Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:43:49 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Mornius + Grand" แนะนำด้วยครับ  (Read 2733 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Luna
Member

Email
« on: February 23, 2009, 05:27:23 PM »

Seal List

ตระกูลแกรนด์
Grandecross, the Dragon of the Saint   1   ตัวยัน   ตัวตี
Sanctcarion, the Envoy of Grandecross   2   มันมาด้วยกันอ่ะแหละ

มังกรมืด
Ancalagon, the Black Dragon Lord   1   สกิลโหด   ตัวตีอีกตัว
Mornius, the Portentous Dragon   1   สกิลโหดเหมือกันนะ
Llapseno, the Dragogriff   3   หา Dragogriff ไฟ
Igoleru, the Dark Force Dragon   3   เสิร์จ Mystic : Strength

มังกร...ตัวประกอบ
Anasill, the Fire Dragogriff   3   เสิร์จ Mystic : Strength
Salamandery Doll   3   ยื้อเวลา   เงื่อนไข
Timperra, the vapor Dragon   3   จั่ว
Armored Gargoyle   2   จั่ว
Mathias Blythe, the Dragon Master   3

Mystic : สามัญมังกร + Strength

วิธีเล่น
เอ่อ....เดี๋ยวพิมพ์ละกัน

แนะนำด้วยครับผม
« Last Edit: February 26, 2009, 12:06:22 PM by Luna » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: February 23, 2009, 05:33:19 PM »

ขาดตัวจั่วมากมาย

Armored Gargoyle 2 ใบ
แล้วก็ลด ตัวหาสเตรนจ์ธาตุไฟก็ลงได้นะ

ในเด็คที่ใช้จริง ๆ ก็มีแค่ เทลออฟดรากูนสองใบเอง 
ใส่ทิมเพอร่าดีกว่า *0*

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: February 23, 2009, 11:15:03 PM »

^
เด็คนี้ใช้จริงๆ ไม่ใช้เทลแค่2ใบนะครับ  แต่ใช้แอนทอเรนท์ดราก้อนด้วย  ใช้หาMornius, the Portentous Dragon  ใช้ขึ้น 

จริงๆ ผมก็เคยเล่นเด็คนี้นะ  สนุกดี ระเบิดทั้งสนามเลย  แต่จังหวะจะGrowthMornius, the Portentousที่ดีที่สุดคือมีเทล2ใบรอแล้วในShrine  ซึ่งถ้าเน้นจุดนี้ได้ก็ดีครับ  แนะนำให้เอาการ์ดที่มันดูซำซ้อนกันออกดีกว่านะครับ

Novhoth, Arimathea's Baby Dragon  เอาออกเถอะ  ใช้มาธิอัสหนุ่มแทนดีกว่าครับ ร่าย3ได้Seal2ใบ

Long, the Dragon ในเมื่อคุณจะระเบิดสนามแล้วยังจะสนเรื่องตีAllไปทะม่ายยยยยยย

Novhoth, Arimathea's Baby Dragon  แนะนำว่าLapenosดราโกกิฟลมLv1ดีกว่ามากมายครับ มีShradeเป็นมืดด้วย  เก่งมาก  ได้จั่วอีกตะหาก  ใช้หาAnasill, the Fire Dragogriff ได้อย่างเร็วมาก  ทำให้เทลยิ่งออกมาเร็วขึ้นไปอีก

ดูจากSealที่ให้มาน่าจะใส่นักเวทย์หญิงได้อีกนะครับ 

Mysticเล่นSealใหญ่ใส่ซอสซีเมนต์ทรี่ไปด้วยครับ  -At5แน่นอน

Member

« Reply #3 on: February 23, 2009, 11:22:57 PM »

^
ใช้เทลสองใบ หมายถึงมังกรไฟ ที่เข้ามาหาสเตรนจ์แปะครับ

ส่วน Ingoleru นั้นทราบดีครับ ก่อนหน้านี้เล่นอัลคาลาก้อน ทาลิมืดมาก่อน ใช้มันหาอัลเทอแรนท์ 
แต่เอาจิง ๆ เล่น Mornius ประเดนหลักๆ มันคือถ้าโดนโซปราโน แล้วก็กลายเป็นตัวโง่ไปเลย 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #4 on: February 23, 2009, 11:45:35 PM »

^
เทล2ใบเราหามาได้จากAnasill, the Fire Dragogriff นั้นละครับ  อายุมันไม่ยาวหรอก

โซปราโน เพราะฉะนั้นเราควรGrowthTimperraเผื่อไว้ด้วยก็ดีครับ จ่าย 1 ตรูไม่ออกเฟ้ย!!!

โซปราโน ของแสลงเด็คมังกรพอๆกะลูกตา  เหอๆ  ถ้าเด็คนี้ไม่เล่นแกรนก็เล่นแอนคาราก้อนแทนก็ได้ครับ  ได้ที่เพิ่มมาอีก1-2ใบ  และจะได้เป็นเด็คมังกรดำล้างโลกไปเลย
« Last Edit: February 23, 2009, 11:52:57 PM by Rattikarn » Logged

Luna
Member

Email
« Reply #5 on: February 24, 2009, 01:25:55 AM »

โอ้ววว   รับทราบครับ

...........คือ อยากใส่ตัวทำเกมด้วยการตีอ่ะครับ   จะเหมาะกับเดครึป่าว 
แล้วถ้าดีจะเป็นตัวไรดีอ่ะ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Member

« Reply #6 on: February 24, 2009, 10:20:33 PM »

อัลคาลาก้อน , เดอะ แบล็ค ดราก้อน ลอร์ด เหมาะสมมากมาย
แต่เวลาตีก็ระวังๆ หน่อยนะครับ

อย่าไปสดกับตัวใหญ่เขามากมาย เด๋วตายเอง 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #7 on: February 26, 2009, 01:05:33 AM »

อยากได้ตัวตีก็Anasill, the Fire Dragogriff อีกนั้นละครับ  ต้นๆเกมถ้าสู้กับพวกเด็คแนวเก่าพวกตั้งSealAt9-10ไม่ได้รวมร่าง  เราอาจตัดสินใจRegenแล้วตีเลยก็ได้  ถ้าMysticเราใช้ได้2ใบโอกาสชนะสูงมาก  บางทีอาจตีไปจนชนะเลยก็ได้ถ้าไวพอ

แต่ถ้าอยากได้ตัวตีปิดเกม ผมว่าแกรนดาครอสหรืออันคาราก้อนก็ดีอยู่แล้วนะ  แต่อยากแนะนำตัวหลังมากกว่า เพราะในเด็คนี้อันคาราก้อนจะได้ร่ายสด  นั้นหมายความว่ามีโอกาสสูงมากที่ได้ติดเทล2ใบ!!!  ซึ่งแรงมาก Skillแรงมากในค่าใช้2ถ้าเราปล่อยการ์ดได้3ใบSealใบไหนก็น็อคได้ครับ   ส่วนแกรนดาครอสมีข้อดีคือเร็วและง่ายครับ  ตีเวลาไหนก็ได้  มืออย่าเน่าพอ และใช้เป็นตัวเงื่อนไขให้ Mornius, the Portentous Dragon   ใช้Skillโดยไม่ออกจากเกมด้วย 

ขึ้นอยู่กับว่าเลือกตัวไหนเอาเองละกันเพราะมีดีพอกัน แต่แกรนดาครอสจะสะดวกกับMornius, the Portentous Dragonมากกว่า  ส่วน อันคาราก้อน จะสะดวกกับAnasill +Lapenos+ เทล มากกว่า

จะโลภยัดทั้ง2ตัวเลยก็ได้นะ  อิอิอิ   แนะนำได้เหมือนกัน
« Last Edit: February 26, 2009, 01:13:07 AM by Rattikarn » Logged

Luna
Member

Email
« Reply #8 on: February 26, 2009, 12:09:46 PM »

คือ ถ้า Envoy ใช้สกิลเรียกแกรนด์แล้ว เราต้องนำ Envoy ออกจากเกมส์ไหมครับ ยังงงๆ อยู่

แล้ว Mornius ใช้สกิลเลือกตัวที่ยกเลิกสกิลออกจากเกมส์ ก็จะใช้สกิลได้โดยไม่ต้องนำซีลออกจากเกมส์หรอครับ

-ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #9 on: February 26, 2009, 11:29:09 PM »

^
ตามนั้นละครับ ถ้าใช้SkillของMorniusแล้วเลือกSealเราที่ยกเลิกSkillของSeal Sealเรานั้นจะไม่ออกจากเกมส์ครับ เพราะSkillของMorniusมันไม่ได้บอกให้ผู้ใช้Skillนำออกจากเกม

สมัยก่อนตัวที่เล่นด้วยจะเป็นผนึกนางฟ้า(ซิกนาริเอล)ครับ ตัวนั้นยกเลิกSkillของSealใบอื่น  กับไข่ลม 

Mornius, the Portentous Dragon ยังควรใส่2นะครับ  เป็นทางเลือกปิดเกม  ไม่งั้นIgoleru, the Dark Force Dragon  จะไม่มีประโยชน์
« Last Edit: February 26, 2009, 11:35:06 PM by Rattikarn » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: