Summoner Master Forum
October 06, 2024, 08:59:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ดูเด็ด unicorn ให้หน่อยครับ  (Read 16215 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
oChamptho
Member

Email
« Reply #30 on: February 24, 2009, 10:43:01 PM »

หากรู้ว่าอีกฝ่ายเล่นเดคAll
ก็เรียกเพื่อนตัวน้อยๆไม่ต้องเยอะมากครับ ซัก 4-5 ตัว
เพราะแค่นี้Atก็มหาศาลแล้วแถมเร็วอีก

ปล.ผมก็เล่นเดคนี้อยู่นะครับ สนุกดี ตีมันมากมาย

so_busy
Member

Email
« Reply #31 on: February 25, 2009, 11:26:06 PM »

ผมอยากถามว่าว่าเด็ด unicorn เนี้ย
สรุปแล้วเป็นสายตี หรือ curse กันแน่ครับ
มึนไปหมดแล้ว

อ๋อแล้วอยากถาม มากๆ ว่า เมื่อไร veronica ตัวใหม่จะออกสักที
« Last Edit: February 25, 2009, 11:30:00 PM by so_busy » Logged

Green day
Member

« Reply #32 on: February 25, 2009, 11:32:13 PM »

^

จะมีหรอครับ - -*

oChamptho
Member

Email
« Reply #33 on: February 25, 2009, 11:33:10 PM »

เราสามารถเล่นได้ทั้ง สายตี และ สายcurse เลยครับ
แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน

แต่โดยส่วนตัวผมว่าสายตีเก่งกว่านะ
เพราะสายcurseมันตั้งช้า แถมข้อเสียดูจะเยอะกว่า
แต่ในภายภาคหน้าอาจจะมีตัวมาสนับสนุนUnicornก็ได้นะ
ก็ยังคงต้องรอต่อไป

General Charles
Member

« Reply #34 on: February 25, 2009, 11:38:46 PM »

ผมอยากถามว่าว่าเด็ด unicorn เนี้ย
สรุปแล้วเป็นสายตี หรือ curse กันแน่ครับ
มึนไปหมดแล้ว

อ๋อแล้วอยากถาม มากๆ ว่า เมื่อไร veronica ตัวใหม่จะออกสักที

ใจเย็นๆก็ได้ครับ  ไม่เเน่ไม่มีด้วย 

so_busy
Member

Email
« Reply #35 on: February 25, 2009, 11:44:09 PM »

แงแงแง
แล้วทำไมมี charles ใหม่มาเรื่อยๆ
เลยอะ สามีเปลี่ยน แต่ ภรรยาดัน ไม่เปลี่ยน
ทำไม
why TT0TT

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #36 on: February 26, 2009, 02:30:42 AM »

ลองไปยุพี่ปอให้ทำ Veronica ใบใหม่ซิครับ 

so_busy
Member

Email
« Reply #37 on: February 26, 2009, 05:06:46 PM »

ง่า
ยุไงอ่า
แล้ว พี่ปอ เขาจะถูกยุง่ายๆหรอ
030
ท่าจะยาก 555+

so_busy
Member

Email
« Reply #38 on: February 27, 2009, 08:27:46 PM »

ใน เด็ด unicorn เนี้ย มีตัวไหนที่
ทำให้ตั้งตัวได้ตั้งแต่ต้นเกมไหม
แบบว่าเป็น seal ที่เปิดมายันได้เลยอ่า
คือเพิ่งแพ้เพื่อนแบบ อนาจสุดๆ
แบบ เปิดเกมมาเพื่อนมันตบแบบไม่ให้ตั้งตัวเลย
ทำไงดี มีตัวไหนยันตอนต้นเกมได้บ้างไหม

Unicorn_Knight
Member

« Reply #39 on: February 27, 2009, 08:41:51 PM »

มีเยอะนะครับ ทั้ง Veronica+ฟิลิปปี้ ,Empyrean Unicorn Pegasus ถ้าจะตั้งTurn แรกก็ใช้ War Unicornตั้งก็ได้นะครับ หรือไม่ก็ใช้ Maiia, the Unicorn Knight Turnแรกๆ Atเยอะพอสมควร

so_busy
Member

Email
« Reply #40 on: February 27, 2009, 09:19:13 PM »

มีเยอะนะครับ ทั้ง Veronica+ฟิลิปปี้ ,Empyrean Unicorn Pegasus ถ้าจะตั้งTurn แรกก็ใช้ War Unicornตั้งก็ได้นะครับ หรือไม่ก็ใช้ Maiia, the Unicorn Knight Turnแรกๆ Atเยอะพอสมควร

Veronica+ฟิลิปปี้  ถ้าไม่ขึ้นพร้อมกันก็ยากอะครับ
แล้ว Empyrean Unicorn Pegasus เนี้ยตั้งยังไงหรอครับ
Maiia, the Unicorn Knight มีประโยชน์ turn แรกแต่ พอไป turn หลังๆมันเริ่มไร้ประโยชน์อะ

Unicorn_Knight
Member

« Reply #41 on: February 27, 2009, 09:59:26 PM »

เออ แล้วเด็คที่คุณเจอนี่มันเด็คอะไรหรือครับ แล้วที่ตีเข้ามาTurnแรกนี่At เท่าไหร่หรือครับ

[PooI]
Member

Email
« Reply #42 on: February 27, 2009, 10:06:39 PM »

unicorn ขึ้นเทพๆ เทริน แรก ยืน 17 3 ตัวได้เลยนะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #43 on: February 28, 2009, 03:12:06 AM »

Maia ยังพอตั้งได้เรื่อยๆ นะ ถ้าใช้ Cyan mane unicor จับยกจั่วลงๆ

iFerniiz
Member

« Reply #44 on: February 28, 2009, 03:31:52 AM »

หลังจากมีประสบการณ์ในการเล่นกับเด็คยูนิคอร์นมาหลายเว่อชั่นมากๆ
ตัวผมเล่นเด็คนาคall เก็บเด็คแนวม้าบินเวล4สบายๆแต่เด็คที่ดูเป็นปัญหามากสุดของยูนิคอร์นนะคิดว่า
เป็นเด็คยูนิคอร์นไดเมนชั่น+war horn unicorn knight มีป่าวหรือจำชื่อผิด
มันโอมากๆนะเด็คนี้ดูแล้วลงตัวดี

so_busy
Member

Email
« Reply #45 on: February 28, 2009, 12:33:26 PM »

เออ แล้วเด็คที่คุณเจอนี่มันเด็คอะไรหรือครับ แล้วที่ตีเข้ามาTurnแรกนี่At เท่าไหร่หรือครับ

เจอ เด็ด ซิกมัน อ่า
ลงมารวม
แล้วตบ เลย
ไม่ก็ อังเดร
มัน ไหล ไปdfแล้วตบเด็กผม
TT0TT

so_busy
Member

Email
« Reply #46 on: February 28, 2009, 12:38:38 PM »

หลังจากมีประสบการณ์ในการเล่นกับเด็คยูนิคอร์นมาหลายเว่อชั่นมากๆ
ตัวผมเล่นเด็คนาคall เก็บเด็คแนวม้าบินเวล4สบายๆแต่เด็คที่ดูเป็นปัญหามากสุดของยูนิคอร์นนะคิดว่า
เป็นเด็คยูนิคอร์นไดเมนชั่น+war horn unicorn knight มีป่าวหรือจำชื่อผิด
มันโอมากๆนะเด็คนี้ดูแล้วลงตัวดี

ง่าผมหาซื้อ บ่ ได้ อยาก ได้เหมือนกัน
แต่ตอนนี้ใช้ ฟิลิปปี้ เป็นตัว ได อยู่อา

แล้วที่สามารถ ยืน turn แรก 17 เนี้ย
ทำไปได้ยังไงครับ
0^0
« Last Edit: February 28, 2009, 12:49:10 PM by so_busy » Logged

so_busy
Member

Email
« Reply #47 on: February 28, 2009, 09:19:24 PM »

ผมตัดสินใจแล้วครับ
ว่าจะเล่น deck Charles + Veronica
ผมชอบอะ
แล้วช่วยคิดหน่อยได้ไหมครับ
เอาตัวไหนออก
ตัวไหนเพิ่มดี
ถึงจะเหมาะกับเด็ดนี้อะครับ

oChamptho
Member

Email
« Reply #48 on: February 28, 2009, 10:18:11 PM »

ง่าผมหาซื้อ บ่ ได้ อยาก ได้เหมือนกัน
แต่ตอนนี้ใช้ ฟิลิปปี้ เป็นตัว ได อยู่อา

แล้วที่สามารถ ยืน turn แรก 17 เนี้ย
0^0

ยืนเทิร์นแรก 17 ก็ใช้Silk Fur Unicorn
เอาม้าใหญ่ Empyrean Unicorn Pegasus เข้ามาฟรี ตัวที่1
เรียกEmpyrean Unicorn Pegasusตัวที่2ขึ้นมือ
ร่าย ม้าในM1 ค่าร่าย1 เช่น ม้าลมจั่ว
แล้วก็นำEmpyrean Unicorn Pegasusเข้ามาฟรี...ตัวที่2
เรียก Empyrean Unicorn Pegasus ตัวที่ 3ขึ้นมือ
แล้วก็ร่ายม้าในM1 ค่าร่าย1อีกตัว
นำEmpyrean Unicorn Pegasusเข้ามาฟรี...ตัวที่3
เรียกม้าเวล1ฟรี1ตัว...เอาม้าในM1

รวมใช้MPทั้งหมด5 มีEmpyrean Unicorn Pegasus3ตัวAt17

โหดดีนะครับ

so_busy
Member

Email
« Reply #49 on: March 01, 2009, 01:07:57 AM »

0^0

ยืนเทิร์นแรก 17 ก็ใช้Silk Fur Unicorn
เอาม้าใหญ่ Empyrean Unicorn Pegasus เข้ามาฟรี ตัวที่1
เรียกEmpyrean Unicorn Pegasusตัวที่2ขึ้นมือ
ร่าย ม้าในM1 ค่าร่าย1 เช่น ม้าลมจั่ว
แล้วก็นำEmpyrean Unicorn Pegasusเข้ามาฟรี...ตัวที่2
เรียก Empyrean Unicorn Pegasus ตัวที่ 3ขึ้นมือ
แล้วก็ร่ายม้าในM1 ค่าร่าย1อีกตัว
นำEmpyrean Unicorn Pegasusเข้ามาฟรี...ตัวที่3
เรียกม้าเวล1ฟรี1ตัว...เอาม้าในM1

รวมใช้MPทั้งหมด5 มีEmpyrean Unicorn Pegasus3ตัวAt17

โหดดีนะครับ

โหดดดดดร้ายยยยย
ทำไมมันเก่ง
เยี่ยงนี้

oChamptho
Member

Email
« Reply #50 on: March 01, 2009, 01:11:39 AM »

0^0

โหดดีนะครับ

โหดดดดดร้ายยยยย
ทำไมมันเก่ง
เยี่ยงนี้
โดนAllก็จบแล้วครับ

ZusS
Member

« Reply #51 on: March 01, 2009, 03:18:27 AM »

โหดนะครับ เสียแต่ค่าตีมันหนักไปหน่อย ซ้ำยังแพ้เคิส แพ้ออล ฯลฯ มันชนะหลายเดค แต่ก็แพ้หลายเดคน่ะครับ

oChamptho
Member

Email
« Reply #52 on: March 02, 2009, 12:48:30 AM »

โหดนะครับ เสียแต่ค่าตีมันหนักไปหน่อย ซ้ำยังแพ้เคิส แพ้ออล ฯลฯ มันชนะหลายเดค แต่ก็แพ้หลายเดคน่ะครับ
เห็นด้วยครับ...
แต่เพราะงี้มิสติกเลยต้องใส่พวกแก้ทางAllไว้เยอะหน่อย  เช่นTunder Bolt แล้วก็ตั้งใจกระทืบให้โดนจุด ก็มีโอกาสชนะแล้วนะครั

so_busy
Member

Email
« Reply #53 on: March 04, 2009, 09:13:41 PM »

คือว่า
ผมขาด
mystic อะไรบ้างหรือครับ
ที่ควรจะใส่ในเด็ด unicorn
แล้ว mystic สมัญ
มีอะไรบ้างหรือครับ

ZusS
Member

« Reply #54 on: March 05, 2009, 12:03:40 AM »

มิสติกที่จำเปนก็
-Eirene, the Sword of Veronica
-Perrinus , the Spear of St.Agnes
-เขายูนิคอน(แอกโซดัส)
ประมานนี้แหละครับ
ส่วน มิสติกสามัญ หาดูเอาใน 7 ดาวก็มีครับ(เหนถามนานละเรื่องนี้) ไม่ก็ดูเอาใน บอดขายของ ก็มีครับที่เขาขายเปนชุดๆ ศึกษาดูเองก็รู้ครับ
ปล. รุสึกมันไม่จบสักทีนะครับกระทู้นี้

oChamptho
Member

Email
« Reply #55 on: March 05, 2009, 02:59:23 AM »

จำเป็นอย่างมากก็จำพวกการ์ดหยุดแหละครับ
เพราะเราโดนAllทีเดียวเจ็บหนักเลย
ส่วนพวกเสริมพลังก็ไม่จำเป็นต้องเยอะมากหรอกครับ
+มิสติกสามัญ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: