Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:20:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขนาดSizeกาดSMNมันเท่าไรหรอครับ  (Read 5134 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: February 17, 2009, 10:25:11 PM »

ขนาดกาดSMNมันเท่าไรหรอครับ

พอดีจะลองปรินไปเล่นดูอะครับแต่ขนาดในเวปมันเล็กกว่าปกติ

อยากรู้ว่ามัน เท่าไร คูณเท่าไร
ใน Word อาครับ
ขอบคุณครับ
« Last Edit: February 17, 2009, 10:30:45 PM by sozied » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: February 18, 2009, 01:03:47 AM »

เอาการ์ดไปทาบบนจอเลยครับ เวลาผมทำ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: February 18, 2009, 01:23:56 AM »

ผมก็คนนึงหละชอบ ทำหลังการ์ด หรือ พิมพ์การ์ดไปเล่น(เอาไปเทสเฉยๆนะ ไม่ได้เอาไปแข่ง - -*) เวลาปรับขนาดใช้ โฟโต้ชอป จะ ชัวร์กว่า แต่ผมไม่ได้ใช้เครื่องปริ้น ผมเอาไปให้ ร้านถ่ายรูป อัดเอา แผ่นละ 3 บาท ได้ 4 ใบ  ภาพเนียน กระดาษสวยกว่า บางทีดูไกลๆยังดูไม่ออกเลย (อย่าลองทำเองที่บ้านแล้วทะลึ่งเอาไปแข่ง)

ขนาดของการ์ด Summoner 2.5*3.5 นิ้ว ฮะ

จริงๆ มันก็ไม่ยากอะไรถึงขี้นต้องตั้งกระทู้ถามเลยนะ แค่มีการ์ดจริงอยู่กับตัว แล้วใช้ไม้บรรทัดวัดเอา เท่านั้นเอง 
« Last Edit: February 18, 2009, 06:43:06 AM by [C]hessKnigh[T] » Logged

ZusS
Member

« Reply #3 on: February 18, 2009, 02:42:46 PM »

ผมก็คนนึงหละชอบ ทำหลังการ์ด หรือ พิมพ์การ์ดไปเล่น(เอาไปเทสเฉยๆนะ ไม่ได้เอาไปแข่ง - -*) เวลาปรับขนาดใช้ โฟโต้ชอป จะ ชัวร์กว่า แต่ผมไม่ได้ใช้เครื่องปริ้น ผมเอาไปให้ ร้านถ่ายรูป อัดเอา แผ่นละ 3 บาท ได้ 4 ใบ  ภาพเนียน กระดาษสวยกว่า บางทีดูไกลๆยังดูไม่ออกเลย (อย่าลองทำเองที่บ้านแล้วทะลึ่งเอาไปแข่ง)

ขนาดของการ์ด Summoner 2.5*3.5 นิ้ว ฮะ

จริงๆ มันก็ไม่ยากอะไรถึงขี้นต้องตั้งกระทู้ถามเลยนะ แค่มีการ์ดจริงอยู่กับตัว แล้วใช้ไม้บรรทัดวัดเอา เท่านั้นเอง 
ลืมคิดถึงเรื่องวัดนะคับ ตอนนั้นหัวมันมึนๆอยู่

ขอบคุณมากนะครับ ไว้จะลองไปทำหลังกาดดู ปรินร้ายถ่ายรูป

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: February 18, 2009, 03:43:30 PM »

ก็ ปรับขนาดไซส์ เป็น 2.5 x 3.5 inch

แล้วเปิด เลเยอร์ใหม่ ขนาด 5x7 แล้วก็ เอา ภาพที่จะทำ หลังการ์ด มา ใส่ ได้ 4 อันพอดี

เอา Usb เดินไปร้านถ่ายรูป บอก อัด 5x7 กระดาษด้าน ไม่ต้องปรับ Size   กี่แผ่นก็กว่าไป ตกแผ่นละ 3-4 บาท ได้หลังการ์ด  4 ใบ   จะให้ร้านถ่ายรูปตัดให้ก็ได้เพราะเขามีเครื่อง เราจะตัดเองก็ได้ ถ้ามั่นใจว่าตัดไม่เบี้ยวนะ ไม่งั้นเขาจะหาว่า Mark Card   

« Last Edit: February 18, 2009, 03:45:27 PM by [C]hessKnigh[T] » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: February 18, 2009, 08:11:27 PM »

ก็ ปรับขนาดไซส์ เป็น 2.5 x 3.5 inch

แล้วเปิด เลเยอร์ใหม่ ขนาด 5x7 แล้วก็ เอา ภาพที่จะทำ หลังการ์ด มา ใส่ ได้ 4 อันพอดี

เอา Usb เดินไปร้านถ่ายรูป บอก อัด 5x7 กระดาษด้าน ไม่ต้องปรับ Size   กี่แผ่นก็กว่าไป ตกแผ่นละ 3-4 บาท ได้หลังการ์ด  4 ใบ   จะให้ร้านถ่ายรูปตัดให้ก็ได้เพราะเขามีเครื่อง เราจะตัดเองก็ได้ ถ้ามั่นใจว่าตัดไม่เบี้ยวนะ ไม่งั้นเขาจะหาว่า Mark Card   

ท่าทางชำนาญจังนะตาเชส

ZusS
Member

« Reply #6 on: February 18, 2009, 08:53:37 PM »

ได้ความรู้เพิ่มเยอะเรยครับ กำลังหา รูป เฟรเดริก อยู่พอดีไม่ต้องไปหาซื้อละ
ปล. ใครมีรูปหลังกาด เฟรเดอริก ก็ส่งมาทีนะครับต้องการมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
จะขอบพระคุณอย่างสูง

« Last Edit: February 18, 2009, 09:02:38 PM by sozied » Logged

bluenarciss
Member

Email
« Reply #7 on: February 18, 2009, 08:56:39 PM »

โอ้ว เจ๋งแฮะ
ทำหลังการ์ดเองก็ได้นี่น่า ไม่ได้คิดเลยผม

ผมจะทำเป็นูปกันดั้ม จะได้ไหมเนี่ยเอาไปแข่ง อิ อิ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: February 19, 2009, 01:25:53 AM »

ได้ความรู้เพิ่มเยอะเรยครับ กำลังหา รูป เฟรเดริก อยู่พอดีไม่ต้องไปหาซื้อละ
ปล. ใครมีรูปหลังกาด เฟรเดอริก ก็ส่งมาทีนะครับต้องการมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
จะขอบพระคุณอย่างสูง

จัดไป

ขนาดมันไม่ถึง 2.5*3.5 แฮะ เอาไปขยาย ภาพจะแตกไหมนะ  มีตัวจริงอยู่ เพราะผมเองก็ใช้หลังการ์ดลายนี้แหละ  เดี๋ยวสแกนให้ ก็ แอด M มาละกันน่อ กด โปรไฟล์เอา

โอ้ว เจ๋งแฮะ
ทำหลังการ์ดเองก็ได้นี่น่า ไม่ได้คิดเลยผม

ผมจะทำเป็นูปกันดั้ม จะได้ไหมเนี่ยเอาไปแข่ง อิ อิ

ได้ครับ ถ้ามันใจว่า สีเท่ากัน ขนาดเท่ากันทุกใบ 
« Last Edit: February 19, 2009, 01:31:50 AM by [C]hessKnigh[T] » Logged

ZusS
Member

« Reply #9 on: February 19, 2009, 02:05:31 AM »

อ่า
ขอบพระคุณ ท่านเชส มากนะครับ
เด้วจะแอดไปขอคร้าบบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: