Summoner Master Forum
October 07, 2024, 05:29:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ++Deck:Dragogriff D1&DR++  (Read 1733 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
wander
Member

Email
« on: March 13, 2009, 03:15:32 PM »

++seal 26 ea++

Donfalma, the Death Wing Dragogriff X 3 พระเอกของเดคนี้เลยครับ มีหน้าที่เดียวคือตี!!

Llapseno, the Dragogriff X 4 ตัวเซิสกริฟมืดจากกอง ในกรณีที่มันไม่ขึ้น หรืออาจจะเรียกมาเพื่อช่วยเสริมทัพ

Firat, the Littel Dragoon X 4 ตัวนี้มีความสำคัญไม่น้อยหน้าใคร คอยไว้ทำคอมโบกับกริฟมืด

Dark Pit Rat, the Little Dragoon X 4 ไว้เป็น ตัวตายเเทนกริฟมืดครับ แถมยังขึดเข้ามาในสนามได้อีกด้วย

Saber Horn Hound X 4 เเน่นอนครับ ตัว+Atให้เดคบรีส เพิ่มพลังให้เกือบจะเเทบทุกตัวเลยทีเดียว

Lao Shu, the Rat X 2 เรียกพวกหนูครับ เเทบเป็นไปไม่ได้เลยที่ว่าจะลงกริฟมืดเเล้วลงใบอื่นโดยไม่มีเจ้าหนูไฟ

Gou, the Dog X 2 กับข้ามไลน์ครับ ตอนหลังๆ ก็ไล่ตีเขาได้เหมือนกัน (ป่านนั้นatอย่างต่ำก็เยอะพอควร)

Felasia Tamer X 2 ตัวชุบมังกร และบรีส ในกรณีที่เจ้าหนูไฟมันตาย หรือจะเอาไว้ชุบตัวอื่นๆก็ได้

Teltaluwe, the Great Dragogriff  X 2 ตัวยืนครับ ไว้เป็นลูกเล่นของเดคนี้

Mystic card

สามัญปกติ+มังกรเข้าไปบ้างเล็กน้อย

วิธีตั้ง

1.ลงกริฟมืดไป+หนูไฟตาม หรือจะลงอะไรก่อนก็ได้ครับ เเล้วก็ร่ายซีลอื่นๆตามลงไป เเล้วมันจะบวกatให้กับกริฟมืด

2.ถ้ากริฟมืดไม่ขึ้นมือ ก็ให้เจ้าLlapseno เซิสมันเข้ามาเลยครับ เเล้วก็ทำคอมโบกับหนูไฟในข้างต้น

3.ถ้าหนูไฟไม่ขึ้นจริงๆ ก็พยายาม อย่าลงกริฟมืดครับ ให้ลงตัวอื่นๆไปยันไว้ก่อน

วิธีทำเกม

1.กริฟมืดนี่ละครับ ตบไปเลย

2.ให้เขาตบมาเเทน โดยอบิลิตี้ของกริฟมืด ถ้าเขาตีมาเขาต้องดิสมิสติกการ์ดครับ ฉนั้น เราก็ค่อนข้างได้เปรียบ

ข้อดี

-บ้าพลังครับ (ก็เดคบรีสนี่นะ )

-คอมโบติดง่าย เหมาะสำหรับมือใหม่ด้วยครับ เล่นง่ายดี

ข้อเสีย

-เยอะเเยะมากมาย ตามประสาเดคบรีสครับ

-แพ้ออล เคริส คอนโทรล และอื่นๆอีกมากมาย

ปล.เดคนี้เป็นเดคที่ผม มีไว้เป็นเดคสำรองนะครับ เอาไว้เล่นหนุกๆ เอาไปสู้กับพวกเมต้าอะไรทำนองนี้ยากครับ

ปล.2สุดท้ายนี้ก็วิจารณ์เด็ค ติชมหรือเสนอแนะ กันได้นะครับ ผมพึ่งหัดเล่น ยังไงมีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยครับ

« Last Edit: March 15, 2009, 03:54:03 PM by wander » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #1 on: March 13, 2009, 03:22:30 PM »

น่าจะใส่ Teltaluwe, the Great Dragogriff ไปปด้วยก็ดีครับ

ผมว่าเข้า Concept Deck ดีนะครับ กดที่รูปไปดู Text ได้เลยนะครับ
« Last Edit: March 13, 2009, 03:49:32 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

wander
Member

Email
« Reply #2 on: March 13, 2009, 04:18:17 PM »

ก็ดีครับ ว่าเเต่ จะเอาใบไหนออกละนิ

ปล. ถ้าได้จริงๆ โหดมากเลยครับ กริฟมืดDR Death Cause นิ่มๆเลย

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #3 on: March 13, 2009, 04:30:09 PM »

ลด Saber Horn Hound 2 ใบ ก็ได้ครับ พอใช้แทนกันได้

wander
Member

Email
« Reply #4 on: March 13, 2009, 04:48:07 PM »

ผมว่าจับยัดดื้อๆเลยเนี่ยละครับ ใส่เพิ่มไป1ใบ เป็นลูกเล่นหนุกๆ เพราะเดคบีรสยังไงก็บ้าพลังอยุ่เเล้วครับ

เน้นร่ายเยอะๆ

ปล.เดคนี้กริฟมืดทำatได้สูงสุดอยู่ประมาณAt 30ต้นๆเลย

เสนอเเนะ ติชมได้ครับ
« Last Edit: March 13, 2009, 04:57:23 PM by wander » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: