Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:35:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คุณคิดเห็นอย่างไร  (Read 3859 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
neosis
Member

Email
« on: March 21, 2009, 10:18:06 PM »

เเบบว่าตัวผมเองเป็นคนที่มีข้อสงสัยหรือความคิดอะไรมักจะเขียนเป็นประเด็นต่างๆเพื่อฟังความคิดของหลายๆคน
เกี่ยวกับเรื่องราวต่างเพื่ออยากทราบว่าคนทั่วไปหรือว่าคนอื่นๆนั้นมีความคิดในเรื่องๆนั้นเช่นไร...

ผมเชื่อว่าคุณๆหลายคนเคยไปกินข้าวร้านอาหารตามสั่ง...ซึ่งอะไรหละเป็นสิ่งที่ดึงดูดให้คนไปกินร้านอาหารนั้นๆ
มากมาย  รสชาตของอาหาร การบริการ หรือว่าอื่นๆ 9ล9
ผมเองเคยไปกินอยู่หลายร้านเหมือนกันซึ่งบางร้านรสชาต อร่อยมาก เเต่ว่าการบริการไม่ค่อยดีหน้าตาไม่เป็นมิตร
มาถึงก็ถามห้วนๆว่า..เอาไร..พร้อมด้วยสีน่าท่าทางที่ดูจะไม่รับเเขกเท่าไร..
กับอีกร้าน...ถึงเเม้ว่ารสชาตจะอร่อยสู้ร้านเเรกไม่ได้เเต่ว่า บริการเค้าดีจริง นั่งในร้านปุ๊ปจะมีเด็กเสริฟถามว่ารับอะไรดีครับ..เเล้วเราก็สั่งอาหารไปไม่นานก็ได้กิน..เเละเมื่อออกจากร้านจะมีครับพูดว่า..ขอบคุณครับเเล้วเชิญอุดหนุนใหม่นะครับ.....
2ร้านนี้ผมเลยกินร้านที่2เเล้วเป็นลูกค้าประจำตลอดเลย ถึงเเม้ว่าร้านเเรกจะอร่อยก็ตามเเต่หลายๆอย่างร้านที่2ได้ใจลูกค้ามากกว่าครับ....ซึ่งเรื่องเเบบนี้มันก็ใช้ได้กับทุกเรื่องนั่นเเหละครับ...
เป็นเพื่อนๆจะกินร้านไหนครับ... :) :)

Black Magician
Member

Email
« Reply #1 on: March 21, 2009, 11:38:06 PM »

เอ่อ อยากจะบอกอะไรน่ะครับ?? เกี่ยวไรกับไวเซอร์??

Uria
Member

Email
« Reply #2 on: March 22, 2009, 03:48:57 AM »

- -* เขาก็โพสถูกทีหนิครับ Generalกะถูกนีนา...

สำหรับผม - -* ผมจะตอบได้ไงละ ออกจากบ้านเองยังไม่เคยออก ไม่เคยห่างจากบ้านเกิน300เมตรโดยไม่มีพ่อแม่  - -* ฉะ นั้น ตอบไม่ได้ครับ (อ้าว)

neosis
Member

Email
« Reply #3 on: March 22, 2009, 06:59:45 AM »

ผมเองก็เล่นการ์ดนี้มาไม่นานหมดตังในการเล่นช่วงไม่เกิน5เดือนมาเกือบ5-พันบาทได้เเล้วมั้งครับ..
ผมเองในฐานะลูกค้าคนหนึ่งเองก็หวังว่าจะได้ความสะดวกจากทางเวปในการตอบข้อสงสัยต่างๆเหมือนกับสมาชิกท่านอื่น..เเต่บางครั้งมันก็ยาก..เหมือนกันที่จะให้เจ้าหน้าที่มาตอบข้อสงสัยของผมหรือคำถามของผมเอง..

ทั้งหมดที่เขียนนี้ล้วนเเต่มาจากความปรารณาดีเเละห่วงใยเวป...เป็นเเค่การชี้ข้อบกพร่องในการดูเเลเวปที่ไม่ครอบคลุมกลุ่มลูกค้า....เเต่เอาเถอะครับผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไร...หากว่าการถามคำถามของลูกค้าหลายๆคนที่ถูกทิ้งไว้เป็น3-4วันหรือนานกว่านั้นโดยไม่ได้รับการชี้เเจงใดๆเป็นเดือนก็มี...มันก็ไม่รู้ว่าเป็นความผิดของใครเหมือนกัน...

กฏของหลักการขายก็คือ...ลูกค้าสำคัญคัญที่สุดเเต่เท่าที่ผมเองได้รับเหมือนกับว่า..ใครจะเป็นไงฉันไม่สน..
ไม่ซื้อของๆฉันฉันก็ไม่ตาย(ผมคงคิดไปเองกระมัง...คุณคิดเช่นไรหละ)....ถ้าเป็นเช่นนั้นผมเองคงเสียใจมากๆ..
อยากให้คิดว่าลูกค้าหรือคนที่ใช้บริการมีความสำคัญเเละเท่าเทียมกันหละครับ...
ไม่ต้องการจะว่าหรือประนามใดๆเเต่อยากฝากไว้เป็นข้อคิดเห็นเท่านั้นเเหละครับ...เเต่หากกระทู้นี้ต้องถูกเเบน
ไปผมเองก็คงไม่รู้จะพูดอย่างไรเเล้วเหมือนกัน..ในเมื่อเราพูดในฐานะกัลยาณมิตรเเต่กลับถูกเมินเฉย..
ก็คงต้องปล่อยไปเลยตามเลย...ฝากไว้ด้วยนะครับ....
ขอบคุณครับ

« Last Edit: March 22, 2009, 07:05:26 AM by neosis » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #4 on: March 22, 2009, 07:09:57 AM »

ผมว่าไม่ต้องโพสท์ทุกที่แบบนี้ก้ได้มั้ง เห็นแล้วมันเพลีย

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #5 on: March 22, 2009, 07:38:49 AM »

ยังไงล่ะเนี่ย  ???

[PooI]
Member

Email
« Reply #6 on: March 22, 2009, 02:23:37 PM »

กินร้าน ถูกและใกล้ บริการไม่ค่อยสนใจอารัยมาก

แต่ถ้าได้สะอาดนิดนึงจดีมาก ซึ่งหายากมากครับถ้ากินนอนบ้าน

เคยไปทำอยู่ เห็นถึงจาดูสะอาดแค่ไหน แต่ถ้าเบื้องหลังผมว่าทำกินเองดีกว่าเยอะ

........................................

คงพอเข้าใจนะ ค้าขายคือกำไร ถ้าไม่กำไร ก็ขาดทุนไง
« Last Edit: March 22, 2009, 02:59:11 PM by [PooI] » Logged

neosis
Member

Email
« Reply #7 on: March 22, 2009, 08:59:44 PM »

ไม่เจอกับตัวก็คงไม่รู้ครับกรณีเเบบนี้...หากคุณโอนเงินไปเเล้วเเต่ยังไม่ได้รับการตอบรับจากทางเวปใดๆเลยคุณมีความมั่นใจมากน้อยเพียงใดว่าเงินที่โอนไปไม่ตกหล่นไปที่ไหน...ผมเชื่อว่าทุกๆคนคงมีประสบการณ์เรื่องการโอนเงินไปเเล้วรอคำตอบจากร้านค้าทางอินเตอร์เนตซึ่งจะยืนยันว่าเค้าได้รับเงินเเล้วหรือไม่...ไม่ก็มานั่งวิตกไปว่าเอ..เราโอนเงินถูกบัญชีเปล่าเนี้ย...ซึ่งก็รอ..รอ เเล้วก็รอ..จาก2วันไป3วันไป4วันเเละเมื่ออถึงวันที่5ก็พึ่งได้ของหรือไม่ก็รอนิรัน
โดยไม่ได้รับสิ่งใดเลย...เพราะไม่ได้มีเงินถุงเงินถังดังนั้นเงินไม่กี่พันหรับหรับผมมันมีค่ามากมาย..ต้องมานั่งลุ้นโดยไร้ซึ่งคำตอบใดๆ....ตกลงใครผิด..คนซื้อ..คนขาย...คนซื้อต้องการสิ้นค้า..เเต่คนขายบอกว่าไม่มีรมณ์จะขาย..
ประมาณนั้นหรือ.........

ก็ไม่ได้ว่าอะไรใครหรอกครับ..เเค่บางครั้งรู้สึกน้อยใจไป..รึว่าไม่ใช่ลูกค้ารายใหญ่ก็ไม่รู้....เฮ้อออออ
« Last Edit: March 22, 2009, 09:01:35 PM by neosis » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #8 on: March 22, 2009, 09:14:58 PM »

ไม่ค่อยเกี่ยวอะไรกับ ร้านขายก๋วยเตี๋ยวนะครับ 

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #9 on: March 22, 2009, 10:03:22 PM »

- -* เขาก็โพสถูกทีหนิครับ Generalกะถูกนีนา...

สำหรับผม - -* ผมจะตอบได้ไงละ ออกจากบ้านเองยังไม่เคยออก ไม่เคยห่างจากบ้านเกิน300เมตรโดยไม่มีพ่อแม่  - -* ฉะ นั้น ตอบไม่ได้ครับ (อ้าว)

เปล่า ตอนแรกเค้าไปโพสในบอร์ดไวเซอร์

neosis
Member

Email
« Reply #10 on: March 22, 2009, 11:25:13 PM »

เหอะๆ..ผมคิดว่าเค้าใจซะอีก..
คือที่ผมเปรียบเทียบเรื่องร้านข้าวนั้นหมายถึงการเปรียบเทียบเรื่องบริการครับผม..ว่าการบริการเเบบใดที่ลูกค้าพึงพอใจมากที่สุด....นั่นเอง....เเหมมมม...คิดว่าเป็นร้านข้าวจริงๆด้วยเเหะๆ......สงสัยผมอุปมาจนเห็นภาพเลย..เหอะๆ
..เรื่องของเรื่องคือผมสั่งไวเซอร์ย้อนหลังไปกับท่านลิเติ้ล เเองเจิลไป..เลยสอบถามนิดหน่อยเเต่ก็เกือบ5วันเเล้วที่เงียบหายไป เเละเมื่อ2วันที่เเล้วส่งเมลสอบถามไปที่เมล..fuchan101@hotmail.com
ตามที่เเนบไว้เเต่ก็เงียบไป.....ผมถึงเปรียบเทียบเหมือนบริการของร้านข้าวนั่นเเหละครับ...อ้อมๆอะนะ..
นั่นเเหละที่มา...
« Last Edit: March 22, 2009, 11:30:55 PM by neosis » Logged

neosis
Member

Email
« Reply #11 on: March 22, 2009, 11:45:07 PM »

...de'sert'en fatire'er dear as'erter motreer de' cera seno' hsert foe the divo unvestre'
entert so  the'ende....

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #12 on: March 23, 2009, 02:38:40 AM »

ุู^
^
^
^
^

อย่าโพสติดกันใช้ปุ่ม modify แืทนนะครับ

เราก็ไม่ควรที่จะไปเล่นที่ร้านอาหารนะ เราควรเล่นตามร้านการ์ดมากกว่า ดูตามกาลเทศะนะครับ ร้านอาหารไว้กินข้าววววว

Philophobia
Judge
Member

« Reply #13 on: March 23, 2009, 02:53:15 AM »

...de'sert'en fatire'er dear as'erter motreer de' cera seno' hsert foe the divo unvestre'
entert so  the'ende....

ภาษาเยอรมันใช่ป่ะคับ

แปลว่าอะไรอะคับ

เหอะๆ..ผมคิดว่าเค้าใจซะอีก..
คือที่ผมเปรียบเทียบเรื่องร้านข้าวนั้นหมายถึงการเปรียบเทียบเรื่องบริการครับผม..ว่าการบริการเเบบใดที่ลูกค้าพึงพอใจมากที่สุด....นั่นเอง....เเหมมมม...คิดว่าเป็นร้านข้าวจริงๆด้วยเเหะๆ......สงสัยผมอุปมาจนเห็นภาพเลย..เหอะๆ
..เรื่องของเรื่องคือผมสั่งไวเซอร์ย้อนหลังไปกับท่านลิเติ้ล เเองเจิลไป..เลยสอบถามนิดหน่อยเเต่ก็เกือบ5วันเเล้วที่เงียบหายไป เเละเมื่อ2วันที่เเล้วส่งเมลสอบถามไปที่เมล..fuchan101@hotmail.com
ตามที่เเนบไว้เเต่ก็เงียบไป.....ผมถึงเปรียบเทียบเหมือนบริการของร้านข้าวนั่นเเหละครับ...อ้อมๆอะนะ..
นั่นเเหละที่มา...

อาจจะเป็นเพราะเค้ายุ่งอยู่่หรือป่าวคับ

เค้าถึงตอบล่าช้าอะคับ คิดในแง่ดีคับ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: March 23, 2009, 03:00:34 AM »

พี่ตอบน้องกลับทางเมลแล้วไม่ใช่เหรอคะ
ว่าให้โทรไปที่ เบอร์โรงงาน แล้วให้คุยกับพี่กิ๊ก

แล้วอีกอย่าง  วันเสาร์ กับ วันอาทิตย์
พนักงานเขาหยุดกันค่ะ  ต่อให้น้องโทร หรือ เมล
ก้จะไม่มีใครตอบ  เพราะเขาไม่ได้มาทำงานค่ะ

เขาจะดำเนินการใด ๆ ให้น้องได้ 
ก็คือ วันจันทร์ ถึง ศุกร์

ส่วนเรื่องโอนเงิน  บริษัทไม่ได้ไปอัพบุ๊คทุกวัน
จะอัพเป็นรอบ ๆ ใน 1 อาทิตย์  ดังนั้น ถ้าน้องโอนตัง
แล้วไม่ได้โทรแจ้ง  ย้ำกับเจ้าหน้าที่ของเรา 
ก็จะไม่รู้ว่ามียอดเงินเข้าจนกว่าจะถึงวันอัพบุ๊ค

ส่วนใหญ่คนที่จะไม่มีปัญหาเรื่องส่งของล่าช้า 
คือพวกที่ส่งเป็นธนาณัติ  เพราะจะมีเป็นจดหมาย
พร้อมตั๋วธนาณัติมาพร้อมกันเลย   เจ้าหน้าที่ก็จะสามารถ
ดำเนินการให้ได้ทันที 

แต่ถ้าโอนเงินผ่านธนาคาร  ก็ต้องใช้วิธีโทรยืนยัน
การโอนของน้อง  หรือ Faxใบโอนเงินมาให้บริษัทค่ะ

ดังนั้น ก็สุดวิสัยจริง ๆ ที่จะเช็คได้ว่าน้องโอนเงินมาแล้ว 
ถ้าน้องไม่ได้โทรแจ้งหลังโอนเงิน

พี่ก็เข้าใจว่า น้องเป็นลูกค้า  อยากจะได้รับคำตอบเร็ว ๆ ทันใจ
แต่น้องก็ต้องเข้าใจด้วยว่า 
พนักงานเขาทำงาน แค่จันทร์ ถึง ศุกร์ 
ถ้าเขาไม่ได้ตอบน้อง  ก็ให้เข้าใจเขาด้วยว่า
มันสุดวิสัยที่จะมาตอบได้ค่ะ

เอาเป็นว่า  พี่ขออภัยด้วย  ที่ไม่ได้เข้ามาตอบให้
ทีหลังโทรไปตามเบอร์ที่พี่ให้ไว้เลยค่ะ 
ในวันธรรมดา  และเป็นเวลาทำการ

อะไรยังไม่ได้รับ  มีปัญหาอะไร  ก็บอกพี่เขาเลย
ถ้าไม่ได้รับความสะดวก ก็เมลมาหาพี่
แล้วจะจัดการให้คับ

ปล.

พี่ตอบเมลน้องไปแล้ว  ตั้งแต่วันที่ได้รับเมลน้องแล้ว
Fri 3/20/09 3:26 PM
ถ้าไม่มี  เมลพี่อาจจะตกไปอยุ่ใน Junk mail ของน้องรึเปล่า
ตรวจดูด้วยคับ   ถ้าไม่ได้รับ  ก็แจ้งมา
แล้วจะส่งเบอร์พี่เขาไปให้อีกที
« Last Edit: March 23, 2009, 03:27:24 AM by Little Lamb, the Little Angel » Logged

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #15 on: March 23, 2009, 04:32:49 AM »

มีคนมาตอบแล้ว

คงกระจ่างแล้วนะครับ  :)

neosis
Member

Email
« Reply #16 on: March 23, 2009, 05:56:02 AM »

ค่อยยังชั่วครับ..ได้ยินคำชี้เเจงเเบบนี้ก็เคเเล้วครับ..ขอบคุณครับบบบบบบ....โล่งอกซะที

..เมลไม่มีเลยครับ...ในจั๊งก็ไม่มียังไงรบกวนขออีกรอบนะครับที่เมลนี้เลยขอรับ...
masakiundo@hotmail.com.....ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« Last Edit: March 23, 2009, 06:00:44 AM by neosis » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: