Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:15:02 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ยกเลิก และ สูญเสีย ???  (Read 1536 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
K�i�n�G`
Member

Email
« on: March 17, 2009, 11:33:31 PM »

เรื่องของ สูญเสีย กับ ยกเลิก

มันใช้ยังไงครับ

เช่น Ordonus ยกเลิก Andromeda สูญเสีย

มันใช้ต่างกันยังไงหรอครับ

อธิบายทีคับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: March 18, 2009, 03:38:51 AM »

สูญเสีย ทำให้เสมือนไม่มี text นั้น
ยกเลิก คือ โดนผลนั้นแล้วถูกยกเลิกผลไป

เปรียบง่ายๆ คือ มี seal มี ability "ฉีดน้ำจากสายยางใส่ได้"

การสูญเสียทำให้เสียน้ำไป ไม่มีน้ำออกมาเลย ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นต่อไป
ส่วนยกเลิก ต้องทำกับตัวที่เป็นเป้าหมาย ability เหมือนเค้าฉีดน้ำใส่ seal ใบนึง
เราทำให้ใบนั้นยกเลิก ability ฉีดน้ำใส่ ทำให้ใครจะฉีดน้ำมาใส่ ก็เจอเรายกเลิกใส่เสื้อฝนกระเด็นหมดไม่มีเปียก จะมีตัวฉีดน้ำได้ 5 ตัว
เราก็ไม่เปียกเลย เพราะยกเลิกผลไปหมด

พอเห็นภาพไหมครับ

meefah
Member

« Reply #2 on: March 18, 2009, 03:41:05 AM »

สูญเสีย ทำให้เสมือนไม่มี text นั้น
ยกเลิก คือ โดนผลนั้นแล้วถูกยกเลิกผลไป

เปรียบง่ายๆ คือ มี seal มี ability "ฉีดน้ำจากสายยางใส่ได้"

การสูญเสียทำให้เสียน้ำไป ไม่มีน้ำออกมาเลย ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นต่อไป
ส่วนยกเลิก ต้องทำกับตัวที่เป็นเป้าหมาย ability เหมือนเค้าฉีดน้ำใส่ seal ใบนึง
เราทำให้ใบนั้นยกเลิก ability ฉีดน้ำใส่ ทำให้ใครจะฉีดน้ำมาใส่ ก็เจอเรายกเลิกใส่เสื้อฝนกระเด็นหมดไม่มีเปียก จะมีตัวฉีดน้ำได้ 5 ตัว
เราก็ไม่เปียกเลย เพราะยกเลิกผลไปหมด

พอเห็นภาพไหมครับ

1. แล้วพออยู่ๆ เป้าหมายได้รับการยกเลิก ต้องเลือกเป้าหมายใหม่รึเปล่าครับ

2. แล้วพออยู่ๆ เป้าหมายได้รับการป้องกัน ต้องเลือกเป้าหมายใหม่รึเปล่าครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #3 on: March 18, 2009, 03:44:44 AM »

1. ไม่ต้องครับ เหมือนเราฉีดน้ำไปที่เป้านี้แล้วแต่ถุกกันไม่ให้เปียก

2. ต้องหาเป้าใหม่ครับ ป้องกันเหมือนติดป้ายห้ามฉีด เลยต้องหาเป้าอื่นแทน

meefah
Member

« Reply #4 on: March 18, 2009, 03:49:20 AM »

1. ไม่ต้องครับ เหมือนเราฉีดน้ำไปที่เป้านี้แล้วแต่ถุกกันไม่ให้เปียก

2. ต้องหาเป้าใหม่ครับ ป้องกันเหมือนติดป้ายห้ามฉีด เลยต้องหาเป้าอื่นแทน

3. จากข้อ1 และ 2 รวมถึงสกิลของ mystic card อย่างยักษ์แดง ด้วยใช่ไหมครับ

4. จากข้อ1 และ 2 ถ้าเปลี่ยนเป็น Curse แสดงว่า ถ้าติด curse อยู่แล้ว จะป้องกันไปก็ไม่มีประโยชน์ถูกไหมครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #5 on: March 18, 2009, 03:52:45 AM »

3. ใช่ครับ

4. ใช่ครับ เหมือนเปียกไปก่อนแล้วมาติดป้ายห้ามฉีดก็สายไปแล้ว

meefah
Member

« Reply #6 on: March 18, 2009, 03:58:48 AM »

3. ใช่ครับ

4. ใช่ครับ เหมือนเปียกไปก่อนแล้วมาติดป้ายห้ามฉีดก็สายไปแล้ว

5. จากข้อ4. ถ้าเป็น กรณีของ mystic card ก็จะเหมือนกันรึเปล่าครับ ถ้าโดนแปะไปแล้ว ป้องกันไปก็ไม่มีประโยชน์

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: March 18, 2009, 01:37:35 PM »

เช่นเดียวกันครับ 

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #8 on: March 18, 2009, 01:50:31 PM »

ขอบคุณครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: