Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:26:05 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Marvin ชำเลา ฝ่ายเดียว !!?!! Credit คุณชาต  (Read 7101 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: March 20, 2009, 03:05:45 PM »

Deck นี้ผมไปเจอมาที่สะพานเหล็ก  ผมขอยก
เครดิต คนที่จัดเด็คนี้คือ  คุณชาต  นะครับ  เค้าขาย
การ์ดอยู่ชั้น 2 ที่ ภิรมย์พลาซ่า สะพานเหล็ก
   ด้วยความที่เป็นสิงห์
นักโพส  เลยอยากโพสมาให้ชมกัน 

ใจจริงผมอยากขออนุญาตก่อน  แต่ผมไม่มีเบอร์โทรเค้าเลย
สงสัยวันนี้ต้องเข้าไปขออนุญาตเป็นจิตจะ ลักษณะซะแล้ว
(โพสก่อนขออนุญาตละกาน)

เด็คนี้ เป็นเด็คแนวๆ  ถ้าคอมโบติดชนะเลย เว้ากัน ซื่อๆ

Seal 25

Zechariah Marvin, the Mythical Magus 3
Zechariah Marvin, the Summoner 4
Zechariah Marvin, the Wonderer 3
Archangel Gabriel 2
Parrot Broadcaster 1
Naomi, the Waitress 1  เจ้าตัวบอกว่าเอาไว้วน Zeus
Timperra 3
Joyful Fairy 2
Lucatia 1
Demon's Blood 1
Black Wiser 4

Mystic  สามัญทั่วไป

--------------------------------

แนวการเล่นมีไม่มากครับ   ตั้งเกมด้วย

Zechariah Marvin, the Mythical Magus  แล้วใช้
Zechariah Marvin, the Summoner เปิดกองหาเพื่อนๆ
ถ้าได้  Archangel Gabriel  ก็จัดเรียงกองให้เรียบร้อย
อย่าพึ่งเอา Black Wiser เข้ามาก่อน ตัวนี้ ตัวหลักของเกม

พอช่วงกลางๆ เกมหลังจากจัดเรียงอะไรเรียบร้อยแล้ว
ก็ลำเลียงเอา Black Wiser ลง  ถ้ามี
Zechariah Marvin, the Wonderer  ซัก 2 ตัวก็ชนะ

เข้าเทิร์นเรา  จ่าย 0  รัวๆ   Mp เค้า -4 เข้า เทิร์นเค้า จ่าย 0
รัวๆ  Mp เค้าหมด 8 ทำอะไรเราไม่ได้แล้ว  จากนั้นจะทำอะไรก็ได้

เข้าเทิร์นเรา จ่าย 0 รัวๆ  Mp เหลือ 4 แก้ได้ 2ใบ  เราจะหวดจะ all
ก็เต็มที่เลยครับ

เครดิตเด็คนี้  ผมยกให้คุณชาต  ภิรมย์พลาซ่า สะพานเหล็ก ชั้น 2 เลยคร้าบ

(แก้ไขสถานที่ก่อนคุณ [l3one][l2ider]โบนคุง ทักมา    อ่าไม่กล้าโพสต่อเลย 888 เลขสวยเลย)
(แก้ไขเรื่อง Seal รอง Zechariah Marvin, the Wonderer ที่คุณ ohm13 ทักมา  แต่ผมจำไม่ได้ว่าเค้าใส่
อะไรเป็น Seal รองนะครับ  ผมลืมจริงๆ ติดไว้ก่อนแล้วกันครับ)

(แก้ไขอีกครั้งหลังจากไปเจอกับเจ้าตัวเพื่อขออนุญาตโพส List เด็คแล้วปรับใหม่เพราะตอนแรกจำ List Deck
ไม่ได้ ตอนนี้เลยเจอเจ้าตัวเลยได้ List Deck จริงๆซักที )

« Last Edit: March 20, 2009, 10:59:37 PM by mr.Tu » Logged

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #1 on: March 20, 2009, 03:08:57 PM »

ประเดิมกระทู้ - - แล้ว 888 โพสนี่เลขสวยนะ
« Last Edit: March 20, 2009, 03:23:20 PM by [l3one][l2ider]โบนคุง » Logged

entasia
Member

Email
« Reply #2 on: March 20, 2009, 03:11:04 PM »

ง่ายแต่แรงแฮะ

น่าใส่ตัว Marvin in memory นะ จะได้ยืนง่ายๆไม่ต้องคอม เพียงแต่จะหาได้หรือปล่าว

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: March 20, 2009, 03:19:44 PM »

อย่าลืมว่า Zechariah Marvin, the Wonderer  ต้องรวมร่างนะครับ Abilityลบmpถึงจะทำงาน ซึ่งเท่าที่ดูไม่มีตัวรองให้มันเลยนะีครับเนี่ย

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: March 20, 2009, 03:22:47 PM »

อย่าลืมว่า Zechariah Marvin, the Wonderer  ต้องรวมร่างนะครับ Abilityลบmpถึงจะทำงาน ซึ่งเท่าที่ดูไม่มีตัวรองให้มันเลยนะีครับเนี่ย

นั่นสินะครับ  ผมจำไม่ได้มากเท่าไหร่ว่าโดนอะไรไปบ้าง

เอ๋  แล้วเค้าเอาอะไรคอมน้า  ผมจำไม่ได้จริงๆ นะเนี๊ยะ

สงสัย คิดไม่ออก  บอก ติ๋ม  แล้วกัน
« Last Edit: March 20, 2009, 03:27:16 PM by mr.Tu » Logged

Green day
Member

« Reply #5 on: March 20, 2009, 03:46:08 PM »

นั่นสินะครับ  ผมจำไม่ได้มากเท่าไหร่ว่าโดนอะไรไปบ้าง

เอ๋  แล้วเค้าเอาอะไรคอมน้า  ผมจำไม่ได้จริงๆ นะเนี๊ยะ

สงสัย คิดไม่ออก  บอก ติ๋ม  แล้วกัน

คือ เด๊กนี้ผมเล่นมา ประมาณปีก่อน ครับ ระวังการยืนหน่อยก็ดี

Timperra// Joyful เหมาะกันมากครับกะเด๊ก คือ skill Marvin มันวน Timperra// Joyful เข้ากองแล้ว

หา n[marvin]จากกอง ได้สบาย แลวพวกที่เข้ากองไปก็รอโม่มาใหม่ จั่วเยอะแน่ๆ ที่จิงเอา

Grabiel ออกก็ได้ ช้าไปหน่อย ใส่พวก Timperra ไปอีกก็ได้

ว่าแต่คุณชาติ ขายอยู่ร้านอะไรครับ ไม่เคยได้ยิน = =

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #6 on: March 20, 2009, 03:55:21 PM »

ถ้าเป็นงั้นก็คงเอาติ๋มรองจริงๆแหละ

ressless
Member

« Reply #7 on: March 20, 2009, 05:29:05 PM »

deck ที่เล่นกันวันนั้นใช่ป่าวครับ ที่หี่หมูเล่นแมลง แล้วใครชนะเอ่ย 

เคทจังไม่ขึ้นด้วยสิ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #8 on: March 20, 2009, 10:53:37 PM »

เอาทิม รองจริงๆครับ แต่ ทิมมันเยอะกว่านี้นี่นา

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: March 20, 2009, 10:56:29 PM »

deck ที่เล่นกันวันนั้นใช่ป่าวครับ ที่หี่หมูเล่นแมลง แล้วใครชนะเอ่ย 

เคทจังไม่ขึ้นด้วยสิ

พี่แพ้งะ  ก็เจอ จ่าย 0 0 0 0  เข้าเทิร์นเรา 0 0 0 0 อีก  ไม่ต้องทำไรแล้วพี่น้อง
-..- a

--------------------------------------------------
คือ เด๊กนี้ผมเล่นมา ประมาณปีก่อน ครับ ระวังการยืนหน่อยก็ดี

Timperra// Joyful เหมาะกันมากครับกะเด๊ก คือ skill Marvin มันวน Timperra// Joyful เข้ากองแล้ว

หา n[marvin]จากกอง ได้สบาย แลวพวกที่เข้ากองไปก็รอโม่มาใหม่ จั่วเยอะแน่ๆ ที่จิงเอา

Grabiel ออกก็ได้ ช้าไปหน่อย ใส่พวก Timperra ไปอีกก็ได้

ว่าแต่คุณชาติ ขายอยู่ร้านอะไรครับ ไม่เคยได้ยิน = =

ประเด็นว่า จำเด็ค List ไม่ได้ไงละครับ  ข้อมูล Error  เหอๆ

คุณชาต  ลองไปถามร้าน Nippon เค้ารู้กันหมด จะขายการ์ดอยู่ชั้น 2 ต่อ
จากร้านพี่เปิ้ล นั่นแหละครับ  นั่งเฉยๆ ก็จัดเด็คอะไรแปลกๆ เวอร์ชั่นฮาๆ
มาให้เล่นกันเรื่อยๆ  

------------------------------------------------------

วันนี้ก็เข้าไปสะพานเหล็ก ไปขออนุญาต โพส เป็นที่เรียบร้อย
ซึ่งเจ้าตัวก็ไม่ได้ห่วงอะไร (ใจดีจริงๆ )  แถมแยกแยะอธิบาย
ว่าต้องเอาอะไรใส่บ้าง  ให้ดู List เด็ค  ต้องขอบคุณมากๆ ครับ

ตอนนี้ ก็เลย  เข้ามาโพส List เด็คแบบสมบูรณ์ไปเลยละกันครับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #10 on: March 20, 2009, 10:57:25 PM »

Timpera บังคับ 4 คับงั้นจั่วน้อยเกิน

Archangel Gabriel 3
Joyful Fairy 3

ลองปรับๆพวกนี้ออกดูดีกว่าครับ

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: March 20, 2009, 11:02:45 PM »

Timpera บังคับ 4 คับงั้นจั่วน้อยเกิน

Archangel Gabriel 3
Joyful Fairy 3

ลองปรับๆพวกนี้ออกดูดีกว่าครับ

แล้วแต่ละคนจัดนะ  ที่โพสตอนแรก ผมจำ List Deck ไม่ได้  จริง
เค้าก็บอกว่า Timperra 4 เอา Lucratia ออกได้ ประมาณนั้น

แต่ในส่วนตัว จะทิม 3-4 ผมก็ว่าไม่แตกต่างมากนัก  แล้วแต่คนจะจัดแล้วละ
หนูมาโพสให้ชมเฉยๆ  หนูเล่นอยู่แต่ Deck the Kop 

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #12 on: March 22, 2009, 01:39:12 AM »

เดค คุณๆ เหมือนเดคในร้านนี่หว่า -  -

ที่จิงเดค นี้จัดกันไว้นานมากละคับ

และก็ดองไว้นานมากเหมือนกันขำๆถึงเอามาเล่น

ตัวลอง มีแค่ทิมคับ(จิงๆนะ-  -)

ยังไงมาวิน คอม 1 ตัว ก็เอาmp 1 แลก 1 ก็okละคับ

ยังไงก็ไม่กล้าตีเข้ามา

ถ้าคอม 2 ตัว ก็ ต้องตัดเค้าก่อน เกนmpได้

ver นี้ ยังขาด พานอบัน 1 ใบนะคับ -*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: March 22, 2009, 03:24:15 AM »

เสริมการ All ให่มันส์ด้วย Million Slash 

Member

Email
« Reply #14 on: March 23, 2009, 05:19:23 AM »

เทิร์นแรกจะตั้งยังไงอะครับ

แล้วอบิลิตี้ของมาวินลมตอนโกรท

มีหลายตัวก็เปิดได้ครั้งเดียวใช่ปะ

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #15 on: March 23, 2009, 05:22:27 AM »

เห็นแล้ว เราต้อง . . . . . กรี๊ดดดดดดดดดด -A-

~MerShanDisE~
Member

« Reply #16 on: March 23, 2009, 05:43:19 AM »

ความจริงเห็นคนอื่นเล่นๆ มาเยอะละ
ใส่ตัวเซิร์จลูกตา ก้ได้นะ โยนลงเรว ๆ

โหดดี ตั้งได้ก้คือตั้งได้
ไม่ทันก้ตัง้ยากเลยนะ

stormtrooper
Member

« Reply #17 on: March 23, 2009, 06:03:35 AM »

มาร์วินตัดmpนี่น่าเล่นเหมือนกันนะ
กำลังคิดจะ้เอามาโมกับแม่มดอยู่ใช้witch deliveryกับblack wiserโม่ไ ม่ต้องหาวิธีตีโม่อย่างเดียวแบบนี้มีมาร์วินน้ำคอมตัวเดียวก็พอ
แต่มาร์วิน้ำนี่หายากได้ใจจริงๆ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #18 on: March 23, 2009, 07:11:07 AM »

เจอพวกตุ๊กตาน้อยๆของเหล่า Machine จะทำยังไงล่ะนี่

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #19 on: March 23, 2009, 09:38:56 PM »

ผมก้อเคยเจอแนวนี้ นะ แต่เค้าใส่

นะ มาวินลมเปิดได้ ให้วาแคทสติล มิสติกปอดนาๆ แล้วเอามาวินใหญ่เก็บ มิสติกเด้งขึ้นมือ กาง

Member

Email
« Reply #20 on: March 23, 2009, 11:09:43 PM »

ผมก้อเคยเจอแนวนี้ นะ แต่เค้าใส่

นะ มาวินลมเปิดได้ ให้วาแคทสติล มิสติกปอดนาๆ แล้วเอามาวินใหญ่เก็บ มิสติกเด้งขึ้นมือ กาง
กำลังจะแนะนำเลย แล้วไม่ใส่แฟรี่ที่มาวินคอมได้เหรอ

แบบนี้เืิทิร์นแรกจะโดนหวดเอานา

Pages: [1]
  Print  

Jump to: