Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:27:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Nightmare สายตีครับ เเนะนำด้วยครับผม  (Read 4563 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
pecoae
Member

« on: February 15, 2009, 05:11:40 PM »

Seal 25

1.Nightmare Maiden x4 [ไว้เรียกพวกครับผม]

2.Haborym, the Nightmare General x3 [+At เเละก็ยืนได้ด้วย]

3.Pesadillos, the Nightmare Centaur x4 [ตัวเก่งประจำ Deck ตบเลือกโม่555+]

4.Ghastly Nightmare x4 [ม้าน้อย เจาะประตูหลัง เป็น Seal รองชั้นยอด]

5.Dark Wing Nightmare x4  [นี้เเหละคือตัว เกน Mp นักเวทย์หญิง ตายเเล้วเกิดไหม่ด้วย]

6.Inferno Nightmare x4  [เสริมพลังให้กองทัพ]

7.Skeleton Armor Nightmare x1  [ตั้งเกมตอนเเรกได้เป็นอย่างดี เล่นคู่กับShadow Fiend Hermit ก็ได้]

8.นักเวทย์หญิง x1 [เพิ่ม Mp เเล้วตบโล๊ด]

---------------------------------------

Mystic Card

Anubis x2

Shadow Fiend Hermit x1

Fallen Spell x2

Zeus , Ordonus , Kuku's Clock x2 (หรือตามกำลังทรัพย์ในกระเป๋านะครับ 555+)

พวกที่ตก Shrine จากกองการ์ดทำให้ Pesadillos มีประโยชน์มากขึ้น

ยักษ์เเดง x1

---------------------------------------

วิธีเล่น

เริ่มก่่อน

1. ลง Nightmare Maiden ไปเรียกตัวเองให้ครบจากนั้นเรียก Skeleton Armor Nightmare เเล้วก็ให้

Skeleton Armor Nightmare รวมร่างกับ Nightmare Maiden ไป ตาเเรกได้ถึง At 14 เลยดีเดียว

2. Shadow Fiend Hermit เล่นกับ Skeleton Armor Nightmare ก็ได้ครับ

-------------------------------------------------

เริ่มทีหลัง

ถ้า นักเวทย์หญิง / Dark Wing Nightmare / Nightmare Maiden ขึ้นมือ

1. ก็ให้ลงนักเวทย์หญิงไป ใช้สกิลทิ้ง Dark Wing Nightmare เเล้ว อบิลลิตี้ Dark Wing Nightmare บอกว่า

เมื่อตัวเองตัก Shirne จากมือนำ N[Nightmare] ลงมาในสนาม เเละจั่วการ์ด 1 ใบ  ก็ให้่ลง Nightmare

Maiden ไปเเล้วเรียกตัวมันเองให้ครบ จากนั้นก็เรียก Pesadillos, the Nightmare Centaur ใบสุดท้าย

ให้มันรวมร่างกับ Nightmare Maiden At 12

2. ตอนนี้เราจะมี Mystic 3 ใบ ตั้งเเต่ตาเเรก

3. ตอนนี้เราจะมี Mp 9 เลยทีเดียว ให้ Pesadillos, the Nightmare Centaur ตบไปเลยไม่ต้องกลัวตาย

ใน Shirne เราต้องมี Seal ธาตุ มืดอยู่เเล้วเพราะ N่ightmare Maiden โม่ไป จาก อบิลลิตี้ Pesadillos, the

Nightmare Centaur ตบเลือกโม่ ก็ทิ้ง Anubis ไปเลยครับ ตอนนี้ ฝ่ายตรงข้ามต้องเลือกทิ้ง Mystic หรือ Seal

ถ้าเค้าทิ้ง Mystic เราก็ชนะเเน่นอน

4. ตอนนี้เราเหลือ Mp 6 ถ้าเก็บตัวเเรกได้ก็ ให้ Maiden ตบเรียงตัวไปเลย หรือว่าจะลงตัวอื่นมาตบก็ได้ครับ

5. ถ้าฝั่งตรงข้ามมัน At เยอะก็ให้ Ghastly Nightmare ตบข้ามไลน์ไปเลย

6. Shadow Fiend Hermit เอาไว้เรียก Inferno หรือ Nightmare General เวลาเพื่อนๆเราตาย เพื่อเพิ่ม At

---------------------------------------------------

Trick

1. เวลาชุบ Haborym, the Nightmare General ถ้าเป็นไปได้ให้ทิ้ง Dark Wing Nightmare

นะครับ เราก็จะได้นำ Haborym, the Nightmare General ที่ชุบมา ลงสนามได้เลย เเถมได้ จั่วการ์ด

อีก 1 ใบฟรีๆ เท่ากับว่า เสีย Mp 3 ชุบ Haborym, the Nightmare General จาก Shirne เข้ามาในสานามเลย

2. เวลาให้ Pesadillos ตบ เเล้วไม่รู้เลือกโม่อะไร อันดับเเรกให้คิดถึง Fallen Spell เลยนะครับ มันบอกว่า

ถ้ามันตก Shirne จากกองการ์ดนำมันขึ้นมือ หรือไม่ก็โม่ยักษ์เเดงไปก็ได้ เอาไว้ ใช้สกิล ตอนมันอยู่ใน Shirne

ข้อดี

1. ตั้งเกมส์ได้ไวมาก ถ้าการ์ดขึ้นมือครบนะครับ

2. At น่าจะเยอะนะครับ ถ้าเรียกพวกได้ครบ Inferno +4 Gerneral +3 (ไนท์เเมเรียกเเปปเดียวเเหละครับ)

ข้อเสีย

1. ตาเเรกถ้าซวยจริงๆ Shirne ก็ 10+ หละครับ

2. Maiden ไม่ขึ้นก็ ยอมๆไปเถอะครับ ยิ่งเริ่มหลังถ้า Maiden ไม่ขึ้น อาจจะเเพ้ได้

3. ถ้าจะให้เป็นไปตาม Combo การ์ดขึ้นน่าจะยากครับ เพราะ นักเวทย์หญิง มีใบเดียว

-----------------------------------------------

ใครอยากจะใส่ Nightmare Necromancer ก็ได้นะครับผม ใส่ซัก 2 ใบก็พอ

เเนะนำด้วยครับผม ผมเพิ่งกลับมาเล่น เลือกเล่น Deck นี้ ไม่เคยเล่นมาก่อน ขอบคุณครับ

« Last Edit: February 23, 2009, 01:58:46 PM by pecoae » Logged

General Charles
Member

« Reply #1 on: February 15, 2009, 05:31:37 PM »

ไม่ลองการ์ดจากพีค่อนฝันร้ายดูเหรอครับ 

pecoae
Member

« Reply #2 on: February 15, 2009, 05:34:08 PM »

ใบไหนหรอครับ

คือผมเลิกเล่นไปตั้งเเต่ Neo 2 อ่าครับ ตามการ์ดไม่ทันเลย กลับมาเล่นได้ 1 อาทิตย์

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: February 15, 2009, 05:49:52 PM »

พรีคอนมืด Insomnium Corteria ครับ เป็นพรีคอน Nightmare ด้วย 

pecoae
Member

« Reply #4 on: February 15, 2009, 05:53:12 PM »

พรีคอนมืด Insomnium Corteria ครับ เป็นพรีคอน Nightmare ด้วย 

ผมใช้ Database หาไม่เจออะครับ ทำอะีไรได้หรอครับ หรือว่ามันคือ กล่องที่เป็น Deck
« Last Edit: February 15, 2009, 06:08:29 PM by pecoae » Logged

General Charles
Member

« Reply #5 on: February 15, 2009, 08:13:54 PM »

ผมใช้ Database หาไม่เจออะครับ ทำอะีไรได้หรอครับ หรือว่ามันคือ กล่องที่เป็น Deck
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47050.0

Green day
Member

« Reply #6 on: February 15, 2009, 11:49:59 PM »

1. ลง Nightmare Maiden ไปเรียกตัวเองให้ครบจากนั้นเรียก Skeleton Armor Nightmare เเล้วก็ให้

Skeleton Armor Nightmare รวมร่างกับ Nightmare Maiden ไป ตาเเรกได้ถึง At 14 เลยดีเดียว

รั่วไม่ไช่รึครับอันนี้

มันมาตัวสุดท้าย อ่ะ มันมาทีหลัง ที่เคยเรียกไปแล้ว = ไม่บวก ไม่ไช่เหรอครับ?

MN-ME
Member

« Reply #7 on: February 16, 2009, 12:27:59 PM »

น่าใส่ Nightmare Rider จังครับ 

Mystic อย่าลืม Fallen Spell , Zeus , Ordonus, Kuku's Clock พวกที่ตก Shrine จากกองการ์ด

ทำให้ Pesadillos มีประโยชน์มากขึ้นนอกจาก Anubis นะครับ 

Tenya
Member

Email
« Reply #8 on: February 16, 2009, 01:46:03 PM »

รั่วไม่ไช่รึครับอันนี้

มันมาตัวสุดท้าย อ่ะ มันมาทีหลัง ที่เคยเรียกไปแล้ว = ไม่บวก ไม่ไช่เหรอครับ?

ไม่รั่วอะครับ เพราะถือว่ามาพร้อมกันหมดเลือกให้Skeleton Armor Nightmareมาก่อนได้

pecoae
Member

« Reply #9 on: February 16, 2009, 04:31:32 PM »

ใช่ครับ ผมถามใน Book Of Caller มาเเร้ว

pecoae
Member

« Reply #10 on: February 16, 2009, 04:35:21 PM »

น่าใส่ Nightmare Rider จังครับ 

Mystic อย่าลืม Fallen Spell , Zeus , Ordonus, Kuku's Clock พวกที่ตก Shrine จากกองการ์ด

ทำให้ Pesadillos มีประโยชน์มากขึ้นนอกจาก Anubis นะครับ 

ที่ผมเลือกไม่ใส่ เพราะว่าผมเป็นเดคตีครับ ไม่เน้น เดทเคิส ถ้าใช้ Pesadillos น่าจะมีประโยชน์มากกว่า

หรือถ้าใครอยากใส่ก็ได้นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำ Mystic นะครับ ผมขออณุญาติ เอาไปใส่ใน Rep1 ละกัน

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #11 on: February 21, 2009, 12:42:24 PM »

อยากลองจัดจังไม่มีเงินหงิ

pecoae
Member

« Reply #12 on: February 23, 2009, 02:01:51 PM »

มันเเพงที่ตัวเเม่ครับ Nightmare Maiden เเพงสุดใน Deck ละมั้งครับ ตัวละ 80-100

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: February 23, 2009, 02:16:07 PM »

ไม่ใช่แค่เงินอย่างเดียว   ของยังหายากอีก

pecoae
Member

« Reply #14 on: February 23, 2009, 03:51:24 PM »

ไม่ใช่แค่เงินอย่างเดียว   ของยังหายากอีก

ใช่เลย กว่าผมจะจัดได้ก็นานหละครับ เพิ่งมาเล่นไหม่ด้วย การ์ดพวก Saint ไม่ได้เก็บไว้เลย ตอนเลิกมันยังไม่มี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: