Summoner Master Forum
October 03, 2024, 07:43:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่้อย ครับ  (Read 1845 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
serrie99
Member

Email
« on: February 08, 2009, 02:18:37 AM »

1.
คือ ผม เจอ โจทย์นี้มา ทะเลาะกับเพื่อนตั้งนาน

คือ เอา thalucus (drago 3) เอาไปโจมตีใส่ Shiriel , The Angle of Deliver Band ถามว่า ฝ่ายตรงข้ามยกเลิก mytric หรือ ป่าวครับ ตอนต่อสู้

เท่า่ที่ผมเข้าใจคือ คำว่ายกเลิก ยกเลิก ability คือ ability ไม่ได้หายไป แต่ถ้ามันส่งผลกับตัวมันจะถูกยกเลิกไปใช่ไหมครับ

ถ้างั้นโจทย์ข้างบนเมื่อต่อสู้ ability ของ thalucus ก็เกิดกับ seal ทั้ง 2 ฝ่าย แต่ thalucus ถูกยกเลิก ถูกไหมงับ... 

2. ผมไปเจอคนบอกว่า ability ของ seal ที่เกิดในขณะต่อสู้ของ seal ที่สั่งโจมตีก่อนจะเกิดก่อน seal ที่ถูกโจมตีจริงหรองับ 

3.ถ้าหากผมเอา thalignus (ทาลิไฟใหม่) โจมตี Shiriel , The Angle of Deliver Band ที่ อยู่่ในท่า triple combination คือ Shiriel , The Angle of Deliver Band นั้นสั่ง triple แสง 2 ตัว ใช่ไหมครับ ถ้าหากseal รองถูกทำลายไปตัวนึงแล้วหาย seal อีกใบหนึ่งเป็น divine แล้วShiriel , The Angle of Deliver Band จะอยู่ใน่ทา double comb. ไหมครับ

4.ช่วยบอกลำดับการเรียงขั้น ของการสั่งคอมหน่อยงับว่า เรียง ชื่อ เผ่า ธาตุ อันไหนมาก่อน อันนี้ไม่แน่ใจมานานและงับ

5.grandecross ที่ถูกเรียกมาจากสกิลของ ร่างจำแลงของ grandecross นั้น ที่ ability at+2 df+2 mp-1และ growth ด้วย นั้น ถ้าหากโดน gaia จะหลุดป่าวครั้บ

6.วงแหวนมังกรที่สามารถป้องกันมิสติคของฝ่ายตรงข้ามได้อะงับ  ถ้าหากอยู่ใน step ในขณะต่อสู้ แล้วผมนำไปติดใบสุดท้าย มิสติคที่ฝ่ายตรงข้ามติดมาในขณะนั้นจะูกป้องกันไหมครับ

คือ โจทย์ประมาณนี้ ผมเอา dragon ตัวนึงโจมตีใผ่ายตรงข้าม แล้วฝ่ายตรงข้ามติด yin ในขณะผมต่อสู้ แล้ว ผม ติด her courage แล้วฝ่ายตรงข้ามก็ติด yin อีกใบ มา คราวนี้ ผม ติด วงแวหนมังกร อยากรู้ว่า yin ทั้ง 2 ใบ จะ ถูกป้องกันไปโดนใบอื่นไหมงับ

7.ผมสามารถใช้ ดาบทาลิ เผา karee หรือ secret ของ hym of exodus หรือ ของซอง 7 ปีจำชื่อไม่ได้ที่เอา divine กลับเข้ากองการ์ดแล้วทำลาย seal 1 ใบ และ อีกใบ sacrifice ถ้า mytric แต่ละใบมีเป้าหมายมาที่ seal ที่ติด macayadia , the blade of thaliwilya 

8.หากผมโดน fairy ที่ twinging จากมือ แล้ว เลือกsea lฝ่ายเรา 1 ใบ และ ฝ่ายตรงข้าม 1 ใบ แล้ว seal นั้น ยกเลิก skill และ mytric card แล้ว เทียบ atk ทำลายำฟ สmuj atk น้อยกว่า คือ ถ้าเทียบแล้ว atk เท่า sp เท่า
มันจะสรุปยังไงงับ ไปทั้งคู่เลยหรือไงงับ

9.seal ที่ ถูกนำออกจากเกมส์ จากผลของ angel of soprano (secret Exodus)  เวลากลับมา ต้องกำหนด line ใหม่หรือ ไว้อยู่ี่่ที่เดิมงับ

ช่วยตีทีนะงับ ยาวไปนิส ขอบคุงงับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: February 08, 2009, 04:00:20 AM »

1. thalucus จะยกเลิก mystic ของฝ่าย Shiriel ก่อนครับ (เพราะเป็นฝ่ายโจมตีเข้าไป) จากนั้นเมื่อถึงช่วงต่อสู้ ฝ่าย thalucus ก็จะยกเลิก ability ของฝ่ายตัวเองบ้าง ทำให้ตัวมันไม่ยกเลิก mystic แต่ฝ่าย Shiriel ก็ไม่มี step ให้ติดการ์ดแล้วครับ

2. ที่ฝ่ายที่สั่งโจมตีจะทำงานก่อนครับ (เพราะเป็นเจ้าของ subturn โจมตี)

3. อยู่ในท่า double ครับ

4. จากจำเพาะมากไปจำเพาะน้อยดังนี้ ชื่อ > ส่วนหนึ่งของชื่อ > เผ่าพันธุ์ > ธาตุ

5. หลุดครับ

6. mystic พวกนั้นถ้ายังร่ายไม่สำเร็จ ต้องหาเป้าหมายใหม่ครับ

ป้องกันครับ

7. ทำลายได้ทั้งหมดครับ

8. ไม่ได้ทำลายครับ

9. กำหนด line ใหม่ครับ

serrie99
Member

Email
« Reply #2 on: February 08, 2009, 03:30:43 PM »

1.แล้วถ้าหาก ฝ่าย shiriel โจมตีมาก่อน เมื่อตอนต่อสู้จะ cancel mytric หรือป่าวครับ ขอคำถามสุดท้ายละ

2.อยากรู้คำว่ายกเลิก ability หมายถึง ว่า ability เกิด แต่ ถูกยกเลิกใช่ไหมงับ ถ้าความคิดนี้ถูก ก็แสดงว่า แม้ว่า shiriel ต่อสู้กับ thalucus ยังไงก็ตาม ก็ ยกเลิก mytric อยู่ดี(เฉพาะตัว shiriel)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: February 08, 2009, 06:13:37 PM »

1. ไม่ยกเลิก mystic แล้วครับ

2. ใช่ครับ / ใช่ครับ

serrie99
Member

Email
« Reply #4 on: February 12, 2009, 01:58:39 AM »

ถามเรื่อง fairy paladin อะงับ

1.สกิล twinging ที่จ่าย 5 จากมืออะงับ สามารถเลือกเป้าหมายสกิล ไปยังseal ที่ยกเลิกสกิล ได้หรือไม่งับ

2.จากข้อ 1 ถ้าได้ แล้วถ้าเกิดผมเทียบ atk แล้วแพ้ ผมจะถูกทำลายไหม

3.หากใช้ ordunus แปะจะกันได้ไหม

serrie99
Member

Email
« Reply #5 on: February 12, 2009, 02:07:40 AM »

...4.ถ้าหาก ใช้ rider มืด ใช้สกิล ใส่ ancalagon the black dragon lord โจมตี all จะได้โม่ซิล และ + atk ตามจำนวนซิลที่ทำลายไปได้ไหมครับ หรือ จะ + แค่ 1 เพราะ โจมตีเพียงครั้งเดียว

5.ช่วยอธิบาย การโจมตี all ทีงับ ว่า มี การโจมตีมีเป้าหมายอย่างไร แล้ว ability เมื่อถูกโจมตี หรือ เมื่อต่อสู้จะเกิดไหม seal ที่ถูกทำลายจะลง shrine ยังไง

6.ถ้าหาก deck viper ที่เมื่อ viper ตก shrine แล้วโม่อะงับ(จำชื่อการ์ดไม่ได้) ถ้าหากโดน all ไปแล้ว ability จะเกิดหรือไม่ เพราะมันน่าตก shrine พร้อมกัน

7.ถ้าหาก ผมสั่ง seal โจมตี all ใส่ micael(ซอง 7 ป หากพิมพ์ผิดขออภัย ) แล้ว ซิลที่อยู่ในสนามฝ่ายตรงข้ามล้วนเป็น divine  ตัว micael จะได้ + atk ไหมงับ

ผมมีปัญหาเถียงกับเพื่อนบ่อยมากเลย ช่วยทีงับ อยาก clear กับมันจริงๆๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: