Summoner Master Forum
July 09, 2024, 06:47:09 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอถามครับเจออย่างงี้จะทำอย่างไร  (Read 10183 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Alexzandra
Member

Email
« on: March 13, 2009, 02:16:17 AM »

วันนี้ผมไปเล่นการ์ดซัมกับรุ่นพี่ที่เรียนด้วยกันมา เขาเอาเด็คเปกาซัส+ยูนิคอร์นที่จัดใหม่ มาเล่นกับผม

และผมเล่นเด็ค เซราฟ + ดีวาย ปรากฎว่าturnแรกพี่เขาได้เริ่มก่อน

mp5

จ่าย3ร่ายSilk Fur Unicorn  แล้วลากEmpyrean Unicorn Pegasusเข้ามาจากนั้นAbilityมันหาตัวเองจาก

กองขึ้นมือแล้วต่อไป

จ่าย1ร่ายGolden Unicorn ลากEmpyrean Unicorn Pegasusจากมือลงมาในสนามโดยผลจาก

AbilityของSilk Fur Unicorn แล้วจากนั้นก็ทำเหมือนเดิมโดยหาตัวมันเองขึ้นมือ

แล้วจ่าย1ร่ายยูนิคอร์นอีก1ตัวอะไรก็ได้ในชุดเมอร์ริเซีย1ลงมาแล้วลากEmpyrean Unicorn Pegasusจาก

มือมากอีกแล้วหาGolden Unicorn เข้าในสนาม แล้วจบTurn จั่วมิสติก2ใบ ได้ม้ายักษ์ยืนกันหน้า3ตัว

At16ทั้ง3ตัว   พอเข้าเทิร์นพี่เขาใหม่ ก็จั่วเรียกฝูงม้าก็รุมตีๆๆๆตูมๆๆๆๆ

progressเซราฟมาได้ก็ยังออลไม่ทัน เพราะเสียmpแก้ไปเยอะมาก จนต้านไม่ไหว แพ้ภายในตาที่4::008::   

จากที่เล่นมามีความรู้สึกว่ามันชั่วร้ายกว่าเกรียนเดครอสและลูกน้องของมันอยู่มากมาย เพราะหลังๆมีAmena

Empyrean Unicorn Pegasus จ่าย2ชุบมันจากหลุมมาบ้าพลังตีได้ ทุกturn

แถมยังไปหวังอะไรกับเดม่อนบลัด ก็ไม่ได้เพราะตัวใหญ่เขามีตั้ง3ตัว

ใครพอมีหนทางดีๆทีฆ่าม้าแบบนี้เนียนๆมั่งครับ ปล่อยไว้เดี๋ยวม้าจะครองโลก
« Last Edit: March 13, 2009, 02:18:42 AM by Alexzandra » Logged

Byuukuya
Member

« Reply #1 on: March 13, 2009, 02:21:24 AM »

ใช้ Refugium ก่อนเขาผ่านครับลาก sextus phialam มา ตายยกฝูง

ไม่ได้ครับโทษทีรั่ว55

Duneza
Member

« Reply #2 on: March 13, 2009, 02:33:02 AM »

1. รีบแก้ช็อตแรกเลย  ทำไงก็ได้ให้silk fer ไม่มีอบิลิตี้

2.ถ้าแก้ไม่ได้  ก็ตกใจก่อน  จากนั้นค่อยๆ ตั้งซิลให้ใหฐ่ที่สุด เช่นแกรนเดอครอส ทริปเปิ้ลไว้

3.รอเค้าตีมาก็แก้ไป  หาเค้าลงAmenmaมา รีบKillเลยครับผม

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: March 13, 2009, 02:48:55 AM »

สาดเก็บแผงหลัง เพราะถ้าไม่สาดยังไงก็ไม่ไหว               

Empyrean มันยังต้องคอยใช้ม้าตัวื่นจากชุด Merrisia 1 Support + Attack อีก
ปัญหาอยู่แค่ Mystic Card ในมือเค้าจะต้องมีแก้แน่ๆก็จั่วตั้ง .... อ่านะ

ต้องพึ่งดวงว่า Empyrean มันจะไม่ขึ้นมือ 2 ใบอีก -*-

อีกอย่าง Empyrean 3 ตัวถ้าเกิดไม่ขึ้นเลยเราก็เก็บกวาด ~~~

รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« Reply #4 on: March 13, 2009, 03:15:21 AM »

เจอมาเหมือนกันครับเห็นเด็คนี้เหยียบ
Prophet+Alana เละเลยครับขนาดเด็คนี้เหนียวแล้วนะ
การเล่นเหมือนกันเลยครับแบบนี้เลย

Duneza
Member

« Reply #5 on: March 13, 2009, 03:19:26 AM »

แนะนำเด๊ก Livaithan Behemotครับผม  เอาBehemoth มายืนเลยครับ

ม้าใหญ่จะไม่ตีและครับผม แล้วก็เอาLivaithan ออลปิดเกมก็ได้นะครับ

หรือใช้สกิลก็ได้  เพราะม้าใหญ่มักจะไม่คอม

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #6 on: March 13, 2009, 03:27:05 AM »

Gideon โยนใส่ Silk Fur เลยครับ

Green day
Member

« Reply #7 on: March 13, 2009, 03:28:55 AM »

ทำให้ silk fur เสีย ability ครับ แล้วเขาจะเสียหลักมากๆ เพราะ ability silk fur ผมว่ามันโกงมากนะ

ไม่จำกัดว่าลากได้กี่ครั้งแต่ขอแค่เป็น Inactive - -*

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: March 13, 2009, 03:29:39 AM »

มันดูเหมือนเก่งแต่ความเสี่ยงล่มสูงมาก เอาจริงๆ มันเจอมังกรเหนียบตายหมดครับ ไม่งั้นโควต้าคงมีเด็คนี้ติดมาบ้างแล้ว ไม่ใช่ 90 % เป้นทาลิแกรนด์ ที่กวาดโควต้าหมดแบบนี้ครับ

oChamptho
Member

Email
« Reply #9 on: March 13, 2009, 03:42:22 AM »

มันน่าจะได้At17 3ตัวนะครับ...เหอะๆ

เจองี้ก็ใช้พวกยกเลิกAbilityใส่ก็จบแล้วครับ...(รอเขาตบมานะ)
ไม่งั้นก็ยื้อ...All--->จบเกม

เดคนี้ก็มีข้อเสียเยอะจริงๆอย่างที่พี่ Nihil ว่านะครับ
ผมก็เล่น...เจอหลายๆเดคเหยียบเละเลย
ล่มง่ายมาก หากคุมเกมไม่ดี...แต่ก็สนุกดีนะครับ(อลังการ)
« Last Edit: March 13, 2009, 03:45:09 AM by oChamptho » Logged

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #10 on: March 13, 2009, 03:51:31 AM »

เด็คที่คุณเจอมันก็คล้ายๆ เด็คKaizus แหละมั้งมาแรงช่วงต้นๆ

พอตั้งบอร์ดได้ฝั่งเขาก็สู้ยากละครับ ตีมาเสี่ยงโดนยกเลิกอบิลิตี้มากๆ

Uria
Member

Email
« Reply #11 on: March 13, 2009, 06:05:36 AM »

- -* รู้สึกเด๊คนี้ เล่นแล้วน่าสนุกนะครับ น่าสนุกกว่าแกรนละกันครับ อย่างน้อยอะครับ คนคิด ครีเอจมากครับ - -*
ว่างๆพิมพ์มาเทสดูดีกว่าครับ(ไม่ใช่ละ)

Green day
Member

« Reply #12 on: March 13, 2009, 11:10:01 AM »

เด็คที่คุณเจอมันก็คล้ายๆ เด็คKaizus แหละมั้งมาแรงช่วงต้นๆ

พอตั้งบอร์ดได้ฝั่งเขาก็สู้ยากละครับ ตีมาเสี่ยงโดนยกเลิกอบิลิตี้มากๆ

ผมก็คิดว่ามันจะแรงต้นๆ หลัง ไม่กล้าตีหรอก จ่าย 3 ตี ยกเลิก อบิ ใบเดียวจบ - -*

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #13 on: March 13, 2009, 02:21:44 PM »

Baldavee คงช่วยได้บางส่วนสินะ ต้อง Odin แล้วครับงานนี้

ปล. Pega-Uni เก่งเสมอทุกช่วงเวลาในโลกแห่ง Summoner
ปล2. Deck ไฟนี่ไม่ใส่ Farid Zuleiga หรอครับ ช่วยได้เยอะครับ
« Last Edit: March 13, 2009, 02:24:39 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

superman202
Member

Email
« Reply #14 on: March 13, 2009, 02:42:11 PM »

2 ฟอลเรนสเปลรากหนังสือเขาเเทบเก็บเด็คครับ

MN-ME
Member

« Reply #15 on: March 13, 2009, 02:43:56 PM »

เราต้องพยายามหยุด Silk Fur Unicorn ให้ได้ในตาแรกๆ น่ะครับ

เคยโดนอยู่ ไม่เคยชนะเลย

อนึ่ง เราเล่นเด็คยื้อ ฝ่ายตรงข้ามตบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตายหมด

เกลียด Amena มาก มันชุบได้แสบสุดๆ

ohm13
Member

Email
« Reply #16 on: March 13, 2009, 03:05:12 PM »

จริงๆเล่นเซราฟผมว่าน่าจะได้เปรียบนะ All เก็บแผงหลัง ตัวข้างหน้า ก็พลังน้อยลงละ

Alexzandra
Member

Email
« Reply #17 on: March 13, 2009, 04:46:51 PM »

ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ ว่าจะโมดิฟายเด็คไปล้างแค้นก่อน พอสูสีทาลิแกรนได้อ่ะ  แต่ม้านี่เร็วเกิน

มันน่าจะได้At17 3ตัวนะครับ...เหอะๆ

เจองี้ก็ใช้พวกยกเลิกAbilityใส่ก็จบแล้วครับ...(รอเขาตบมานะ)
ไม่งั้นก็ยื้อ...All--->จบเกม

เดคนี้ก็มีข้อเสียเยอะจริงๆอย่างที่พี่ Nihil ว่านะครับ
ผมก็เล่น...เจอหลายๆเดคเหยียบเละเลย
ล่มง่ายมาก หากคุมเกมไม่ดี...แต่ก็สนุกดีนะครับ(อลังการ)

เออจริงด้วยครับ พิมพ์ผิดไป ขอโทษด้วยครับ

ผมก็คิดว่ามันจะแรงต้นๆ หลัง ไม่กล้าตีหรอก จ่าย 3 ตี ยกเลิก อบิ ใบเดียวจบ - -*
อืมนะเดี๋ยวนี้ abilityแรงจริงๆ

จริงๆเล่นเซราฟผมว่าน่าจะได้เปรียบนะ All เก็บแผงหลัง ตัวข้างหน้า ก็พลังน้อยลงละ

อันนี้เคยลองยื้อดูครับ หลังๆแต่เจอ ม้ามืด Sac ยิงพิษใส่ตายอนาท ออลไม่ทันนี่สู้ด้วยลำบากมากครับมาก

เพราะเขาจะตบทะลวงมาถึงเซราฟก่อนที่จะได้Progess แล้วเปลืองมิสติกและmpแก้ไปซะเยอะแระ

Baldavee คงช่วยได้บางส่วนสินะ ต้อง Odin แล้วครับงานนี้

ปล. Pega-Uni เก่งเสมอทุกช่วงเวลาในโลกแห่ง Summoner
ปล2. Deck ไฟนี่ไม่ใส่ Farid Zuleiga หรอครับ ช่วยได้เยอะครับ

เคยใส่ซูไลก้าครับแต่มักโดน เร่ง Gideon  Zimir เดวิด ประจำ เลยเปลี่ยนมาใส่Aomดินแทนครับ แต่กระนั้นก็ยัง

โดนม้ากระทืบตาย

ส่วนฟาริดผมไม่ใส่อ่าครับเพราะเล่นแนวดีวาย+ไฟ ใส่เกเบรียล+นกแก้วSaint1 วอคราย ส่วนไฟอื่นๆก็ มีแต่ นาซาอี+

เบเกอรี่

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำนะครับ พอดีพี่คนนี้กะผมชอบจัดเด็คประหลาดๆมาเล่นกัน ไว้มีโอกาสจะมาเล่าตอนที่

เล่นกับเด็คมาวินลมให้ฟังกันเรียกพวกอลังการ+ออลโหดร้ายมาก

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #18 on: March 13, 2009, 07:03:51 PM »

Gideon โยนใส่ Silk Fur เลยครับ
ใช่ครับมุขแบบนี้เจอแล้วเซ็ง
แต่ม้าเรียกพวกเร็วนะครับบางจังหวะก็หยุดไม่ทันแล้ว

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: March 13, 2009, 10:17:45 PM »

มาวินลม  อ๋อ  เห็นมีเล่นอยู่คนเดียว  555+

อยากเห็น  เด็คนั้นกับ เด็ค ม้าอันนี้สู้กันจัง   
------------------------------------------

Green day
Member

« Reply #20 on: March 13, 2009, 10:42:55 PM »

แก้ปัญหา ด้วย Aom ดิน จะใหวไม๊ คับ? ผมว่าอย่างน้อยก็รอดได้เน๊อ

ปล. ส่วนมาก seraph ควรเริ่มก่อน จะได้เปรียบมากๆครับ..

Member

« Reply #21 on: March 13, 2009, 11:16:59 PM »

แก้ที่ Silk Fur Unicon
นะผมว่าทำให้เสียอบิลิตี้เกมเขาจะช้าลงพอควรเลย
แต่ถ้าเราแก้ไม่ได้ Unicon ตัวใหม่จะลงมาไวมากๆเทพมากมายด้วย 
เห็นหลายเด็คโดนเหยียบมาแล้ว 

oChamptho
Member

Email
« Reply #22 on: March 13, 2009, 11:29:33 PM »

เหอะๆ..มันก็เก่งนะครับ Unicorn
แต่ก็โดนแก้ทางง่ายเหมือนกัน
...อาจดูเทพๆแค่ตอนแรกเท่านั้นแหละครับ
ตอนหลังๆโดนเหยียบตาย 

Alexzandra
Member

Email
« Reply #23 on: March 14, 2009, 12:21:42 AM »

หุๆวันนี้ม้า เจอเซราฟออลตายเนียนๆเลยครับ

เกเกอรี้ยืนหน้า Cencel Mytric ออล ตูม

ใช่ครับมุขแบบนี้เจอแล้วเซ็ง
แต่ม้าเรียกพวกเร็วนะครับบางจังหวะก็หยุดไม่ทันแล้ว

และอีกใบนึง ดีใจมากที่ใส่ไปคือSecuiidus Tuba เอาผ้าคลุมลากมาล็อคกองโลดดดด

มาวินลม  อ๋อ  เห็นมีเล่นอยู่คนเดียว  555+

อยากเห็น  เด็คนั้นกับ เด็ค ม้าอันนี้สู้กันจัง  
------------------------------------------

อืม อยากเห็นอยู่เดี๋ยวยืมเด็คมาวินลมไปเล่นกับม้า จะได้รู้ว่าใครจะเรียกพวกได้อลังการกว่ากัน  ;D

Member

« Reply #24 on: March 14, 2009, 12:26:12 AM »

วันนี้ที่สะพานเหล็กมีเก็บโควต้าครับ
มาวินลม+พวกเน้นออล ลม+กาเบรียลสู้กับ Unicon ครับ
Unicon แพ้ไปครับ(ของไม่ขึ้น)
เจอ Evening Folk Dance Fairy คอม At 9 กระตุก Silk Fur Unicon มาตบครับเพิ่งเคยเห็น
ปิดเกมส์เขาใช้ Demon Blood มูฟ Unicon ตัวใหม่อ่ะครับเวล 3
หมดเลย Shrine 15 ต่อ 0 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #25 on: March 14, 2009, 12:29:59 AM »

ไม่เคยเห็นอ่ะ แถวบ้านไม่มีคนจัดมาให้ยลโฉมเลย 

< The Sun~++>
Member

« Reply #26 on: March 14, 2009, 12:31:56 AM »

Unicorn  จงเจริญ

ผมเล่นUnicorn  คราบบบบบบบ

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #27 on: March 14, 2009, 12:34:26 AM »

เจ้าของกระทู้ใช่น้องที่ชื่อ link ที่เล่นdeck reraph Ronen Gregory ป่าวคับ

mr.Tu
Member

« Reply #28 on: March 14, 2009, 12:42:27 AM »

วันนี้ที่สะพานเหล็กมีเก็บโควต้าครับ
มาวินลม+พวกเน้นออล ลม+กาเบรียลสู้กับ Unicon ครับ
เจอ Evening Folk Dance Fairy คอม At 9 กระตุก Silk Fur Unicon มาตบครับเพิ่งเคยเห็น
ปิดเกมส์เขาใช้ Demon Blood มูฟ Unicon ตัวใหม่อ่ะครับเวล 3

แสดงว่าใช่แล้วละน้องที่เล่น มาวิน ลม ใส่เดม่อนบลอด ใช่เลย
คนผมยาวๆ ทองๆ แน่นอน  เคยคิดจะจัดเหมือนกันมาวิน  แต่ไม่แรงเท่าน้องเค้าจัดเลย
นับถือมากๆ ผมชอบนะไม่ตามกระแสเมต้าเนี๊ยะ  เป็นอะไรที่สุดยอดและ
มันคือเด็คของเราจริงๆ  ใครที่คิดเด็คเองได้นี่ และเป็นแนวคนแรกนี่ผมนับถือเลย
"ยอดคน"  รับคำว่า  เมพ  ไปเลย
------------------------------

ตอนนี้คงจะเห็นได้ว่าไม่มีเด็คไหนที่แก้ทางไม่ได้  มันมี "วิถี"  ทางของมัน 
(ผมขอใช้คำว่าวิถีเลย ไม่ใช่วิธี)  มันอยู่ที่จากโม  จัด ให้ Seal & Mystic
ลงตัว บวกกับเล่นบ่อย  ผมว่าเด็ค Common ก็สู้เทพๆ ได้ครับถ้าจัดดีๆ นะ
« Last Edit: March 14, 2009, 12:44:36 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #29 on: March 14, 2009, 12:45:12 AM »

จริงๆนะผมว่าพี่คนนี้เก่งนะจัดมาได้ไม่เหมือนใครเลยขนาดกาเบรียลเขายัง
ใช้ตบเลยครับ
(ผมยาวนิดนุง ผมทอง คนเดียวกันเลยครับ  )

แสดงว่าใช่แล้วละน้องที่เล่น มาวิน ลม ใส่เดม่อนบลอด ใช่เลย
คนผมยาวๆ ทองๆ แน่นอน  เคยคิดจะจัดเหมือนกันมาวิน  แต่ไม่แรงเท่าน้องเค้าจัดเลย
นับถือมากๆ ผมชอบนะไม่ตามกระแสเมต้าเนี๊ยะ  เป็นอะไรที่สุดยอดและ
มันคือเด็คของเราจริงๆ  ใครที่คิดเด็คเองได้นี่ และเป็นแนวคนแรกนี่ผมนับถือเลย
"ยอดคน"  รับคำว่า  เมพ  ไปเลย

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: