Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:41:02 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The Angel of the Diva Paladin  (Read 1931 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
P๏rCuPiNe
Member

« on: February 25, 2009, 01:18:36 AM »

ขอแนะนำตัวนะครับ ผมชื่อเม่นครับผมอยากให้พี่ๆเพื่อนดูเดคให้หน่อยครับว่าโอไหมควรปรับอะไรบ้าง ขอบคุณมากๆล่วงหน้านะครับ

The Angel of  the Diva Paladin

Seal 25 ใบ

Fairy Paladin                          2 ใบ ---> ตัวทำเกมครับ
Archangel Michael                  2 ใบ ---> ไว้ตั้งช่วงแรกครับ
Blue Water Fairy                    4 ใบ ---> ตัวเรียกพวกครับ
Winter Forest Fairy                2 ใบ ---> ตบไหลแล้วให้ตัวใหญ่ตบ เปลี่ยนธาตุฝ่ายตรงข้ามแล้วให้ Night Dew Fairy ขึ้นมือ สามารถใช้กันได้ตาแรกๆ
Night Dew Fairy                     2 ใบ ---> ตัวขึ้นมือ
Waterfall Mist Fairy                2 ใบ ---> เรียกกันออกมาเยอะแล้วเก็บบ้างเพื่อเวียนใช้ Ability ของการ์ดที่เข้ามาในสนามโดยให้ Blue Water Fairy เรียกต่อ แถมยังฟรีซหรือจับ can mystic
                                                            can curse ได้อีก
Undine                                   4 ใบ ---> ไม่ต้องงร่ายเองครับเปลืองรอให้ Blue Water Fairy เรียกจะดีกว่า เท่านี้ Fairy Paladin  ก็ At เยอะแล้ว
Blue Fin mermage                  1 ใบ ---> เรียกจากกองนำเอาเข้ากองก็ชามได้เรื่อยๆ
Fairy Dragon                          1 ใบ ---> เอาไว้ดันเผื่อฝ่ายตรงข้าม can curse ครับ
Gelidana                                1 ใบ ---> ปักไปเลย
Nerissa, the ice wind witch    2 ใบ ---> โดด Freeze
Princess Alana                       1 ใบ ---> กรณีรำคาญ move ทิ้งไปเลย
Angel of War Tear                  1 ใบ ---> เกน mp แล้วตบงับ
ตั้งเกม

1.ตั้งด้วย Archangel Michael หรือ  Winter Forest Fairy อาจจะทะลึ่ง เอา Winter Forest Fairy ตบแล้วมูฟทิ้งหรือปักอินฟินิตี้เทิร์นด้วยอลาน่าหรือเกลิดาน่าก็แล้วแต่ครับเลยก็ได้ครับ
ถ้าในกรณีไม่มูฟทิ้งก็เอา Night Dew Fairy ขึ้นมือไปเลย

2.แต่ยันด้วย Archangel Michael ดับเบิ้ลคอมจะดีกว่าในขณะที่มีเทพยันให้ฝ่ายทัพหลังก็เซิช Seal มาเรื่อยๆ ในกรณีโดนออลก็ Nerissa, the ice wind witch หรือ mystic ยืดเวลาไปก่อน
ในระหว่างยืดเราก็มีอะไรเล่นตั้งมากมาย

3.พอคิดว่า Divine เต็มสนามพอใจแล้วก็ เปลี่ยนตัวยันเป็น Fairy Paladin ก่อนจะตีเพื่อความชัว ให้ Waterfall Mist Fairy  เก็บพวกแล้วจับ can ตบแบบสบายใจได้เลย 

4.หรือจับอลาน่า can mystic and curse แล้วสาดตอนที่ มี Undine 4 ตัว หรือเอาเกลิดาน่าสาดก็ได้ครับ

ข้อเสีย

1.ถ้าอยากเอา At เยอะๆก็ต้องรอหน่อยแต่จริงๆเล่นจริงไม่ต้องรอพาลาดินแค่ฟรีซแล้วให้ตัวอื่นตามไปตบก็อยู่แล้ว 

2.อาจจะช้าไปซักหน่อยแต่ตัวแก้และก่อกวนเยอะพอสมควร  

ข้อดี

1.คิดว่าน่าจะได้เปรียบเด็คที่ติด mystic เยอะๆครับเพราะโดน  Waterfall Mist Fairy จับ  can

2.น่าจะได้เปรียบเด็คที่ตัวตีในเด็คมีน้อย At เยอะอยู่ตัวเดียว ตัวซัพพอตในเด็คเยอะ

3.สามารถกันเดคลงซิวเยอะๆได้ด้วยการสาด can mystic and curse

4.น่าจะพอกัน Grand ได้เพราะมันไม่ can  curse

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ               

« Last Edit: February 25, 2009, 02:06:54 AM by P๏rCuPiNe » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: February 25, 2009, 01:27:17 AM »

Waterfall Mist Fairy เพิ่มเป็น 3 เลยจะดีกว่าครับ

ไหนๆก็ไหนๆ
เห็น Skill เราเยอะ เพิ่ม Nicholas Odilon หน่อยมั้ยครับ             
อาจใส่ภาคเด็กหรือภาคโตก็ได้แล้วแต่

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #2 on: February 25, 2009, 01:29:44 AM »

Waterfall Mist Fairy เพิ่มเป็น 3 เลยจะดีกว่าครับ

ไหนๆก็ไหนๆ
เห็น Skill เราเยอะ เพิ่ม Nicholas Odilon หน่อยมั้ยครับ            
อาจใส่ภาคเด็กหรือภาคโตก็ได้แล้วแต่

และต้องใส่ Alana ไปมูฟตัวติด Freze Curse ด้วย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: February 25, 2009, 01:49:00 AM »

งงนิดว่า winter forest fairy จะยืนไหวได้ยังไงนะครับ 

P๏rCuPiNe
Member

« Reply #4 on: February 25, 2009, 01:54:52 AM »

งงนิดว่า winter forest fairy จะยืนไหวได้ยังไงนะครับ 

คือเปล่าครับแค่เอาไว้ตั้งตาแรกๆตอนซิวน้อยมันตบมาก็ติดฟรีซหรือเป็นตัวทำคอมโบอ่ะครับกับตัวขึ้นมือหรือตบฟรีซแล้วมูฟแล้วปักก็แล้วแต่เลยครับ

P๏rCuPiNe
Member

« Reply #5 on: February 25, 2009, 01:56:31 AM »

ไหนๆก็ไหนๆ

จะรับไปพิจารณา ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: February 25, 2009, 02:00:47 AM »

ที่จริง Fairy เยอะแบบนี้แอบใส่ Aerosapce Fairy ก้ไม่เลวนะครับ ยืนได้ หาแฟรี่มาได้เลยตัวนึง แถม combo Nicholas gain Mp ทุกตาได้ด้วย 

P๏rCuPiNe
Member

« Reply #7 on: February 25, 2009, 02:12:24 AM »

ที่จริง Fairy เยอะแบบนี้แอบใส่ Aerosapce Fairy ก้ไม่เลวนะครับ ยืนได้ หาแฟรี่มาได้เลยตัวนึง แถม combo Nicholas gain Mp ทุกตาได้ด้วย 

อ๋อ ขอบคุณมากเลยครับสลับกองอินโทรเฟีย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: