Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:21:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: การ์ดดี...ชัยชนะ...ความภูมิใจ  (Read 9119 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
MN-ME
Member

« Reply #30 on: March 19, 2009, 03:46:00 AM »

การ์ดดีก็ทำให้โอกาสชนะมากขึ้นนะ

แต่มันอยู่ที่ฝีมือมากกว่าเน้อ

ดูหน้าตา คนเล่น ถ้าหน้าตาดี อัธยาศัยดี เราก็ ภูมิใจที่ได้แข่งด้วยนะ 

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #31 on: March 19, 2009, 04:09:28 AM »

การ์ดดีก็ทำให้โอกาสชนะมากขึ้นนะ

ดูหน้าตา คนเล่น ถ้าหน้าตาดี อัธยาศัยดี เราก็ ภูมิใจที่ได้แข่งด้วยนะ 
คนเล่นหน้าตาดี ???

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #32 on: March 19, 2009, 02:07:27 PM »

MN-ME
Member

« Reply #33 on: March 19, 2009, 02:53:17 PM »

คนเล่นหน้าตาดี ???

6666+ อาหารตา

-:-ChoCoBlue-:-
Member

« Reply #34 on: March 19, 2009, 05:18:01 PM »

เวลาแข่ง ทุกคนเล่นเพื่อชัยชนะ

ผมก็คนหนึ่งที่เคยโพสกระทู้ให้มีการแบน รูด ขึ้น

แต่สุดท้ายก็เล่นเองเพราะสู้ไม่ได้

เมต้าเป็นสิ่งที่ช่วยไม่ได้จิงๆ

เวลาแข่งเจอแน่นอนคับ

entasia
Member

Email
« Reply #35 on: March 19, 2009, 11:24:06 PM »

แถมให้อีกข้อครับ

"ความถนัด"

บางคนเล่นแต่เด็คคอนโทรล พอมาเล่นเด็คตบๆตีๆ ก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน

superman202
Member

Email
« Reply #36 on: March 20, 2009, 04:18:36 PM »

แถมให้อีกข้อครับ

"ความถนัด"

บางคนเล่นแต่เด็คคอนโทรล พอมาเล่นเด็คตบๆตีๆ ก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน

ผมหละคนนึง

ตบแค่ไหนก็ขอสกิลบ้างเหอะ

ทำใจเล่นเด็คที่ไม่มีสกิลไม่ได้

ไม่มันส์ปาก

DarKsiDE
Member

« Reply #37 on: March 20, 2009, 10:03:25 PM »

นานๆครั้งเล่นคอนโทนก็ดีเหมือนกัน เมต้าก็ชนะได้

KimiO
Member

« Reply #38 on: March 20, 2009, 10:59:54 PM »

ผมว่าเจอเมต้ายังสู้สบายกว่าพวกที่เราไม่เคยเจออีกนะ

เมต้า เรารู้ว่าเด๊คไหน จะมีอะไรบ้าง อาจรู้ถึง 80% อีก20% แล้วแต่คนจะยัดมา

เด๊คที่เราไม่เคยเจอ หรือเจอไม่บ่อย  เราคงรู้ไม่ถึง 60% ว่าเค้าจะยัดอะไรมาใส่เราบ้าง ควรทำไงให้คอมโบหยุด

ถามว่าเมต้าผมเล่นไหม เล่นครับ  เล่นหมดอะ ไม่ได้เล่นเพราะมันเป็นเมต้า แต่เล่นเพราะอยาก

แกรนครอสเล่นตั้งแต่ตัวลูกมันไม่ออก  ตอนนั้นไม่เก่ง พอออกมาเก่งแบบเกรียนๆอีก -*-

MN-ME
Member

« Reply #39 on: March 20, 2009, 11:16:59 PM »

ผมว่าเจอเมต้ายังสู้สบายกว่าพวกที่เราไม่เคยเจออีกนะ

เมต้า เรารู้ว่าเด๊คไหน จะมีอะไรบ้าง อาจรู้ถึง 80% อีก20% แล้วแต่คนจะยัดมา

เด๊คที่เราไม่เคยเจอ หรือเจอไม่บ่อย  เราคงรู้ไม่ถึง 60% ว่าเค้าจะยัดอะไรมาใส่เราบ้าง ควรทำไงให้คอมโบหยุด

ถามว่าเมต้าผมเล่นไหม เล่นครับ  เล่นหมดอะ ไม่ได้เล่นเพราะมันเป็นเมต้า แต่เล่นเพราะอยาก

แกรนครอสเล่นตั้งแต่ตัวลูกมันไม่ออก  ตอนนั้นไม่เก่ง พอออกมาเก่งแบบเกรียนๆอีก -*-

อันนี้จริงแห่ะ 

ช้อบชอบ เด็คแนวแนว

รู้สึกถึงความแปลกใหม่

โลกสดใสขึ้น 

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #40 on: March 21, 2009, 12:23:27 AM »

อันนี้จริงแห่ะ 

ช้อบชอบ เด็คแนวแนว

รู้สึกถึงความแปลกใหม่

โลกสดใสขึ้น 
-*-สดชื่นตงไหนหว่า

-:LiGhTiNg:-
Member

« Reply #41 on: March 31, 2009, 12:27:02 AM »

ผมว่าพิมพ์มาใช้ก่อนมันก็ได้อ่ะครับ  แต่ ผมไม่ชอบพวกประเภทนึง ที่พิมพ์การ์ดแพงๆหรูๆ
เดือบทั้งเด๊คพิมพ์หมดเลย ไม่ยอมซื้อกาดเลย ซื้อแต่ที่มันโกง อย่างแกรน ไรเงี่ย
เห็นแล้วมันโมโห

ปล. แม้แต่มิสติก ก็พิมพ์ ทั้งกอง

Duneza
Member

« Reply #42 on: March 31, 2009, 01:35:53 AM »

ผมว่าพิมพ์มาใช้ก่อนมันก็ได้อ่ะครับ  แต่ ผมไม่ชอบพวกประเภทนึง ที่พิมพ์การ์ดแพงๆหรูๆ
เดือบทั้งเด๊คพิมพ์หมดเลย ไม่ยอมซื้อกาดเลย ซื้อแต่ที่มันโกง อย่างแกรน ไรเงี่ย

ปล. แม้แต่มิสติก ก็พิมพ์ ทั้งกอง
ก็ไม่ผิดนา  เล่นด้วยก็สนุกดี  บางทีเค้าอาจจะไม่มีเงินไปซื้อก็ได้

ปริ้นการ์ดเล่นเอง  ยังดีกว่าไปขโมยการ์ดของคนอื่นมาเล่นนะ

Uria
Member

Email
« Reply #43 on: March 31, 2009, 03:59:26 AM »

ของผม จะพิมพ์ก็แล้วแต่นะครับ ... ผมพิมพ์มาลองแปบๆก็สร้างจิงแล้ว ใครจะพิมพ์มาเล่นผมไม่ว่าน้า อย่าพิมพ์เด๊คสิ้นคิดอย่างแกรนมาละกัน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #44 on: March 31, 2009, 05:12:43 AM »

ก็ไม่ผิดนา  เล่นด้วยก็สนุกดี  บางทีเค้าอาจจะไม่มีเงินไปซื้อก็ได้

ปริ้นการ์ดเล่นเอง  ยังดีกว่าไปขโมยการ์ดของคนอื่นมาเล่นนะ

มี ขโมยไปขายด้วยนะ เอิ๊กๆๆ

Duneza
Member

« Reply #45 on: April 01, 2009, 11:21:54 PM »

คนๆนะนคือ ........

(รู้ๆกัรอยู่  ไม่ขอพาดพิง)

•StarwarS•
Member

« Reply #46 on: April 01, 2009, 11:28:29 PM »

เมต้าไว้แข่งก็พอ หุหุ

รอ Wiser ออกก่อน จะเล่น ฮิ5

[PooI]
Member

Email
« Reply #47 on: April 01, 2009, 11:49:24 PM »

การ์ดหนะพิมพ์ได้ แต่ฝีมือหนะพิมไม่ได้นะ

tarid
Member

« Reply #48 on: April 02, 2009, 03:06:38 AM »

เล่นเอาขำๆฮาๆก็ได้ครับ

แบบผมเล่นกริฟฟิน เดคถูกๆเจอใครส่วนใหญ่ก็เละหมด   555+

[น่าภูมิใจตรงไหนหว่า ]

แต่ไม่ว่าแพ้ หรือ ชนะ มันก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ

อย่าคิดมาก

ส่วนเวลาแข่งก็อีกเรื่องนึงครับ

แข่งไปเรื่อยๆ อย่าคิดแต่ได้

เพราะถ้าเอาแต่เครียดว่าจะเอาแต่ชนะ....เวลาแพ้ขึ้นมามันจะ hurt เอามากๆเลยนะครับ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #49 on: April 02, 2009, 01:11:22 PM »

ผมน่ะ การ์ดไม่ดี ธรรมดามาก ยังชนะเล้ย

บอกให้เลยว่า มิสติกผมน่ะ มีแรร์เพียง 1 ใบ (Bastet) จริงๆครับ

แพ้ชนะก็งั้นๆแหละ ดูดิ ผมแข่ง ผมไม่เคยชนะ ยังไม่คิดไรเลย

ผมแค่คิดว่า การ์ดอ่ะ จะสามารถทำให้ทุกคนมีความสุข

ชนะผม ชนะไป ขอให้คุณมีความสุขกับการเล่นกับผมก็เพียงพอ

Uria
Member

Email
« Reply #50 on: April 03, 2009, 04:33:32 PM »

- -* มะวานคุยกับเพื่อน - -* งงเลย ผมบอกว่า แค่ขอเชื่อมั่นในการ์ด เด๊คที่เราจัดมากับมือก็ชนะเมต้าได้

ฉะนั้น ผมจะล้มแกรนครอส และ อเมคิส ให้ดู - -*

เพื่อนบอก แพล่ม บ่น เป็นไปไม่ได้อะไรเนี่ยละครับ บังเอิญว่ามันอเมคิสเล่นอยู่- -*

มันขนาดนี้เลยหรอ -*-  แค่การ์ดเสียเปรียบนี่แพ้เลยหรอครับ...

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: