Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:27:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~OO Penguin Villa OO~  (Read 2974 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
OoWrite-สาระoO
Member

« on: February 15, 2009, 03:22:49 AM »

Seal 26 ใบนะครับ

Penguin Captain --- 3 (เเพนกวิ้นตกไชน์ติดไดน์ เเถมยก บึ้มไดน์ ได้อีก)

Penguin Family ---3 (ทุกสิ่งสำเร็จได้เมื่อมีครอบครัวอยู่ ป๊อดดด)

Big Brother Penguin ---4 (เป็นตัวที่ทำให้ Penguin คึกมากขึ้น เเละตัวมันยกเลิกสกิลอีก)

Middle Brother Penguin ---3 (คนกลางผู้เสียสละ ยอมตายได้ทุกเมื่อเพื่อครอบครัว)

Little Brother Penguin ---3 (่คนน้องมีพลังมากมาย ตามfish ในไชน์เเถม ไดน์ได้ตั้ง 2 เทิร์นเเนะ)

Vampire Penguin ---2 (Penguin จะได้ตายอย่างมีค่า เเถมทำ Dimension ได้อีกต่างหาก)

Mountain Shephered Boy ---2 (เด็กเลี้ยงเเกะ มัน Di โหดมากเลยชื่นชอบ ยกเลิกไม่ได้อีก)

Kyofu Yaju ---2 (เดค มอนส์เตอร์สมัยนี้ขาดเคียวฟุก็กระไรอยู่)

Forest Caliban ---1 (Poi+Di เล่นกับเคียวฟุคับ)

Raging Bull ---1 (กันออล ได้ดีครับ ขอบคุนที่ช่วยเเนะนำฮะ)

Sacred Ram ---2 (ยืนกร่างดีฮะ ชอบเเถม Poi ได้อีกด้วยนะ ^^)

Mystic Card

ใส่พวกหยุด เยอะๆนะครับ เพราะ เราเน้นถ่วงเกมช้าๆเอาไว้ จะได้ตั้งทัน เเล้วใส่

SeCuiidus Phialam ---2 (เปลี่ยน Seal ในไชน์เป็น Fish)

Tertus Phialam ---2 (เปลี่ยน Seal ในไชน์เป็น Fish)   

Frisky Penguin ---2 (บึ้ม มูฟ ได คุณค่าเยอะ เเถมวนได้อีก)

เเนวทางการเล่น

เริ่มเลยก็ คงต้องให้ Family มาป๊อดก่อนนะครับ เเล้วก็โปรยเรื่อยๆ รอจังหวะ ไดน์เเล้วบึ้ม มีเคียวฟุคาดว่าน่าจะยื้อ
เกมได้พอประมาน เเต่อย่าให้นานมากละ เดวจะเป็นเราที่เเพ้ซะก่อน

เดคนี้เเพ้
- การตี All เเละ ข้ามไลน์ T-T โดนตี มีหวังครอบครัวเเตกเเยก

ขอบพระคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ เพนกวินยังเล็กอยู่เเต่อาจเติบโตได้ด้วยคำเเนะนำของทุกคนจนกลายเป็นครอบครัวที่ยิ่งใหญ่ได้

Bye Bye
« Last Edit: February 15, 2009, 06:44:16 PM by OoWrite-สาระoO » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: February 15, 2009, 03:27:31 AM »

การตี All จะไม่เป็นปัญหาอีกต่อไปถ้าใส่

Penguin Captain เป็น 4 เลยอาจจะดีครับ

ขอสนับสนุน Sacred Ram ไปช่วยยืนเพิ่มครับ         

Member

« Reply #2 on: February 15, 2009, 03:32:22 PM »

ถ้างั้น เอา คาลิบัน ออก 1 ใบ ใส่ racing bull เเทนก็น่าจะดีนะครับ เเต่ถ้าเค้าจะออลเราก็สามารถ ได+พอยน์ ได้ไม่ใช่หรอคับ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: February 15, 2009, 04:10:33 PM »

ถ้างั้น เอา คาลิบัน ออก 1 ใบ ใส่ racing bull เเทนก็น่าจะดีนะครับ เเต่ถ้าเค้าจะออลเราก็สามารถ ได+พอยน์ ได้ไม่ใช่หรอคับ 

ใส่ Caliban 1 ถูกแล้วละครับเพราะรำคาญเวลาขึ้นมือ

ที่ให้ใส่ไอ้เจ้าตัวนี้เพราะถ้าเค้าเกิดแยกขึ้นมามันจะกลายเป็น ชน

แถมสมัยนี้จะรักษา Curse ยกเลิก Curse ก็ง่าย

แต่ที่น่ากลัวที่สุดคือมันยกเลิก Ability Seal ใบอื่นหรือมีเด็กคนนี้ในสนามนี่แหละ

Epidermis
Member

« Reply #4 on: February 15, 2009, 04:22:17 PM »

-Bhrama ก็ดีนะ  ถ้ากลัว All

-Calliban 1  ตัวเดียวก็พอครับ

Member

« Reply #5 on: February 15, 2009, 06:44:57 PM »

ลิสต์ ใหม่มาเเล้วฮะ ขอบคุนครับ ช่วยวิจารณ์เสนอด้วยครับ

General Charles
Member

« Reply #6 on: February 15, 2009, 06:50:24 PM »

กัปตันเพนกวิ้นใส่4ไปเลยดีกว่าครับ 

guyassas
Member

Email
« Reply #7 on: February 16, 2009, 02:20:38 AM »

กรี๊ดดด!

ตาเบิ้มเท่สุดๆ-   -*

เข้ามากรี๊ด

BlueSummer
Member

« Reply #8 on: February 16, 2009, 03:14:10 AM »

ใส่ซินน้ำ โดด แล้วเอา มิสเพนกวิ้น มูฟทั้งสนามเลย เหอะๆๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: