Summoner Master Forum
October 08, 2024, 07:33:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck ปู่โสม Return!!(Ver.ใหม่)  (Read 3144 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: March 22, 2009, 02:12:19 AM »

Seal 25

Altavariya, the Custodian Dragon * 3     
Custodian Mercenary * 2                               
Valencia *3                           
Toy Retailer * 4                                              
Bakery Girl * 2                                                                 
Nazae , the Great Oracle * 2                          
Dustin , the Architecture * 2
Hou Zi, the Monkey *2
Ryusuke Anatora Figure *3
ซินแสง *1
Guardian Angel of Merrisia *1

มิสติก 
-katapusit
-ตลาด
ก็เน้นรีดให้น้อยๆไว้ครับ สัก30กว่าใบพอ ครับ(ป๊อดพอควร)

เดค นี้สู้แกรนครอสไหวครับ สู้ได้พอตัวทีเดียวตบมาเราจ่าย0ๆๆๆๆๆ +atสู้สบาย(แต่ต้องยื้อหน่อยนึง) อาจแพ้พวกข้ามไลน์แต่สามารถแก้ได้ด้วยมิสติกที่จัดมาป๊อดเตมๆ

-ปู่ขึ้นก็ลงปู่ไป  ถ้าปู่โสมไม่ขึ้นก็ลง Custodian Mercenary   ถ้าไม่ขึ้นเรยก็โปรยเล่นๆไป
-ช่วงแรกถ้า นาซาอี ไม่ขึ้นก็เอาลิง6ปี เราเปิดกองแทนไปก่อนครับ
-Dustin  หา ตลาด ขุดตลาด ทิ้งวาเลนเซีย บึ้มๆ
-ป่วน เกม  ให้คุมตลาด ตุ๋ยๆๆๆๆ แล้วก็เกนๆๆๆๆ ปู่ ก็กินโสมแล้วตบๆๆๆๆๆๆ
-valencai นั้นสามารถ โม่แบบ อินเทอเฟีย จาก นาซาอี ได้ครับ

ปิดเกม ก็ตบเขาจนกว่าไชร์จะเตม

ก็ลองคิดแนวๆนี้ดูอะครับ ไม่รู้ว่าจะไหวไหมครับอยากให้ ติชม แนะปรับปรุงนี้ครับ เพราะอยากปรับเดคเหลือเกิน
« Last Edit: March 26, 2009, 02:16:14 AM by sozied » Logged

ressless
Member

« Reply #1 on: March 22, 2009, 02:25:30 AM »

เอา วาเลนเซียมา จะดูกอง seal จริงอ่า ... 

ใส่ วาเลนเซียไป เอา ปาปิงยอง ใหม่ ใส่ไปดิ แล้วเอา ลิงออก เอาวาเลนเซียเข้ากองได้ โม่ต่อ แถมทิ้งวาเลนเซีย เผาอีก(ไม่ ก็เหอะ)

มั้ง ลองบอก มั่วๆ เอา

John Cena
Member

« Reply #2 on: March 22, 2009, 02:27:05 AM »

คือถ้าจะเอาลิงเปิดกองอ่าครับ

ใช้ริวสุเกะดีกว่า 0 เฟียด้วย เปิดได้แค่มิสติกก้เหอะ

Green day
Member

« Reply #3 on: March 22, 2009, 02:27:59 AM »

Hou zi เอาออกดีกว่าครับช้าไป //

Custodian ผมว่า ใส่ 3 ดีกว่า // ซินแสง กะ วาเลนเซีย เอาออกดีกว่าครับ // ใส่ Guardian Angel of Merrisia 2

// ลอง Rufus หน่อยก็ดีครับ เวลาเรากางตลาดไ้ด้ Mp เราจะมีพอใช้หยหุดได้สบายๆ // อาจเพิ่ม Samaliel อีก 1 ก็ดีครับ

ZusS
Member

« Reply #4 on: March 22, 2009, 02:30:43 AM »

ปรับใหม่แล้วครับ ส่วนตัวผมว่าลิง 6 ปีมันมีประโยชน์หลายอย่างอยู่นะครับ ดูกาดบนมือเขาได้หน่อยนึง แถมเปิดกองดูได้อีก เอ๊ะหรือยังไง ??? ผมก็ว่ามันดูติดๆ แต่บอกไม่ถูกอ่ะ
« Last Edit: March 22, 2009, 03:36:27 AM by sozied » Logged

ZusS
Member

« Reply #5 on: March 22, 2009, 03:40:00 AM »

Hou zi เอาออกดีกว่าครับช้าไป //

Custodian ผมว่า ใส่ 3 ดีกว่า // ซินแสง กะ วาเลนเซีย เอาออกดีกว่าครับ // ใส่ Guardian Angel of Merrisia 2

// ลอง Rufus หน่อยก็ดีครับ เวลาเรากางตลาดไ้ด้ Mp เราจะมีพอใช้หยหุดได้สบายๆ // อาจเพิ่ม Samaliel อีก 1 ก็ดีครับ

Rufus  เคยลองแล้วครับ ช่วงแรกจะมีปันหามากเรื่องmpถ้า ดัสตินหรือตลาดไม่ขึ้น เหมือนกับลงมาแทบไม่อยากเยใช้ ซินแสง ผมว่ามันยังมีประโยดอยู่นะครับ ไว้ +atให้ปู่ได้ หรือไว้แก้ทางพวกอบิลิตี้แรงได้อีก
Guardian Angel of Merrisia ผมว่ามันไว้เล่นกับ คุมตลาดโดยเฉพาะนะ จ่าย 8  เข้าเทินก็mp4แต่ผมเน้นปู่มากกว่าอะครับ แต่เด้วยังไงจะลองไปเล่นปรับเรื่อยๆอะครับ

superman202
Member

Email
« Reply #6 on: March 22, 2009, 03:57:01 PM »

มี4   +4จากพ่อค้าเกณได้อีกครับ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #7 on: March 24, 2009, 03:29:05 AM »

ถ้าบอกว่าลงปู่โสมตั้งหน้าไว้ พูดง่ายไปครับ

ถึงเวลาจริงเจอทาลิลมตบเร็ว At เรา -2  ตายเนียนได้ง่ายๆนะครับ

หาใบป๊อดเอา

ส่วน Samariel เอาออกดีกว่าครับ

ทั้งเด็คมีไฟไม่กี่ใบเอง อย่าเสียเวลารอเลยครับ

รูฟัสก็ไม่น่าใส่ ถ้าเรามีเอมพีแล้ว เราก็ไม่ต้องกลัวโดนตบแล้วครับ

ถึงเวลานั้นเราก็ตบเค้าอย่างเดียวแล้วล่ะมั้งครับ
« Last Edit: March 24, 2009, 03:41:00 AM by เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ » Logged

ZusS
Member

« Reply #8 on: March 25, 2009, 02:09:33 AM »

ถ้าบอกว่าลงปู่โสมตั้งหน้าไว้ พูดง่ายไปครับ

ถึงเวลาจริงเจอทาลิลมตบเร็ว At เรา -2  ตายเนียนได้ง่ายๆนะครับ

หาใบป๊อดเอา

ส่วน Samariel เอาออกดีกว่าครับ

ทั้งเด็คมีไฟไม่กี่ใบเอง อย่าเสียเวลารอเลยครับ

รูฟัสก็ไม่น่าใส่ ถ้าเรามีเอมพีแล้ว เราก็ไม่ต้องกลัวโดนตบแล้วครับ

ถึงเวลานั้นเราก็ตบเค้าอย่างเดียวแล้วล่ะมั้งครับ
ขอบคุณ ครับ ลองปรับดูเพิ่ม ปู่ไปอีกใบ  เอา Samariel   แล้วก็หาใส่ คาทาปูสิต ไปช่วยป๊อดเอา
ใส่ วาเลยเซีย ไว้ใช้ประโยดหลายอย่างครับ ไม่เชื่อลองไปเทสดูได้ มันดีจิงๆนะ
« Last Edit: March 25, 2009, 04:48:00 AM by sozied » Logged

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #9 on: March 25, 2009, 05:16:10 AM »

โอเคแล้วแหละมั้ง เอาไปลองเล่นดูนะครับ

มิส 30 กว่าคงนานนะครับ กว่าของป๊อดจะขึ้น

ZusS
Member

« Reply #10 on: March 26, 2009, 02:14:36 AM »

โอเคแล้วแหละมั้ง เอาไปลองเล่นดูนะครับ

มิส 30 กว่าคงนานนะครับ กว่าของป๊อดจะขึ้น
หรือว่าควร รีดให้เหลือ 20 กว่าใบหรอครับ ผมลองเอาไปเล่นดู ถึงว่า คาทาปูชิส ไม่ขึ้นเรย
« Last Edit: March 26, 2009, 02:16:36 AM by sozied » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: