Summoner Master Forum
October 07, 2024, 02:21:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค แมวเหมียวนักสู้และมังกรเพื่อนรัก  (Read 7036 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
รัก YoonA ที่สุดเลยเน้อ~~~*
Member

« on: March 12, 2009, 11:22:30 PM »

แนะนำเด็คนะครับเป็นเด็ค Pugilist Beat Down Deck
เด็คนี้เน้นปิดเกมไวเน้นบุกอย่างเดียวครับ
Seal 25 ใบ
Felina Deliver Band Werecat Fighter * 4
Timperra The Vapor Dragon * 4
Akamu Inzu * 4
Akamu Inzu The Apprentice Pugilist * 2
Azoin Inzu * 2
Pecca Ignorantia The Sin Of Ignorance * 1
David Deliver Band Conductor * 2
Flame Guantlet Battler * 2
Apprentice Pugilist * 2
Treetop Tango Fairy * 2
Mystic
Guantlet ทุกใบใน SMN มี 6 ใบ * 2 เท่ากับ 12 ใบ
มิสติกเผาเท่านั้น เช่น inquisition   Holy Player   High Prist Of Ekklesia
ตก Shrine แล้วแสดงผล Kuku Clock   Ordonus Athena Odin อีกมากมาย
เน้นมิสติคให้บางที่สุดเท่าที่ทำได้
How To Play
เริ่มแรกใช้ Felina Deliver Band Werecat Fighter คอยตั้งยันไว้พอเข้ามาในสนามจะโม่ถุงมือลง Shrine
ตอนแรกค่าพลังอาจจะน้อยแต่ถ้าเยอะจะเก่งมาก/ ตัวตีไวของเด็ค
Timperra คอยโม่+จั่วหาของเร็วขึ้น(มีเซอร์ไพร์ด้วย)
Akamu Inzu เรียกตัวเองร่างเด็คมาคอมกันตีไว้ก่อนหรือเสริช Felina ขึ้นมือรอคอม
Akamu Inzu The Apprentice Pugilist ตัวคอมกันตีให้ Felina คอม At + 1
Azoin Inzu คุณแม่ใจดีพาไปฝึกวิชาให้ + At และ Df/พาลุกๆไปฝึกทำไรได้อีกเยอะแยะ เช่น
 Felina โม่ถุงมือ Akamu Inzu หาเพื่อนๆต่อ Akamu Inzu The Apprentice Pugilist มากันตีได้เรื่อยๆ
หรือให้ลูกๆตีไปเอาถุงมือฮารีซันแปะไป
David Deliver Band Conductor ตัวโดดยกเลิกให้โดดดีๆมีเฮ/เรียก Felina กันตี
(เพิ่งแสงชาวบ้านเพราะเราไม่ใช่แนวกันตีแต่เราบุกตีฝ่ายเดียว)
Pecca Ignorantia The Sin Of Ignorance เด็คนี้แพ้พวกยกเลิก Ability ต้องมีเธอคนนี้มาชี้นำทัพ
Flame Guantlet Battler เลเวล 1ที่เก่งมากเอาไว้มนสนามหรือใน Shrine ให้ Felina
หรือคอยตายให้ Seal ที่ต่อสู้ยกเลิก Relic (พวกปั๊มตายหมด)
Apprentice Pugilist หาของตามการเล่น เช่น ถ้าเราตั้งไม่ได้ให้หา Baldavee เป็นต้น
เวลาเล่น
เดคนี้จะตีไวมากๆมี Timperra คอยโม่เอาถุงมือลง Shrine  แล้วเอาใบเผาขึ้นมือฉะนั้น
เวลาเราตีไปถึงเขามีใบหยุดเยอะเราก้ยิงเขาได้หมดแถมเวลา Timperra โม่ลง Shrine มีแต่แสบๆ
แถมมันยัง All ได้ด้วย(คอมตัวเองอีกตัวแล้วเอา Apprentice Pugilist คอม)ฮามิใช่น้อย
Felina ตบอัดเข้าไปเด็คนี้เราไม่กลัวเขาปั๊มเพราะเราจาลด At กะ Df เขาราบคาบถ้าเจอยกเลิก Ability 
Sin แสงชี้เลยไม่ต้องกลัวเรามีใบเผาเยอะอยู่แล้วโดยเฉพาะถ้า Felina แปะ ถุงมือเต่าดำ จาตีได้ถึง 4 ที
ข้อเสนอแนะ
เน้นปิดเกมเร็วมากอย่าให้ฝ่ายตรงข้ามยื้อเกมเพราะมิสติคเราจะหมดซะก่อน
อย่าให้ฝ่ายตรงข้ามตั้งได้
อันนี้ไม่รู้มีใครเคยจัดป่าวนะผมก้ลองจัดดูเพราะเห็นว่ามันเก่งดีครับและแปลกไปอีกแบบ 

« Last Edit: March 13, 2009, 09:27:11 PM by james711 » Logged

ZusS
Member

« Reply #1 on: March 12, 2009, 11:36:54 PM »

ก็ดีนะครับแต่อยากให้ซีล 25 ใบพอดีๆ จะดีกว่าป่ะ
อาจลดทิมไปสักใบ หรือ ก็เอา แมนดี้ออกๆไปเพราะใส่ใบเดียวเองและประโยดหลังโดดมันไม่ค่อยจะมีอะนะ

Member

« Reply #2 on: March 12, 2009, 11:40:57 PM »

ที่จริงผมก้เคยไม่ไส่ Mandy นะแต่เอาจริงคับ
เด็คนี้แพ้ Skill และ Ability อย่างแรงต้องมีเผื่อไว้หน่อยครับ
ส่วน Timperra ผมว่าใส่4ใบดีละคับเน้นจั่วเร็ว+โม่ถุงมือ+โม่แสบๆลง Shrine คับ+ตุนใบเผา
เพราะมันเป็นตัวเดียวที่เร่งจั่วได้ไม่งั้นจาช้าพอควรเลยเพราะหลักๆของเราคือถุงมือลง Shrine ให้ Felina
มากสุดเท่าที่ทำได้ครับเพราะมันจะช่วยทำเกมส์ให้เร็วขึ้นมากเลย 

Member

« Reply #3 on: March 12, 2009, 11:50:22 PM »

ไร้วี่แววคำแนะนำ  มีคนเดียวเอง
อยากได้ความคิดเห็นจากเพื่อนๆอ่ะคับ 
View 38 
ตอบ 1 คนเอง 
« Last Edit: March 13, 2009, 12:16:48 AM by james711 » Logged

Green day
Member

« Reply #4 on: March 13, 2009, 01:20:21 AM »

Arzoin เอาออก ไปดีกว่า เพราะผมไม่ชอบ มันลงหนัก - -* เป็นผมๆคงไม่ใส่ Timperra ไปโม่หลอก หาถุงมือมาแปะๆๆ

ตีไปก่อน หลังๆพอ มิสหลุดๆ ค่อยเอา Felina ไปต่อยซ้ำทีหลัง at - โหดมากๆ

ปล. flame gauntlet ที่เป็น seal มันทำให้ Felina at - ให้คนอื่นด้วยน่ะ

ปล.2 **อย่าโพสซ้ำครับ** ระวังโดนใบเหลือง!!!

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #5 on: March 13, 2009, 02:50:46 AM »

Timperra ไม่แนะนำจริงๆครับ

จะใส่ก็เอาแค่ 1-2 ใบก็พอแล่ว

จะว่าไปเพิ่ม Mandy อีก 1 เลย

ได้ข่าวว่าว่า 2 คนนี้รักกัน ร่วมทางกันดี นั่งแย่งเจ้าชายกันทั้งวัน           

Member

« Reply #6 on: March 13, 2009, 03:08:46 AM »

ไม่หรอกครับผมว่า Timperra สำคัญมากเลยนะเพราะว่าลองคิดดูนะครับถุงมือมี 12 ใบในเด็คแล้วเด็คนี้
เน้นตีแล้วด้วยการที่ถุงมือขึ้นมือเยอะๆเนี่ยมันจะเปลืองมากเลยครับอยู่ในมือต้องร่ายอีก
อย่าง Curse Gauntlet ร่าย 3
        County Gauntlet ร่าย 3ถ้าขึ้นมือแล้วกว่าจะหาโอกาศลงได้ยากมากครับ
มันจะเปลืองเนื้อที่มากๆแล้วถ้าไม่ไส่ Timperra มิสติคก้ต้องเพิ่มใช่ไหมล่ะแล้วกว่าเราจะจั่วได้ถุงมือ
ถึงใช้ Felina โม่ลงก้ได้ไม่กี่ใบหรอกครับเด็คนี้แพ้ Skill และ Ability ขั้นรุนแรง
จึงต้องรีบปิดเกมส์ถ้ามีมิสติคเยอะๆกว่าจาหาถุงมือได้พอดีครับเจอเด็คคอนโทรลคอนโทรล
ทั้งเกมแล้วตีเขาก้ไม่ทันแล้วด้วย
จึงต้องใส่ Timperra มาโม่ให้เร็วที่สุดเท่าที่ทำได้ครับพูดง่ายๆคืออย่าให้เขาตั้งได้ครับโดยถ้าใส่ Timperra
แล้วมิสติคน้อยๆแล้วแต่ละอันแสบๆเนี่ยมันก้ยังช่วยมากกว่าการที่ไม่มี Timperra เร่งจั่วแล้วกองมิสติคกว่าจา
เอาถุงมือได้แถมขึ้นมือแต่ไม่มีช่วงที่เหมาะกับการร่ายมันลำบากครับอีกอย่าง
มันหาพวกใบเผาได้ด้วยครับเวลาตีไปเราจะแก้เขาได้เกือบทุกครั้งเลยครับ
ส่วน Azoin Inzu ต้องใส่เลยล่ะครับมันเป็นอุปกรณ์หลักเลยตีไปหาถุงมือมาแปะได้
ถ้าเราตั้งไม่ทันให้ Akamu ร่างเด็กออกจากเกม 1 Turn แล้วกันตีได้อีกครั้งครับ
ผมเลยเห็นว่าเหมาะแล้วอ่ะครับส่วนแมนดี้ตอนแรกจะใส่2ใบครับ
แต่ไม่แน่ใจว่า Seal เยอะไปรึป่าว
แต่ขอบคุณมากๆเน้อที่ช่วยออกความเห็นครับ 
ถ้าไงถ้าช่วยอธิบายข้อเสียหรือข้อดีได้ผมจะเปลี่ยนเลยครับ
ผมก้มองมุมมองแบบผมนะแต่อยากเห็นข้อดีข้อเสียของเพื่อนๆในมุมอื่นๆอ่ะครับ
เพราะว่าอย่างคุณ the St. of Amara ไม่แนะนำ Timperra คือผมก้มีมุมมองว่ามันดียังไงอ่าสครับ
ผมก้อยากรู้ด้วยว่าคุณไม่แนะนำเพราะอะไรอ่ะครับแค่นี้แหละครับ
สรุปคืออยากรู้ถึงหตุผลด้วยครับว่าดีเพราะอะไรไม่ดีเพราะอะไขอบคุณมากๆครับ 
ยาวไปไหมหว่า

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #7 on: March 13, 2009, 11:28:34 AM »

แนวคิดเหมือนกัน
Timperra 4 เลยครับ คุ้มมาก

อีกอย่าง ใบเผามันก็จำเป็น แต่ต้องเลือกที่เหมาะสมที่สุดครับ

Change the world น่าจะดีกว่า Holy
เพราะทำลาย PS ได้ แม้จะแค่ย้ายก็เหอะ และยิงสวนใบเผาได้ดีกว่า

Fedelis et varax น่าจะดีกว่า Odin
ห้ามใช้ Skill ดีกว่าไปยกเลิกนะ กันตีได้ด้วย

จักร ยังไงก็ต้องใส่นะ
ช่วยโม่ได้

ตอนผมเล่น รีดมิสติกได้ 28 ใบ ซึ่งผมว่ามันเยอะเกิน
ถ้าใจกล้าพอ รีดได้ต่ำกว่านี้จะโหดมากครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าน้อยมาก เดี๋ยวตายเร็ว
ดู Metagame ด้วยครับ ถ้าเจอพวก Amankris เยอะ อาจต้องใส่ Andromeda นะ

Green day
Member

« Reply #8 on: March 13, 2009, 11:43:56 AM »

เด๊กนี้ พี่กิ๊ก เคยเล่นมาก่อนและ โหดมากด้วย   

entasia
Member

Email
« Reply #9 on: March 13, 2009, 12:01:51 PM »

น่าใส่ Alice ที่เข้ามาในสนามแล้วยกเลิกมิสติการ์ดอ่ะ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #10 on: March 13, 2009, 01:57:08 PM »

ที่บอกว่าไม่อยากให้ใส่เยอะก็เป็นเพราะว่าปาดมีหน้าที่แค่การปาด Mystic Card เท่านั้น

ถ้ามันหมดประโยชน์แล่วมันจะไม่ช่วยอะไรต่อเลย

แต่ถ้าเกิดว่าลองเล่นดูแล้วมันช่วยได้เยอะตรงที่ปาด Gaunlets เร่งใบเผา

เวลาเล่นแนว Beat Down อาจจะช่วยได้เกินความคาดหมายของผมเองก็ได้

superman202
Member

Email
« Reply #11 on: March 13, 2009, 02:10:27 PM »

ถ้าจะเรียกมิสแปะเร็วๆ

ลาซาลพูจิลิสก็ดีครับ

ตบแปะตบแปะ

ไม่ก็หุ่นยนต์จั่วๆๆๆ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #12 on: March 13, 2009, 02:11:14 PM »

ผมว่า Mandy ไม่น่าใส่ครับ แล้ว Apprentic Pugilist 2 ใบก็น่าจะอยู่แล้ว Deck นี้ เน้นการ Beat Down ต้องรีด Mystic อย่าให้เยอะเกิน ใส่เฉพาะการ์ที่ใช้จริงๆ และการ์ดแก้ทาง Deck อื่น เท่าที่เห็นว่าจำเป็นอย่างละใบ และใบเผาเต็มสูบครับ

Member

« Reply #13 on: March 13, 2009, 09:26:21 PM »

ขอบคุณทุกๆคนเลยนะครับที่ช่วยกันออกความเห็น
ด้วยผมจะแก้เอาแมนดี้ออกละกันครับแต่ก้ยังคิดว่าเอาอะไรมากัน Skill กับ Ability ครับ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #14 on: March 13, 2009, 10:25:51 PM »

ขอบคุณทุกๆคนเลยนะครับที่ช่วยกันออกความเห็น
ด้วยผมจะแก้เอาแมนดี้ออกละกันครับแต่ก้ยังคิดว่าเอาอะไรมากัน Skill กับ Ability ครับ 

ตบๆๆๆ ไปเลยครับ ให้เขาแก้จน Mp หมด ซึ่ง Mystic เราก็เผาๆๆๆ ยิงๆๆๆๆ นั่นแหละครับ นี่คือความน่ากลัวของ Deck Beat Down

ปล.Beat Down ต้อง Mystic ดี Seal ต้อง At สูง หรือตบไวว่องไวครับ

Member

« Reply #15 on: March 13, 2009, 11:12:43 PM »

ตบๆๆๆ ไปเลยครับ ให้เขาแก้จน Mp หมด ซึ่ง Mystic เราก็เผาๆๆๆ ยิงๆๆๆๆ นั่นแหละครับ นี่คือความน่ากลัวของ Deck Beat Down

ปล.Beat Down ต้อง Mystic ดี Seal ต้อง At สูง หรือตบไวว่องไวครับ
เป็นการที่ Seal ในเด็คมี At เยอะปิดเกมส์ไว
สรุปคือ บ้าพลังปิดเกมส์ไวครับ
ส่วนมิสติคคือแพ้ทางคับเราจึงต้องมีแต่ใบยิง 

entasia
Member

Email
« Reply #16 on: March 14, 2009, 11:59:09 AM »

ยังไงผมก็แนะนำอลิซนะ เพราะคณะกู้ชาติเยอะมาก ลงมา ยกเลิกมิสติค ก่อนตี หรือ ออลก็ได้
แถมมีสกิลที่ทำให้ แสง หรือ Deliverband ยกเลิกเคิร์สอีก จ่าย 1เอง เป็น เฟียร์ด้วย

Member

« Reply #17 on: March 14, 2009, 03:06:32 PM »

ยังไงผมก็แนะนำอลิซนะ เพราะคณะกู้ชาติเยอะมาก ลงมา ยกเลิกมิสติค ก่อนตี หรือ ออลก็ได้
แถมมีสกิลที่ทำให้ แสง หรือ Deliverband ยกเลิกเคิร์สอีก จ่าย 1เอง เป็น เฟียร์ด้วย
ไม่หรอกครับไม่จำเป็นหรอกเพราะเด็คนี้ผมเล่นมาเดือนกว่า
เวลาตี2 เทิร์นบุกตีแล้วครับเขามีมิสติคในมือมากสุดแค่ 4 ใบ
เราใช้ Timperra โม่ถุงมือกับเอาใบเผาเต็มมือเลยลองคิดครับว่า 4 ใบในนั้นมีโอกาศ
มากที่เราจะยิงได้หมดครับไม่งั้น Alice มันจะเป็นตัวถ่วงด้วยอ่ะครับ 
ปล.ผมเคยใส่นะแต่มันไม่ช่วยอะไรเท่าไรครับแมนดี้ช่วยกว่าเยอะเลย 

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #18 on: March 16, 2009, 12:50:24 PM »

ไม่หรอกครับไม่จำเป็นหรอกเพราะเด็คนี้ผมเล่นมาเดือนกว่า
เวลาตี2 เทิร์นบุกตีแล้วครับเขามีมิสติคในมือมากสุดแค่ 4 ใบ
เราใช้ Timperra โม่ถุงมือกับเอาใบเผาเต็มมือเลยลองคิดครับว่า 4 ใบในนั้นมีโอกาศ
มากที่เราจะยิงได้หมดครับไม่งั้น Alice มันจะเป็นตัวถ่วงด้วยอ่ะครับ 
ปล.ผมเคยใส่นะแต่มันไม่ช่วยอะไรเท่าไรครับแมนดี้ช่วยกว่าเยอะเลย 

เอ่อ แนะนำAlice ด้วยคนครับ เพราะอะไรน่ะรึ ถ้าเทิร์นแรกเค้าบังคับจั่วอยู่แล้วMytic 2 ใบ แล้วถ้าดันได้ ถุงมือค่าร่าย 3 2ใบไร้เผาทำไงหล่ะหรือถ้าเป็นไปได้ก็หาตัวอื่นที่วนมือตัวเองได้ เพื่อที่ป้องกันการขึ้นมือของการ์เมิจำเป็นต้องอยู่บนมือ(ถึงว่าจะมีทิมเร่งไปแล้วก็เถอะ)

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #19 on: March 17, 2009, 12:13:24 AM »

ชมคนจัดที่กล้าจัดMysticเฉพาะเด็คจริงๆ

Member

« Reply #20 on: March 17, 2009, 03:11:08 AM »

ชมคนจัดที่กล้าจัดMysticเฉพาะเด็คจริงๆ
ขอบคุณค้าบ 
ปล.ปลื้มจัง
ปล2.ผมยังยืนยันว่า Alice ใช้ประโยชน์ไม่เต็มที่อ่ะครับแต่ขอบคุณจริงๆครับ
สำหรับความคิดเห็นทั้งหมด  นะครับขอบคุณจริงๆครับ
ปล3.ยังรับความคิดเห็นเรื่อยๆนะครับ 

B I R D Yo!saDd
Member

« Reply #21 on: March 17, 2009, 06:20:46 PM »

ตัวเร่งจั่วผมใส่ kyler อ่าคับ มันน่าจะตั้งได้ดีกว่าอ่า และตัวหยุดสกิลผมใช้ แมนดี้ หยุดง่ายดี รอสวนตาหน้าได้อีก ส่วนซินแสงมันหยุดแกรนไม่ได้ ผมเลยใช้เป็นแฟรี่ลมแทน เอาไว้กระตุกเปลี่ยนไลน์ได้  อาจใสเดมอนบลัดด้วยก้อได้คับเพื่อความหนุกหนาน เอาไว้กันเดวิด  อาจใส่พันน่าฟอเรส เอาไว้เซิสได้ เผื่อของไม่แน่น

Member

« Reply #22 on: March 17, 2009, 06:23:04 PM »

ตัวเร่งจั่วผมใส่ kyler อ่าคับ มันน่าจะตั้งได้ดีกว่าอ่า และตัวหยุดสกิลผมใช้ แมนดี้ หยุดง่ายดี รอสวนตาหน้าได้อีก ส่วนซินแสงมันหยุดแกรนไม่ได้ ผมเลยใช้เป็นแฟรี่ลมแทน เอาไว้กระตุกเปลี่ยนไลน์ได้  อาจใสเดมอนบลัดด้วยก้อได้คับเพื่อความหนุกหนาน เอาไว้กันเดวิด  อาจใส่พันน่าฟอเรส เอาไว้เซิสได้ เผื่อของไม่แน่น
ง่าผิดกระทู้ป่าวครับที่คุณโพสนี่มัน Deliverband เน้อ
นี่ Pugilist นะครับ 

B I R D Yo!saDd
Member

« Reply #23 on: March 17, 2009, 06:37:43 PM »

ง่าผิดกระทู้ป่าวครับที่คุณโพสนี่มัน Deliverband เน้อ
ของผมก้อพูจิลิสคับ แต่เสริมเวอชั่นเดลิเว่อแบนด์ไป

Member

« Reply #24 on: March 17, 2009, 07:07:33 PM »

ของผมก้อพูจิลิสคับ แต่เสริมเวอชั่นเดลิเว่อแบนด์ไป
เป็นคะละแบบกันครับ
ของผมเป็นแบบปิดเกมสืเร็วไม่ให้ฝ่ายตรงข้ามตั้งได้เพราะถ้าเขาตั้งได้เกมส์จะยื้อมาก
เพราะสิสติคผมน้อยด้วยครับเพราะต้องรีดกองเลยต้องปิดเกมสืเร็ว 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: