Summoner Master Forum
September 29, 2024, 04:21:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Divine ดีที่สุดเท่าที่ผมจัดมาและ  (Read 6826 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: February 26, 2009, 11:28:16 PM »

ยังไงผมก็ไม่ได้แข่งขันใหญ่ๆ อะไรอยู่แล้ว ดังนั้นเลย
โพสเด็คนี้ขึ้นมาเผื่อมีใครสนใจ  ที่อยากจะจัดแนวๆ นี้แต่ยังไม่รู้
ทิศทาง   หรือมาแลกเปลี่ยนความรู้กันไป   สำหรับผมเด็คนี้
ถือว่าเป็นเด็ค Divine ที่ผมจัดมาดีที่สุดแล้ว  เนื่องจากไปลอง
แล้วมัน เสถียร ดีแล้วตั้งได้แน่ๆ   แถมสู้สบายมากๆ เลย

Seal  25

Archangel Michael 2
Archangel Gabriel 3
Archangel Vriel 1
Parrot Broadcaster 2
Shiriel, the Angel of Deliver Band 1
David , Deliver Band Conducter 2
Alice, Deliver Band  Positulant 2
นักบวชหญิง 1
Thronum 2
Red Earth Fairy 2
Forestside Fairy 3
Angel of War Tear 1
Sanctcarion. the Envoy of Grandecross 2
Grandecross 1

Mystic

Katapuasis 1
Statute Book 1
Sextus Tuba 1
Secundus Phialam 1
โกลด์คอส 1 ใบเด็ดสุดชอบเลย (อยากรู้มันคืออะไรไปหาดู  อยู่ในชุด Revo เบอร์ 26)

เน้นหยุดๆ เผาๆ
--------------------------------------------------
How to Play ครับ

ต้องตั้งด้วย Seal หลายหลากใบ  แต่ถ้า MP 5 แล้วขึ้น
Archangel Gabriel เป็นอะไรที่ห่วยมากอาจจะเรียก
นกแก้วมา คอมแล้วจัดของตัวเองไปก่อน    เด็คนี้ถ้าจะทำก็
ทำตอนนี้แหละช่วงเวลาลำบาก แต่ถ้าตั้งได้แล้ว  ฝ่ายตรงข้าม
จะตีไม่เข้าแล้ว
อาจจะตายไปบ้างแต่ตาต่อไปจะมีตัวยืนซึ่งแล้วแต่เราจะเรียก
มาวางไว้บนกองนั้นแหละ

เกมจะมาแนวๆ สร้างบ้านครับ  ตัวที่ทำให้ฝ่ายตรงข้ามลำบากแล้ว
เล่นยากๆ คือ Thronum เพราะมันจะยกเลิกแทบทุกอย่างจนฝั่งตรงข้าม
ต้องแก้การ์ดหลายใบ

ช่วงๆแรกถ้าคอมโบขึ้นก็จะใช้ Archangel Gabriel   แล้วใช้
Forestside Fairy ทำนายกองเรียกพวกไปเรื่อยๆ   จากนั้นก็จะได้
ตัวยืนหลากหลายแกรนคอสบ้าง  มิคาเอลบ้าง  ชาริเอล  แนวหลังก็
Thronum ใช้ Archangel Gabriel จัดกอง แล้วขู่ด้วย ชาริเอล
ไปเรื่อยๆ  ปิดเกมก็จะแล้วแต่รูปแบบเกมของฝ่ายตรงข้าม  แต่ส่วนมากจะ
 All ด้วยชาริเอล + ยก Mystic ด้วยผลของ Alice

แพ้ทางพวก

1.โม่เด็ค
2.พวกเด็คยก Seal ขึ้นมือ  จริงๆ ก็แก้ได้แต่เล่นด้วยมันจะเหนื่อยหน่อย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: February 26, 2009, 11:30:43 PM »

ยังไงมันก็ต้องจบที่ Grandecross ละน้อออออ

บางทีน่าใส่ นวญ กับ Mantelluma นะครับ ^^

ZusS
Member

« Reply #2 on: February 26, 2009, 11:30:50 PM »

แกรน อีกแล้ว ไม่คิดว่าพี่จะเล่นมันด้วย

lordlorn
Member

Email
« Reply #3 on: February 26, 2009, 11:33:55 PM »

ข้างบนโอเคเลยครับบบ

แต่ แกรน   มันมาอีกแย้ววววววว

555+

แกรนเดหลอน  ~~~~~~~

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: February 26, 2009, 11:39:17 PM »

ผมเล่นไม่เคยได้ใช้แกรนตบ เท่าไหร่ เอามายืนเฉยๆ

เอาเป็นว่าผมใส่แกรนกันแกรนนี่แหละครับ  มันต้องเจอกัน

แน่ๆ อยู่แล้วแกรนคอส

ยังไงมันก็ต้องจบที่ Grandecross ละน้อออออ

บางทีน่าใส่ นวญ กับ Mantelluma นะครับ ^^

Mantelluma  โหด ไปหมู  สงสารฝ่ายตรงข้ามให้เค้าทำไรบ้าง 555+

แกรน อีกแล้ว ไม่คิดว่าพี่จะเล่นมันด้วย

บังเอิญว่ามีของพอดี เหอๆ  ฝั่งตรงข้ามเค้าแกรนเดคอส
จะให้พี่เอา เซย่า ไปยืน วัดก็กระไรอยู่

ressless
Member

« Reply #5 on: February 27, 2009, 12:19:41 AM »

ระวัง บิน !!ครับ

I can fly

Archangel Gabriel  จะได้ โบยบินลงไชน์

---------------------------------------------------------------

แกรนครอส จะเรียกได้ต้องมีมังกรตัวอื่นด้วย = ว่า ต้องลงมาก่อน สองตัวเลย

หรือไม่ก็ ใช้  Gabriel  หา แล้วมันจะช้าๆไปมั้ยครับ ><'

ปล. ผมจะจัดเด้ค I can fly ล่ะ คิดรูปแบบไม่ออกเลย ><" สนุกดี

General Charles
Member

« Reply #6 on: February 27, 2009, 12:23:05 AM »

ทิมเพอร่าครับผม!!

เดี๋ยวโดนโซปราโน่ร้องไห้นะครับ 

KOMODO-HUNTER
Member

« Reply #7 on: February 27, 2009, 12:23:31 AM »

แล้วถ้าสู้กับเด็คที่ไม่ใช่มังกร ก็เรียกแกรนครอสไม่ได้ ก็เป็น divine ธรรมดา

ressless
Member

« Reply #8 on: February 27, 2009, 12:25:09 AM »

อ่อ อีกเด้คหนึ่งต้องระวัง คือ

พวก โฉบ จากกองการ์ด ได้แก่ เหล่า bandit ทั้งหลาย โดยเฉพาะ ไดน่า ตบมาสตีล ใบบนสุด *0*

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: February 27, 2009, 12:31:55 AM »

อ่อ อีกเด้คหนึ่งต้องระวัง คือ

พวก โฉบ จากกองการ์ด ได้แก่ เหล่า bandit ทั้งหลาย โดยเฉพาะ ไดน่า ตบมาสตีล ใบบนสุด *0*

ลงมาโฉบก็เปิดกองใช้เลย อยู่แล้ว 

แล้วถ้าสู้กับเด็คที่ไม่ใช่มังกร ก็เรียกแกรนครอสไม่ได้ ก็เป็น divine ธรรมดา

เด็คนี้ธรรมดามาก  แต่ตียากครับ  ไปลอง Print เล่นดูก็ได้ครับ  ถ้าสู้กับเด็คอื่นๆ
ผมก็เอา เซย่า ตั้ง ถ้าเจอแกรนก็เอาแกรนตั้ง  แค่นั้นแหละครับ

ส่วนใครบินก็ระวังเจอ ช๊อต  แปะโกลด์คอส + ตานัม ของผมแล้วกันครับ  
แก้กันหลายช๊อตหน่อยละ

ทิมเพอร่าครับผม!!

เดี๋ยวโดนโซปราโน่ร้องไห้นะครับ 

เอ๋  ท่านแม่ทัพเปลี่ยนรูปอีกแล้ว หุหุ

ถ้าเจอโซปราโน่ตอนแรกๆ มาผมก็ต้องทำใจแล้วละครับ    แต่คิดว่าคงไม่ใส่ทิมเพอร่าครับ
มันจะตั้งช้าเพราะหาคอมยาก
« Last Edit: February 27, 2009, 03:16:16 AM by mr.Tu » Logged

ressless
Member

« Reply #10 on: February 27, 2009, 12:34:51 AM »

กัก แต่ของแก้ อบิลิตี้ไว้ รอ อีกฝั่งตบ มาเจอ ตัวยักษ์ ตายเอง ><" ต้องใจเย้นดีน่ะ ผิดกับ แมลงเลย ตี ต่อย และ บิน bug can fly

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: February 27, 2009, 12:37:37 AM »

กัก แต่ของแก้ อบิลิตี้ไว้ รอ อีกฝั่งตบ มาเจอ ตัวยักษ์ ตายเอง ><" ต้องใจเย้นดีน่ะ ผิดกับ แมลงเลย ตี ต่อย และ บิน bug can fly

ถูกต้อง  นกแก้ว  มันช่วยได้เยอะ สำหรับเด็คนี้ ได้ Mystic เน่าๆ ก็เปลี่ยนใหม่
วนไปเรื่อยๆ เลย 
« Last Edit: March 08, 2009, 04:05:24 AM by mr.Tu » Logged

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #12 on: February 27, 2009, 12:38:57 AM »

ส่วนใครบินก็ระวังเจอ ช๊อต  แปะโกลด์คอส + ตานัม ของผมแล้วกันครับ  

จำได้ว่า ถ้าเค้าสั่งตีบินข้ามไลน์แล้ว  ร่ายแปะ โกลด์คอส  มันก้อยังคงเป้าหมายเดิมนะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเค้าสั่งแล้ว อินโทเฟียแปะนะ

เจอและ เจอและ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45711.0
« Last Edit: February 27, 2009, 12:47:05 AM by General Garuda !! » Logged

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #13 on: February 27, 2009, 12:39:10 AM »

เออ

ถ้าไม่อยากใส่แกรน เป็นดีไวน์ธรรมดาก็ได้ครับ

อุปกรณ์ให้กาเบรียล อีกตัว

หรือถ้าคิดเล็กคิดน้อย
คู่หู โฟร์-มด แองจี้วิคกี้ น่าจะดีนะครับ

หรือจะเสริม ความหนัก ด้วย ปริ้นซิเปิ้ล ก็ได้ครับ แต่ไม่อยากแนะนำแกรนเท่าไร

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: February 27, 2009, 12:48:20 AM »

กำลังคิดอยู่ว่าจะใส่ใบ ป๊อดทั้งหลาย ผ้าคลุมอลาน่างี้

ไม่รู้ยังไงเอาไว้ก่อนดีกว่า  ยังพัฒนาต่อได้อีกหน่อย

ขอขอบคุณทุกๆ ความเห็นเลยครับ  ผมชอบตรงนี้แหละ

มาโพสทีก็ได้อะไรกลับไปพัฒนาต่อที นึง 555+

จำได้ว่า ถ้าเค้าสั่งตีบินข้ามไลน์แล้ว  ร่ายแปะ โกลด์คอส  มันก้อยังคงเป้าหมายเดิมนะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเค้าสั่งแล้ว อินโทเฟียแปะนะ

เจอและ เจอและ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45711.0

ขอบคุณมากคุณ General Garuda  ไปหามา
มันก็แค่ง่ายๆ ครับ ถามเค้าว่าจะตียัง  จะได้ ไปแปะ
อิอิ 
แต่เอาเข้าจริงๆ ผมชอบโน โจ๊กอะนะ 555+ 
« Last Edit: February 27, 2009, 12:57:15 AM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #15 on: February 27, 2009, 12:59:50 AM »

ผมว่า Red Earth Fairy มันอาจไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร เพราะ เดคนี้เหนียวอยู่แล้ว 
มาถึงขั้นเล่นแนวเปิดกอง ไม่ลองใส่ Ariel, Gregory Guardian Angel ดูอะครับ
แล้วเดคนี้รุสึกตัวรองคอมให้ ชิริเอล จะไม่ค่อยมี นะ นอกจาก เดวิด-.- เพราะ พวก อลิส กะ นักบวช ก็ยกขึ้นยกลงอยุตลอด
« Last Edit: February 27, 2009, 01:02:02 AM by sozied » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: February 27, 2009, 01:02:27 AM »

ผมว่า Red Earth Fairy มันอาจไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร เพราะ เดคนี้เหนียวอยู่แล้ว 
มาถึงขั้นเล่นแนวเปิดกอง ไม่ลองใส่ Ariel, Gregory Guardian Angel ดูอะครับ
แล้วเดคนี้รุสึกตัวรองคอมให้ ชิริเอล จะไม่ค่อยมี นะ นอกจาก เดวิด-.-

มี ช๊อตต้องใช้อยู่เหมือนกัน Red Earth Fairy 
Ariel, Gregory Guardian Angel  มี ชาริเอลทำหน้าที่ดีอยู่แล้วครับจ่ายถูกกว่า
ด้วยพี่น้อง 

จบที่ Reply นี้เลย  ยังไงก็ไปลองๆ ปรินท์เล่นกันดูน้า สนุกดีๆ ถ้าซื้อคงจะหูฉีก เลยทีเดียว
แต่ผมโชคดีที่ซื้อมาได้ในราคาที่ถูกบวกกับมีของบางใบแล้ว  ใครรักสนุกสนานแนวตั้งรับ
ก็ลองไปเล่นดูแล้วกันครับ
---------------------------------------------------------

ถม Archangel Michael 1 ตัวก็อีกฝ่ายตีไม่เข้าแล้วละนะผมว่า

อยากให้ใส่ Undine จังครับ               

Reply ข้างล่างนี่ โหดจริงกะให้ฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ทำไรอะไรเลยนะเนี๊ยะ 
ไปลองๆ ปรินท์เล่นดูก่อนนะครับ  ของหาไม่ได้ชัวร์  ผมไม่มีใบนี้อะ อีกอย่างมัน
น่าจะแพงด้วย แหละ   
« Last Edit: February 27, 2009, 01:26:52 AM by mr.Tu » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #17 on: February 27, 2009, 01:20:13 AM »

ถม Archangel Michael 1 ตัวก็อีกฝ่ายตีไม่เข้าแล้วละนะผมว่า

อยากให้ใส่ Undine จังครับ               

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #18 on: February 27, 2009, 01:57:03 AM »

ไม่ชอบที่ใส่ gran 

อนึ่ง mystic อย่าลืม Draw of Soul กับ Balder ครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: February 27, 2009, 02:01:33 AM »

ไม่ชอบที่ใส่ gran 

อนึ่ง mystic อย่าลืม Draw of Soul กับ Balder ครับ 

เห็นคุณลิง  แวบไป แวบมา  ขอบคุณครับที่มาแจม  กระทู้เด็คผม นะครับ

นั่นสินะ  ว่าแล้ว Draw of Soul เราไปไหนแล้วหว่า .... 

Duneza
Member

« Reply #20 on: February 28, 2009, 12:10:41 AM »

พี่หมูครับ ขอComentเกี่ยวกับเด๊คดีไวน์นิดนึงนะครับ (ในฐานะที่เคยเอาเด๊คดีไวน์ลงแข่งมามาก)

1.เด๊ดดีไสน์เป็นเด๊ดที่เหนียวทีสุดครับ แต่  ทำเกมได้ช้าสุดๆ

2.เวลาในการแข่งนั้น4o นาที โอกาสที่จะเสมอมีสูงมากๆ

3.ที่พี่หมูใส่มานั้นปิดเกมได้แค่ชิริเอลออลโดยยกเลิกมิสติกซึ่งแก้ง่ายๆโดยเดวิดครับผม

4.หากเจอเดคตีข้ามไลน์ไวๆอย่างทาลิลม ซิกมั้นก็ยากอยู่นะครับ

5.เจอเดคคอลโทรลเทพๆอย่างเช่นมาวินน้ำจะแพ้เอาครับ  เพราะเราตีกดดันเค้าได้ไม่มาก แถมตีแสนจะแพง

แนะนำหาตัวทำเกมเพิ่มครับผม  ผมใส่ไททั่นขาว ดำ ไว้เดท และมูฟอ่ะครับ ไม่งั้นตัวทำเกมมีน้อยจริงๆนะ

สุดท้ายนะครับ แกรนเดอครอสเด๊คนี้จะมีประสิทธิภาพน้อยมากๆเนื่องจาก

1.ไม่มีตัวจั่วเทพๆซึ่งแกรนดี้ต้องใช้กำลังมิสติกมากในการตี และต้องปึกด้วยนะ

2.ถ้าไม่จอเดคมังกร ก็จะช้าลงไปเยอะแยะเลยครับ 

3.ตัวแกรนดี้เองเป็นตัวที่เหมาะสำหรับเดคตีที่จั่วไวๆมากกว่า ฉนั้นจึงไม่เหมาะสำหรับเดคดีไวน์เป็นอย่างยิ่งนะครับ  เอาไปใส่เป็นพวก

นาซาอี  เบเกอรี่น่าจะเหมาะกว่านะครับ หรือไม่ก็นักเวทหญิงครับ สำหรับเกนมิกกี้ แล้วออลได้
« Last Edit: February 28, 2009, 12:16:56 AM by Duneza » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #21 on: March 03, 2009, 02:52:40 PM »

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่มาแจมกระทู้และบอกข้อมูลต่างๆ นะครับ

ตอนนี้ผมได้ปรับกลายเป็น เวอร์ชั่นใหม่ไปแล้ว  ซึ่งบาลานซ์กว่า เดิมมาก   

เพิ่มตัวรุกและรับเข้าไปใน Deck แต่ขออุบอิบ ไว้เผื่อเอาไปสลิง

จะได้เจออะไรแปลกๆ กับเด็คหน่อย บอกหมดก็หมดไม่สนุกนะสิ 

ZusS
Member

« Reply #22 on: March 03, 2009, 05:09:41 PM »

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ที่มาแจมกระทู้และบอกข้อมูลต่างๆ นะครับ

ตอนนี้ผมได้ปรับกลายเป็น เวอร์ชั่นใหม่ไปแล้ว  ซึ่งบาลานซ์กว่า เดิมมาก  

เพิ่มตัวรุกและรับเข้าไปใน Deck แต่ขออุบอิบ ไว้เผื่อเอาไปสลิง

จะได้เจออะไรแปลกๆ กับเด็คหน่อย บอกหมดก็หมดไม่สนุกนะสิ 

อย่างงี้ต้องลอง

XA14
Member

« Reply #23 on: March 04, 2009, 12:30:38 AM »

ถ้าใส่ Forestside Fairy

น่าใส่ Valencia นะครับ

0 ทิ้งเผา สบาย ๆ เลย

Art@Nhorn
Member

Email
« Reply #24 on: March 04, 2009, 12:34:11 AM »

ผมว่าที่น่ากลัวอีกตัว คือทาลิลมนะครับ ใส่ pricipales ก็ดีครับ อย่างน้อยร่ายลงมา Growth ก็จี้สูญเสียได้ หรือถ้ามีตัวคอมแล้วก็จี้ไม่ให้ตีข้ามไลน์ ก่อนได้ด้วย

Nohn,the Slave of Divine
Member

Email
« Reply #25 on: March 04, 2009, 12:46:39 AM »

มาช่วยเชียร์คนเล่นเด็คเมพครับ  ;D

ผมว่านกแก้ว น่าจะเปลี่ยนมาใช้ Angelis ในชุด Revo นะครับ ผมเล่นอยู่ ใส่ 2 ตัวกำลังดี

ส่วนตัวอยากให้ลองใส่ Libera Me แล้วก็ Fairy Paladin นะครับ
น่าจะแรงอยู่

mr.Tu
Member

« Reply #26 on: March 04, 2009, 01:37:28 AM »

ใน List ที่ทำอยู่เป็น แนะนำ ตัวเฉยๆ เผื่อมีใครสนใจ
จัดเอาเป็นแนวทางก็ดูเอาไว้นะครับ 
-----------------------------------------
เด็คนี้ผมปรับเวอร์ชั่นใหม่  เรียบร้อยแล้วครับ แต่ไม่ได้โพส
เก็บไว้เผื่อเอาไปเล่น  เด่วรู้มุขกันหมด 

- pricipales  ไม่คิดว่าจะใส่นะครับ  ผมมี Seal เลเวล 5 เยอะแยะ
มากเลยครับ  อีกอย่างเด็คนี้ตั้งง่าย  ไม่นานก็สามารถกันเด็คตีข้ามไลน์
ได้แล้ว
- Libera me น่าสนใจดีเหมือนกันครับ   

- Angelis  มันเล่นได้นิดเดียวครับ  มันมี Messenger ที่น่าสนใจกว่านี้อีกครับ 

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะครับ 
----------------------------------------------------

ไม่รู้เป็นไง  พักนี้ไม่ค่อยมีคน หรือ Mod เข้ามาดูกระทู้เลยหรือว่าผมคิดไปเอง
« Last Edit: March 06, 2009, 01:18:59 AM by mr.Tu » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: