Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:18:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Update!!!!Monster Fire!!!! ตบ เด็ก โดด sac[โมใหม่แล้วครับ]  (Read 4454 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Smokie
Member

« on: February 20, 2009, 07:34:08 PM »

Fiery Tail Squirry ------------4 ไว้sac
Minataur Rayingford -------------3 ยืนก็ได้ไว้ขุดก็ดี
Desert Rabbit --------------4 แยกร่าง / lock shire
Furious Bull --------------------4 ไว้เรียกพวก
Mask doom Therion --------------2 เร่งจั่ว
Minotaur Warlord -----------2 Sac atกระจาย
Lord yachean ----------- 2 หัวหน้ากรมสัตว์ป่า
Devion ------------1 ไว้ร่ายsealใหญ่ แถมsacตัวเองในตัวด้วย
Serre faucon -----------3 ไว้ sac บึ้มsealรองรวมร่าง

optionเสริมdeck  ;D

Niu, The Ox --------------1 ชุบ ไว้กระตุกมา at line
Raging bull ---------------2 ไว้ขุดมาตบ เข้ามาแยกร่าง ติดberserk at8อย่างต่ำไงเราตบตัวเล็กไม่คิดชีวิตอยู่แล้ว
Vocalnic Minotaur ----------1 ไว้ตกshireแยกการรวมร่าง
ไม่เอาเป็นใบหลักเพราะตัวใหญ่ๆส่วนมากกันability เคยลองเล่นกับเพื่อนแยกไม่ค่อยจะออก เกาะแน่นเกิน
แต่อาจเอาDevionออกแล้วใส่ตัวนี้ไปแทนสักใบก็ได้เพราะไงเราก็สามารถเรียกจาก
ในกองด้วยผลของFuriousได้อยู่แล้ว แถมชุบขึ้นมาใช้ได้เรื่อยๆ

Mystic
You must die !! ---------- 2

เพราะเราเน้นแยกร่างอยู่แล้ว คุ้มๆ >w<

Guide Line

Start ?

ตั้งเกมด้วย Minataur Rayinglord ไม่ก็ warlord กับ lord yacheanตั้งไป
ถ้าขึ้น2ใบ เอา lordลงไปก่อนเพราะค่าร่ายเยอะ แล้วก็โปรย Seal ที่เหลือไป

ไงturnแรกๆถ้าเรามีกระรอกน้อยขึ้นมือรับรองAt หนาไม่กลัวอยู่แล้ว โดด sacคุ้มมากมาย อย่างต่ำก็at 12-13 ตาแรกน่าจะยืนไหว

แล้วต่อไปค่อยลง วัวใหญ่เพราะร่ายแค่3

เริ่มหลังก็ลงยืนหน้าไป2ตัวแล้วลงตัวเล็กอีกตัวไปเรย

โดดsac ตัวอะไรดี

โดด ถ้าไม่มีตัวให้sacก็sacตัวเองไปก็ได้ แต่ถ้าให้ดีโดด sac Furious จะได้เรียก ตัวอื่นเข้ามา หรือ
เตรียมไว้เวลาเขารวมร่างแล้วตบมา เอากระรอกโดดsac serre fauconไปเลย บึ้มseal รองได้ Atเพิ่มด้วย

Furious เรียอกอะไรดี

furiousไว้เรียกพวก ตัวแรกอาจเป็น mask doom จะได้เร่งจั่ว
หรือจะเป็นdessert rabbitก็ได้กันเขาตบเข้ามาไงเราก็ชุบได้อยู่แล้ว
ถ้ามีตัวใหญ่อยากลงอาจเรียก Devion มาเพื่อไว้เรียกต่ออีกทีก็ได้
หรือจะเป็นNiu the oxไว้กระตุกมาตบก็ดี
serre faucon เตรียมไว้โดดsacทำลายsealรอง

ดำเนินเกมส์

คอยชุบsacไปเรื่อยๆ จะได้ไม่เปลืองlv ใน shireมาก แถมไฟตกatเราก็เพิ่มไปอีก

โดยตัวที่แนะก็niu the ox ชุบมาทิ้งไว้พอฝ่ายตรงข้ามจบเทินมันจะตายพอดีแล้วจะโดนกระตุก มาAt หมด คราวนี้เราก็จะตบเด็ก ฮ่าๆๆ
ตัวต่อมา Furious Bull พอฝ่ายตรงข้ามจบเทินเราก็เรียกพวกได้ฟรีๆอีกตัว แถม บวกat ให้ ฝ่ายเราด้วยเพราะตกshire แถมได้จั่วcardด้วย

dessert rabbitเตรียมไว้sacเทินต่อไปถ้าเขาเอาsealรวมร่างจะบวกเข้ามาlord yacheanไฟตกat+1ทุกตัวถ้าให้Rayinglordยืน ไฟตกทีat+3สบายเรย

ถ้ามีMinotaur warlord ก็แนะนำ raging bull atเริ่ม6 เข้ามาsealแยกร่าง แล้วตบ Sealรองไปเลย

จะเรียกพวกก็Furious bull เลย ตกshireจั่วcard เรียกพวกอีก มีแต่ได้กับได้

ไม่ก็ ถ้ามีจังหวะ ชุบมาไว้ได้2ตัว พยายามยันแล้วเสียmpให้น้อยที่สุด แล้วพอเข้าตาเราที่ชุบมาตก2ใบMinotaur rayginglord at +4
จ่าย2 ตบ13ไปเลย >w<

End?

ปิดเกมเขาlordขึ้นคอมสักใบแล้ว ตู้ม เป็น โกโก้ ครั้นไปเลย ;D

monster แนวสกิล ไม่ค่อยบ้าตบเท่าไร 

ขอคำแนะนำด้วยคร้าบ
« Last Edit: April 04, 2009, 01:52:45 AM by Smokie » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: February 20, 2009, 09:10:23 PM »

Kyofuu Yajuu สินะ         :)

Zalom's Headman Garuda เหลือแค่ 2 ก็เยอะแล้วครับ

เดี๋ยวจะไม่ได้โดดนะเยอะมากไปอะ

น่าเพิ่ม Raging Bull นะครับ

แล้ว Fiery Tail Squirry น่ารักมากน่าจะใส่ 4 เลยนะ           

~MerShanDisE~
Member

« Reply #2 on: February 20, 2009, 09:11:23 PM »

ถ้าอยากใช้ Zalom's Headman Garuda
แนะนำว่าให้ ทรีทอปเลือกฝ่ายตรงข้ามไลน์ได้   

Smokie
Member

« Reply #3 on: February 21, 2009, 04:32:58 AM »

เอาgarudaออก
เพราะเล่นจริงไม่ค่อยได้ใช้เลยรู้สึกไม่คุ้ม= =

« Last Edit: March 01, 2009, 10:19:14 PM by Smokie » Logged

Smokie
Member

« Reply #4 on: March 21, 2009, 12:45:57 AM »

ขอคำแนะนำอีกทีคร้าบ แก้ใหม่แล้ว แนะนำหน่อย

Green day
Member

« Reply #5 on: March 21, 2009, 12:57:57 AM »

ขอคำแนะนำอีกทีคร้าบ แก้ใหม่แล้ว แนะนำหน่อย

เพราะเล่นจริงไม่ค่อยได้ใช้เลยรู้สึกไม่คุ้ม= =

ถูกครับ เราจะไม่ค่อยได้ใช้ // โพสซ้ำกันระวังใบเหลืองครับ

ใส่ เคียวฟุ ไว้มันโหดมาก - -*

Smokie
Member

« Reply #6 on: March 21, 2009, 01:07:10 AM »

ถูกครับ เราจะไม่ค่อยได้ใช้ // โพสซ้ำกันระวังใบเหลืองครับ

อืม = =เด๋วลงใส่แล้วไปเล่นดูขอบคุณมากครับ เอาตัวไรออกดีหว่า :P

ไอ้ใบเหลืองก็กลัวอยู่เหมือนกัน แต่ กระทู้ตกไปเยอะ จะตั้งกระทู้ใหม่ก็ไงไงอยู่เพราะมันก็โม่ใหม่แต่sealหลักๆก็ยังอยู่
อยากจะให้ช่วยดูdeckก็ดูไม่ได้
เลยเสี่ยงขุดขึ้นมานี่แหละคร้าบ

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #7 on: March 21, 2009, 01:35:02 AM »

รู้สึกวัวไฟเยอะนะ เล่นสายวัวไปเลยดีกว่าครับ  ;)

ถ้าอยากใส่Lord yachean จริงๆใส่ใบเดยวพอครับ ขุ้นมือจะเปนอะไรที่ไม่อยากร่ายมากๆหรืออาจไม่มีmpร่าย+

ยืนไม่ไหวแล้วครับสมัยนี้

Minotaur Warlord น่าใส่ 3 นะครับ 

ป.ล. เชียร์วัวไฟ เพราะผมกำลังจะจัด 

Green day
Member

« Reply #8 on: March 21, 2009, 01:41:58 AM »

อืม = =เด๋วลงใส่แล้วไปเล่นดูขอบคุณมากครับ เอาตัวไรออกดีหว่า :P

ไอ้ใบเหลืองก็กลัวอยู่เหมือนกัน แต่ กระทู้ตกไปเยอะ จะตั้งกระทู้ใหม่ก็ไงไงอยู่เพราะมันก็โม่ใหม่แต่sealหลักๆก็ยังอยู่
เลยเสี่ยงขุดขึ้นมานี่แหละคร้าบ

โหดนะเคียวฟุ ใส่กับ Raging Bull พอเขาออลมา ใช้ skill เรียก Raging Bull = แยกร่างชนตัวหน้า 

ปล. กระทู้ตก เดี๋ยวผมช่วยขุดให้ เหอๆ 

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #9 on: March 21, 2009, 01:52:05 AM »

โหดนะเคียวฟุ ใส่กับ Raging Bull พอเขาออลมา ใช้ skill เรียก Raging Bull = แยกร่างชนตัวหน้า 

ปล. กระทู้ตก เดี๋ยวผมช่วยขุดให้ เหอๆ 

Minotaur Warlord  ใช้สกิล Sac Vocalnic Minotaur ได้เหมือนกัน ครับ 

Green day
Member

« Reply #10 on: March 21, 2009, 01:53:09 AM »

^

สำรองไว้ 

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #11 on: March 21, 2009, 01:59:43 AM »

Buffalo Minotaur ก็ใช้แทน Volcanic ได้นะ

Minotaur Battler ก็โออยู่ แต่ไม่เน้นตบก็ไม่ต้องใส่

ปล.ผสม Precon Taurus ก็ดีครับ 

Smokie
Member

« Reply #12 on: March 21, 2009, 02:24:44 AM »

รู้สึกวัวไฟเยอะนะ เล่นสายวัวไปเลยดีกว่าครับ  ;)

ถ้าอยากใส่Lord yachean จริงๆใส่ใบเดยวพอครับ ขุ้นมือจะเปนอะไรที่ไม่อยากร่ายมากๆหรืออาจไม่มีmpร่าย+

ยืนไม่ไหวแล้วครับสมัยนี้

Minotaur Warlord น่าใส่ 3 นะครับ 

ป.ล. เชียร์วัวไฟ เพราะผมกำลังจะจัด 

lordคุ้มดีนะ ไว้บึ้มsealหลัง ไม่ต้องรวมร่างก็บึ้มได้

แต่คิดว่าminotaur warlord ไม่ใส่เยอะเพราะคิดว่าเอามาใช้แค่สกิลอยู่แล้วร่ายหนักด้วย แต่ก็น่าเพิ่มอีกสักใบเหมือนกัน

ถ้าลงlordได้แค่ตัวเดียว rayingford โหดแน่นอนไฟตกทีat+3 กระรอกโดด มาsac จ่าย2 At +5คุ้มมากมาย

แถมคอมตัวเดียวได้at12

น่าใส่จริง  :o atเริ่ม6 berserk 8เข้ามาแยกร่าง ตบไม่ต้องคิดชีวิตเรย ตายก็พวกRaygingที่ยืนAtก็เพิ่มอีก คุ้มๆ

ต้องไปลอง ขอบคุณคร้าบ

Buffalo Minotaur ก็ใช้แทน Volcanic ได้นะ

Minotaur Battler ก็โออยู่ แต่ไม่เน้นตบก็ไม่ต้องใส่

ปล.ผสม Precon Taurus ก็ดีครับ 

Buffalo minotaur ก็เคยคิดอยู่เหมือนกันแต่ชอบลืม ไปทีไรไม่ได้คิดถึงเลย

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: March 21, 2009, 02:29:05 AM »

ถ้าอยากใช้ Zalom's Headman Garuda
แนะนำว่าให้ ทรีทอปเลือกฝ่ายตรงข้ามไลน์ได้   

Tree Top ในคำแนะนำของคุณ หมิง ก็นับว่าดีนะครับ

เด็คเราตีแนวหน้า  เจอตัวใหญ่ตีไม่ได้ ตีแนวหลังก็ถือว่า น่าสนใจเหมือนกัน
เปิดลูกตามา ช๊อค  เฮ้ย  ทรีทอป   อะไรประมาณนั้นเลย 

Tree top อีกเสียงแล้วกันครับ  ในกรณีรักพี่เสียดายน้องไม่ใส่ก็ได้ครับลอง
ปรับๆ ดูมันคงเข้ากับเด็คซักทางแหละน่า 

Smokie
Member

« Reply #14 on: March 22, 2009, 03:56:33 AM »

Tree Top ในคำแนะนำของคุณ หมิง ก็นับว่าดีนะครับ

เด็คเราตีแนวหน้า  เจอตัวใหญ่ตีไม่ได้ ตีแนวหลังก็ถือว่า น่าสนใจเหมือนกัน
เปิดลูกตามา ช๊อค  เฮ้ย  ทรีทอป   อะไรประมาณนั้นเลย 

Tree top อีกเสียงแล้วกันครับ  ในกรณีรักพี่เสียดายน้องไม่ใส่ก็ได้ครับลอง
ปรับๆ ดูมันคงเข้ากับเด็คซักทางแหละน่า 

ฮ่าๆ น่าใส่เหมือนกัน เปิดมา suprise >w<

entasia
Member

Email
« Reply #15 on: March 23, 2009, 10:40:32 PM »

เชียร์ครับเยซีฮาน 2 ดีแล้ว

เราไม่ได้เอามายืนปั้มโหดมาก  ที่เชียร์อีกใบคือ 3Tครับ 

เน้นเล่นขุดๆตอดๆไปเรื่อยๆพวกตัวเล็กๆตายเราก็อ้วน เก่งดีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: