Summoner Master Forum
September 29, 2024, 04:26:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กบกระโดด โฉบขึ้นมือ (Version รวมพลสัวต์ป่า กบ แพะ เป็ด แมวน้ำ ช้างน้ำ)  (Read 4071 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
ressless
Member

« on: February 17, 2009, 04:43:51 PM »

frog's friend fairy 3               หน่วยกระโดดตบมือ
Mandarin Gaudy Duck 3        หน่วย inactive (แอบโดดได้ด้วย)
Golden Horn Walrus 2          หน่วยยก inactive
Starlight Capricorn 3            ยก all ยืน
Ocean Kirin 3                        หน่วยไหล 1
Melstorm Merman 2              หน่วยไหล 2
Merman Colonel 1                หน่วยไหล 3
Mermage of Aquarius 1        หน่วยไหล 4
Jormungand 1 [Drago 2]      หน่วยไหล 5
Rainstorm Merman 1            หน่วยเสบียง 1
Cloud Goat 4                        หน่วยเสบียง 2
Leviathan 1                          พี่บิ๊กตัวยืน ตัว inact ยาวๆ และ cunning clown

พอดีเปิดซงอ fairy มาแล้วเจอ  frog's friend fairy ตัวนี้พอดี พอมาดูเด้คพี่พันจับยกขึ้นมือแล้ว ก็คิดไอเดียออกว่า เอา กบแฟรี ตบด้วยมันจะได้มั้ย เลยลองจัดแบบนี้มาอ่ะครับ

คอมโบก้

Mandarin Gaudy Duck ทำให้อีกฝั่ง inactive

Golden Horn Walrus  ยก inactive

frog's friend fairy ตบขึ้นมือตัวที่ยก

จบครับ ส่วนที่เหลือก็คอยป่วนๆ ตอยตูด หรือ หยุดเขาไปเรื่อยๆครับ

ข้อดีคือ เจออีกฝั่งพลังสูงแค่ไหน เจอตีบนมือก็คือ ลงไชน์ครับ (ถ้าตีถูกตัวน่ะ)

ข้อเสีย ปิดน่านฟ้า ห้ามโดด ทำให้เกมเรารับลำบาก

ไม่รู้ว่าแบบนี้เข้าท่ารึป่าว กะจะลองไปเทสหน่อย

ปล. อยากใส่ tree top มากครับ จะได้ ตีจาก def ขึ้นมือ แต่ seal ไม่พอ ยังไงก็ช่วยเเนะนำหน่อยน่ะครับ
« Last Edit: February 19, 2009, 03:38:04 PM by ressless » Logged

General Charles
Member

« Reply #1 on: February 17, 2009, 05:38:05 PM »

จอมันการ์ดสัก1ใบก็ดีนะครับ 

เพราะไหนๆก็อินเเนททีพเยอะอยู่เเล้ว 

ressless
Member

« Reply #2 on: February 17, 2009, 08:21:22 PM »

เด้คนี้เสียดายแค่มันตบขึ้นมือได้ ครั้งเดียวเองครับ ><'แล้วก็เจอ สูญเสียอบิลิตี้ก้ ลำบากอีก

เลยอยากใส่ tree top มาแต่ไม่รู้เอาตัวไหนออก

ZusS
Member

« Reply #3 on: February 17, 2009, 08:56:35 PM »

เอาGavan, Merman Merchant ออกก็ดีเพื่อน

มันไม่ค่อยจะได้ใช้เท่าไรนักหรอก

ตัวยืนเปลี่ยนจากMerman Colonel เปนตัวอื่นก็ดีนะ
Starlight Capricorn มันยืนไม่ค่อยไหวหรอก ใส่จอมันการ์ดแบบที่ท่านแม่ทัพว่าก็ดีเหมือนกัน
หรืออาจใส่ Ocean Queen Mermaid ก็ดีนะ ไว้สู้แกรนได้ แกรนมันไม่ค่อยรวมร่างหรอก
« Last Edit: February 17, 2009, 09:06:10 PM by sozied » Logged

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #4 on: February 17, 2009, 09:06:41 PM »

ปัญหาตีึขึ้นมือไม่โดนก็ Arosel ,Shining Sun

ZusS
Member

« Reply #5 on: February 17, 2009, 09:30:24 PM »

ปัญหาตีึขึ้นมือไม่โดนก็ Arosel ,Shining Sun

ยอดมากเรย จอร์จใบนี้

ressless
Member

« Reply #6 on: February 17, 2009, 09:33:36 PM »

คือ ตัวยืนก็หาอยู่ เพียงแต่ คิดไว้ว่า ตัวไหนยืนก็ได้ เพราะเน้นโดดมาหยุดการโจมตี ><"

ใครมีตัวยืนดีๆ ก็ช่วยหน่อยน่ะครับ

General Charles
Member

« Reply #7 on: February 17, 2009, 09:34:37 PM »

คือ ตัวยืนก็หาอยู่ เพียงแต่ คิดไว้ว่า ตัวไหนยืนก็ได้ เพราะเน้นโดดมาหยุดการโจมตี ><"

ใครมีตัวยืนดีๆ ก็ช่วยหน่อยน่ะครับ

จอร์มันการ์ดครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: February 17, 2009, 09:40:15 PM »

สนุกดีนะเด็คนี้  เคยเล่นและมันส์ดีแต่ไปเล่นเน้น Monster
ในชุดพรีคอนของมันนั่นแหละ  ยกๆ  Allๆ  ตีเราไม่ได้โดนโดดมา
ห้ามโน้นนี่นั่นตลอด 

กะจะกลับไปเล่นอีกครั้ง  แต่จะใส่ การูด้าน้ำด้วยดักทางพวกเด็คมังกร
ชอบตรงแพะมันยก Monster ขึ้นตอนจบซัพเทิร์นโจมตีนี่แหละ เอามา
วนการูด้าน้ำ 555+

ressless
Member

« Reply #9 on: February 18, 2009, 01:03:27 AM »

ลองเอา จอมันกาด ใส่แล้ว ยังไม่รู้ว่ายังไง เดี๋ยวต้อง test ครับ *0*

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #10 on: February 18, 2009, 01:31:59 AM »

Frog Friend's Fairy กลัวจะอยู่รอดไม่นานครับ ...

ก็ถูกครับ ให้ Fairy ขี่กบตีเป็น Inactive Seal ตัวเองก็ไหลลลล ...~~~ 

ressless
Member

« Reply #11 on: February 18, 2009, 01:44:05 AM »

Frog Friend's Fairy กลัวจะอยู่รอดไม่นานครับ ...

ก็ถูกครับ ให้ Fairy ขี่กบตีเป็น Inactive Seal ตัวเองก็ไหลลลล ...~~~ 

อ่ะ จริงด้วยสิ  เพราะเราตีบนมืออยู่แล้วไม่ต้องกลัวตาย แถมได้ไหล ปลอยถัย + ซับเทิรน โจมตี เราให้ เป็ดใช้อบิลิตี้ ทำให้ seal อีกฝั่งไหล แล้วก็จะต่อยตูด หรือยกแล้ว ต่อยมือก็ได้ *0*

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #12 on: February 18, 2009, 02:07:05 AM »

เป็ด โดนคุ๊กคู หยุดตีได้นะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: February 18, 2009, 02:32:03 AM »

ยอดมากเรย จอร์จใบนี้

ไม่ได้นะครับ เพราะตอนตีขึ้นมือมันต้องอยู่ในสภาพสุ่มอยู่ดี

อนึ่งแนะนำ

นอกจากยืนได้แล้ว
หากเค้า inactive ที ได้ inactive ยาว 2 Turn
เผลอๆ ก็ใช้ skill ตัดเกมได้

ressless
Member

« Reply #14 on: February 18, 2009, 02:48:30 AM »

เป็ด โดนคุ๊กคู หยุดตีได้นะครับ

อ่อ ใช้ คุคู ให้เปิดเร่งแล้วให้อีก ฝั่งเป็นอินเเอกเหรอครับ ^^

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #15 on: February 18, 2009, 02:50:20 AM »

อ่อ ใช้ คุคู ให้เปิดเร่งแล้วให้อีก ฝั่งเป็นอินเเอกเหรอครับ ^^

ครับ แบบ Black Boa Therion เลยครับ   ทั้งฟรีส ทั้ง Inactive เลย

ZusS
Member

« Reply #16 on: February 18, 2009, 10:58:51 PM »

จอร์มันกาด พิมชื่อผิดนะ
ต้อง ภาค รีเจนดารี
เด้วจะผิดตัว

ressless
Member

« Reply #17 on: February 19, 2009, 02:43:32 AM »

ยังไงลองเอา avira odilon ออก เพราะว่าตัวหยุดเราเยอพอควรแล้วครับ เช่น แพะ โดดไหล ก็ขึ้นมือได้ตลอด

เลยเปลี่ยนเอา เรนสตอม เมอแมน มาหาพวก และ เร่งจั่ว + กับ Leviathan ตัวยืนที่ ทำคอมโบแบบสบายๆ กับ เปิดน้อย จอมันกาด และ ช้างน้ำแข็งเรา

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #18 on: February 19, 2009, 02:48:40 AM »

กางใบนี้เวลาถูกตีขึ้นมือยังไงก็สุ่มอยู่ดีใช่ว่าจะเลือกเลยนะครับ
ผมว่าเอาออกเถอะขอมิสติกเน้นๆดีกว่า

ZusS
Member

« Reply #19 on: February 19, 2009, 04:42:16 AM »

จอร์มันกาด มันภาค ดราโก2นะ มิใช่ ดราโกR

เอาMerman Colonelออกแล้วหาใบอื่นมาใส่ก็ดีนะ ตัวเกนmpอย่าง นวญก็ดี
เพราะตัวยืนยักษ์ๆก็มีเยอะแล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: