Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:29:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Regeneration  (Read 2719 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
K�i�n�G`
Member

Email
« on: February 22, 2009, 12:04:48 PM »

ช่วยอธิบายการ Regen ให้ผมฟังทีครับ

พอดีมาเริ่มเล่นหลังชุด DR

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: February 22, 2009, 02:04:18 PM »

Regeneration คือความสามารถอย่างหนึ่งที่ไม่ใช่ Skill และ/หรือ Ability เป็นเงื่อนไขการได้รับความสามารถพิเศษ ให้ Seal ในสนามที่มี Growth Box สามารถสั่ง Regeneration ได้ โดยการนำการ์ดที่ระบุไว้ในเงื่อนไขการ Growth ออกจากเกมในเข้าสู่ Subturn โจมตีของเจ้าของ Seal นั้น ๆ และ Seal นั้นจะอยู่ในสภาพ Growth ได้รับ Skill และ/หรือ Ability เพิ่มขึ้นจาก Text Box ปกติ  แต่ไม่ถือว่าการ Regeneration เป็นการ Growth และไม่ส่งผลให้เกิดการ Growth สำเร็จขึ้น   โดย   1.ผู้เล่นสามารถทำการ Regeneration Seal ได้ Subturn ละ 1 ใบเท่านั้น   2.การ Regeneration จะทำได้โดยการเข้าสู่ Subturn โจมตีตามลำดับการผ่าน Turn ตามปกติเท่านั้น   3.ไม่สามารถสั่ง Seal ที่อยู่ในสภาพ Growth หรือเคยสั่ง Regeneration มาแล้วครั้งหนึ่งให้ทำการ Regeneration อีกได้

ยกตัวอย่าง
มีสองวิธีที่จะทำให้ Zechariah Marvin อยู่ในสภาพ Growth
1. ผู้เล่นมี Zechariah Marvin และ Lambda-L อยู่ในสนามสองใบ   เมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของตน จึงประกาศให้ Zechariah Marvin ทำการ Regeneration และนำ Lambda-L ออกจากเกม   เมื่อการ Regeneration เสร็จสมบูรณ์จะทำให้ Zechariah Marvin ได้รับ Ability ใน Growth Box
2. ผู้เล่นมี Lambda-L อยู่ในสนามหนึ่งใบ และมี Zechariah Marvin อยู่ในมือ   เมื่อเข้าสู่ Main Step ของตนเองจึงร่าย Zechariah Marvin เข้ามาในสนามโดยประกาศ Growth ด้วยและเลือก Lambda-L เป็น Seal เงื่อนไข จึงต้องนำ Lambda-L ออกจากเกม   เมื่อ Growth เสร็จสมบูรณ์จะทำให้ Zechariah Marvin ได้รับ Ability ใน Growth Box

K�i�n�G`
Member

Email
« Reply #2 on: February 22, 2009, 02:21:31 PM »

seal ที่จะนำมา Regen Seal จากไหนได้มั่งครับ

เช่น

ในมือ

ในกอง

ในสนาม

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: February 22, 2009, 11:27:23 PM »

seal เงื่อนไขที่จะนำออกจากเกมต้องอยู่ในสนามเท่านั้นครับ

toey_
Member

« Reply #4 on: February 28, 2009, 06:57:30 PM »

ถือว่าเป็นการโกรธมั้ยครับ

ถ้าเป้นการโกรธจะไดจั่วจากอบิลิตี้ของDROGON  ENCHANCEมั้ยครับ

เเล้วจะได้จั่วก่อนSTEPการDISการ์ดหรือหลังจากนั้นครับ

Annimone
Member

« Reply #5 on: February 28, 2009, 11:32:31 PM »

Regeneration คือความสามารถอย่างหนึ่งที่ไม่ใช่ Skill และ/หรือ Ability เป็นเงื่อนไขการได้รับความสามารถพิเศษ ให้ Seal ในสนามที่มี Growth Box สามารถสั่ง Regeneration ได้ โดยการนำการ์ดที่ระบุไว้ในเงื่อนไขการ Growth ออกจากเกมในเข้าสู่ Subturn โจมตีของเจ้าของ Seal นั้น ๆ และ Seal นั้นจะอยู่ในสภาพ Growth ได้รับ Skill และ/หรือ Ability เพิ่มขึ้นจาก Text Box ปกติ  แต่ไม่ถือว่าการ Regeneration เป็นการ Growth และไม่ส่งผลให้เกิดการ Growth สำเร็จขึ้น   โดย   1.ผู้เล่นสามารถทำการ Regeneration Seal ได้ Subturn ละ 1 ใบเท่านั้น   2.การ Regeneration จะทำได้โดยการเข้าสู่ Subturn โจมตีตามลำดับการผ่าน Turn ตามปกติเท่านั้น   3.ไม่สามารถสั่ง Seal ที่อยู่ในสภาพ Growth หรือเคยสั่ง Regeneration มาแล้วครั้งหนึ่งให้ทำการ Regeneration อีกได้

ขออนุญาตแทรกคำถามนะครับ

ที่ว่า "โดยการเข้าสู่ Subturn โจมตีตามลำดับการผ่าน Turn ตามปกติเท่านั้น" หมายความว่า ใช้ Kuku Clock ให้ Seal ที่เราต้องการจะ Regeneration นับว่าผ่านไป 1 Turn แล้วจะสั่งให้ Seal นั้น Regeneration ไม่ได้ใช่มั้ยครับ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #6 on: March 01, 2009, 02:45:06 AM »

ไม่ได้ครับ

ถือว่าเป็นการโกรธมั้ยครับ

ถ้าเป้นการโกรธจะไดจั่วจากอบิลิตี้ของDROGON  ENCHANCEมั้ยครับ

เเล้วจะได้จั่วก่อนSTEPการDISการ์ดหรือหลังจากนั้นครับ
ทำให้ seal อยู่ในสภาพ growth ครับ แต่ไม่ส่งผลให้เกิดการ Growth สำเร็จ

ไม่ได้จั่วครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: