Summoner Master Forum
September 29, 2024, 02:24:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Deck: The Big Come Back Of Garuda ระวัง!!มันจะมา  (Read 14459 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« on: March 20, 2009, 01:07:20 AM »

Seal

Delicia, Princess of Garuda x2 องหญิงการูด้าหยุดเด็คดินมาพร้อมสกิลสุดจ๊าบ และอบิลิตี้หยุดตัวใหญ่
Princess’s Royal Guard Garuda x2 ผู้พิษักองค์หญิงมาพร้อมกับการฆ่าเกรียนครอส
Gale Garuda x 3 ตัดเกมส์ สำหรับเด็คที่คอมแล้วแอทเวอร์ เช่นป้อมปืน
Eagle Garuda x2 ส่งนาตาลีกับเบเกอรี่ไปเกิด
Galen, the Garuda Brigadier x1 ถึงจะเหลือหนึ่งก็สู้เด็คเคิสได้
Crab of Cancer x2 หยุดชะงักเกมส์ได้น๊านนาน
Zalom’s Headman Garuda x2 ส่งพวกข้ามไลน์ไปเกิด
Red Typhoon Garuda x 4 ไม่มีเขาจะมีบ้านได้หรือ
Leafland Wizard Garuda x 3 ยกเลิกแม่มทุกอย่างที่+ หรือ- ได้แม้กระทั่งมิสติกนะเออ
Silent Shadow Garuda x 2 ลดค่าใช้สกิล ฆ่าเกรีย นครอส บันยิป และ อย่างอื่นที่มาจากขุมนรก
Kyoufu Yajuu x 1 กันเหล่ามอนเตอร์ไม่ขึ้นมือถ้าเป็นการูด้าหล่ะก็ยกขึ้นมือแล้วลงใหม่เพื่อสร้างทรัพยากรได้เลย
Vinayak, the Garuda x1 ออลปิดเกมส์
Whirlwind Garuda x2 เอามามูฟดาบเว้ยเฮ้ย

Mystic

เอาให้กองโตที่สุดแล้วเน้นอยู่ในไชน์แล้วมีประโยชน์ เช่นยักษ์แดง เพราะในมือเราSeal จะเยอะกว่าMystic
เผาสามัญ
Charka x1 ไม่มีแก้ตาไม่ได้นะ
อะไรก็ได้ที่Remove Eye ได้

สำรอง
Demon Blood แรงมากกกกกกกก แนะนำไม่เกิน x1

แนวเด็ค
เหนียวที่สุดเท่าที่จะเหนียวได้จะเล่นได้ต้องใจเย็น เพราะเด็คนี้เน้นกันทุกทาง

วิธีเล่น

ต้นเกมส์

1. ตั้งด้วยKumara Garuda รอจังหวะสร้างบ้านหรือ โฉบตัดเกมส์แล้วรวมร่างโล้ด
2.เอาองหญิงไปตั้งรับซะ
3.โปรยๆไปซะ

กลางเกมส์

1.หาตัวตั้งเกมส์หรือตัวทำเกมส์ อย่าง Vinayak The Garuda หรือ ตัวทำเกมส์ อย่างปูหนีบกับ Galen
2.หากโดนโจมตีตั้งแต่ต้นเกมส์ ให้ใช้วิธีเอาตัวเด็กๆไปตายจนกว่าจะเจอเคียวฟุงานเริ่มสะดวกแล้ว (จะเจอแบบนี้ต่อเมื่อเจอเด็คร่ายสดตีเลยไม่รวมร่าง)

หลังเกมส์

1.ตัดมือด้วย Galen แล้วทำการออล
2.เด็กฝั่งนู้นมีเด็กเยอะ รุมกระทืบมันเลย
3.ถ้ายังทำข้างบนไม่ได้ตัดมือมันจนหมดกองโล้ด

คอมโบลับ ยืนยันโดยลิงกัง (Nihill)

ถามเกี่ยวกับคอมโบนิดครับ

1. กำหนดให้ในสนามมีDelicia , the princess garuda และลมใบอื่น2ใบ และมีมิสติกAreil Vilage(บ้านการูด้า) 2ใบ และมีVinayak, the Garuda ในมือ

2.เราร่าย Vinayak ลงมาในสนาม (Mp4)
3.เราสั่งVinayak โจมตีแบบไม่รวมร่าง(Mp3)
4.Delicia ใช้สกิล ทำให้Vinayak Triple com (Mp0)
5.Vinayak เปลี่ยนการโจมตีเป็น(All) At 13

ถามว่าทำได้ไหมครับ

ได้ครับผม กลายเป้น All แทน
« Last Edit: June 04, 2009, 01:20:48 PM by [l3one][l2ider]โบนคุง » Logged

Green day
Member

« Reply #1 on: March 20, 2009, 01:14:28 AM »

ไม่ลอง Vahal Peak Garuda เหรอครับ ตีมายกขึ้นมือ.. 

ปล. ตัดมือ ยากครับ ให้หมดมือนี่แทบเป็นไปไม่ได้จริงๆ

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #2 on: March 20, 2009, 01:19:41 AM »

ชอบตรงใส่ เคียวฟุอะ แต่ต้องทำใจนะครับเด็คนี้ At ไม่เกิน 14 เจอไกซุสตีทีแทบร้องให้

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #3 on: March 20, 2009, 01:41:45 AM »

เด็คGarudaตอนนี้ผมว่าโหดมากๆ  ดักทางได้เกือบทุกเด็คในปัจจุบัน  แนะนำElite Gale Garuda ไว้เก็บฝ่ายตรงข้ามทีเผลอครับ  แล้วก็เอาปูออก

TiGeRy
Member

Email
« Reply #4 on: March 20, 2009, 01:43:55 AM »

เจอโจรดับคับ แนะนะแฟรี่ลบ DF คับ
ข้อเสียของ deck garuda คือ
1. เลเวล2 ค่าร่าย 3 หมดเลย
2.เจอตีเร็วไม่รอด
3.ต้องรอเขาตีมา คอมรวมร่าง ตีข้ามline ถ้าเกิดเจอ deckที่ไม่ใช่พวกนั้น ลำบากคับ
4. บ้านโดนเผา พอว่า แต่โดน remove นี่แทบ บอกเลิก ถ้าไม่มี เคียวฟุ กับปู
แต่ผมชอบนะ garuda ได้แค่นี้ถือว่า ดีแล้วคับ  
Vinayak, the Garuda จ่าย 3 ผลักได้นะ ถ้าอยากall หาลม lv2ค่าร่าย 3 แล้ว all 9 แรงๆดีกว่าคับ
ปู ก็ okนะ มี Red Typhoon Garuda และ Kumara Garuda ก็เยอะ
Princess’s Royal Guard Garuda combo กับ ปูได้คับ หาจังหวะดีๆละ

ปล. Delicia, Princess of Garuda เป็นทั้งเมจและมอน  โดนทั้ง บัลลังก์ และ เซนต์แมกนัก อะ ::008::ลำบากเลยเรา
« Last Edit: March 20, 2009, 01:47:06 AM by TiGeRy » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: March 20, 2009, 02:21:32 AM »

คอมโบดังกล่าวใช้กับ Paris & helen ได้เช่นกันน่อครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: March 20, 2009, 03:57:04 AM »

ใส่ซัก 1 ใบ ก็ทำให้เกมเราลื่นไหลตัวแตกได้เลยครับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #7 on: March 20, 2009, 04:18:02 AM »

โหดดีคร้าบบบบบบบ

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: March 20, 2009, 04:25:27 AM »

ไปว่า คุณลิงว่าลิงกัง  เด่วโดนลิงลากไปหมกป่านะครับ 

ชอบตรงคอมโบ   

สงสัยอย่างหนึ่ง
เด็คนี้  ช่วงแรกตั้งยากมั้ย 
เจอพวก Kaizus จะตั้งเกมช่วงแรกๆ ยังไง เหรอ ครับ

เมื่อหลายวันก่อนพึ่งจะเคยเจอ Kaizus ไปแทบบ้า
ตบ At มโหฬาร มากมาย   At Seal ฝ่ายผม 15 ยังตั้งไม่อยู่เลย
แต่ด้วยความที่เล่น เด็ค แอ้บแอ้  แอ้แอ้บ เลยทำได้แค่เสมอ
เลยอยากรู้แนวทางการกันพวกตี แรงๆ นะครับ 

Green day
Member

« Reply #9 on: March 20, 2009, 10:52:08 AM »

ไปว่า คุณลิงว่าลิงกัง  เด่วโดนลิงลากไปหมกป่านะครับ 

ชอบตรงคอมโบ   

เจอพวก Kaizus จะตั้งเกมช่วงแรกๆ ยังไง เหรอ ครับ

เมื่อหลายวันก่อนพึ่งจะเคยเจอ Kaizus ไปแทบบ้า
ตบ At มโหฬาร มากมาย   At Seal ฝ่ายผม 15 ยังตั้งไม่อยู่เลย
แต่ด้วยความที่เล่น เด็ค แอ้บแอ้  แอ้แอ้บ เลยทำได้แค่เสมอ
เลยอยากรู้แนวทางการกันพวกตี แรงๆ นะครับ 

ไม่น่ามันถึงโดนรีแต่ถ้าจะรอด Kaizus จาก Turn แรกๆ ตอนมันลงก็ให้ Andromeda ครับ นี่คือวิธีรับ

มือ ไม่ก็ตอนลง ล็อคกอง เขาก็น่าจะเสร็จ เข้าเทิน ก็ตบ Kaizus ทิ้ง หรือทำให้เสีย Ability

เมื่อก่อนมันโหดเพราะ 4 Kaizus ทิ้ง Blaze Sage หา Kaizus ทิ้ง หา Kaizus คอม ตาหน้าตีแหลก

ปล. มันเยอะไป  - -*

HappydaY
Member

« Reply #10 on: March 20, 2009, 12:04:35 PM »

สำหรับผมใส่แอคโค่ไปด้วยเทิร์นแรก3ลงองค์หญิงอีก2ลงแอคโค่ถ้าขึ้นแค่นี้ก็อยู่แล้วครับ...

แล้วแต่แต่ละคนนะครับ...

Member

Email
« Reply #11 on: March 20, 2009, 12:14:10 PM »

เจอโจรดับคับ แนะนะแฟรี่ลบ DF คับ
ข้อเสียของ deck garuda คือ
1. เลเวล2 ค่าร่าย 3 หมดเลย
2.เจอตีเร็วไม่รอด
3.ต้องรอเขาตีมา คอมรวมร่าง ตีข้ามline ถ้าเกิดเจอ deckที่ไม่ใช่พวกนั้น ลำบากคับ
4. บ้านโดนเผา พอว่า แต่โดน remove นี่แทบ บอกเลิก ถ้าไม่มี เคียวฟุ กับปู
แต่ผมชอบนะ garuda ได้แค่นี้ถือว่า ดีแล้วคับ  
Vinayak, the Garuda จ่าย 3 ผลักได้นะ ถ้าอยากall หาลม lv2ค่าร่าย 3 แล้ว all 9 แรงๆดีกว่าคับ
ปู ก็ okนะ มี Red Typhoon Garuda และ Kumara Garuda ก็เยอะ
Princess’s Royal Guard Garuda combo กับ ปูได้คับ หาจังหวะดีๆละ

ปล. Delicia, Princess of Garuda เป็นทั้งเมจและมอน  โดนทั้ง บัลลังก์ และ เซนต์แมกนัก อะ ::008::ลำบากเลยเรา

เจอตีเร็วและไม่รวมร่างเท่านั้นครับที่ผมจัดไว้ โจรมาก็ดับเจอGale Garuda โฉบตายถ้าไม่ใช่เจ๊อึ๊มลงมานะ

แล้วถ้าเจอKizus แนะนำแอ๊คโค่ไปครับ ดูในที่นั่งตัวสำงรองดีๆดิผมใส่ไว้อยู่หนิหรือไม่มีคนอ่าน

มิสติคมีใบ1ที่อยู่ในไชน์การ์ดในมือเพิ่มจำชื่อไม่ได้ซองDevas ได้เปรียบทรัพยากรช่วงกลางเกมส์ไม่ต้องห่วงครับ

สรุป

ช่วงต้นเกมส์จะตั้งตัวยากด้วยค่าร่าย ที่เยอะพอสมควร แต่ก็พอมีเด็กถ้าหาเดลิเคีย ได้ก็ถือว่างานเริ่มดีแล้วครับ แล้วอีกอย่างไคซัสมักเล่นกับพวกมีอบิลิตี้ตกไชน์เกิดเพราะงั้นSlient Shadow Garuda มีประโยชน์ในการต้นเด็คนี้ ฟันธง!!!

ปล.Guardain The Angle Of Merisia น่าใส่มากแต่ต้องกลับไปคิดก่อนใส่ดีมะแล้วเอาตัวไรออกดีแต่ผมว่าSeal 25 -27 ใบไม่ช้าอาจจะยัดไปเลยก็ได้อิอิ
ปล.2 ดันให้เข้าเด็คเด็ด7ดาว
« Last Edit: March 20, 2009, 12:43:58 PM by [l3one][l2ider]โบนคุง » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #12 on: March 20, 2009, 02:38:01 PM »

ไม่น่ามันถึงโดนรีแต่ถ้าจะรอด Kaizus จาก Turn แรกๆ ตอนมันลงก็ให้ Andromeda ครับ นี่คือวิธีรับ

มือ ไม่ก็ตอนลง ล็อคกอง เขาก็น่าจะเสร็จ เข้าเทิน ก็ตบ Kaizus ทิ้ง หรือทำให้เสีย Ability

เมื่อก่อนมันโหดเพราะ 4 Kaizus ทิ้ง Blaze Sage หา Kaizus ทิ้ง หา Kaizus คอม ตาหน้าตีแหลก

ลืมคิดเรื่อง  Andromeda เลย  มาถึงเต็มไปไปหมด   โดนตบอั๊กๆ ตลอด   

------------------------------------------------------------------
เจอตีเร็วและไม่รวมร่างเท่านั้นครับที่ผมจัดไว้ โจรมาก็ดับเจอGale Garuda โฉบตายถ้าไม่ใช่เจ๊อึ๊มลงมานะ
แล้วถ้าเจอKizus แนะนำแอ๊คโค่ไปครับ ดูในที่นั่งตัวสำงรองดีๆดิผมใส่ไว้อยู่หนิหรือไม่มีคนอ่าน
มิสติคมีใบ1ที่อยู่ในไชน์การ์ดในมือเพิ่มจำชื่อไม่ได้ซองDevas ได้เปรียบทรัพยากรช่วงกลางเกมส์ไม่ต้องห่วงครับ

สรุป

ช่วงต้นเกมส์จะตั้งตัวยากด้วยค่าร่าย ที่เยอะพอสมควร แต่ก็พอมีเด็กถ้าหาเดลิเคีย ได้ก็ถือว่างานเริ่มดีแล้วครับ แล้วอีกอย่างไคซัสมักเล่นกับพวกมีอบิลิตี้ตกไชน์เกิดเพราะงั้นSlient Shadow Garuda มีประโยชน์ในการต้นเด็คนี้ ฟันธง!!!

ปล.Guardain The Angle Of Merisia น่าใส่มากแต่ต้องกลับไปคิดก่อนใส่ดีมะแล้วเอาตัวไรออกดีแต่ผมว่าSeal 25 -27 ใบไม่ช้าอาจจะยัดไปเลยก็ได้อิอิ

คอมโบ Delicia, Princess of Garuda + แอคโค่ ใช่มั้ยครับ
เคยเล่นแต่สาย Toxic ถ้าตอนแรก เคียวฟุ ไม่มา นี่ใจเสียเลย

แต่แนวนี้ยอมรับว่าเหนียวจริงๆ  แกรนเดคอส  ชิริเอล  ทำไรไม่ได้เลยทีเดียว

Member

Email
« Reply #13 on: March 20, 2009, 03:07:22 PM »

ลืมคิดเรื่อง  Andromeda เลย  มาถึงเต็มไปไปหมด   โดนตบอั๊กๆ ตลอด   

------------------------------------------------------------------

สรุป

คอมโบ Delicia, Princess of Garuda + แอคโค่ ใช่มั้ยครับ
เคยเล่นแต่สาย Toxic ถ้าตอนแรก เคียวฟุ ไม่มา นี่ใจเสียเลย

แต่แนวนี้ยอมรับว่าเหนียวจริงๆ  แกรนเดคอส  ชิริเอล  ทำไรไม่ได้เลยทีเดียว

ที่จริงDelicia ไม่ต้องพึ่งแอคโค่ก็ได้ครับเพราะว่ากันได้ Heven Knight , Shiriel , เกรียนครอส , ไอ้เย่ , และ พวกธาตุดิน ทั้งหลาย Karn และ Harison ใบ้ไปเลยขยับไม่ได้แน่นอน แถมด้วยมิกกี้ได้แต่ยืน แต่ที่น่าแปลกคือซาดินโดนด้วยนี่ดิ 666666

สำหรับใครที่ยังไม่รู้ Delicia สั่ง ผู้เล่นไม่ได้สั่งซีลเพราะงั้นยกเลิกไม่ได้นะจ้ะ (ถ้าใช้แอคโค่จะโดนทีมเดียวกันด้วย)

ไม่ลอง Vahal Peak Garuda เหรอครับ ตีมายกขึ้นมือ.. 

ปล. ตัดมือ ยากครับ ให้หมดมือนี่แทบเป็นไปไม่ได้จริงๆ

เราไม่เน้นตัดมือครับแต่เน้นตั้งรับ และที่เอากาเล้นมาตัดมือเพราะถ้าเรายื้อเกมส์อย่างเดียวจะชนะยังไง เพราะงั้นคอมโบพิเศษ ถ้าโดนหยุดตอนDelicia ใช้สกิล Vinayak จะตายฟรีนะครับ เพราะงั้นเราจะปิดเกมส์ตอนทรัพยากรณ์ฝ่ายตรงข้ามหมดอย่างทรัพยากรณ์ที่สำคัญ หายไปเช่น Ando อยู่ในไชน์หรือรีมูฟโซน 2ใบเราก็รู้แล้วว่าศตูรไร้แอนโดร ก็เสร็จเราใช่ไหม เพราะงั้น ก็จัดการได้ง่ายขึ้นต้องตัดทรัพยากร ให้มิสติกศตูรหมดแล้วต้องจั่วมิสมาแก้กับเราเรื่อยจนมิสหมดนั่นเอง
« Last Edit: March 20, 2009, 06:11:10 PM by [l3one][l2ider]โบนคุง » Logged

John Cena
Member

« Reply #14 on: March 20, 2009, 10:30:40 PM »

ชอบตรงคอมโบ   

Kaizus เวล 3 ใส่ได้ 3 ใบไม่ใช่หรอครับ ???

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #15 on: March 20, 2009, 10:58:48 PM »

ใส่ไอ้นี่คงไม่ได้เกิด

Baranlith, the Ice Berg Dragon

General Charles
Member

« Reply #16 on: March 20, 2009, 11:07:47 PM »

Baranlith, the Ice Berg Dragon

หาคนใส่ยากนะนั้น *0*

ที่น่ากลัวคือเด็คตระกูลอาซาครับ เพราะเจ้าเวลสามมันมีอบิลิตี้ที่... 

Member

Email
« Reply #17 on: March 20, 2009, 11:15:58 PM »

หาคนใส่ยากนะนั้น *0*

ที่น่ากลัวคือเด็คตระกูลอาซาครับ เพราะเจ้าเวลสามมันมีอบิลิตี้ที่... 

แต่ไงๆก็ฆ่ามันได้หล่ะนะเด็คไฟแพ้เคิสหนิอิอิ แต่ถ้าเจอจริงๆก็แย่เหมือนกันครับ แต่ถ้าใส่คาลิบันเล่นกันเคียวฟุซักตัวก็สบายแว้ว

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #18 on: March 21, 2009, 12:04:34 AM »

ถึงยังไง ก็ยังโดดไม่ได้อยู่ดี ตั้ง 2 เทิร์นแน่ะ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #19 on: March 21, 2009, 12:08:22 AM »

การูด้าสายCurseเก่งมาก  สนุกด้วย  ไม่เจอพวกยกเลิกCurseเล่นมันส์มากๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: March 21, 2009, 02:36:52 AM »

การูด้าสายCurseเก่งมาก  สนุกด้วย  ไม่เจอพวกยกเลิกCurseเล่นมันส์มากๆ

แบบไหนหรือครับ เล่าสุ่กันหน่อย 

Member

Email
« Reply #21 on: March 21, 2009, 02:06:57 PM »

แก้ไข

ถอด Kumara Garuda ออก2 ใส่Forest Echoed Fairy x2
« Last Edit: March 21, 2009, 02:16:27 PM by [l3one][l2ider]โบนคุง » Logged

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #22 on: March 21, 2009, 03:38:48 PM »

แบบไหนหรือครับ เล่าสุ่กันหน่อย 

น่าจะสาย Gaurda wiser นะครับ นึกออกแค่เจ้านี้ที่ ใช่สกิล Stone all

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #23 on: March 21, 2009, 04:04:55 PM »

Vahal Peak Garuda ครับ ขาดไปได้อย่างไร

Step ชั่วร้าย ก่อนผ่าน Houdini จากนั้นตามด้วย 5 เอาออกจากเกม 

Merman Legendcy
Member

Email
« Reply #24 on: March 21, 2009, 04:17:19 PM »

Vahal Peak Garuda ครับ ขาดไปได้อย่างไร

Step ชั่วร้าย ก่อนผ่าน Houdini จากนั้นตามด้วย 5 เอาออกจากเกม 
มันเป็นGriffinไม่ใช่หรือครับ ???

Green day
Member

« Reply #25 on: March 21, 2009, 05:41:34 PM »

มันเป็นGriffinไม่ใช่หรือครับ ???

Garuda ก็มัครับแต่เป็นอีกแบบ แต่ถ้าจะใส่แอบใส่สัก 1-2 ก็ได้นะ

Member

Email
« Reply #26 on: March 21, 2009, 07:01:42 PM »

ตีมาถึงยกได้หนิ แล้วที่ผมไม่ใส่เพราะว่าไม่ประโยชน์ในการกันเท่าไหร่หรอกมีพวกยกเลิกสกิลเยอะพวก แถมค่าร่ายยังแพงด้วย (ก็เท่ากับตัวอื่น) แล้วพอยกเสร็จก็ไม่มีไรทำแล้วนอกจากจ่ายMpเอามันขึ้นมือผมว่าไม่คุ้มนะ พสกตีเร็วอย่างพวกเรียกจากกองแล้วมาออล อย่าง อิสคอเทียเรียกจอมันกาด จอมันกาด คอมออล การูด้าน้ำโดดมาหายหมดแก๊ง และที่สำคัญผมเกลียดมัน

ปล.ใครจะใส่ก็ใส่ผมไม่ใส่อยู่แล้ว

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #27 on: March 21, 2009, 07:38:34 PM »

ลบ ทีครับ พิมพ์ผิด
« Last Edit: March 21, 2009, 07:41:33 PM by I'm Bloodseeker » Logged

Member

Email
« Reply #28 on: March 21, 2009, 09:52:01 PM »

ลบ ทีครับ พิมพ์ผิด

พิมผิดอEdit แล้ว วิจารณ์เด็คได้เลย ไม่ว่ากัน

TiGeRy
Member

Email
« Reply #29 on: March 22, 2009, 01:16:36 AM »

น่าจะสาย Gaurda wiser นะครับ นึกออกแค่เจ้านี้ที่ ใช่สกิล Stone all
ผมเล่นอยู่คับ Garuda Stone all
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45882.0
ตอนนี้เมต้า เป็น อลาน่า ยกเลิก skill เลยเน่าสนิท

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: