Summoner Master Forum
July 09, 2024, 09:40:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Saletirion กับ ลูกน้อยขี้กลัว  (Read 4075 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dark Dragon
Member

« on: February 22, 2009, 02:33:04 PM »

Saletirion the Thunderstorm Dragon*2 ตัวพี่ใหญ่เราเป็นตัวยัน+ตี
Thaventos Arimathea s Dragoon of thaliwilya  *3  ตัวเรียกพวก+ป่วน
Nevaran the Metamorphism*3  ลูกน้อง+พลัง+จั่ว
Thaventos the Dragoon of thaliwilya*2 ตีร่าย+ป่วน
dimminuialion Arimathea s wind Dragon*3 โกรท+พลัง
dimminuialions the High Sky Dragin*2 ออล+พลัง+เปลียนราย
Pustatia  the whirlwind Dragon*2 เปลียนรายแล้วคอมอิอิ+พลัง

Timperra*4 จั่วๆ
Israfel*2 +พลัง
นวญ*1เกน
Agenr arosel*1 ตัดมือให้ขาดสะ

มิสติก
สามัญ+สามัญมังกร

How To Play

เราต้องยันเทินแรกให้ใด้มันจะเล่นง่ายขึ้นเพราะเด็คนี้มันไม่แน่นอน

เสต็บ

ให้เปลี่ยนรายPustatia  the whirlwind Dragon+Atไห้Saletirion the Thunderstorm Dragonแล้วคอม
ประมาญนี้

แนะนำน้อยนะ
ขอบคุณงับ
มีไรคุยmoo22845_za@hotmail.com

« Last Edit: March 06, 2009, 02:10:20 PM by kachon » Logged

Duneza
Member

« Reply #1 on: February 22, 2009, 08:41:03 PM »

ภาษาวิบัติมากมายเรย T_T

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #2 on: February 23, 2009, 04:06:33 AM »

ยังไม่ชินอีกหรือ   

ทาเวนทอส 4 โลด  ชอบมากตัวนี้  ทรงพลังจริงๆ   

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: February 23, 2009, 04:24:57 AM »

ชินแล้วละ แต่ก็ไม่อยากอ่านของมันเท่าไร

Dark Dragon
Member

« Reply #4 on: February 23, 2009, 04:26:28 PM »

- -มันวิบัติตรงไหนอุสานั่งพิมพ์ดีๆแล้ว

northchayut
Member

« Reply #5 on: March 02, 2009, 02:19:09 AM »

Saletirion the Thunderstorm Dragon*2 ตัวพี่ใหญ่เราเป็นตัวยัน+ตี
Thaventos Arimathea s Dragoon of thaliwilya  *3  ตัวเรียกพวก+ป่วน
Nevaran the Metamorphism*3  ลูกน้อง+พลัง+จั่ว
Thaventos the Dragoon of thaliwilya*2 ตีร่าย+ป่วน
dimminuialion Arimathea s wind Dragon*3 โกรท+พลัง
dimminuialions the High Sky Dragin*2 ออล+พลัง+เปลียนาย
Pustatia  the whirlwind Dragon*2 เปลียนายแล้วคอมอิอิ+พลัง

Timperra*4 จั่วๆ
Israfel*2 +พลัง
นวญ*1เกน
Agenr arosel*1 ตัดมือห้ขาด

มิสติก
สามัญ+สามัญมังกร

How To Play

เราต้องยันเทินแรกห้ได้มันจะเล่นง่ายขึ้นเพราะเด็คนี้มันไม่แน่นอน

เสต็บ

ให้เปลี่ยนายPustatia  the whirlwind Dragon+Atห้Saletirion the Thunderstorm Dragonแล้วคอม
ประมานี้

แนะนำน้อยนะ
ขอบคุณงับ
มีไรคุยmoo22845_za@hotmail.com

ประมาณนี้มั้งครับที่ผิด บางตัวผมอ่านก็ไม่ค่อยเข้าใจนะครับ คำว่าให้ ใ ไม่ใช่หรอครับ หรือผมจำผิดหว่า
« Last Edit: March 02, 2009, 02:21:20 AM by northchayut » Logged

[M]ephis[T]
Member

Email
« Reply #6 on: March 02, 2009, 02:50:22 AM »

เหอะๆ นายก้อวิบัตินะครับ คำว่า "เรย" อะ แต่ เราก้อวิบัติ เพราะมันพิมง่ายกว่า และ ไว กว่า

BlueSummer
Member

« Reply #7 on: March 02, 2009, 03:09:49 AM »

สรุป เรามาดู เด็ค หรือ ภาษา -*-

oChamptho
Member

Email
« Reply #8 on: March 02, 2009, 03:22:51 AM »

ห้องเรียนภาษาไทยขนาดย่อม 

....ไหนใครบอกว่าSummonerไม่ได้วิชาการ

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #9 on: March 02, 2009, 03:32:28 AM »

สรุป เรามาดู เด็ค หรือ ภาษา -*-

จุดประสงค์มันตรงนี้แหละครับ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #10 on: March 02, 2009, 06:29:38 PM »

ผมว่า เอา Nevaran the Metamorphism ออกดีกว่าครับ เลเวลหนักแถมใช้สกิลกับความสามารถไม่คุ้มค่าเลยครับ ขอแนะว่าถ้าอยากจั่วละก็ Clamlost ,The Dragon of Fear ที่ ทิ้งซีล ลม หรือ ไฟ แล้วจั่วน่าจะดีกว่าครับ
ที่สำคัญ ร่ายหนักทั้งนั้นเลย - -

ปล..  ไหนๆ ก็ ไหนๆ   แก้คำผิดหน่อยละกันครับ

เทิร์น มาจากคำว่า Turn เพราะงั้น มี ร์ ด้วย (จริงๆก็ไม่ซีเรียสนะถือว่าทับศัพท์ จะสะกดแบบไหนก็ได้)

คำว่า ไห้ ใช้กับประโยคนี้ผิดครับ ที่ถูกต้องคือ   ให้ ใช้ "ใ" (อ่านว่าไม้ม้วนครับ)

ทับศัพท์ของ Line ที่แปลว่า แนว หรือเส้น นั้น เขียนว่า ไลน์ ครับ (ไม่ซีเรียสเหมือนกัน ทับศัพท์นี่นะ)

ประมาณ ครับ  ใช้ ณ ไม่ใช่ ญ

"แนะนำน้อยนะ" คำว่า หน่อย   เขียนแบบนี้ครับ 

"- -มันวิบัติตรงไหนอุสานั่งพิมพ์ดีๆแล้ว"  คำว่า อุตส่าห์ ควรจะเขียนแบบนี้ (มั้งนะ เดาเอาว่าน่าจะมาจากคำว่าอุตสาหะ แปลว่าพยายาม

ทีนี้รู้ยังครับ ว่า ภาษาวิบัติตรงไหนบ้าง อิๆ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: March 02, 2009, 10:57:43 PM »

การที่เขาโพสขอความเห็น หรือถามเด็คอะไรทำนองนั้นควรใช้ภาษาที่เข้าใจง่ายและ อ่านสะดวก  บางคนเขาเห็นแล้วก็ไม่อยากจะตอบเพราะเขาไม่ชอบภาษาวิบัติ  ก็แล้วแต่คน อ่ะนะ

อย่างว่า ใช้ภาษาดี ถูกต้อง ก็แสดงถึง มีการศึกษาดี จริงมั้ย   ถ้าตรงกันข้ามกัน ทั้งจงใจพิมพ์ หรือ ด้วยความไม่รู้ ก็นะ..

แค่พิมพ์เพิ่ม 1-3 ตัวอักษรเพื่อให้มัน ถูกต้อง ในภาษาชาติเกิดตัวเองนี่มันยากตรงไหนกันนะ

Dark Dragon
Member

« Reply #12 on: March 06, 2009, 02:11:06 PM »

การที่เขาโพสขอความเห็น หรือถามเด็คอะไรทำนองนั้นควรใช้ภาษาที่เข้าใจง่ายและ อ่านสะดวก  บางคนเขาเห็นแล้วก็ไม่อยากจะตอบเพราะเขาไม่ชอบภาษาวิบัติ  ก็แล้วแต่คน อ่ะนะ

อย่างว่า ใช้ภาษาดี ถูกต้อง ก็แสดงถึง มีการศึกษาดี จริงมั้ย   ถ้าตรงกันข้ามกัน ทั้งจงใจพิมพ์ หรือ ด้วยความไม่รู้ ก็นะ..

แค่พิมพ์เพิ่ม 1-3 ตัวอักษรเพื่อให้มัน ถูกต้อง ในภาษาชาติเกิดตัวเองนี่มันยากตรงไหนกันนะ
ซัมมันกลายเป็นห้องเรียนภาษาไปแล้วเหรอ

ILLuSionPS
Member

Email
« Reply #13 on: March 10, 2009, 07:31:33 PM »

นาย kachon คงเป็นคนต่างชาติที่พอรู้ภาษาไทยมั้ง เลยพิมพ์ผิดๆถูกๆ

General Charles
Member

« Reply #14 on: March 10, 2009, 07:46:31 PM »

นาย kachon คงเป็นคนต่างชาติที่พอรู้ภาษาไทยมั้ง เลยพิมพ์ผิดๆถูกๆ

เดี๋ยวนี้เค้าพัฒนา ภาษาไทยเค้าเเม่นขึ้นมากเเล้วครับ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #15 on: March 10, 2009, 09:15:29 PM »

กระทู้ใกล้จะกลายพันธ์ นอกเรื่องไปเยอะ

Dark Dragon
Member

« Reply #16 on: March 11, 2009, 07:30:16 PM »

เราลูกครึ่งไทยจีนโว้ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: