Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:26:12 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องเด็ค  (Read 2731 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Kyrie Elesion
Member

« on: March 14, 2009, 01:11:07 AM »

เด็ค starter merman มันอันไหนหรอครับช่วยบอกผมหน่อยอยากได้

kantkung
Member

« Reply #1 on: March 14, 2009, 01:15:56 AM »

มันเปงของเก่า เมื่อนานมาแล้วครับ

หาไม่ได้แล้วหละมั้ง

ฝากถามหน่อยนะคร้าบ

พรุ่งนี้งานออนทัวร์สะพานเหล็กวันสุดท้ายมีสอนเล่นมั้ยครับ กะมีแจกเด๊คสอนเล่นมั้ยครับ

แฟนอยากเล่น แต่ไม่มีการ์ดจะจัดเด๊คให้    + การ์ดที่ใช้เล่นสอนยาก แฟนเข้าใจมะหมด

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: March 14, 2009, 01:23:15 AM »

มันเปงของเก่า เมื่อนานมาแล้วครับ

หาไม่ได้แล้วหละมั้ง

ฝากถามหน่อยนะคร้าบ

พรุ่งนี้งานออนทัวร์สะพานเหล็กวันสุดท้ายมีสอนเล่นมั้ยครับ กะมีแจกเด๊คสอนเล่นมั้ยครับ

แฟนอยากเล่น แต่ไม่มีการ์ดจะจัดเด๊คให้    + การ์ดที่ใช้เล่นสอนยาก แฟนเข้าใจมะหมด

ผมแนะนำว่า  อย่าให้แฟนมาติดการ์ดแบบเราเลย เดียวนายจะเสียเงินเยอะนะ
ถ้าแฟนอยากจัดเด็คแข่ง  ทีนี้งานเข้าเลย Mystic เทพแพงเอาการเลยทีเดียวนะ  อิอิอิ   
----------------------------------------

จัดเด็ค Unicon ที่เป็น Starter ให้สิครับ อันนั้นเล่นง่ายพอสมควรเลยนะ

kantkung
Member

« Reply #3 on: March 14, 2009, 01:39:10 AM »

มันแพงครับ 5 5 5

ไม่เปงไรครับ เอาไว้แข่งเวลาแจกการ์ดปั๊มทอง หึหึ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: March 14, 2009, 01:47:20 AM »

เด็ค starter merman มันอันไหนหรอครับช่วยบอกผมหน่อยอยากได้

Starter Aquarius ครับ เดี๋ยวนี้ก็อย่างที่ Reply บนๆบอกแหละครับว่ามันไม่มีวางจำหน่ายแล้ว
จะมีก็แต่ขายแยกเป็นใบๆที่ผมเห็นน่ะนะ                   

---------------------------------------------------

แฟนบอกไม่ฟอยล์หมดเราเลิกกัน !!!

( อันนี้ล้อเล่นนะครับ =  =)

kantkung
Member

« Reply #5 on: March 14, 2009, 02:10:46 AM »

5 5 5

= = ไม่ชนะ ไม่ต้องจับมือ !!!

เอ๊ยไม่ช่ายละ

วันนี้ แพ้เด๊คUnicorn แฟนมานั่งบ่น เค้าเกลียดยูนิคอน

เมื่อวานแพ้ Dancer แฟนก้อบ่น เค้าเกลียดแดนเซอร์   

แง๊ ตกลงมีสอนเล่นมะคร้าบ

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #6 on: March 14, 2009, 02:13:50 AM »

5 5 5

= = ไม่ชนะ ไม่ต้องจับมือ !!!

เอ๊ยไม่ช่ายละ

วันนี้ แพ้เด๊คUnicorn แฟนมานั่งบ่น เค้าเกลียดยูนิคอน

เมื่อวานแพ้ Dancer แฟนก้อบ่น เค้าเกลียดแดนเซอร์   

แง๊ ตกลงมีสอนเล่นมะคร้าบ
ลองอ่านที่สอน Vicky+Angie ยังครับเข้าใจง่ายดีนะครับ
Dancer คงยากไปมั้งครับออกแนวคอนโทรลคงยากไปแหละครับ

kantkung
Member

« Reply #7 on: March 14, 2009, 02:16:02 AM »

เปล่าครับ - - แฟนบ่นเพราะผมแพ้    

เล่มน้านผมแจกน้องไปหมดแล้วแหละ

ไปนั่งคุยกะCMเบียร์ ก้อม่าหยิบออกมา (น่าจะมีแหละ แต่คงลืม)

พรุ่งนี้สอบPat อดไปเอาวาคิวเร่เลย ให้แฟนไปเอาแทนได้มะครับ   

Member

« Reply #8 on: March 14, 2009, 02:20:36 AM »

เปล่าครับ - - แฟนบ่นเพราะผมแพ้    

เล่มน้านผมแจกน้องไปหมดแล้วแหละ

ไปนั่งคุยกะCMเบียร์ ก้อม่าหยิบออกมา (น่าจะมีแหละ แต่คงลืม)

พรุ่งนี้สอบPat อดไปเอาวาคิวเร่เลย ให้แฟนไปเอาแทนได้มะครับ   
พรุ่งนี้ผมก้ไม่ว่างครับต้องไปสมัครสอบ 
อยากไปแทบขาดใจแต่ไปไม่ได้ 

ohm13
Member

Email
« Reply #9 on: March 14, 2009, 02:21:09 AM »

ไอ้หมอนี่ทำกระทู้ออกทะเลสินะ

เมอแมนเป็นprecon Aquarius ครับ แต่คงหาไม่ได้แล้วละ

แต่เด็คเมอแมนปัจจุบัน แทบจะไม่ต้องพึ่งการ์ดจากพรีคอนแล้วนะครับ ส่วนมากเป็นการ์ดค่อนข้างใหม่ และราคาไม่าสูงมาก แต่ที่หายากคงเป็นโพเซดอน

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #10 on: March 14, 2009, 02:21:49 AM »

กระทู้กำลังจะมองไม่เห็นฝั่ง (เริ่มออกทะเลละครับ)

แต่ถ้าอยากได้จริงๆต้องซื้อจะผู้เล่นคนอื่นเอาล่ะครับ

ปล.จริงๆ Seal ใน Precon ไม่มีผมต่อ Deck Merman เท่าไหร่หรอกครับ

Kyrie Elesion
Member

« Reply #11 on: March 14, 2009, 02:26:16 AM »

ขอบคุณครับ ผมก็คิดอยู่นานทำไมมันหายากจังเลย

Member

« Reply #12 on: March 14, 2009, 02:26:34 AM »

ในพรีคอนเก่ามันเป็นเน้นพวก Mermage ครับ
พวก
Rowena
Rita
Marman Ranger
ถ้าจำไม่ผิดนะ  
ไม่ช่วย Merman ครับ แต่มาช่วย Mermage Mermaid  

Black Magician
Member

Email
« Reply #13 on: March 14, 2009, 01:08:04 PM »

แฟนบอกไม่ฟอยล์หมดเราเลิกกัน !!!

( อันนี้ล้อเล่นนะครับ =  =)

แฟนที่ไหนมันจะโหดขนาดน้านนนน

เราก็เล่นชาร์ล แฟนเล่นเวโร หวาน ><

Pages: [1]
  Print  

Jump to: