Summoner Master Forum
October 03, 2024, 07:35:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Pavena Dancer เล่นยังไง หรอครับ  (Read 4938 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
GoD(anna)
Member

« on: March 12, 2009, 04:48:35 AM »

วันนี้ ไปนั้งรอ ซื้อ ไวเซอ เล่มใหม่ที่ ร้าน แห่งหนึ่งใน กทม.

ผมได้ หนังสือมา ผมก็ไปสะดุด ตากับ แม่นางคนนี้ Pavena Dancer

จากคุณสมบัติ  ร่าย 2/1  เลเวล2 ได้ 6/7/4 

+น้ำ  ได้ At 10
   + นักดนตรี  ได้ AT 10

ผมก็อืมๆ มาตรฐานขอพวก เผ่านี้ เนาะ ไม่คิด ไรมาก

พอได้ ดูอบีตี้แล้วก็ งง ยกเลิก สกิล กับ อบีลิตี้ ของ นักดนตรี แสง  !!   แล้วมันจะเล่นไงเนี่ย   

ยังไม่ติดใจเท่าไร   แล้วพอมาดู อบีตี้ที่สอง   ถึงกับตกใจ มันใช้ ได้หรอ อบีตี้ แบบนี้เนี่ย!!~ 

ที่ + At1 ให้ฝ่ายเรา สำหรับ ซิลที่มี อบีตี้ ยกเลิก ชาม

หรือ - At 1 ให้ซิลฝ่ายตรงข้ามที่มีอบีตี้ ยกเลิก ชาม 

ก็เลย เริ่ม งง แล้ว   ...  ว่า เล่นกับ เดค อะไรได้หรอ   ???

แล้ว พอ เหลือบมาดู Dancing  ถึงกับตกใจ  โห้ เก่งอยู่น่ะ ทำให้ ซิลเรา ธาตุที่เลือกเป็นแดนเซอ  ได้ แต่พอ อ่าน Text ไปสักพัก

เริ่ม งง ยกเลิก มิสติก ประเภท Devas - - "งี้มันก็ยกเลิก อโพโล่ สิ" จบ ... นึกไม่ออกเลย  ว่าเล่นไงดีอ่ะครับ

ครั้น พอจะเปิด หนังสือดู ก็ ไม่มี การแนะนำ ว่าควรเอาไปเล่นไง เห็นมีแต่ แนะนำ การ์ดที่มัน อ่าน text แล้วก็ เล่นได้อยู่แล้วอ่ะครับ

(งงอยู่ว่า ทำไม ไม่แนะนำใบนี้ อ่ะ ไปแนะนำ ใบที่มันอ่านแล้วเข้าใจง่ายๆ ทำไม )   :P 

ก็มีเท่านี้ ครับท่าน อื่นช่วยแนะนำทีนะครับ ผมเล่นไม่ค่อยเก่ง  เลยไม่รู้จะเล่นยังไง ดีกับการ์ดใบนี้ หรือว่าต้องรอ (Nแฟรี่)  ของการ์ดใบนี้หรือเปล่า

« Last Edit: March 12, 2009, 06:12:20 PM by Mythical » Logged

tittoday
Member

Email
« Reply #1 on: March 12, 2009, 05:45:47 AM »

อืมงงเหมือนกัน ;D

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #2 on: March 12, 2009, 06:14:36 AM »

นักร้องแสงหรือนักดนตรีแสงครับ - -*

ตามปกติก็ไม่เคยเล่นหรือเจอเด็คทำนองนี้

พออ่านก็เลยงงเพิ่มไปอีก - -*

entasia
Member

Email
« Reply #3 on: March 12, 2009, 11:27:33 AM »

เด็คแฟรรี่แดนเซอร์-มิวสิคเชี่ยนอ่ะ

มันทำให้ซีลทั้งสนามกลายเป็นแฟรี่ แล้ว พวกมิวสิคเชียนในชุด แฟรี่อ่ะ จะใช้สกิลได้เต็มที่

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #4 on: March 12, 2009, 12:27:05 PM »

วันนี้ ไปนั้งรอ ซื้อ ไวเซอ เล่มใหม่ที่ ร้าน แห่งหนึ่งใน กทม.

ผมได้ หนังสือมา ผมก็ไปสะดุด ตากับ แม่นางคนนี้ Pavena Dancer

จากคุณสมบัติ  ร่าย 2/1  เลเวล2 ได้ 6/7/4 

+น้ำ  ได้ At 10
   + นักร้อง   ได้ AT 10

ผมก็อืมๆ มาตรฐานขอพวก เผ่านี้ เนาะ ไม่คิด ไรมาก

พอได้ ดูอบีตี้แล้วก็ งง ยกเลิก สกิล กับ อบีลิตี้ ของ นักร้อง แสง  !!   แล้วมันจะเล่นไงเนี่ย   

ยังไม่ติดใจเท่าไร   แล้วพอมาดู อบีตี้ที่สอง   ถึงกับตกใจ มันใช้ ได้หรอ อบีตี้ แบบนี้เนี่ย!!~ 

ที่ + At1 ให้ฝ่ายเรา สำหรับ ซิลที่มี อบีตี้ ยกเลิก ชาม

หรือ - At 1 ให้ซิลฝ่ายตรงข้ามที่มีอบีตี้ ยกเลิก ชาม 

ก็เลย เริ่ม งง แล้ว   ...  ว่า เล่นกับ เดค อะไรได้หรอ   ???

แล้ว พอ เหลือบมาดู Dancing  ถึงกับตกใจ  โห้ เก่งอยู่น่ะ ทำให้ ซิลเรา ธาตุที่เลือกเป็นแดนเซอ  ได้ แต่พอ อ่าน Text ไปสักพัก

เริ่ม งง ยกเลิก มิสติก ประเภท Devas - - "งี้มันก็ยกเลิก อโพโล่ สิ" จบ ... นึกไม่ออกเลย  ว่าเล่นไงดีอ่ะครับ

ครั้น พอจะเปิด หนังสือดู ก็ ไม่มี การแนะนำ ว่าควรเอาไปเล่นไง เห็นมีแต่ แนะนำ การ์ดที่มัน อ่าน text แล้วก็ เล่นได้อยู่แล้วอ่ะครับ

(งงอยู่ว่า ทำไม ไม่แนะนำใบนี้ อ่ะ ไปแนะนำ ใบที่มันอ่านแล้วเข้าใจง่ายๆ ทำไม )   :P 

ก็มีเท่านี้ ครับท่าน อื่นช่วยแนะนำทีนะครับ ผมเล่นไม่ค่อยเก่ง  เลยไม่รู้จะเล่นยังไง ดีกับการ์ดใบนี้ หรือว่าต้องรอ (Nแฟรี่)  ของการ์ดใบนี้หรือเปล่า

- ที่ยกเลิก Skill และ Ability [Musician] เพราะป้องกันการนำไปเล่นกับ Musician Maiden และ Zane จนเกิด Loop อีกครั้ง

- ที่ At + หรือ - เฉพาะพวกยกเลิก Charm เพราะมีตัวใส่ยกเลิก Charm ได้ Lonely Tone Fairy

- ที่ยกเลิก Apollo เพื่อป้องกันความมากเกินไปของ ค่าพลังและการทำคอมโบที่โกงเกินเหตุของ [Dancer]

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #5 on: March 12, 2009, 01:36:31 PM »

สมเหตุสมผลครับ

ได้อย่างเสียอย่าง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: March 12, 2009, 01:48:32 PM »

อันแรกเล่นกับใบนี้

แจก shade เล่นกับแฟรี่ musician ทั้งหลายที่ให้มี Dancer เยอะๆ ได้ยิง curse กันกระจาย

กัน musician-light กัน devas ทำให้ไม่ต้องกลัวปัญหา Richard Karen Apollo
จนเกิด loop พิศดารหรืออะไรแรงเกินไปได้แน่

MN-ME
Member

« Reply #7 on: March 12, 2009, 05:11:27 PM »

Text บอกว่า Musician แสง มันมีทางแก้ครับ..

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #8 on: March 12, 2009, 06:05:25 PM »

ก็คงต้องยกเลิกนั่นแหละ ไม่งั้นโหดตายเลย อพอลโล่ บวกใบละิ 2 ยังไม่นับ ค่าอื่นๆด้วย

ยังไม่โดนรีสติกอะไรพวกนี้คงยังไม่ต้องเสิด

แต่ทั้ง musician maiden, Zane theodore, Richard, Karen  ทำไรเจ้แกไม่ได้เลยเรอะ

GoD(anna)
Member

« Reply #9 on: March 12, 2009, 06:13:52 PM »

ผม ว่า มัน ไม่ หน้า จะ โกง นะครับ สำหรับ สมัยนี้ - -" (มีใบที่เก่งกว่านี้เยอะเลย)

แบบนี้ ถ้าหลังๆ จะออก Dancer ใหม่ๆ ก็ต้องยกเลิก สกิล กับอบีตี้ ของพวก ไมเดน กับคาเรน ริชาดหมดเลยหรอครับ 

paradoxfever
Member

« Reply #10 on: March 12, 2009, 06:58:08 PM »

เด็ึึึค dancer เนี่ยตัวแรง control เลยครับ - -

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: March 13, 2009, 03:04:23 AM »

มีคนเรียกว่า ปวีณา แดนเซอร์ ด้วยละ

Green day
Member

« Reply #12 on: March 13, 2009, 03:06:19 AM »

มีคนเรียกว่า ปวีณา แดนเซอร์ ด้วยละ

ผมก้เรียก 

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #13 on: March 13, 2009, 03:14:48 AM »

ใครว่ามะโหดผมเถียงขาดใจเลย  ชอบตรงที่ยกเลิกmusicianแสง  จะได้ไม่โกงเกินไปงับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #14 on: March 13, 2009, 03:30:21 AM »

เหนแว๊บแรกก็เรียก ปวีณา แดนเซอร์ เลยละ มันเจ๋งดีจิงๆ

Black Magician
Member

Email
« Reply #15 on: March 13, 2009, 01:14:26 PM »

ก็ชื่อมันอ่าว่า ปวีณา  (อ่านปวีณาชัดๆเลยอะ - -)

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #16 on: March 13, 2009, 01:36:32 PM »

ตอนอยู่ใน Theory เห็นไปตัวอาร์เลยอ่าน"พาเรน่า แดนเซอร์ "         

MN-ME
Member

« Reply #17 on: March 13, 2009, 02:36:18 PM »

ตอนอยู่ใน Theory เห็นไปตัวอาร์เลยอ่าน"พาเรน่า แดนเซอร์ "         

เห็นเหมือนกัน

Member

Email
« Reply #18 on: March 13, 2009, 02:40:11 PM »

ก็คงต้องยกเลิกนั่นแหละ ไม่งั้นโหดตายเลย อพอลโล่ บวกใบละิ 2 ยังไม่นับ ค่าอื่นๆด้วย

ยังไม่โดนรีสติกอะไรพวกนี้คงยังไม่ต้องเสิด

แต่ทั้ง musician maiden, Zane theodore, Richard, Karen  ทำไรเจ้แกไม่ได้เลยเรอะ

อยากเล่น Combo ต้องเปลี่ยนธาตุเอาเองล่ะครับงานนี้

ปล.Karen ยัง Search จากกองได้นะครับ
« Last Edit: March 13, 2009, 02:41:43 PM by ♪Seven Deadly Sins♪ » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #19 on: March 13, 2009, 03:29:55 PM »

อยากเล่น Combo ต้องเปลี่ยนธาตุเอาเองล่ะครับงานนี้

ปล.Karen ยัง Search จากกองได้นะครับ
ยกเลิกแม้อยู่ในกอง ^^

Member

Email
« Reply #20 on: March 13, 2009, 03:46:08 PM »

ยกเลิกแม้อยู่ในกอง ^^

อ้าว................รั่ว...............

Sorryๆๆ

Kelsuis Sapphino
Member

Email
« Reply #21 on: March 13, 2009, 10:19:49 PM »

ไม่ได้เล่นบอร์ดนาน เข้ามาเพราะใบนี้เลยนะเนี่ย
ได้ข้อมูลพอดี กับ "ปวีณา แดนเซอร์" 
เปลี่ยนธาตุแล้วเรียกได้ แบบนี้นี่เอง ......... ขอบคุณครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #22 on: March 14, 2009, 03:54:52 AM »

ผม ว่า มัน ไม่ หน้า จะ โกง นะครับ สำหรับ สมัยนี้ - -" (มีใบที่เก่งกว่านี้เยอะเลย)

แบบนี้ ถ้าหลังๆ จะออก Dancer ใหม่ๆ ก็ต้องยกเลิก สกิล กับอบีตี้ ของพวก ไมเดน กับคาเรน ริชาดหมดเลยหรอครับ 

มีเหตุผล ;)

แทนที่จะมาเพิ่มเงื่อนไขยกเลิกนู่นนี่นั่น ไปตัดตอนที่ตัวต้นเหตุง่ายกว่ามั้ย

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #23 on: March 14, 2009, 04:07:09 AM »

ดูเหมือนกดขี่กันอีกแล้วสินะครับ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #24 on: March 14, 2009, 05:01:55 AM »

มันกันพวกZane Maidenไม่ให้เกิดLoopบ้าๆขึ้นอืก
คำขาดจากคุณปวีณา อย่ามาLoopให้ดิฉันเห็น

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #25 on: March 14, 2009, 04:10:40 PM »

มันกันพวกZane Maidenไม่ให้เกิดLoopบ้าๆขึ้นอืก
คำขาดจากคุณปวีณา อย่ามาLoopให้ดิฉันเห็น

555

หรือว่าที่แท้จริงๆแล้ว ชื่อเธอมีสาเหตุมาจากอย่างนี้จริงๆสินะ

ถึงได้ชื่อว่าปวีณา Dancer                 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: