไม่ได้แล้วดิครับ พอมี วิธีอื่นอีกบ้างมั้ยอ่า แบบเเจ็ตพอตอะไรประมาณเนี้ย

ตรงนี้เซงจัง ^^

Duneza
Member

« Reply #11 on: March 23, 2009, 11:02:02 PM »

แนะนำเด๊คDollครับผม

ลูปเอ็มพีเยอะๆ   จั่วเยอะๆ  แล้วแปะซุสออล

วิโอเรียทำได้  กามารุช่วยได้

Kaku
Member

Email
« Reply #12 on: March 23, 2009, 11:41:06 PM »

แนะนำเด๊คDollครับผม

ลูปเอ็มพีเยอะๆ   จั่วเยอะๆ  แล้วแปะซุสออล

วิโอเรียทำได้  กามารุช่วยได้

น้องดูนยังมีหนี้ค่าเด็ค Doll อยู่นะครับ :D

มันมีคอมโบโม่กองตายได้นะครับ =_=  ใช้หม้อยา แบบเทิร์นเดียวตาย แต่มันใช้ยากไปหน่อย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: