Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:31:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คBandit Hi5อีกครั้ง!! ดูให้ทีครับ  (Read 2973 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Chryx
Member

« on: March 17, 2009, 11:05:43 PM »

Seal*25
Dinah, Deliver Band Bandit*2                    จ่าย 1 ตบ Steal At11-12 -.-
Warecat Bandit*4                                      หามีดออกจากกอง+หาMystic โหดๆ
Gene, The Prophet's Follower*2                ดึงMystic ขึ้น
นักเวทย์หญิง/Angle Of War Tear*2                ทิ้งMystic ลง  ทำMpสูงสุด ถึง 16!!!
Escaltea, Deliver Band Gunner*2              จ่าย 2 ตบ เปิดMystic ลง Shrine 12-13
Slingshot Mole*1                                       จ่าย 2 สอยนักเวทหญิง และอื่นๆ
Fidelma, the Prophet’s follower*1             Sac Relic บนตัวเอง ทำลาย Mystic
Evening Folk Dance Fairy*2                       รูท Ability ตัวใหญ่ๆ
Kyrie Eleison*2                                          สู้ไม่ได้ 2 Move Mystic ใบบน
Samariel, Ishan's Guardian Angel*1          ยังสู้ไม่ได้ จ่าย 8 -At แม่ม ให้หมด
David, Deliver Band Conductor*2              สารพัดประโยชน์
Wanaan, The Prophet's Follower*1          ไว้คอมGene หรือ Fidelma ตี All
Fabron, the Mechanic*1                            ห้าม/ทำลาย Relic
Tree Top Tanga*2                                     ไม่ต้องบอก

Mystic ค่าร่าย4-5 + มีดโจร
Sacrifice / You Must Die / Death Sentence / The Assumption of Alana
(Mystic พวกนี้ สามารถขึ้นมาได้เองตามธรรมชาติ หรือ ใช้ Warecat หาขึ้นมา แล้วเอาGene ดึงนอกจากได้Mystic แล้ว ยังได้ Mpอีกด้วย)
ปล. เพิ่ม Book of Revolution คุ้มสุดๆ

[เปิดเกม]
Mp5
-Escaltea ลง หา Slingshot Mole หรือ Fidelma มาในสนาม Mpเหลือลง Slingshot Mole อีกตัวหรือ นักเวทย์หญิง/Angel of War Tear
-Warecat ลง หามีด แล้วตามด้วย Dinah เอามีดมาอีกที
Mp8
-Warcat แล้ว Dinah ตบ At เบ็ดเสร็จ14-15
-Escaltea หา Slingshot แล้วตบ
Mpเหลือ ลงนักเวทย์หญิง หรือ Angel of War Tear

[กลางเกม]
-ใช้GeneดึงMystic ที่Dinah Steal แล้ว Gain ด้วยนักเวทย์หญิงหรือ Angel of War Tear
เบ็ดเสร็จ เทิน1ได้Mpถึง16 ทำไรก็ได้
ถ้าเสียเปรียบ อาจโล๊ะด้วย Assumption Of Alana หรือ ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่มีMystic ก็ Sacrifice/You Must Die/Death Sentence และอื่นๆ
-ทำลายMystic เสริมพลังด้วย Fabron เอา Dinah ตบ Steal ไปเรื่อยๆ สู้ไม่ได้เอาKyrie แปะเข้าไป
ถ้าMp มีเยอะก็ Samariel ลดAt มันไปเลย

[ท้ายเกม]
-Wanaan หรือ David All ไปเลย Mp เหลือเอา Kyrie แปะ At เข้าไป ได้All มหาศาล
-ตบไปเรื่อยๆ จนShrine เต็ม

สรุป
พลังเยอะ Mp เยอะ แต่Mp อาจไม่ได้ใช้ประโยชน์ เนื่องจากMystic ที่เป็น อาจมีแค่ High Class Scolar ทำให้ Gain ไปก็ไร้ประโยชน์ แก้ไม่ได้ ต้องบ้าตบเข้าไว้ก่อนที่ฝ่ายตรงข้าม จะได้Mystic ดีๆ
ตามสูตรที่ผมเล่น ถ้าผมเจอตัวใหญ่มากๆ ผมจะให้ Warecatขุดพวก
Sacrifice / You Must Die / Death Sentence / The Assumption of Alana ขึ้นมาใช้
พลิกเกม แต่The Assumption of Alana ใช้กับพวก Grandecross ไม่ได้- -" ก็อาจจะง่อยกระรอกโดยปริยาย

ช่วยแนะนำ ด้วยครับ ขาดตกอาไรเดี๋ยวผมจะมาอีกที
« Last Edit: March 17, 2009, 11:48:04 PM by Chryx » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #1 on: March 17, 2009, 11:13:35 PM »

Shiriel ไม่ได้ใช้หรอกครับ

ปล.ถ้าใส่ Escaltea ก็น่าใส่ Fidelma นะครับ ส่วนตัว All และนำ Wanaan

General Charles
Member

« Reply #2 on: March 17, 2009, 11:22:19 PM »

ปล.ถ้าใส่ Escaltea ก็น่าใส่ Fidelma นะครับ ส่วนตัว All และนำ Wanaan

+1 สกิลใช้ยังไงก็ใช้ไม่ได้ เว้นเเต่จะใช้เเทงโก้+มาน่าตัวเอง 

ADD* ใส่เดม่อนบลัดด้วยครับ เอาไว้ไล่ชิเรียว
« Last Edit: March 17, 2009, 11:29:57 PM by General Charles » Logged

Chryx
Member

« Reply #3 on: March 17, 2009, 11:24:02 PM »

เดี๋ยวจะลองดูนะครับ ขอบคุงมากๆ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #4 on: March 17, 2009, 11:29:09 PM »

เอา Shiriel ออกอีก 1 เสียงครับ
ไม่ได้ใช้แน่ๆตัวอื่นตบแหลกหมดครับ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #5 on: March 18, 2009, 02:27:17 AM »

ไม่ใส่ Angel of Music ดินหรอกหรอเนี่ย???

ระวังเจอ Shiriel ยืนนะฮะ ใส่ Bratschel ไปเหอะเพราะมันยกทั้ง Mystic และ Ability ฝ่ายตรงข้าม

หลายชีวิตแถมตั้งเกมส์ได้ด้วย ผมว่ายังไงคุ้มนะ             

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #6 on: March 18, 2009, 02:31:17 AM »

ไม่ใส่ Angel of Music ดินหรอกหรอเนี่ย???

ระวังเจอ Shiriel ยืนนะฮะ ใส่ Bratschel ไปเหอะเพราะมันยกทั้ง Mystic และ Ability ฝ่ายตรงข้าม

หลายชีวิตแถมตั้งเกมส์ได้ด้วย ผมว่ายังไงคุ้มนะ             
ผมอยากบอกว่าไม่จำเป็นนะครับ Aom ดิน จากที่ผมเล่นมาจนเบื่อHi 5แล้ว

มันไม่ได้ใช้จริงๆครับ แค่ตัวมือปืนก็กดดันฝ่ายตรงข้ามได้แล้วครับ

Shiriel ไม่ใช่ปัญหาครับ ใบฆ่าเต็มเด็คเลย

แล้วก็มีดโจรเอาออกไปเุถอะ เปิดได้แทบร้องเลยนะ ประสบการณ์เคยมีจะชนะละเปิดได้มีดโจร

รั่วทั้งแผงเลยนะครับ เตือนไว้ก่อน
« Last Edit: March 18, 2009, 02:33:20 AM by Hanuman & Pheonix V3 » Logged

oChamptho
Member

Email
« Reply #7 on: March 18, 2009, 02:38:21 AM »

ผมอยากบอกว่าไม่จำเป็นนะครับ Aom ดิน จากที่ผมเล่นมาจนเบื่อHi 5แล้ว

มันไม่ได้ใช้จริงๆครับ แค่ตัวมือปืนก็กดดันฝ่ายตรงข้ามได้แล้วครับ

Shiriel ไม่ใช่ปัญหาครับ ใบฆ่าเต็มเด็คเลย

แล้วก็มีดโจรเอาออกไปเุถอะ เปิดได้แทบร้องเลยนะ ประสบการณ์เคยมีจะชนะละเปิดได้มีดโจร

รั่วทั้งแผงเลยนะครับ เตือนไว้ก่อน

ผมว่าShirielอ่ะตัวปัญหาของเด็คเลยครับ...เจอทีแทบแพ้ -.- (จากประสบการณ์แสนเศร้าของเพื่อน?)

เห็นด้วยกับการใส่ Aomดิน อีกเสียงครับ

KimiO
Member

« Reply #8 on: March 18, 2009, 02:43:18 AM »

ผมใส่Gene, The Prophet's Follower ใบเดียวเอง -*-

เพราะส่วนใหญ่ เชื่อเถอะ ว่า มือปืนตี โจรมีไว้เท่ๆ

entasia
Member

Email
« Reply #9 on: March 18, 2009, 12:15:14 PM »

ผมว่าShirielอ่ะตัวปัญหาของเด็คเลยครับ...เจอทีแทบแพ้ -.- (จากประสบการณ์แสนเศร้าของเพื่อน?)

เห็นด้วยกับการใส่ Aomดิน อีกเสียงครับ

ไม่ร้องหรอกมีเดวิด ซะอย่าง ถ่วงรอใบฆ่า ลงตัวอื่นมาก็ตี

ส่วนตัวผมว่าตอนนี้ก็เสถียรสุดๆแล้ว  ชอบตรงที่ใส่ฟาบรอนด้วย ตัดมิสติคฝ่ายตรงข้ามได้เยอะ

แนะนำว่าถ้าอยากใส่มีดโจรใส่แค่ใบเดียวเถอะ ใบเดียวก็ใช้คุ้มแล้ว เปิดได้แล้วร้องไม่ออกเลย (มันเปิดเจอจริงๆนะ)

musikawong
Member

« Reply #10 on: March 18, 2009, 12:45:52 PM »

ระวังนะครับ ถ้ามีดโจนอยู่ในสนาม

นักเวทย์หญิง/War Tear จะเกน MPไม่ได้ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: