Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:20:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck The Kop !!!  (Read 6074 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: March 16, 2009, 03:04:06 PM »

Seal 25 ใบจ้า

Swan 4    ตัวยิง
Dancing Swan 4   เสริมพลังให้ตัวยิง
Great Albino Hawk 4  ตัวตั้งเกม
Albino Hawk 4   หน้าที่เค้าคือ  ตาย
Melville, the Beast Tamer 2   ตอเรส คอยจ่ายบอลให้เพื่อนๆ
Red Roc 1         มักจะโดนใบแดงออกสนามบ่อยตัวนี้
Ursa Ashley 3   เด็กเก็บบอลข้างสนาม  คอยเก็บเพื่อนๆ เข้ามาในสนาม
David DB 2    อลองโซ่  ตัวสกัดของทีม  หรือจะเป็นมาชเชียลาโน่
Shiriel, the Angel of Deliver Band 1   เชียร์ลีดเดอร์ประจำทีม
Three Headed Griffin 1  กุนซือ ช่วยลดค่าใช้สกิลทำให้เกมง่าย

Mystic
Houdini 2    บังคับใส่
Aphrodite 2   บังคับใส่ครับ  จำเป็นมากๆ
Cool Moon 1-2

--------------------------------------------------------

สำหรับเด็คนี้   เวอร์ชั่นเต็ม อีกเวอร์ชั่นไปขอเล่นกับตาแจ็ค ที่
ร้านNippon นะ
 (แก้ก่อนไม่ใช่โมอายนะ) ขายยูกิแต่ดันเล่น ซัมเก่งชมัดเลย
(เพราะคุณท่านเล่นแต่เด็คนี้ตลอด) 
ตอนแรกกะเล่นเด๋วก็เปลี่ยนเด็ค แต่ มันเด็คหงส์นี่  แล้วเราก็ชอบ
ลิเวอร์พลู อ่า  ทุกวันนี้เลยเล่นเด็คนี้ตลอดเลย

เข้าเรื่องละกันครับ

- 1 - เด็คนี้ตั้งเกมได้ง่ายโดย  Great Albino Hawk ลงมาลาก 
Albino Hawk ลงหลุม  บวกพลังให้ Great Albino Hawk
โดยถ้าเป็นแนวเด็คผม  จะบวก At ที่ At 12 ถ้าเป็นใน 7 ดาว
หรือของคนอื่นบางคนอาจจะใส่  แมลงเลเวล2 Great White Spider
ด้วย  เพื่อลากลงหลุมแล้วเด้ง มาคอมกับ Great Albino Hawk
ซึ่งจะได้ At ที่ 14 !!!  ไม่น้อยเลยทีเดียวครับ แต่ผมไม่ใส่อะ
เพราะกลัวมัน โม่ ชาริเอล      หลังจากโม่ Seal ลงหลุมแล้ว
ก็ดูว่าในมือของเราขาดอะไร  ก็Search หา Seal Beast ที่จำเป็นขึ้นมือ
จากผลของ Great Albino Hawk นั่นเอง

-2 - ขั้นตอนต่อไปหลังจากตั้งเกมได้ ก็ลง Swan ลงมาคิดว่ามาถึงขั้นตอนที่ 2 นี้
ถ้า Swan ตั้งคงจะอยู่ At 12-13 แล้วจากลง Dancing Swan ในสนาม
หรืออยู่ใน Shrine   เมื่อตั้งเกมได้สักพักโดยการ Dimension Curse จากพวก
ลูกหงส์  ก็คอยดูจังหวะว่าฝั่งตรงข้ามใช้ Mp สิ้นเปลืองมั้ยก่อนจะระเบิดเค้า

-3-  Melville, the Beast Tamer จะเป็นตัวหา Beast ให้เกมไหลลื่น  แต่ก่อน
คิดว่าไม่ใส่ดีกว่า เพราะ Beast หาด้วย Great Albino Hawk อยู่แล้ว  และ
ลองถอดออกจากที่นั่งตัวสำรอง  ปรากฏว่า  เล่นยากขึ้นลำบากมากมาย เพราะเด็ค
นี้จำเป็นต้อง มี Dancing Swan ให้ครบ 4 ตัวให้ไวที่สุด  จึงจะสำแดงเดชได้
ผมเลยยังคงใส่ Melville, the Beast Tamer ไว้อยู่จนถึงปัจจุบันนี้

- 4 -  David Deliver Band เป็น Seal หนึ่งที่ตามมาหลอกหลอนทุกเด็คที่
เกี่ยวกับแสง สำหรับประโยชน์ในเด็คนี้  ก็คือใช้เป็นตัวห้าม  เบรคเกมฝั่งตรงข้าม
Ability มันทำงานโดยไม่เสีย Mp จ่ายอะไร ดังนั้น  ผมจึงเลือกมาเป็นตัวเลือก
ที่มาช่วยสำหรับเด็คนี้ 

- 5 -  ครับ Shiriel ใส่มาทำไม สำหรับผมชนะได้เพราะเธอนี้มาหลายเกมเลย
บางทีเด็คหงส์จะเจอ  Seal เลเวล 1-2 ตบตายเนื่องจากจะ สมัยนี้พวก Beat Down
แรงๆเยอะ  ตบไวแรง  บางทีตั้งด้วยพลัง 13-14 เอาไม่อยู่แก้ตลอด  ทำให้
Mystic หมดมือไวมาก  เลยใส่ เธอมาช่วยเกมรับ ทดลองแล้วเวิร์ค  เคยเจอสถานการณ์
ยากๆ Mystic 2 ใบ  แถมไม่ใช่ใบจะช่วยแก้อะไรได้ใบเผาทั้งนั้น  ใช้เทอเปิดกองหา
ได้ Houdini  ได้ No Joke งี้ แหล่มเลยทีเดียว 

----------------------------------------------------------------
สำหรับชื่อกระทู้ไม่ได้ มาตอกย้ำ น้องๆ ที่เชียร์ทีมผีแดงนะครับ
ยังไงซะ  มันก็แค่ บอลอะนะ   มีแพ้มีชนะ  ไว้คราวหน้ามันก็เตะกันอีก
ดูกันสนุกๆ ดีกว่า     และที่สำคัญอย่าไปเล่นพนัน ขันตอก  นะไม่ดี
หรอก  จะนำมาแต่ความเสื่อมนะครับ    สำหรับผมคงจบการโพสเพียงแค่นี้แหละครับ

ในอนาคต Exodus 2 มันจะมี Beast ที่จะช่วยเด็คนี้อีกมั้ยน้อ ^^
« Last Edit: March 20, 2009, 03:18:41 PM by mr.Tu » Logged

Alexzandra
Member

Email
« Reply #1 on: March 16, 2009, 03:55:18 PM »

หงส์นี่ไม่ใส่ธันเดอร์ริคหรอครับ

จำได้ว่าช่วง Dancing Swan ออกมาใหม่ๆ เจอหงส์เป่ากระจุยเลยครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #2 on: March 16, 2009, 03:57:06 PM »

น่าใส่บลูสกาย กับ โพนี่เปกาซัส โดดจั่วๆๆ *0*  0 จั่วมัน

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: March 16, 2009, 04:21:13 PM »

หงส์นี่ไม่ใส่ธันเดอร์ริคหรอครับ

จำได้ว่าช่วง Dancing Swan ออกมาใหม่ๆ เจอหงส์เป่ากระจุยเลยครับ

อันนี้ผมคิดตกขอบไปแล้ว เหตุผลที่ไม่ใส่ Thunderix  เพราะมันต้องคอมไบน์
ผล Ability ของมันจึงจะเกิด 

แล้วถ้าใส่ไปให้มันคอมไบน์กับธาตุลม ซึ่งจะมีธาตุลม 2 ตัวที่คอมไบน์ได้คือ

1. Ursa Ashley  ตัวนี้  คอมไบน์ไม่ได้อีก  ต้องใช้ตลอด
2. Red Roc  มันเข้าๆ ออกๆ Shrine มันคงไม่ได้คอมไบน์กันแน่ๆ

นี่แหละครับ เหตุผลที่ไม่ได้ใส่ Thunderix 

น่าใส่บลูสกาย กับ โพนี่เปกาซัส โดดจั่วๆๆ *0*  0 จั่วมัน

เสียดายตรงมีมันไม่ได้ลดค่าใช้สกิลของ พวก Swan มันไปเหมาะกับ
สาย Beast เปกาซัส ซะมากกว่า  ผมเลยไม่ได้ใส่นะครับคุณหมิง
อีกอย่างตอนเล่น เด็คนี้  ผมใช้ Mp ตลอดโอกาส Search น้อย
ผม Search ประมาณช่วงแรกกับ ช่วง Mp 6 บางช่วงเท่านั้น ลูปจั่ว
นี้คิดว่าไมได้ใช้แน่ๆ ครับ 

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #4 on: March 16, 2009, 04:25:35 PM »

เด็คนี้ไมใช่พี่แจ็คของร้าน Nippon หรอครับจำผิดแล้วมั้งครับ
ไม่ใช้ร้าน Moeye นะครับ
ร้าน Moeye ไม่มีคนชื่อแจ็คนี่ครับมีแต่ร้าน Nippon นะ
ผมเคยเล่นกะพี่เขานะเล่น Dancer โดนรุมจิกเกือบตายเลยใช้ Shiriel เก็บหงส์ไป
ปล.แพ้2ชนะ2
ปล2.ใส่แพะภูเขาน่าใส่นะครับเด้งมิสติคได้  

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: March 16, 2009, 04:30:48 PM »

เด็คนี้ไมใช่พี่แจ็คของร้าน Nippon หรอครับจำผิดแล้วมั้งครับ
ไม่ใช้ร้าน Moeye นะครับ
ร้าน Moeye ไม่มีคนชื่อแจ็คนี่ครับมีแต่ร้าน Nippon นะ
ผมเคยเล่นกะพี่เขานะเล่น Dancer โดนรุมจิกเกือบตายเลยใช้ Shiriel เก็บหงส์ไป
ปล.แพ้2ชนะ2
ปล2.ใส่แพะภูเขาน่าใส่นะครับเด้งมิสติคได้  

อ้าวเหรอ  555+  แจ๊ค นั้นแหละครับ

ร้านตรงหน้ากระได ชั้น3 ของภิรมย์พลาซ่าอะนะ  ถ้าใช่ก็นั่นแหละ

ผมจำชื่อร้านไม่ค่อยได้ แก่แล้ว  เด่วนี้ 
« Last Edit: March 16, 2009, 04:35:14 PM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #6 on: March 16, 2009, 04:34:26 PM »

อ่าห๊ะ เดคนี้อีกแล้ว ไดแมนชั่นสุดรำคาญ
ก่อนผ่าน!!! จงแข็งเปนหิน!! หงส์ บึ๊มๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. เดคนี้ช่างแพ้ พวกยกเลิก เคิส

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #7 on: March 16, 2009, 04:36:25 PM »

งั้นคงต้องใช้ Dark Law เพิ่มไปแล้วล่ะครับ แล้วก็ Second World

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: March 16, 2009, 04:36:33 PM »

อ่าห๊ะ เดคนี้อีกแล้ว ไดแมนชั่นสุดรำคาญ
ก่อนผ่าน!!! จงแข็งเปนหิน!! หงส์ บึ๊มๆๆๆๆๆๆๆ
ปล. เดคนี้ช่างแพ้ พวกยกเลิก เคิส

เด็คนี้แพ้ป้องกัน Curse
ยกเลิกยังพอสู้ได้  

งั้นคงต้องใช้ Dark Law เพิ่มไปแล้วล่ะครับ แล้วก็ Second World

- Dark Law มันเร่ง Curse นี่  เราจะให้ฝั่งตรงข้ามติด Curse นานๆ นะ
- Second World ก็โอ เลยนะ

ตอนนี้กำลังคัด Mystic ให้กระชับขึ้น  เป็นเด็คที่ต้องรีบปิดเกมยื้อมากๆ ไม่ได้
แพ้
« Last Edit: March 16, 2009, 04:41:04 PM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #9 on: March 16, 2009, 04:37:23 PM »

เด็คนี้แพ้ป้องกัน Curse
ยกเลิกยังพอสู้ได้  
เบื่อตอนที่มัน Dimention ตาต่อไป 

ZusS
Member

« Reply #10 on: March 16, 2009, 04:47:19 PM »

ผมเหนพี่ที่ร้านนิปปอน เขาเล่นไม่ใช้ Melville ยัง เรียกDancing Swan ลงไชร์ครบ 4ตัว แปปเดียวเองนะ
ไม่รุทำยังไงตอนนั้นงงๆอยู่ สงสัยต้องไปเล่นอีกรอบ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #11 on: March 16, 2009, 04:47:22 PM »

- Perseus ก็โหดเอาเรื่องนะครับ Combo Ursa ขุด ตก Stone

- Frisky Penguin ก็เข้ากับ Deck นี้ดีด้วยครับ

- Rat's Bane อันนี้กรอกยาไปเลย

Member

« Reply #12 on: March 16, 2009, 04:48:33 PM »

ผมเหนพี่ที่ร้านนิปปอน เขาเล่นไม่ใช้ Melville ยัง เรียกDancing Swan ลงไชร์ครบ 4ตัว แปปเดียวเองนะ
ไม่รุทำยังไงตอนนั้นงงๆอยู่ สงสัยต้องไปเล่นอีกรอบ 
Great Albino Hawk ครับลงมาโม่ Albino Hawk ลาก Swan ลงหมด 

ressless
Member

« Reply #13 on: March 16, 2009, 05:23:16 PM »

มาแนวดีฮะ แต่หงส์ขาว มิใช่หงส์แดง 

หวังว่าเอาไปเล่นลงสนาม คง 4-1 น่ะครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: March 16, 2009, 05:59:50 PM »

- Perseus ก็โหดเอาเรื่องนะครับ Combo Ursa ขุด ตก Stone

- Frisky Penguin ก็เข้ากับ Deck นี้ดีด้วยครับ

- Rat's Bane อันนี้กรอกยาไปเลย

Perseus  น่าสนใจดีครับ  ผลเกิดตอนจบซับเทิร์น  No ซะด้วย

oChamptho
Member

Email
« Reply #15 on: March 16, 2009, 09:42:55 PM »

Deck นี้โหดมากๆครับ..น่ารำคาญสุดๆด้วย
แพ้แค่พวกป้องกันCurseกับจิ้มรัว

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #16 on: March 16, 2009, 11:53:13 PM »

เคยเหนคนใส่ Great White Sider ด้วย

Deck นี้ฆ่า Shiriel Grandecross ได้ง่ายๆเลยแฮะเนี่ย = =  ...

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #17 on: March 17, 2009, 01:31:54 AM »

The kop มันหงส์แดงนะ Swan มันหงส์ขาว

สาวกหงส์แดงรับมิได้  >:(

mr.Tu
Member

« Reply #18 on: March 17, 2009, 11:53:16 AM »

The kop มันหงส์แดงนะ Swan มันหงส์ขาว

สาวกหงส์แดงรับมิได้  >:(

เดี๋ยวไประบายสีให้มันแดงแล้วกัน  ครับ เหอๆ 

มันเป็น Seal ใกล้เคียงกับคำว่า หงส์สุดแล้วละ  นอกนั้นมันอะไรก็ไม่รู้ 

General Charles
Member

« Reply #19 on: March 17, 2009, 07:27:28 PM »

เชียร์ลีดเดอร์ตัวใหญ่มากเลยท่าน 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #20 on: March 20, 2009, 01:21:05 PM »

4-1 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #21 on: March 20, 2009, 05:11:54 PM »

แนะนำ Dark Mist Unicorn 1 ใบไว้ผลพลอยได้ให้ตก shrine แล้วฝูง beast เรา At เพิ่ม 

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #22 on: March 20, 2009, 10:55:08 PM »

ผมก็เล่นกับเขา ร่วมๆ ชั่วโมง

ปล.ไปกทม.ครั้งแรกนะนั่น

mr.Tu
Member

« Reply #23 on: March 20, 2009, 11:03:46 PM »

เจอเข้าไป เป็นไงวังวนคน มืนเลยทีเดียว  ชอบเอาตัวอะไรแปลกๆ มาให้มึนๆ กัน

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #24 on: March 20, 2009, 11:11:11 PM »

เจอเข้าไป เป็นไงวังวนคน มืนเลยทีเดียว  ชอบเอาตัวอะไรแปลกๆ มาให้มึนๆ กัน
ตอนนั้นเล่นแม่ชี ชนะรอบ นึง ออลทีเก็บเด๊ค

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #25 on: March 20, 2009, 11:16:12 PM »

อาจเพิ่มThree Head Griffinไป-mpค่าใช้สกิลก็ดีนะครับ
ปล.น่าเล่นมากมาย     

mr.Tu
Member

« Reply #26 on: March 20, 2009, 11:18:03 PM »

อาจเพิ่มThree Head Griffinไป-mpค่าใช้สกิลก็ดีนะครับ
ปล.น่าเล่นมากมาย     

ใส่ไว้ใน List Deck อยู่แว้วครับผม 
แต่ตอนเล่นไม่เคยใส่เลยนะ  เพราะหาซื้อไม่ได้ถ้ามีจะเป็นอะไรที่ไหลลื่น หัวแตกจริงๆ
(ตอนนี้หาซื้อได้และ  เฮ้อ ซักที)

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #27 on: March 21, 2009, 01:08:46 AM »

โทษทีครับ  ผมเบลอเอง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: