Summoner Master Forum
September 29, 2024, 11:27:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอเหตุผลที่ Kyrie Eleison โดนจำกัดครับ  (Read 9309 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
meefah
Member

« on: February 27, 2009, 02:54:56 AM »

เนื่องจากสมัยก่อนมันไม่ค่อยมีใบหยุดอย่าง aom ดิน

Deck Hi5 เลยค่อนข้างรุ่งเรือง แต่ยังสามารถแก้ทางได้อยู่เยอะพอสมควรเลยนะ

Kyrie Eleison ไม่ยกเลิก mystic ไม่ยกเลิก curse ถ้าเค้าร่าย mystic หยุดใบเดียว เราแก้ไม่ได้เลยนะครับ (ใครจะใส่mysticเผาใน ้hi5ครับ)

ซึ่งผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยฮะ มันเป็นใบที่หยุดได้ด้วยmystic เพียงใบเดียว จะไปจำกัดอะไรมันนักฮะ

ค่าลงไม่ใช่น้อยๆ ยิ่งค่าตีอีก และบวกกับ ความเสี่ยงของเด็ก hi5 เทรินแรกๆที่มันไม่ขึ้นด้วยแล้ว เราแก้อะไรเค้าไม่ได้เลยนะฮะ

อยากเห็น คนใช้ในtourมากขึ้น ผมว่า hi5 ถึงเล่นไปแข่งจริงก็ไม่ชนะหรอกฮะ ถ้ายังจำกัดแบบนี้

ตอนนี้เหมือนกับจัดไปเล่นๆเพื่อความฮาแบบส่วนตัวมากกว่า ฝากลองคิดกันดูนะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: February 27, 2009, 02:59:38 AM »

ที่มันจำกัดก็เพราะ  สมัยก่อนเล่นกันเยอะมากๆ  พอๆ กับแกรนคอสนี่แหละ

แล้วยิ่งมาในสมัยนี้ จั่ว Seal แต่มี Ability + skill ช่วยด้วยอีก

เด็คนี้ถ้ามันไม่มีตัวช่วยอย่าง Pyrus Calleryna Fairy  ก็ว่าไปอย่างครับ

ลงมา 4 ตัว ไม่ต้องร่ายและ Mystic

Green day
Member

« Reply #2 on: February 27, 2009, 03:08:15 AM »

ที่มันจำกัดก็เพราะ  สมัยก่อนเล่นกันเยอะมากๆ  พอๆ กับแกรนคอสนี่แหละ

แล้วยิ่งมาในสมัยนี้ จั่ว Seal แต่มี Ability + skill ช่วยด้วยอีก

เด็คนี้ถ้ามันไม่มีตัวช่วยอย่าง Pyrus Calleryna Fairy  ก็ว่าไปอย่างครับ

ลงมา 4 ตัว ไม่ต้องร่ายและ Mystic

เมื่อก่อน Aom ดิน ยันหน้า Kyrie 2 ใบ อยู่ Df line

ก่อนผ่าน ใช้ 1 ตัว เปิด at+4 เข้าเทินใช้ 2 ตัว at+9

aom ดิน at 6 + 13 = 19

จ่าย 7 ตบ ยกเลิก ability+mystic card

ตาย

เสียชาร์จ

- -*

meefah
Member

« Reply #3 on: February 27, 2009, 03:31:53 AM »

ทำไมคิดกันกรณีที่มันเกิดแล้วละครับ

ต้องลองคิดตอน tour ครับ ทรัพยากรเรามีพอๆกันในแต่ละเทริน ใบที่ควรโดนจำกัดกว่านี้ยังมีนะครับ

Kyrie Eleison ไม่ยกเลิก mystic ไม่ยกเลิก curse ถ้าเค้าร่าย mystic หยุดใบเดียว เราแก้อะไรไม่ได้เลยนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: February 27, 2009, 03:39:18 AM »

คือตอนนั้น คิริเอ มัน ใส่ได้ ๔ ใบ มันก็ขึ้นง่าย  ขึ้นมือตาแรกๆ

เอาตัวอะไรไปยันก็ได้ ส่วนใหญ่ ถ้าไม่ใช่ออมดินก็เป็นพวกใช้สกิลกวนตันๆ จากสนามไม่ก็มือ เพราะว่าใช้่mp ไม่มากเท่าไร

ืคือ แค่ คิริเอ ขึ้นก็  เลนได้แล้ว แล้ว at มัน ค่อนข้าง เยอะ เลย โดน

meefah
Member

« Reply #5 on: February 27, 2009, 03:52:08 AM »

คือตอนนั้น คิริเอ มัน ใส่ได้ ๔ ใบ มันก็ขึ้นง่าย  ขึ้นมือตาแรกๆ

เอาตัวอะไรไปยันก็ได้ ส่วนใหญ่ ถ้าไม่ใช่ออมดินก็เป็นพวกใช้สกิลกวนตันๆ จากสนามไม่ก็มือ เพราะว่าใช้่mp ไม่มากเท่าไร

ืคือ แค่ คิริเอ ขึ้นก็  เลนได้แล้ว แล้ว at มัน ค่อนข้าง เยอะ เลย โดน

เจอdeck curse rush steal rush ทำไงฮะ ทรัพยากรdeck เราแก้ทางไม่ได้นะครับ mystic เสมือนไม่มี

ถ้าไม่ขึ้นมือตาแรก ฝ่ายตรงข้ามรู้นะฮะ ว่าmystic เราไร้ค่า เพราะแจ้งdeck list ไว้

ค่าร่าย 3 ค่าตี 2 ผมว่ามันเปลืองทรัพยากรเอามากๆ เทียบกับ steal curse

แถมถ้าเราใส่divine ยกเลิก curse ยิ่งเปลืองทรัพยากรdeckเลยนะฮะ เพราะเราต้องการใบตีถูกๆมาปั๊มตี ใส่ใบพวกนี้ไปหน่วงdeck เฉยๆเลย

วัดทรัพยากรจริงๆ ไม่ว่าเริ่มแรก หรือ เริ่มหลัง เราต้องรอ turn ที่ 3 ครับ ถึงตีเป็นหนแรกได้

Green day
Member

« Reply #6 on: February 27, 2009, 03:54:50 AM »

= =

ยังไม่จบอีกเหรอครับ

เอาจริงๆ เหตุผลที่มันโดนก็แค่ เก่ง-เก่งมาก ไงครับ ซึ่งตอนนี้ อาจจะสู้พวกมังกรไม่ได้น่ะนะ

meefah
Member

« Reply #7 on: February 27, 2009, 03:58:43 AM »

= =

ยังไม่จบอีกเหรอครับ

เอาจริงๆ เหตุผลที่มันโดนก็แค่ เก่ง-เก่งมาก ไงครับ ซึ่งตอนนี้ อาจจะสู้พวกมังกรไม่ได้น่ะนะ

ผมเลยคิดว่าจะเอาออกจากเซตlimitedได้รึยังครับ พยายามสร้างกระแส อยากเห็นhi5อีกครั้ง เอียนมังกร ::)

เหมือนสมัย jessica โดน limit :P

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #8 on: February 27, 2009, 04:05:32 AM »

อย่าไปกลัวมังกรสิ คุณเอาเดคอื่นๆไปเล่นสิครับ

แถวร้านผม เล่นม้า กับเดคแปลกๆเยอะ

Green day
Member

« Reply #9 on: February 27, 2009, 04:17:34 AM »

^
^

ผมว่า ต่อยกับ เกรียนครอส ก็สนุกไปอีกแบบ เหอะๆ - -*  :P

meefah
Member

« Reply #10 on: February 27, 2009, 04:20:38 AM »

อย่าไปกลัวมังกรสิ คุณเอาเดคอื่นๆไปเล่นสิครับ

แถวร้านผม เล่นม้า กับเดคแปลกๆเยอะ
ผมไม่ได้กลัวมังกรอะไรครับ แต่เหมือนดูรูปเกมส์ปัจจุบันจะไม่ต้องการให้hi5ได้เกิด เลยออกมาแสดงความคิดเห็นครับ
^
^

ผมว่า ต่อยกับ เกรียนครอส ก็สนุกไปอีกแบบ เหอะๆ - -*  :P
ต้องเล่นแนวrush

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #11 on: February 27, 2009, 05:02:00 AM »

จริงๆช่วงนี้ของเล่นเด็คHi5ออกมาเยอะอยู่น่ะ

ไหนจะมือปืนเอสคาเทีย หรือจะเป็นโจรไดนา

เอามาใส่แทนคีรี่ที่ถูกรีสติคได้

แต่ที่รีสติค น่าจะเพราะไปเล่นกับAOMดินมากกว่า

จริงอยู่ที่ใช้Mpสูงในการตี แต่มันชัวร์มากๆ เพราะAOMดินยกเลิก Mystic ยกเลิก Ability แถมถ้าพลาดตายขึ้นมาก็เสียชาร์จแทนไปนอนShineได้

โกงดีไหมล่ะ เทิร์นหน้าก็ทำแบบนี้ใหม่จนกว่าเขาจะตาย (Aomดิน4 คีรี4 แทบไม่ต้องคิดจะฆ่าเขาเลย)

สมัยที่คีรีใส่ได้4ใบ

อยากยกเลิกอะไรก็ใส่ใบนั้นแหละ

อยากกันAll ก็ใส่โจเซฟ

อยากกันMystic ก็ใส่เกรกอรี่

อยากทำลายMystic ก็ใส่นินจาผู้พิทักษ์แสง

อยากกันAbility ก็ใส่ซินแสง

อยากกันSkill ก็ใส่Ishan

อยากกันCurse ก็ใส่ตัวรักษาอะไรก็ได้

เรื่องตีเข้ามาไม่สน เพราะนอกจากจะต้องข้ามศพAOMดินแล้วก็ยังมีสิทธิ์ตายไม่รู้ตัวจากการปั้มAtคีรี

นี้ยังไม่นับเวอร์ชั่นCentaur Archer Cavalierที่ตัดมือแหลกลานอีกน่ะ
« Last Edit: February 27, 2009, 05:08:23 AM by ตาหนู[ธรเบอรี่] » Logged

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #12 on: February 27, 2009, 05:16:55 AM »

ถ้าคุณบอกว่ามันสมควรออกจากการโดนรี

ทำไมบลูฟินถึงยังไม่ออก? ทั้งๆที่สมัยนี้แก้เยอะแยะ

ทำไมอิสฮานยังไม่ออก? ทั้งๆที่สมัยนี้มิสยกเลิกสกิลมีถมเถ

ทำไมสุไลก้ายังไม่ออก? ทั้งๆที่ค่าพลังสู้มังกรสมัยนี้ไม่ได้

และอีกหลายๆใบที่มีการ์ดแก้เพิ่มขึ้น แต่ทำไมยังไม่ออกล่ะ?

ที่เค้ายังไม่เอาออก เค้าคงต้องการแก้ปัญหาระยะยาวน่ะแหละครับ

เอาออกมา แรงไป ก็เกิดกระแส"โกง"ขึ้นมาอีก จนมันกลายเป็นวงจร

มีอีกหลายใบ อีกหลายเด็คที่น่าเล่น ไม่เห็นจะต้องมายึดติดกับ Kyrie ใบเดียวเลยนิครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #13 on: February 27, 2009, 05:41:01 AM »

ถ้ามองจากการพิจารณาแล้ว ครีเอทก็คงมีเหตุผลที่ยังไม่ปลดแหละครับ 
ขนาดมันอยู่สองใบ ไม่ขึ้นมาสมัยนี้

Escaltea ที่เล่นกับไฮไฟ๊ ก็ยังเมพ ชนะมังกรได้ไม่ยากนะ 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #14 on: February 27, 2009, 01:37:00 PM »

มันทำให้น่าเบื่อด้วย

จริงอยู่ มันเล่นง่าย แก้ไม่ยาก แต่เคยถามคนที่เล่นด้วยไหม ว่ามันสนุก 2 ฝ่ายรึเปล่า

แกรนมันยังมีตบตี มีร่ายของสู้กันได้มั่ง

อันนี้มันมีแต่ยำเค้ากับโดนเค้ายำ ไม่ค่อยสนุกเท่าไรครับ

ressless
Member

« Reply #15 on: February 27, 2009, 01:58:40 PM »

เคยเจอ เด้ค คิริเอล เหมือนกัน เอา aom ดิน ยืนแล้วต่อย ตายไปก็เสีย ชาจ จบ แล้ว at ก็มากมายจาก การปั้มมิสติก ร่าย 4-5

เจอแกรนครอส สนุกว่าครับ เวลาฆ่ามันได้ จะรู้สึกสะใจมากๆ (แล้วมันก็ชุบขึ้นมา  )

bluenarciss
Member

Email
« Reply #16 on: February 27, 2009, 01:59:03 PM »

คิริเอ้ ยังดีครับ โดนไป2ใบ

แต่พวกแก๊งค์ซิกมัน สิครับ ผมว่าน่าสงสารกว่าอีก  

แต่ก็ยังดีที่ตัวใหม่ๆก็ยังพอเสริมได้มั่ง

ช่วงที่มันแรงสุดๆผมยังอยากให้พวก โพนี่ กับ ชาแมนลมเหลือ 2 ใบเลย แต่ประกาศ มา 1 ใบ ทั้งคู่  

ขนาดผมไม่ได้เล่น ซิกมันยังสงสารเลย  

ไปดูพวก Deck List ซิกมันสิครับ ยาวเหยียดเลย

ใส่ผสมนู่นนิดนี่หน่อย เพราะใบสำคัญใส่เต็มๆไม่ได้แล้ว

ต้องไปเอานู่นนี่มาเสริมซะเยอะเลย ทำให้เล่นยากต้องคิดดีๆ แต่ถ้าเซียนก็ยังเก่งอยู่ อะนะ  

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #17 on: February 27, 2009, 02:04:06 PM »

Deck Sigmund มันรวมดารา Ristrict All Star  ไม่รู้เหรอ  :P

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #18 on: February 27, 2009, 02:20:08 PM »

Deck Sigmund มันรวมดารา Ristrict All Star  ไม่รู้เหรอ  :P

เหลืออะไรยังไม่โดนอีกนะ

Archangel Gabriel - Parrot Broadcaster - Werecat Bandit - the Mighty Angel 

Green day
Member

« Reply #19 on: February 27, 2009, 02:25:13 PM »

ถ้าคุณบอกว่ามันสมควรออกจากการโดนรี

ทำไมบลูฟินถึงยังไม่ออก? ทั้งๆที่สมัยนี้แก้เยอะแยะ

ทำไมอิสฮานยังไม่ออก? ทั้งๆที่สมัยนี้มิสยกเลิกสกิลมีถมเถ

ทำไมสุไลก้ายังไม่ออก? ทั้งๆที่ค่าพลังสู้มังกรสมัยนี้ไม่ได้

และอีกหลายๆใบที่มีการ์ดแก้เพิ่มขึ้น แต่ทำไมยังไม่ออกล่ะ?

ที่เค้ายังไม่เอาออก เค้าคงต้องการแก้ปัญหาระยะยาวน่ะแหละครับ

เอาออกมา แรงไป ก็เกิดกระแส"โกง"ขึ้นมาอีก จนมันกลายเป็นวงจร

มีอีกหลายใบ อีกหลายเด็คที่น่าเล่น ไม่เห็นจะต้องมายึดติดกับ Kyrie ใบเดียวเลยนิครับ

Ishan ร่างใหนเหรอครับ?

พอดีผมโง่ไปหน่อย ไม่รู้อ่า T-T 

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #20 on: February 27, 2009, 04:01:10 PM »

Archangel Gabriel - Parrot Broadcaster - Werecat Bandit - the Mighty Angel 

พวกนี้มันแค่ตัวเสริมที่เอามายัด ๆ แทนตัวที่ถูกรี-แบน
ของดี ๆ น่ะไปหมดแล้ว 5555 น่าสงสาร

Green day
Member

« Reply #21 on: February 27, 2009, 04:05:14 PM »

พวกนี้มันแค่ตัวเสริมที่เอามายัด ๆ แทนตัวที่ถูกรี-แบน
ของดี ๆ น่ะไปหมดแล้ว 5555 น่าสงสาร

ของที่ยัดมาแทนตัวทีี่ถูก รี-แบน

มันก็ทำให้ sigmund เก่งจนได้แชมป์ด้วยนา Go อ่ะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #22 on: February 27, 2009, 05:01:22 PM »

มันทำให้น่าเบื่อด้วย

จริงอยู่ มันเล่นง่าย แก้ไม่ยาก แต่เคยถามคนที่เล่นด้วยไหม ว่ามันสนุก 2 ฝ่ายรึเปล่า

แกรนมันยังมีตบตี มีร่ายของสู้กันได้มั่ง

อันนี้มันมีแต่ยำเค้ากับโดนเค้ายำ ไม่ค่อยสนุกเท่าไรครับ
ยังจำได้ตอนใส่ได้4ใบ
น่าเบื่อมากก่อนผ่านเปิด เข้าเทอร์นเปิด+10แล้ว
ริสไปอะดีแล้วไม่งั้นก็เล่นไปมิสติกร่าย4ร่าย5ทั้งเด็ค ง่ายดีเอาซีลอะไรก็ได้ขอเหนียวๆคีรี่อีก4จบ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: February 27, 2009, 05:23:51 PM »

Ishan ใส่ได้ 4 แล้วนะครับ

อนึ่งคนต้นคิดทำให้มันโดนอยู่ตรงนี้ 

ressless
Member

« Reply #24 on: February 27, 2009, 06:23:45 PM »

อนึ่งคนต้นคิดทำให้มันโดนอยู่ตรงนี้ 

แล้วใคร เป้นคนคิดให้ แกรนเด้ก โดนครับ เหลือ 2 แนะ  น่าจะ 1 *0*

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #25 on: February 27, 2009, 07:43:55 PM »

สมัยก่อนทำไมโดนอะครับ? เพราะแก้ยากหรอฮะ

•.จันทร์เจ้า.•
Member

Email
« Reply #26 on: February 27, 2009, 09:36:24 PM »

เหลือ 1 ดีกว่ามั้ง แกรนเด็ก ^^

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #27 on: February 27, 2009, 09:44:25 PM »

สมัยก่อนทำไมโดนอะครับ? เพราะแก้ยากหรอฮะ

สมัยนั้นยังไม่ค่อยมีการ์ดที่ทำให้ยกเลิกสกิลครับ

พอมันลงหาปุ๊บ ก็แก้ไม่ได้ สมัยก่อนเลยถือว่าโกงมาก

•StarwarS•
Member

« Reply #28 on: February 27, 2009, 11:12:35 PM »

เหลือ 2 ก็ยังเล่นได้นะ ..

ตอน 4 ใบอย่างที่หลายคนกล่าวมา..

ถ้ามี Gregory ยืน At ทั้งสนามยกเลิกมิสติก ไม่กลัวไรเค้าตบเราปั๊ม

มี Fairy +MP   

AOM ดิน 4 ชีวิต

Masilio All

นินจาแสง เผา

จูมง ข้ามไลน์.. ดิส ได

ต่อมาก็กลายเป็น Archer ที่รวดเร็ว รุนแรง

ก็สมควรแล้วครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #29 on: February 27, 2009, 11:24:27 PM »

ถึงจะถูกจำกัด แต่ราคามันก็แสนจะแพง

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: