Summoner Master Forum
October 03, 2024, 10:18:35 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ริสติก  (Read 3537 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Uria
Member

Email
« on: March 18, 2009, 02:46:51 AM »

ขอการ์ดที่โดนริสติกหน่อยสิครับ วันนี้ผมดูเด๊คเพื่อน(fristdragonอะ)

เฟิร์สครับ ขอดูเด๊คแปบ
          .
          .
          .
     หลังจากที่ดู
          .
          .
          .

เห้ย! ทำไมแอนวอยด์แกรนด์4ตัว

มันบอก  ที่ร.ร.ไม่รู้หรอก ใส่ไปเหอะ

ฉะนั้น กันไว้ก่อน การ์ดไหนโดนริสติกบ้างครับ ถามก่อนเลย ก่อนมันเล่นอย่างนี้อีก - -*

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: March 18, 2009, 03:02:33 AM »

อยากรู้กระทู้รายชื่อการ์ดที่โดน Restricted หรอครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46776.0

อันนี้อ่า

Uria
Member

Email
« Reply #2 on: March 18, 2009, 03:03:02 AM »

ขอบคุณมากๆนะครัล

แล้วทาลิลมใหม่มีสิทธิโดนไหมครับ ถ้าโดน จะโดนกี่ใบหรอครับ

Duneza
Member

« Reply #3 on: March 18, 2009, 03:04:10 AM »

ฮ่าๆๆๆ  แบบนี้มีบ่อยครับ

รุ่นน้องที่โรงเรียนผม มักชอบพูดว่า  ใบนี้แบนแล้ว  กูไปถามคนที่ร้านมา

เพราะใบไหนเก่ง  หรือทำให้เด๊คแพ้  รุ่นน้องผมทำงี้หมดครับ  เหอะๆ 

Member

Email
« Reply #4 on: March 18, 2009, 03:12:35 AM »

ขอบคุณมากๆนะครัล

แล้วทาลิลมใหม่มีสิทธิโดนไหมครับ ถ้าโดน จะโดนกี่ใบหรอครับ

ไม่น่าโดนนะ ไม่ได้โกงอะไรมากมายเพราะถ้าทำให้สูญเสีย Ability เมื่อเข้ามาในสนามก็หยุดคอมโบได้อย่างถาวรแล้ว

พวกนี้ชอบตั้งแบบ 2 Timperra แล้ว 5 Growth ลาก Pustatia
เอา Gideon จิ้มไปเลย       

แล้วตีหาของค่าพลังก็บวกได้ไม่เยอะมากหรอก Ability ตีข้ามไลน์ก็มีมาแต่ Dragonology 2 แล้วล่ะครับ

ผมว่าไม่โดนนะ           

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: March 18, 2009, 01:50:29 PM »

ผมว่าทาลิลมมีสิทธิ์โดนนะ ก่อนGTมาลุ้นกัน

~Sawada Tsunayoshi~
Member

« Reply #6 on: March 18, 2009, 11:32:00 PM »

เพื่อนคุณUria อาการใช้ได้เลยครับ แต่นั้นยังน้อยเมื่อเทียบกับเพื่อนผม   
.
.
.
เพื่อนผม มันเล่นdeck angel of order ใส่ordonas 4 ใบ มันมีเหตุผล เหตุผลมันคือ"เล่นกันเอง กันเอง ไม่ซีเรียส"
อึ้งเลย (คือผมเป็นเด็กใหม่)ในdeckอีกคนก็inquistion 4 ใบถ้วน ...........แล้วตูจะรอดไม๊เนี่ย

XA14
Member

« Reply #7 on: March 18, 2009, 11:36:48 PM »

ความจริงการ์ดที่โดนแบน โดนรีสติค

ใช้เล่นกับเพื่อนได้นะ

แค่ห้ามนำมาเล่นในการแข่งขันเฉย ๆ 

แต่อย่าง Rep บนก็หนักเกิน มิสติคใส่ 4 ใบ

น่าเกลี๊ยด น่าเกลียด 

Member

Email
« Reply #8 on: March 19, 2009, 01:13:15 AM »

ต้องรอ Ruler Banned & Restricted  จำกัดต้องใส่การ์ดใน List ให้มากกว่าหรือเท่ากับ 10 ใบ     

ผมว่าทาลิลมมีสิทธิ์โดนนะ ก่อนGTมาลุ้นกัน

Banned List จะออกก่อน Gt หรอกหรอฮะ??

ป.ล. ผมว่าไม่โดนนนนนนนนนน                      

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #9 on: March 19, 2009, 01:17:15 AM »

ต้องรอ Ruler Banned & Restricted  จำกัดต้องใส่การ์ดใน List ให้มากกว่าหรือเท่ากับ 10 ใบ     

Banned List จะออกก่อน Gt หรอกหรอฮะ??

เห็นด้วยว่าไม่โดน ใบที่น่าจะโดนผมคิดไว้ว่า ทาลิแสงมากกว่า

เพราะทำให้ติดเด็คอาวุธหายไปเลย เจอได้ยากมาก

Casper
Member

Email
« Reply #10 on: March 19, 2009, 03:45:27 AM »

ถ้าทาลิลมจะโดนรีติค ก็ต่อเมื่อ......ไม่โดนแบนอ่ะคับ

ถ้าแบน รีติคออกมาก่อนจีทีอีกรอบถ้าจะมัน

Green day
Member

« Reply #11 on: March 19, 2009, 04:17:18 AM »

ถ้าทาลิลมจะโดนรีติค ก็ต่อเมื่อ......ไม่โดนแบนอ่ะคับ

ถ้าแบน รีติคออกมาก่อนจีทีอีกรอบถ้าจะมัน

ไม่ดีเลยน่ะ - -*

บางคนอุตส่าห์จัดเด๊กมาสู้ ดันมารี ซะก่อน วุ่นมากแน่ๆ ต้องมานั่งหาของอย่างอื่นใส่ใหม่เงี้ย - -*

~MerShanDisE~
Member

« Reply #12 on: March 19, 2009, 04:54:59 AM »

เห็นด้วยว่าไม่โดน ใบที่น่าจะโดนผมคิดไว้ว่า ทาลิแสงมากกว่า

เพราะทำให้ติดเด็คอาวุธหายไปเลย เจอได้ยากมาก
น่าจะโดนทั้งแสง ทั้งลม - -*

Green day
Member

« Reply #13 on: March 19, 2009, 04:55:53 AM »

น่าจะโดนทั้งแสง ทั้งลม - -*

คิดแบบเดียวกัน   

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #14 on: March 19, 2009, 05:15:40 PM »

ทั้งลมทั้งแสง

โดนหมดแหละ

ไม่งั้น ซิกมัน ชาล เอาไรไปสู้ทาลิแสง

จ่าย 1 รีมูฟรีริค

เน่าพอดี

ohm13
Member

Email
« Reply #15 on: March 20, 2009, 12:36:06 AM »

นานาจิตตังครับตอนนี้ ว่าไปได้เรื่อย

รอมันออกมาก็รู้เองละครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #16 on: March 20, 2009, 05:20:09 AM »

ขอการ์ดที่โดนริสติกหน่อยสิครับ วันนี้ผมดูเด๊คเพื่อน(fristdragonอะ)

เฟิร์สครับ ขอดูเด๊คแปบ
          .
          .
          .
     หลังจากที่ดู
          .
          .
          .

เห้ย! ทำไมแอนวอยด์แกรนด์4ตัว

มันบอก  ที่ร.ร.ไม่รู้หรอก ใส่ไปเหอะ

ฉะนั้น กันไว้ก่อน การ์ดไหนโดนริสติกบ้างครับ ถามก่อนเลย ก่อนมันเล่นอย่างนี้อีก - -*

Ban & Restict  จริงๆ การ์ด ในข่ายลิสทั้งหมด เอามาเล่นได้ตามปรกติ  แต่เอามาแข่งไม่ได้เท่านั้นเอง ไม่ต้องซีเรียส

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #17 on: March 21, 2009, 12:15:26 AM »

ไอพวกทาลิเวล2เก่งเวอร์กว่าเวล5

Pages: [1]
  Print  

Jump to: