Summoner Master Forum
October 03, 2024, 08:13:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: แนะนำเพลงอนิเมะเพราะให้หน่อยครับ  (Read 17895 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Duneza
Member

« on: March 12, 2009, 10:59:26 PM »

คือผมเป็นพวกชอบฟังเพลงอนิเมะนะครับ  เลยอยากขอความเห็นและแนะนำเกี่ยวกับเพลง

อนิเมะซักหน่อยนะครับ  ช่วยๆกันโพสมานะครับ  ออ  อยากได้เป็นเพลงที่ผู้หญิงร้องนะครับ  แล้วเป็นเพลง

จังหวะไวๆหน่อยนึง  และก็ขอบคุณนะครับ

boy
Member

Email
« Reply #1 on: March 12, 2009, 11:14:21 PM »

อ๊ะ  เจอเพื่อนแบบเดียวกันแล้ว 

แบบนี้พอไหวมั้ยครับ   http://www.youtube.com/watch?v=ZTVQA4wwbwg จาก jigoku shoujo mitsuganae

http://www.youtube.com/watch?v=fH2qzpQLdUY  จาก jigoku shoujo futakomori

2 เพลงนี้เร็วพอมั้ยครับ  ???

แล้วก็  op/ed ของสึซึมิยะ ฮารุฮิ    op ของ lucky star
« Last Edit: March 12, 2009, 11:17:11 PM by boy » Logged

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #2 on: March 12, 2009, 11:15:11 PM »

ดำลงของ Love Hina ครับตอนเข้าเรื่องอ่ะ จังหวะก็ค่อนข้างเร็ว ส่วนถ้าอยากได้เพลงช้าลองเอาเพลงตอนจบของ Love Hina ดูเช้นกันครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #3 on: March 12, 2009, 11:58:16 PM »

มีหลายเพลงมาก มีมือถือ วันๆใช้ฟังแต่เพลงอนิเม - - ชอบเพลงของ Garnet Crow กับของ Zard ส่วนใหญ่เพลงโคนันจะเพราะมาก >< แนะนำเพลงโคนัน ฟังได้หลายๆเพลง

จริงๆคิดว่าส่วนเพราะของเพลงมันขึ้นอยู่กับการ์ตูนที่เดด้วยอะ แบบว่าฉากของเพลงOPกับEDมันทำให้เพราะมากขึ้น เช่นเพลง Michishirube ของรีบอร์น ตอนแรกฟังก็งั้นๆ แต่พอไปดูฉากED แล้วมันซึ้งครับ ได้อารมณ์มาก TwT ก็ต้องดุด้วยว่าเคยดูเรื่องไหน ชอบเรื่องไหน เพราะอันนี้มันก็มีส่วนอยุ่มาก (เช่นอนิเมที่ผมไม่ได้ดู ฟังแล้วรุ้สึกเฉยๆ แต่พอฟังเลพงอนิเมที่ได้ดูมันรู้สึกเพราะ ทั้งอารมณ์ซึ้ง ทั้งอารมณ์ปลุกใจ อารมณ์สนุกสนาน)

ถ้าอารมณ์ซึ้งต้องโคนันกับ Tokyo Underground ><
อารมณ์หนุกๆก็พวกเนกิหรือพวกการ์ตูนน่ารักๆทั้งหลาย
อารมณ์ปลุกใจก็พวกการ์ตูนบู๊OPแอคชันมันส์ๆ (ยูกิก็มันส์มาก ชอบๆๆๆ)

มีเพลงอีกหลายเพลง ฯลฯ

boy
Member

Email
« Reply #4 on: March 13, 2009, 12:17:41 AM »

op/ed ของ - การ์ดแคปเตอร์ ซากุระ
                - สึบาสะ สงครามเทพข้ามมิติ
                - d.gray.man
                - เนกิมะ!?

ed ของ - xxxholic OAD shunmuki  ฯลฯ
           - nodame cantabile
« Last Edit: March 13, 2009, 12:36:34 AM by boy » Logged

Uria
Member

Email
« Reply #5 on: March 13, 2009, 12:21:38 AM »

ขอแนะนำ ED1 ของ Code Geassนะครับ
ถ้าอยากฟังก่อนนอน เพลง Ed2 ของ Digimon Tamerนะครับ ง่วงๆ ถ้าแปลๆดู จะรู้ครับว่าเลี่ยนมากมาย  แนะนำไม่ต้องแปลภาษานะครับ

Member

Email
« Reply #6 on: March 13, 2009, 12:31:20 AM »

ขอแนะนำ ED1 ของ Code Geassนะครับ
ถ้าอยากฟังก่อนนอน เพลง Ed2 ของ Digimon Tamerนะครับ ง่วงๆ ถ้าแปลๆดู จะรู้ครับว่าเลี่ยนมากมาย  แนะนำไม่ต้องแปลภาษานะครับ

เห็นด้วยว่าไม่ต้องแปล แปลแล้วรู้สึกเสียหมดเลยอะ (แต่มันก็น่ารักไปอีกแบบนะ)

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: March 13, 2009, 12:43:40 AM »

Masterpiece - Nami tamaki  - 2nd OP To aru majiru no Index

ไม่ก็เพลงเปิดชานะ...

I've Sound รับประกัน...

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #8 on: March 13, 2009, 12:46:24 AM »

เห็นด้วยว่าไม่ต้องแปล แปลแล้วรู้สึกเสียหมดเลยอะ (แต่มันก็น่ารักไปอีกแบบนะ)

ออกอาวุธ ออกอาวุธ...

Duneza
Member

« Reply #9 on: March 13, 2009, 12:58:10 AM »

คือ   ทุกเพลงฟังมาทุกเพลงและ  แต่ ปัญหาคือ  ผมหาลิ้งโหลดเพลง Digimonไม่ได้ครับผม

เศร้าสุดๆ  อ้อ  ขอบคุณมากๆนะครับที่แนะนำ  จะลองนำไปฟังดูครับ และก็แนะนำกันมาเยอะๆนะครับผม

ชอบ Beautiful World ของ Evangelion ครับ แนะนำ ด้วยล่ะกัน เพราะมากมาย
« Last Edit: March 13, 2009, 01:13:41 AM by Duneza » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #10 on: March 13, 2009, 01:19:42 AM »

ดูนลองหาเพลงจากเวปนี้สิ www.gendou.com ไม่รุ้จะแนะนำเพลงไร เพราะฟังแต่เรื่องที่ดูเท่านั้น

Bleach Yugi Digimon บลาๆ

Duneza
Member

« Reply #11 on: March 13, 2009, 01:22:33 AM »

ดูนลองหาเพลงจากเวปนี้สิ www.gendou.com ไม่รุ้จะแนะนำเพลงไร เพราะฟังแต่เรื่องที่ดูเท่านั้น

gendou ไม่มีพี่หมู  ลองตะแคงหา  นอนหา นั่งหาแล้ว เศร้า

อ้อใครมีเพลงดิจิมอนล่ะก็ แอดเมลผมมาทีนะครับ หุหุ  รบกวนไปบ้าง

duneza_17522@hotmail.com 

~!{B_KunG}!~
Member

« Reply #12 on: March 13, 2009, 01:30:58 AM »

เพราะก็ต้องเปง
เลพง op ของ
Dragon Ball กะ Doraemon

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #13 on: March 13, 2009, 01:34:43 AM »

คือ   ทุกเพลงฟังมาทุกเพลงและ  แต่ ปัญหาคือ  ผมหาลิ้งโหลดเพลง Digimonไม่ได้ครับผม

เศร้าสุดๆ  อ้อ  ขอบคุณมากๆนะครับที่แนะนำ  จะลองนำไปฟังดูครับ และก็แนะนำกันมาเยอะๆนะครับผม

ชอบ Beautiful World ของ Evangelion ครับ แนะนำ ด้วยล่ะกัน เพราะมากมาย

http://www.4shared.com/file/30636808/6b2f9a0d/Digimon_-_Brave_Heart.html

Duneza
Member

« Reply #14 on: March 13, 2009, 01:35:46 AM »

http://www.4shared.com/file/30636808/6b2f9a0d/Digimon_-_Brave_Heart.html
ขอบคุณมากครับพี่ภูเขา

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #15 on: March 13, 2009, 01:40:43 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=mljdpRp41I4
Hare Hare Yukai ~~~ Haruhi Suzumiya No Yuutsu Ending Theme

มีอยู่หลายแบบ สัก 9 ได้มั้ง

http://www.youtube.com/watch?v=Q9I1riMpK5Y
แบบ English Version

http://www.youtube.com/watch?v=rMK05IKNauY
แบบ 9 Version รวมที่เห็นว่าเพราะที่สุด Fan Club ทำ

http://video.msn.com/video.aspx?mkt=th-th&vid=be462e22-c8bd-41a9-ac91-530626041da6
Bouken desho desho ~~~ Haruhi Suzumiya No Yuutsu Opening Theme

http://www.youtube.com/watch?v=7Iq37xdXtLc
For Fruits Basket ~~~ Fruits Basket Opening Theme คนร้องเสียชีวิตแล้วมั้งไม่แน่ใจ

ที่รู้มีแค่เนี้ย        

Member

Email
« Reply #16 on: March 13, 2009, 01:42:56 AM »

เว็บนี้ผมก็ใช้อยู่นะ ^^ (แต่ไม่รู้ว่าผิดกฏบอร์ดรึป่าวที่โพสท์เว้บโหลดเพลงน่ะ เลยไม่กล้าโพสท์)

สะดวกจริงๆ ^^

ส่วนดิจิมอน อันนี้หาโหลดตามเน็ตครับ ผมหาโหลดจาก Dek-d ผมมีเพลงภาค1-2ทุกเพลง ^^ (เอ่อ ไม่แน่บางเพลงอาจลบไปแล้ว เก็บใส่มือถือแล้วอยากฟังเพลงอื่น เมมไม่พอ - -)
« Last Edit: March 13, 2009, 01:46:48 AM by Black Magician » Logged

Duneza
Member

« Reply #17 on: March 13, 2009, 01:54:41 AM »

ซื้อIpod เลยครับ 

ข้อดีคือ เพื่อนๆจะไม่ขอยืมฟัง  เพราะมันฟังแล้วบอกฟังไม่รู้เรื่อง

Yami
Member

« Reply #18 on: March 13, 2009, 02:27:37 AM »

ถ้าเอาเพลงเร็วๆ ก็

OP นาโนฮะทุกภาค  เร็วทุกภาค  เพราะทุกภาค  ;D

OP เอเลเมนทาร์เจเร็ท   ,  OP/ED คันนะ  ทสึกิ  โนะ  มิโกะ

ถ้าเพลงช้ามีเยอะ  แนะนำเพลงจากซีรี่ส์ สคูลเดย์ ทุกเพลงโดยเฉพาะ  Namida_no_Riyuu 

แต่ถ้าเคยดูอนิเมเรื่องนี้จนจบแล้วไม่แนะนำใหฟัง  เพราะฟังแล้วอาจเกิดอาการจิตตกได้

เว็บนี้ผมก็ใช้อยู่นะ ^^ (แต่ไม่รู้ว่าผิดกฏบอร์ดรึป่าวที่โพสท์เว้บโหลดเพลงน่ะ เลยไม่กล้าโพสท์)

ส่วนดิจิมอน อันนี้หาโหลดตามเน็ตครับ ผมหาโหลดจาก Dek-d ผมมีเพลงภาค1-2ทุกเพลง ^^ (เอ่อ ไม่แน่บางเพลงอาจลบไปแล้ว เก็บใส่มือถือแล้วอยากฟังเพลงอื่น เมมไม่พอ - -)

ในไทยไม่มีค่ายเพลงไหนมีลิขสิทธิ์เพลงการ์ตูน  ไม่น่าผิดกฎหมาย   

Duneza
Member

« Reply #19 on: March 13, 2009, 02:34:19 AM »

School Dayเป็นอนิเมะที่ทำร้ายจิตใจกันถึงขีดสุดครับ

แรกๆดู  เออ  อนิเมะทั่วไปหนินา  แนวๆฮาเร็ม

ท้ายเรื่อง      ช็อก

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #20 on: March 13, 2009, 02:53:22 AM »

School Dayเป็นอนิเมะที่ทำร้ายจิตใจกันถึงขีดสุดครับ

แรกๆดู  เออ  อนิเมะทั่วไปหนินา  แนวๆฮาเร็ม

ท้ายเรื่อง      ช็อก

อยากรู้เป็นยังไงอ่าครับ           ไม่เคยดู           ???

asuya010
Member

Email
« Reply #21 on: March 13, 2009, 12:43:28 PM »

เวบที่ผมไปใช้โหลดบ่อยๆครับ
http://gendou.com/amusic/ 

Member

Email
« Reply #22 on: March 13, 2009, 01:19:41 PM »

ถ้าเอาเพลงเร็วๆ ก็

OP นาโนฮะทุกภาค  เร็วทุกภาค  เพราะทุกภาค  ;D

OP เอเลเมนทาร์เจเร็ท   ,  OP/ED คันนะ  ทสึกิ  โนะ  มิโกะ

ถ้าเพลงช้ามีเยอะ  แนะนำเพลงจากซีรี่ส์ สคูลเดย์ ทุกเพลงโดยเฉพาะ  Namida_no_Riyuu 

แต่ถ้าเคยดูอนิเมเรื่องนี้จนจบแล้วไม่แนะนำใหฟัง  เพราะฟังแล้วอาจเกิดอาการจิตตกได้

ในไทยไม่มีค่ายเพลงไหนมีลิขสิทธิ์เพลงการ์ตูน  ไม่น่าผิดกฎหมาย   

เพลงช้าแนะนำโปโปโลครัวส์ครับผม ^^ OPยังเป็นเพลงช้าเลย ฟังดูเศร้าๆซึ้งๆ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #23 on: March 13, 2009, 04:51:36 PM »

Hisoku no sora จาก Shakugan no Shana ครับ

www.airmp3.net

MN-ME
Member

« Reply #24 on: March 14, 2009, 01:02:00 AM »

Happy Material จาก Mahou Sensei Negima!

OP ของ Slayers ผมก็ว่าเพราะนะ แต่จำไม่ได้แล้วชื่ออาราย 

Member

Email
« Reply #25 on: March 14, 2009, 01:12:37 PM »

Happy Material จาก Mahou Sensei Negima!

OP ของ Slayers ผมก็ว่าเพราะนะ แต่จำไม่ได้แล้วชื่ออาราย 

Happy Material ชอบฟังมาก >< น่ารักสดใส ฟังแล้วสดชื่อ

Yami
Member

« Reply #26 on: March 14, 2009, 01:34:42 PM »

Happy Material ชอบฟังมาก >< น่ารักสดใส ฟังแล้วสดชื่อ

เพลงนี้มีหลายเวอร์ชั่นอย่างแรง   

boy
Member

Email
« Reply #27 on: March 14, 2009, 01:42:41 PM »

a-ly-ya ก็ดีนะ 

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #28 on: March 14, 2009, 05:30:43 PM »

เพลงเพราะหรอ.............

1.Naked story /Garnet crow จาก Secret of Cerulean   Opening theme

2.Brand new world/D51  จาก One piece   6th Opening theme (เพลงนี้ร้องได้แล้วครับ)

3.We are/TVXQ  จาก One piece  9th Opening theme (จะมี 10th OPของดงบังเร็วๆนี้ครับ)

4.Believe/?? จาก Digimon01

5.จำชื่อเพลงไม่ได้อ่ะ แต่เป็นเพลง Op ของเรื่อง Mushiking

เพราะทั้งนั้นครับ

Member

Email
« Reply #29 on: March 14, 2009, 08:10:11 PM »

เพลงเพราะหรอ.............

1.Naked story /Garnet crow จาก Secret of Cerulean   Opening theme

2.Brand new world/D51  จาก One piece   6th Opening theme (เพลงนี้ร้องได้แล้วครับ)

3.We are/TVXQ  จาก One piece  9th Opening theme (จะมี 10th OPของดงบังเร็วๆนี้ครับ)

4.Believe/?? จาก Digimon01

5.จำชื่อเพลงไม่ได้อ่ะ แต่เป็นเพลง Op ของเรื่อง Mushiking

เพราะทั้งนั้นครับ

เคยฟังมาทุกเพลง และมันอยู่ในมือถือผมทุกเพลง เพราะโคตรรรรร ><

ของมูชิคิง มีed ที่ประทับใจอยู่เพลงนึง จำชื่อไม่ได้ แต่เป็นedสุดท้ายอะ ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย อยากได้มาก ><

วันพีซ We Are! เวอร์ชั่นใหม่ก็กำลังหาอยู่ อยากได้ ^^

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: