Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:17:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ขอถามครับเจออย่างงี้จะทำอย่างไร  (Read 10359 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ressless
Member

« Reply #30 on: March 14, 2009, 12:47:45 AM »

อ้า มาวินลม พี่เขาเอาไปแข่งทัวร์ด้วย ดูอยู่ ใส่ ชาล ตัวใหม่ไปยืน เนียน ดีรอตัวจริงขึ้นแล้วทำเกม โหด

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ยูนิคอน ผมก็มีเพื่อนที่เล่นอยู่เหมือนกัน มันเร็วมากๆ ไปหน่อย แต่หาก silk fer ไม่ขึ้น(ค่อนข้างซวย) ก้ทำเกมลำบากมากครับ

แนะนำให้ ยื้อๆ ไว้เพราะเขาเกมเร็ว ยื้อแล้วรอ จังหวะ จ่าย 2 ห้ามร่าย แล้วก้ all

ไม่ก็ต้อง บินแล้วล่ะ เอา silk fer กับ amena ให้ตายๆ ไปก่อน

mr.Tu
Member

« Reply #31 on: March 14, 2009, 12:59:13 AM »

ทุกวันนี้เจอแปลกๆ เยอะ 

-ไปเจอน้องคนนึงสะพานเหล็ก เล่นอยู่เด็คเดียวเป็น Beast และก็เก่งด้วย

-ไปเจอจัดจ์ตระเวน เค้าเอาเด็คหนูตบตี ไม่มีใครจัดกันแปลกตามากมาย

-และสุดท้ายไปเจอกับ คุณเจด เอาเด็คแมชชีนอะไรก็ไม่รู้มาให้เปิดหู
เปิดตาอีก  เป็นอะไรที่ ทำเอาผมเซอร์ไพส์ จริงๆ 

ผมว่าถ้าคิดกันดีๆ จัดดีๆ ให้เสถียร์ก็สามารถเอาการ์ดธรรมดาๆมาทำให้
ดีได้นะครับ   มันยังมีอะไรให้เล่นอีกเยอะนะครับถึงแม้ว่าช่วงนี้จะ
ซบเซา ลงไปบ้างสำหรับ SMN ในช่วงนี้  ยังไงก็พยายามเข้านะ

สำหรับใครที่ติดโควต้ากันไปแล้วขอให้สู้ๆ นะ อย่าลืมถ่ายวีดีโอคู่ชิง
มาให้ดูกันด้วยนะ

MN-ME
Member

« Reply #32 on: March 14, 2009, 01:20:38 AM »

มันก็เป็นเรื่องปกติน้า

จะชนะหรือแพ้น่ะ 

Alexzandra
Member

Email
« Reply #33 on: March 14, 2009, 02:41:20 AM »

เจ้าของกระทู้ใช่น้องที่ชื่อ link ที่เล่นdeck reraph Ronen Gregory ป่าวคับ

ไม่ใช่ครับ ที่จริงวันนี้ผมได้ฟังจากพี่ที่เล่น ม้า เขาเล่าให้ฟังที่เขาเล่นกับ linkมาครับ คือเล่าเสมือนอยู่ในเหตุการณ์

อาจทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัย

ผมเองก็เล่นเซราฟ แต่เล่นแนวดีวายครับ แต่ชนกะม้านี่ตายอนาถ ::010::ถ้าการ์ดแก้ไม่ขึ้นมือนะ

นั่นพี่ตัม มทส.อ่ะป่าวครับ

วันนี้ที่สะพานเหล็กมีเก็บโควต้าครับ
มาวินลม+พวกเน้นออล ลม+กาเบรียลสู้กับ Unicon ครับ
Unicon แพ้ไปครับ(ของไม่ขึ้น)
เจอ Evening Folk Dance Fairy คอม At 9 กระตุก Silk Fur Unicon มาตบครับเพิ่งเคยเห็น
ปิดเกมส์เขาใช้ Demon Blood มูฟ Unicon ตัวใหม่อ่ะครับเวล 3
หมดเลย Shrine 15 ต่อ 0 

แสดงว่าใช่แล้วละน้องที่เล่น มาวิน ลม ใส่เดม่อนบลอด ใช่เลย
คนผมยาวๆ ทองๆ แน่นอน  เคยคิดจะจัดเหมือนกันมาวิน  แต่ไม่แรงเท่าน้องเค้าจัดเลย
นับถือมากๆ ผมชอบนะไม่ตามกระแสเมต้าเนี๊ยะ  เป็นอะไรที่สุดยอดและ
มันคือเด็คของเราจริงๆ  ใครที่คิดเด็คเองได้นี่ และเป็นแนวคนแรกนี่ผมนับถือเลย
"ยอดคน"  รับคำว่า  เมพ  ไปเลย
------------------------------

ตอนนี้คงจะเห็นได้ว่าไม่มีเด็คไหนที่แก้ทางไม่ได้  มันมี "วิถี"  ทางของมัน 
(ผมขอใช้คำว่าวิถีเลย ไม่ใช่วิธี)  มันอยู่ที่จากโม  จัด ให้ Seal & Mystic
ลงตัว บวกกับเล่นบ่อย  ผมว่าเด็ค Common ก็สู้เทพๆ ได้ครับถ้าจัดดีๆ นะ

อืม ยังมีเด็คที่เหมือนกันแบบนี้อีกหรือเนี่ย เวอร์ชั่นที่ผมเจอ ใส่เดม่อน จอยฟูล นาโอมิ เกเบรียน แนวลาก จั่วๆ

แล้วโกรทมาวินใหญ่ จากนั้นก็เปิดกองถล่มถล่าย

เข้าเทิร์นใหม่คอม ออล ลาก มิสติกเรจิน่ามาแปะ  ตูม

อยากบอกเฉยๆ เด็คที่เทพที่สุดของผมคือแดนซ์เซอร์ ตั้งแต่โมใหม่ยังไม่เคยแพ้ใครเลย(เพราะเล่นแต่กะแถวบ้าน ฮา)

เรียกพวกอลังการเหมือนกันและสร้างความน่าเบื่อให้กับคนเล่นด้วยเป็นอย่างยิ่งเพราะเหมือนเล่นคนเดียว ขนาดผมยัง

ไม่ค่อยอยากเอามันออกมาเล่นเท่าไหร่เลย กลัวไม่มีคนเล่นด้วย

อืม อนึงพูดถึงเด็คแปลกสวนกระแส จากวันจันทร์ที่ไปแข่งแถวบ้านไปเจอมานี่เลย เด็คตุ๊กตา บ้าเลือด เหมือนจาไม่

โหด แต่ป่วนดีมาก วางเต่าเหล็กชุดนินจา โปรย ตุ๊กตาไปปาด โดยมีNigtfullทำให้death ยกเลิกไม่ได้ คนขาย

ตุ๊กตาหาพวก ตุ๊กตามืดตีฉิ่งรีดกองไปเรื่อยๆ

ปล่อยให้เขาตบ แล้วจั่วๆๆๆๆ พอDollในไชร์ลงไปตายเยอะๆ ก็ลงPanorban แซคชุบ คอนเดเรีย ลากฝูง doll

มาจากไชร์ปาดกันกระจาย และปิดเกมด้วย ตุ๊กตาดินตีกลอง At อลังการ

เหมือนจะแพ้ทางเด็คออล กลับชนะเด็คโฟรเฟส   ก็เล่นปาดให้ตแก้เสียmpทุกเทิร์น

แถมมิสติกเต็มมือไม่ขาด ผมเห็นว่าเป็นคอนโทรลแนวๆจั่วอลังการดีเลยมาเล่าสู่กันฟังครับ อยากให้จัดเด็คสวนกระแส

กันเยอะๆ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #34 on: March 14, 2009, 02:49:05 AM »

เจ้าของกระทู้ใช่น้องที่ชื่อ link ที่เล่นdeck reraph Ronen Gregory ป่าวคับ

ไม่ใช่ครับ ที่จริงวันนี้ผมได้ฟังจากพี่ที่เล่น ม้า เขาเล่าให้ฟังที่เขาเล่นกับ linkมาครับ คือเล่าเสมือนอยู่ในเหตุการณ์

ผมเองก็เล่นเซราฟ แต่เล่นแนวดีวายครับ แต่ชนกะม้านี่ตายอนาถ ::010::ถ้าการ์ดแก้ไม่ขึ้นมือนะ

วันนี้ที่สะพานเหล็กมีเก็บโควต้าครับ
มาวินลม+พวกเน้นออล ลม+กาเบรียลสู้กับ Unicon ครับ
Unicon แพ้ไปครับ(ของไม่ขึ้น)
เจอ Evening Folk Dance Fairy คอม At 9 กระตุก Silk Fur Unicon มาตบครับเพิ่งเคยเห็น
ปิดเกมส์เขาใช้ Demon Blood มูฟ Unicon ตัวใหม่อ่ะครับเวล 3
หมดเลย Shrine 15 ต่อ 0 

แสดงว่าใช่แล้วละน้องที่เล่น มาวิน ลม ใส่เดม่อนบลอด ใช่เลย
คนผมยาวๆ ทองๆ แน่นอน  เคยคิดจะจัดเหมือนกันมาวิน  แต่ไม่แรงเท่าน้องเค้าจัดเลย
นับถือมากๆ ผมชอบนะไม่ตามกระแสเมต้าเนี๊ยะ  เป็นอะไรที่สุดยอดและ
มันคือเด็คของเราจริงๆ  ใครที่คิดเด็คเองได้นี่ และเป็นแนวคนแรกนี่ผมนับถือเลย
"ยอดคน"  รับคำว่า  เมพ  ไปเลย
------------------------------

ตอนนี้คงจะเห็นได้ว่าไม่มีเด็คไหนที่แก้ทางไม่ได้  มันมี "วิถี"  ทางของมัน 
(ผมขอใช้คำว่าวิถีเลย ไม่ใช่วิธี)  มันอยู่ที่จากโม  จัด ให้ Seal & Mystic
ลงตัว บวกกับเล่นบ่อย  ผมว่าเด็ค Common ก็สู้เทพๆ ได้ครับถ้าจัดดีๆ นะ

อืม ยังมีเด็คที่เหมือนกันแบบนี้อีกหรือเนี่ย เวอร์ชั่นที่ผมเจอ ใส่เดม่อน จอยฟูล นาโอมิ เกเบรียน แนวลาก จั่วๆ

แล้วโกรทมาวินใหญ่ จากนั้นก็เปิดกองถล่มถล่าย

เข้าเทิร์นใหม่คอม ออล ลาก มิสติกเรจิน่ามาแปะ  ตูม

อยากบอกเฉยๆ เด็คที่เทพที่สุดของผมคือแดนซ์เซอร์ ตั้งแต่โมใหม่ยังไม่เคยแพ้ใครเลย(เพราะเล่นแต่กะแถวบ้าน ฮา)

เรียกพวกอลังการเหมือนกันและสร้างความน่าเบื่อให้กับคนเล่นด้วยเป็นอย่างยิ่งเพราะเหมือนเล่นคนเดียว ขนาดผมยัง

ไม่ค่อยอยากเอามันออกมาเล่นเท่าไหร่เลย กลัวไม่มีคนเล่นด้วย

อืม อนึงพูดถึงเด็คแปลกสวนกระแส จากวันจันทร์ที่ไปแข่งแถวบ้านไปเจอมานี่เลย เด็คตุ๊กตา บ้าเลือด เหมือนจาไม่

โหด แต่ป่วนดีมาก วางเต่าเหล็กชุดนินจา โปรย ตุ๊กตาไปปาด โดยมีNigtfullทำให้death ยกเลิกไม่ได้ คนขาย

ตุ๊กตาหาพวก ตุ๊กตามืดตีฉิ่งรีดกองไปเรื่อยๆ

ปล่อยให้เขาตบ แล้วจั่วๆๆๆๆ พอDollในไชร์ลงไปตายเยอะๆ ก็ลงPanorban แซคชุบ คอนเดเรีย ลากฝูง doll

มาจากไชร์ปาดกันกระจาย และปิดเกมด้วย ตุ๊กตาดินตีกลอง At อลังการ

เหมือนจะแพ้ทางเด็คออล กลับชนะเด็คโฟรเฟส   ก็เล่นปาดให้ตแก้เสียmpทุกเทิร์น

แถมมิสติกเต็มมือไม่ขาด ผมเห็นว่าเป็นคอนโทรลแนวๆจั่วอลังการดีเลยมาเล่าสู่กันฟังครับ อยากให้จัดเด็คสวนกระแส

กันเยอะๆ

เอ่อ  คุ้นๆ  นั่นใช่เด็คที่ผมจัดไปเล่นอ๊ะปล่าวงับ

ของยังไม่ครบเลยนะนั่น -*-

mr.Tu
Member

« Reply #35 on: March 14, 2009, 03:13:19 AM »

เด็คแมชชีน พวกฉิ่งฉาบ กรับโหม่ง  นะแหละแต่คนละเวอร์ชั่น

ไม่ได้เล่นแบบ ปาดเชื่อด  (ไม่อยากบอกเพราะไม่ได้ขอเค้ามาโพส

ถ้าเจ้าของเค้าไม่อนุญาตผมจะซวยอีก เลยบอกได้แค่นี้แหละ

แนวดีเหมือนกันไม่มีใครเล่นกันแน่นอน เด็คแมชชีนฉบับนี้ 100%

แต่ผมซวยดันไปเล่นกับเค้ามา 555+  แพ้เลยตรู)

Alexzandra
Member

Email
« Reply #36 on: March 14, 2009, 03:37:36 AM »

คุณmantellumarydoll อยู่โคราชใช่ป่าวครับ

ถ้าใช่ก็เด็คคุณน่านล่ะแนวมาก

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #37 on: March 14, 2009, 03:44:24 AM »

ใช่ครับ  เย้  มีเพื่อนร่วมบอร์ดอีกคนละ

oChamptho
Member

Email
« Reply #38 on: March 14, 2009, 03:51:21 AM »

ผมก็อยู่โคราชจ้า(เมื่อก่อน )

Alexzandra
Member

Email
« Reply #39 on: March 14, 2009, 04:06:26 AM »

ใช่ครับ  เย้  มีเพื่อนร่วมบอร์ดอีกคนละ

เหอะๆ  วันจันทร์นี้ไปแข่งอีกมั้ยครับ กลัวไปแล้วไม่มีคน

oChamptho
Member

Email
« Reply #40 on: March 14, 2009, 04:28:05 AM »

โคราชเดี๋ยวนี้เล่นซัมเยอะไหมอ่าครับ...

Alexzandra
Member

Email
« Reply #41 on: March 14, 2009, 05:13:21 AM »

มีคนเล่นเป็นช่วงๆครับ บางช่วงก็เงียบ บางช่วงก็มีคนเล่นเยอะหน่อย

ช่วงนี้เหมือนคนเล่นเยอะขึ้นนะ (ใช่รึป่าวหว่า)

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #42 on: March 17, 2009, 12:27:21 AM »

แม่น

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: