Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:21:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The song of st.cecilia by Deliverband  (Read 6404 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
ressless
Member

« on: March 13, 2009, 07:28:47 PM »

David, Deliver Band Conductor 2
Shiriel, The Angel of Deliver Band 2
Alice, Deliver Band Postulant 3
Mandy, Deliver Band Witch 2
Kyler, Deliver Band Archer 2
Sandra, Deliver Band Dancer 2
Dinah, Deliver Band Bandit 2
tree top tango 1
werecat bandit 2
High Priestess of St. Cecilia Church 2
plane shift 2
Br. Gregory, the Little Deacon 1

เหลือที่ อีก 2 ใบ ใส่อะไรดีไม่รู้คิดไม่ออกครับ

ลองเอามาใส่ดูไม่รู้เข้ากันมั้ย เหลือที่อีก 2 ด้วยครับ ไม่รู้ใส่อะไรดี รู้สึกง่า แสง กับ น้ำมันน้อยๆ เอามารองคอมไม่ค่อยพอ (รึป่าว)
« Last Edit: March 19, 2009, 11:24:49 PM by ressless » Logged

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #1 on: March 13, 2009, 09:17:49 PM »

ตอนนี้ deliver band โดน ลิสเยอะเหมือนกัน ถ้าหากจะจัดเด้ค นี่พอจะสู้ชาวบ้านเขาได้ไหมอ่ะ แล้วแนวทางเล่นมันจะเปลี่ยนไปจากเก่าอ่ะป่าวครับ แบบใส่พวกตัวไหนไปเสริมพวกที่โดนลิส

Dinah, Deliver Band Bandit
Aella, Deliver Band Paladin

2 ตัวนี้ พอมีวิธีเรียก มิสติก เสริม พวก ดาบพาลาดิน มีโจร เร็วๆมั้ยอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ กะจะจัดทั้งๆโดนลิสนี่ล่ะ

มีดโจร  = Werecat Bandit

ดาบพาลาดิน = Templar Paladin

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #2 on: March 13, 2009, 09:38:21 PM »

ผมว่านะมันเก่งมากเลยอ่ะแต่ละตัวถ้าจะเล่นก้เล่นได้นะแต่มันจะได้ไม่ครบทุกตัว
Raisa
Esceltea
2 ตัวนี้จะไม่ได้ใช้อ่ะครับ
ส่วนถ้าลองจัดดีๆก้ใช้ได้นะแต่ผมไม่แนะนำนะครับเพราะว่ามันใช้ได้ไม่เต็มที่
ถ้าจะไปสู้กะพวกแกรนได้ก้ยากมากเลยครับ 

ressless
Member

« Reply #3 on: March 13, 2009, 09:49:45 PM »

คิดว่าจะใส่ตัว หลักๆ ไป อาทิ

david  shiriel   alice  dinah  kyler  sandra simone   

อ่าครับ แต่มันโดนลิสมากหน่อยเลย ต้องหา seal บางใบเพิ่มมา ควรเพิ่มใบไหนดีง่ะ

Member

« Reply #4 on: March 13, 2009, 11:59:36 PM »

คิดว่าจะใส่ตัว หลักๆ ไป อาทิ

david  shiriel   alice  dinah  kyler  sandra simone   

อ่าครับ แต่มันโดนลิสมากหน่อยเลย ต้องหา seal บางใบเพิ่มมา ควรเพิ่มใบไหนดีง่ะ
จะใช้ตัวไหนเป็นตัวหลักล่ะครับ ถ้าเอา Shiriel ก้เน้น All ไปแนว Divine
ถ้า Dinah เน้นตบก้แนว Hi5ครับ หรือ Bandit
ส่วนถ้าเน้น Kyler ไปแนว Archer หรือ Sigmund ครับส่วนมากพวกนี้
มันกระจายตามเด็คอื่นๆล่ะครับถ้าจะเอาครบมารวมกันเกมมันจะช้าครับ
ไม่ทันพวกหาพวกเร็วครับ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: March 14, 2009, 12:01:25 AM »

ขอดู List หน่อยจะได้รึเปล่าครับ จะได้รู้ว่ามีปัญหาตรงไหน

ressless
Member

« Reply #6 on: March 14, 2009, 12:43:57 AM »

David, Deliver Band Conductor 2
Shiriel, The Angel of Deliver Band 2
Alice, Deliver Band Postulant 3
Sandra, Deliver Band Dancer 4
Aella, Deliver Band Paladin 1 (ใส่มาเพราะหากเรียกดาบได้มันจะเก่งเวอร์ดี แต่ยังไม่รู้จะเรียกดาบไงเลย ><")
Nazae, the Great Oracle 2
bakery girl 2

ลิสก็ประมารนี้อ่าน่ะ อยากใส่ duo ตำนาน มาเร่งจั่วๆหน่อย

Green day
Member

« Reply #7 on: March 14, 2009, 12:48:03 AM »

Templar paladin คับ

ressless
Member

« Reply #8 on: March 14, 2009, 12:50:42 AM »

ไอนี่คงไม่ใส่ไป หรอกครับ ก็คิดอยู่เหมือนกัน ว่า สงสัยมันคงมีตัวเดียว แต่มันไม่คุ้มซะเลย หากเอา seal ร่าย 4 lv 3 มา แล้วใช้ประโยชน์ได้แค่ครั้งเดียว

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #9 on: March 14, 2009, 12:51:44 AM »

Sandra เยอะขนาดนั้นคงต้องใส่ Maiden ไปเลยแล้วมั้งครับนั่น = =

ไม่ใช่ละ

จริงๆผมว่าใส่ Escaltea กับ Slingshot Mole ไปก็น่าเล่นนะ

ผมก็ว่าเล่นได้อยู่แหละ                

Member

Email
« Reply #10 on: March 14, 2009, 12:52:58 AM »

ถ้าจะเอาเร็วจริงๆนะครับ

- สำหรับมีดโจร ต้องใช้ Br.Gregory ไม่ก็ Sigmund 3rd เด็กครับ แล้วร่าย Dinah รสส้มมา Steal ไปแปะตัวเอง ถ้สจะเล่น Dinah จริง ไปเล่นสาย [Bandit] ดีกว่าครับ แต่ถ้าต้องการจริงๆ Werecat Bandit ก็พอช่วยได้ครับ

- ส่วนดาบพาลาดิน Templar Paladin เท่านครับจึงจะแปะที่ Aella ได้โดยตรง ตัวนี้ก็เช่นกัน ไปเล่นสาย N[Paladin] โดยตรงจะเก่งกว่าครับ

Green day
Member

« Reply #11 on: March 14, 2009, 12:59:03 AM »

ไอนี่คงไม่ใส่ไป หรอกครับ ก็คิดอยู่เหมือนกัน ว่า สงสัยมันคงมีตัวเดียว แต่มันไม่คุ้มซะเลย หากเอา seal ร่าย 4 lv 3 มา แล้วใช้ประโยชน์ได้แค่ครั้งเดียว

มันทำให้คุณยืนเทินแรกได้นะ ลง Templar paladin มาหา Legitimacy ที่ Df line ครับ Df 12 ยกเลิกมิสฝ่ายตรงข้าม

ยืนเทินแรก สบายๆ

หรือไม่ก็ ลงมา หามีดโจร แปะ Templar แล้วเอา Dinah ลงมา Steal แปะ

แต่ แปลกๆดีนะ - -*

ressless
Member

« Reply #12 on: March 14, 2009, 01:00:02 AM »

ถ้าจะเอาเร็วจริงๆนะครับ

- สำหรับมีดโจร ต้องใช้ Br.Gregory ไม่ก็ Sigmund 3rd เด็กครับ แล้วร่าย Dinah รสส้มมา Steal ไปแปะตัวเอง ถ้สจะเล่น Dinah จริง ไปเล่นสาย [Bandit] ดีกว่าครับ แต่ถ้าต้องการจริงๆ Werecat Bandit ก็พอช่วยได้ครับ

- ส่วนดาบพาลาดิน Templar Paladin เท่านครับจึงจะแปะที่ Aella ได้โดยตรง ตัวนี้ก็เช่นกัน ไปเล่นสาย N[Paladin] โดยตรงจะเก่งกว่าครับ

หาก จะเล่น สาย deliver band ยังควรใส่อยู่อีกมั้ยอ่ะครับ

Sandra เยอะขนาดนั้นคงต้องใส่ Maiden ไปเลยแล้วมั้งครับนั่น = =

ไม่ใช่ละ

จริงๆผมว่าใส่ Escaltea กับ Slingshot Mole ไปก็น่าเล่นนะ

ผมก็ว่าเล่นได้อยู่แหละ                

คือ กะจะเอา sandra มาใช้ให้มันคุ้มที่สุดอะครับ นอกจากเอามาร่าย Deliver band ฟรีแล้วกะ เอามาใช้กับ นาซาอีก เรียง 3 แล้วเราจั่ว 2 จากนั้น dance เอา มิสอีกใบที่มีร่าย 2 ขึ้นมือ ไม่ต้องเอา bakery จ่าย 1 ก็ดีไปอีกแบบ (มั้ง)

Member

Email
« Reply #13 on: March 14, 2009, 01:02:16 AM »

ใส่ไปฮาก็ได้ครับ ส่วนเรื่อง Nazae อย่าครับ Shiriel เราทำได้อยู่แล้ว ซึ่งหมายความว่าเราจะเห็นการ์ด 3 ใบ และได่ร่าย 1 ใบ ที่สำคัญจำไว้แล้ว Bakery ลากขึ้นมือให้หมด

ปล.Combo Templar Paladin จริงๆก็น่าสนใจอยู่นะครับ

Member

« Reply #14 on: March 14, 2009, 01:06:50 AM »

ผมว่าถ้าเล่นเป็นแนวๆไปเลยเก่งกว่ามากครับ
แต่ถ้าเล่นแนวชอบขำๆก้ไม่เป็นไรครับ 

ZusS
Member

« Reply #15 on: March 14, 2009, 01:23:28 AM »

Sandra, Deliver Band Dancer 4
Aella, Deliver Band Paladin 1 (ใส่มาเพราะหากเรียกดาบได้มันจะเก่งเวอร์ดี แต่ยังไม่รู้จะเรียกดาบไงเลย ><")
Nazae, the Great Oracle 2
bakery girl 2

ลิสก็ประมารนี้อ่าน่ะ อยากใส่ duo ตำนาน มาเร่งจั่วๆหน่อย
เอา อลิสใส่ 2  แล้วเพิ่ม นักบวชหญิงไปสักใบสิ
แทกโก้อยากใส่ก็ 2 ใบเรย แจ่มมาก
sandra มันเยอะไปนะ
จัดรอ แอกโซดัส 2 สินะ 

Member

Email
« Reply #16 on: March 14, 2009, 01:25:18 AM »

ยืนยันคำเดิมครับ เอา Nazae ออกไปเลย ไปเพิ่มตัวตบ+All จะเล่นง่ายกว่ามากเลยครับ

ZusS
Member

« Reply #17 on: March 14, 2009, 01:28:01 AM »

ยืนยันคำเดิมครับ เอา Nazae ออกไปเลย ไปเพิ่มตัวตบ+All จะเล่นง่ายกว่ามากเลยครับ

เหนด้วยยยยยยยยยยยย นาซาอีโอกาสขึ้นคู่กันก็ยากสะด้วย มันโดนลิส
ใส่ gene ไปช่วยเล่น กะไดน่า +เร่งจัวก็ดีนะครับ

ressless
Member

« Reply #18 on: March 14, 2009, 01:57:57 AM »

อาทิเช่น พวกไหนบ้างอ่ะครับ

ตอนนี้ งงๆ อยู่กะว่า tempar จะใส่จริงๆ น่ะหรือ *0*

นาซอีก เอาออกนะก้ดีเหมือนกัน แอบเอา ชิริเอล จำ แลวเอา แซนดรา แดซ ต่อ -.-

แซนดราใส่ ซัก 3 ดีมั้ย

ปล. gene ก็น่า เอามาใช้ประโชยน์ได้พอควร
« Last Edit: March 14, 2009, 02:01:59 AM by ressless » Logged

Member

« Reply #19 on: March 14, 2009, 02:04:15 AM »

ตอนนี้ งงๆ อยู่กะว่า tempar จะใส่จริงๆ น่ะหรือ *0*

นาซอีก เอาออกนะก้ดีเหมือนกัน แอบเอา ชิริเอล จำ แลวเอา แซนดรา แดซ ต่อ -.-

ปล. gene ก็น่า เอามาใช้ประโชยน์ได้พอควร
ใส่ Gene แล้วใส่ Werecat สรุป Bandit ไปเลย 

ressless
Member

« Reply #20 on: March 14, 2009, 02:08:57 AM »

ใส่ Gene แล้วใส่ Werecat สรุป Bandit ไปเลย 

กะเอา เวอร์แคท มาโฉบมีโจร กับ แอบเนียน โฉบมิสเขา แล้วอยู่ๆกลายมาเป็น bandit เฉยเลย 

ป๋มจะเล่น deliverband ครับ 

Member

« Reply #21 on: March 14, 2009, 02:10:55 AM »

กะเอา เวอร์แคท มาโฉบมีโจร กับ แอบเนียน โฉบมิสเขา แล้วอยู่ๆกลายมาเป็น bandit เฉยเลย 

ป๋มจะเล่น deliverband ครับ 
ก้ Werecat มา Steal ที่เราอยากให้ขึ้นแล้ว Gene เอาขึ้นมือหาของหรือเกน Mp ครับไม่จำเป็นต้องมีดโจร
หรอกครับมีเยอะแยะ

ressless
Member

« Reply #22 on: March 14, 2009, 02:59:45 AM »

ลองคิดใหม่ดู เอาพวกโจรออกให้หมดแล้ว ใส่แนว ซิกมันไปเลยจะรุ่งมั้ยอ่า .. อย่างน้อยก็มี knight ลม 6 ตัวไม่รวมซิกใหญ่

ตอนนี้โม ใหม่แล้วน่ะครับ...

ZusS
Member

« Reply #23 on: March 14, 2009, 11:33:47 PM »

เบเกอรี่อย่าใส่เรย ใบเดียวเองไม่ขึ้นหรอก มันไม่ค่อยได้ใช้ด้วย

ressless
Member

« Reply #24 on: March 19, 2009, 11:21:56 PM »

ลอง จัดใหม่ดูแล้วครับ ยังไง แนะนำหน่อย 

ZusS
Member

« Reply #25 on: March 20, 2009, 12:26:40 AM »

เพิ่ม นวญ ไปจิถ้าไม่รุจะใส่ไร
ทรีทอป ใส่ 2 ไปเรย ใส่1มันแปลกๆ+ไม่ค่อยขึ้น หรือไม่ก็ไม่ต้องไปใส่เรย

ressless
Member

« Reply #26 on: March 20, 2009, 12:30:10 AM »

เพิ่ม นวญ ไปจิถ้าไม่รุจะใส่ไร
ทรีทอป ใส่ 2 ไปเรย ใส่1มันแปลกๆ+ไม่ค่อยขึ้น หรือไม่ก็ไม่ต้องไปใส่เรย

จะเอา ตัวให้ พวก ตัว all มาคอมอ่ะ ดูๆมันน้อยๆไป แต่เอามาแล้วต้องมีประโยชน์อื่นด้วย

ZusS
Member

« Reply #27 on: March 20, 2009, 01:27:47 AM »

ใส่ Gene เรย เปนธาตุน้ำ แม่ชี เราก็ใช้คอมออลได้ด้วย แถมเล่นกะไดน่าได้อีก

ressless
Member

« Reply #28 on: March 20, 2009, 01:52:56 AM »

ใส่ Gene เรย เปนธาตุน้ำ แม่ชี เราก็ใช้คอมออลได้ด้วย แถมเล่นกะไดน่าได้อีก

gene 80
ธนู 150+ 

MN-ME
Member

« Reply #29 on: March 20, 2009, 07:26:16 PM »

ใส่ Mermage of Aquarius ไปอีกสักตัวไหมครับ

แม่ชีเสิดได้ เวลาคับขัน 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: