Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:50:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คำถามๆๆ(เกี่ยวกับ AOM มืด)  (Read 1516 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: March 15, 2009, 04:25:56 AM »

Gitarriel, the Angel of Music   ขอเรียกสั้นๆว่า AOMมืด นะครับ
text ของ AOM มืด ซีล 1 ใบติด poison เคิร์ส 3 เทิร์น (mp2) ( " ผล " ของ skill ไม่สามารถถูกยกเลิกได้)

และจาก
text ของแกรนครอสมัน  ยกเลิก " skill " และ ability ของธาตุมืด และ อีวิล

ถามว่า1. AOMมืดจะสามารถ สกิลใส่ แกรนเดอครอส ได้ไหมครับ เพราะอะไรครับ

2. คำว่า skill ไม่สามารถถูกยกเลิกได้ของAOMมืด      ability นี้ส่งผลกับ poison เคิส หรือ กับสกิลครับ
        3.  Ordonus,the Spear of Order สามารถ รักษา เคิร์ส  ที่เกิดจาก AOMมืดได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
------------------
นอกเรื่องเล็กน้อย
It's no Joke!! สามารถย้าย  Fidelis Et Verax  มาได้รึปล่าวครับ
« Last Edit: March 15, 2009, 04:33:20 AM by sozied » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: March 15, 2009, 05:40:02 PM »

1. ได้ครับ อันแรกไม่ได้ป้องกันเป็นเป้าได้อยู่แล้ว และโดนไปยกเลิกไม่ได้ด้วยเพราะระบุชัดว่าผล skill ยกเลิกไม่ได้

2. ผลที่เกิดขึ้นจาก skill ครับ คือ poison curse ด้วย

3. ไม่ได้ครับ

ย้ายได้ครับ

ZusS
Member

« Reply #2 on: March 16, 2009, 12:06:41 AM »

ขอบคุณครับ
งั้นต่อไป

1. ถ้าฝ่ายตรงข้าม ใส่สกิล หรือ มิสติก ที่ทำให้ AOMมืดเรา ยกเลิก หรือ สูญเสีย อบิลิตี้ ตอนเรากำลังใช้สกิลนั้น พอเราใช้เสร็จฝ่ายตรงข้ามจะสามารถรักษา เคิส ได้ไหมครับ
2. จากข้อ 1 ถ้าเปลี่ยนเปนหลังใส่ เคิส ฝั่งเขาไปแล้ว เขาค่อยมาใช้ แบบนี้เขาจะสามารถรักษาได้ไหมครับ
3. จากข้อ 1 ถ้าสมมติ ว่าผมกำลัง สกิลใส่ แกรนเดอครอส แล้วฝ่ายตรงข้าม ใช้ซินแสงยิงใส่AOMมืดผม ผมจะยังสามารถใช้สกิล เคิส ใส่ แกรนเดอครอส ที่ยกเลิกเคิส อยู่ได้ไหมครับ
-----------------------------------
นอกเรื่องเล็กน้อย
- AOMดิน นั้น พอโดน ทำให้ สูญเสีย หรือ ยกเลิก อบิลิตี้แล้ว จะโดนตายจากการต่อสู้ไหมครับ
« Last Edit: March 16, 2009, 01:44:35 AM by sozied » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: March 16, 2009, 02:51:28 AM »

1. ต้องสูญเสีย ability ที่ Gittariel หรือยเลิก Ability ที่ Seal ที่โดน Poison นะครับ
แล้วจะรักษาได้ครับ แต่ยังยกเลิกไม่ได้ เพราะในวงเล็บเป็นส่วนขยาย skill ไม่ใช่ ability ครับ

2. เหมือนข้อแรกครับ

3. ได้ครับ

ในวงเล็บคือยกเลิกไม่ได้นะครับ เป้นส่วนขยาย skill ส่วนที่รักษาไม่ได้นั้นเป็น ability แยกกันนะครับ

ตายครับ แต่ตัว Bratschel ยกเลิก mystic card และ ability ของ seal นะครับ อย่าลืมละ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: