Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:26:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับ "การป้องกันการโจมตี" และ "ป้องกัน Curse"  (Read 1809 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Annimone
Member

« on: March 01, 2009, 10:58:51 PM »

"ป้องกันการโจมตี"
หากใน At Line ของเรามี Seal 2 ใบ คือ A และ B และ At Line ของฝ่ายตรงข้ามมี Seal 2 ใบเช่นกันคือ C และ D
     1. เมื่อเราสั่ง Seal A โจมตี Seal C ของฝ่ายตรงข้าม แต่ฝ่ายตรงข้ามใช้ skill หรือ ability ของการ์ดใดๆ ให้ Seal C ป้องกันการโจมตี เราจะต้องเปลี่ยน
         เป้าหมายการโจมตีของ Seal A ไปที่ Seal D ถูกต้องใช่มั้ยครับ?
แต่หากใน At Line ของเรามี Seal 2 ใบ คือ A และ B แต่ At Line ของฝ่ายตรงข้ามมี Seal เพียง 1 ใบเช่นกันคือ C
     2. เมื่อเราสั่ง Seal A โจมตี Seal C ของฝ่ายตรงข้าม แต่ฝ่ายตรงข้ามใช้ skill หรือ ability ของการ์ดใดๆ ให้ Seal C ป้องกันการโจมตี เราจะต้องเปลี่ยน
         เป้าหมายการโจมตีของ Seal A ไปที่ Seal B ของเรา หรือ Seal A จะหยุดโจมตีครับ?
       2.1 หากคำตอบเป็น "หยุดโจมตี" จะนับว่าการโจมตีครั้งนี้สำเร็จหรือไม่ครับ?
หากใน At Line ของเรามี Seal เพียง 1 ใบ คือ A และ At Line ของฝ่ายตรงข้ามมี Seal 2 ใบ คือ C และ D ซึ่ง Seal C ติด Charm Curse ของเรา
     3. เมื่อเราสั่ง Seal C ของฝ่ายตรงข้ามที่ติด Charm Curse โจมตีใส่ Seal D ของฝ่ายตรงข้ามเช่นกัน แต่ฝ่ายตรงข้ามใช้ skill หรือ ability ของการ์ดใดๆ
         ให้ Seal D ป้องกันการโจมตี เราจะต้องเปลี่ยนเป้าหมายการโจมตีของ Seal C ไปที่ Seal A ของเรา หรือ Seal C จะหยุดโจมตีครับ?
       3.1 หากคำตอบเป็น "หยุดโจมตี" จะนับว่าการโจมตีครั้งนี้สำเร็จหรือไม่ครับ?

"ป้องกัน Curse"

หากในสนามฝ่ายเรามี Seal 2 ใบ คือ A และ B ซึ่งค่า At ของ Seal A สูงกว่าค่า At ของ Seal B แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ skill ของ Assassin Doll
     4. ถ้าเราใช้ skill หรือ ability ของการ์ดใดๆ ให้ Seal B ป้องกัน Curse Skill ของ Assassin Doll จะถูกยกเลิก หรือ Seal A ติด Death Curse แทนครับ?
       4.1 หาก Skill ของ Assassin Doll ถูกยกเลิก จะนับว่าการใช้ skill ครั้งนี้สำเร็จหรือไม่ครับ?

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: March 02, 2009, 12:54:33 AM »

1. ใช่ครับ

2. หยุดฌจมตีครับผม

2.1 โจมตีไม่สำเร็จครับ

3. หยุดตีครับ

3.1 ไม่ถือว่าทำให้โจมตีสำเร็จครับ

4. ไม่โดนผล death curse ไปครับ

4.1 ไม่ถือว่าใช้ skill สำเร็จครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: