Summoner Master Forum
October 09, 2024, 04:33:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Ziz , the god demon of sky  (Read 5551 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
mantellumarydoll
Member

Email
« on: February 07, 2009, 11:29:59 PM »

Seal
Ziz 2
Chemosh 4
Bakery Girl 2
Nazae, the Great Oracle 2
นักเวทย์หญิง 1
Ryusuke Anatora, the Mythical Ninja 4
Makoto Karaoke 3
Ryusuke Anatora 4
Ryu Sasimi 2
Lucretia, the Sword of Megician 1
      Mystic
Power of Soul 2
Ring of mana 2
Tome seeker 2
อัสสัมชั่น 2

How to play
หลังจากเห็นZizออกมา  เห็นปั๊บก้รู้เลยว่า  มันต้องโดนอะไรแน่ๆ   
สำหรับเด็คนี้ก็จัดมาเพื่อต้องรับการ....ของมัน  ด้วยคอมโบนี้ครับ
มีZiz 1 ใบในshinre อีกใบในสนาม  กับRyusuke Anatora ที่ progress แล้ว  ตอนsupturnป้องกันของเรา ให้ Ryusuke Anatora ใช้สกิลก๊อบabilityของ  Ziz พอเข้าเทิร์นก็ให้ก๊อบอีกครั้งหนึ่ง  แล้วหาทางทำให้Zizตาย  เพียงแค่นี้  เราก็จะชนะแล้วล่ะครับ   

ส่วนประกอบอาจจะมากไปสักหน่อย  แต่ถ้าลองเล่นดูก็ไม่น่าจะยากอะไรนะครับ
ยังไงก็ช่วยกันติชมด้วยนะครับ  กับเด็ค OTK แบบนี้ 
ปล.ช่วยกันปรับปรุงด้วยน้าครับ  ผมmakeได้แค่นี้  อยากลองเล่นดู   

Text
Ziz
[ S ] +At ตาม Mp ค่าร่ายที่มากที่สุดของ [Evil] ใน Shrine
ตราบ เท่าที่ [ S ] อยู่ในสนาม หรือ ใน Shrine  ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม Lv ใน Shrine สูงสุด -2 ตามจำนวน Leviathan, Behemoth และ Ziz ใน Shrine เรา
Leviathan และ Behemoth ทุกใบในสนามฝ่ายเรา At +2 Df +2 Sp = 5 Mp -1 และยกเลิก Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้ามของ [ S ]
Leviathan และ Behemoth ทุกใบในในมือ Mp -1
[Skill]- ทำลายการ์ดทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้ามที่มี Mp ค่าร่าย 2 หรือ 4  เมื่อมี Leviathan และ Behemoth ในสนาม (At Line) (Mp 5)

ส่วนBram นี่ครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47050.0
มีรูปให้ด้วยนะ
« Last Edit: February 08, 2009, 12:58:40 AM by mantellumarydoll » Logged

Tor+Mike
Member

« Reply #1 on: February 08, 2009, 12:01:34 AM »

ว่างเนอะ บอกปั๊ป จัดปุ๊ป อย่าลืม ห้ามเล่นเพราะจองเเล้ว

l2ider[K]uGa
Member

Email
« Reply #2 on: February 08, 2009, 12:12:02 AM »

ขอ text ของ ziz หน่อยครับ

ละก็ มันเป็นโปรโม ใหม่ เหรอ ครับ แถมจาก wiser รึปล่าว

Tor+Mike
Member

« Reply #3 on: February 08, 2009, 12:18:00 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=48218.0 เนี่ยคับ มีรูปให้ด้วย

Tor+Mike
Member

« Reply #4 on: February 08, 2009, 12:21:52 AM »

ตั้ม ของtext bram mage precon มืดหน่อยดิ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #5 on: February 08, 2009, 06:37:23 AM »

เจ๋งมาก คิดไปได้ - -*

แนะนำนะครับ ทิมเพอร่า เพราะว่าเร่งมิสออกเร็วดี อีกอย่าง Chemosh ถ้าใช้สกิลไปสักสองตัวแล้ว Ziz ลงไปนอน 14 นี่ก็หวาดเสียวนะครับ 
พึงลิลิธอัสสัมชัญ และอื่นๆ

โมเร็วอาจจะจบไม่ยากภายใน 2-3 เทิร์น
แต่คิดว่าคงซับแรกไม่ได้เหมือนเดคก่อนๆ 

สรุปองค์ประกอบคือ Ziz ในสนาม + ในชายน์ และ Ryusuke 2 ใบใช่ไหมครับ หลังจากนัน้ก็ให้ Ziz ตาย

Draw of Soul  พระอาทิตย์ ทิมเพอร่าเมต้ามอฟท์ 
« Last Edit: February 08, 2009, 06:44:40 AM by ~MerShanDisE~ » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: February 08, 2009, 10:11:51 AM »

ชนะเพราะอะไรหว่า ???

Shrine Max- จนถึงเท่าไรหว่า

Ziz 2 ใบ - 4
ริวสุเกะ 1 ตัวก็อปได้ ไปกลับ -4 (2ตัว - 8)

ได้ Shrine Max - 12

แล้วยังไงเหรอครับ หรือว่ายังไม่จบ

Member

Email
« Reply #7 on: February 08, 2009, 10:36:30 AM »

ชนะเพราะอะไรหว่า ???

Shrine Max- จนถึงเท่าไรหว่า

Ziz 2 ใบ - 4
ริวสุเกะ 1 ตัวก็อปได้ ไปกลับ -4 (2ตัว - 8)

ได้ Shrine Max - 12

แล้วยังไงเหรอครับ หรือว่ายังไม่จบ
Ziz 2 ใบในshirneจะ - 8ครับ ส่วนริวสุเกะถ้านับทั้งก่อนผ่านและในเทิร์นก็จะ - 8 รวม  shirne max -16
แล้วก็บอกอีกฝ่ายว่า  "นายshirneเกินแล้วอ่ะ "
« Last Edit: February 08, 2009, 10:54:44 AM by mantellumarydoll » Logged

Member

« Reply #8 on: February 08, 2009, 02:57:32 PM »

รู้สึกว่าต้องใช้สองตัวนะครับ - -"
เพราะว่าถึงใช้ก่อนผ่านกับเข้าเทิร์น แต่ถ้าเป็นริวสึเกะตัวเดียวกัน
มันก้ส่งผลแบบ continuous นิ

อบิลิตี้ก็ทำงานได้แค่ -4 อยู่ดีอ้ะ 
« Last Edit: February 08, 2009, 03:24:06 PM by ~MerShanDisE~ » Logged

Member

« Reply #9 on: February 08, 2009, 06:14:45 PM »

สรุปคอมโบนี้รั่วนะครับ

4.เรามี Ziz ในสนามและใน Shrine อย่างละ 1 ใบ เราใช้ Ryusuke Anatora 2 ใบใช้ Skill ของ Ability ของ Ziz จากนั้นเราทำให้ Ziz 1 ใบในสนามที่เหลืออยู่ตก Shrine ฝ่ายตรงข้ามจะ SHrine Max -16 ไหม

ตอบ> ไม่ครับ เพราะ ability ที่ Ryusuke ได้รับจะกลายเป็น
ตราบเท่าที่ Ryusuke Anatora อยู่ในสนาม หรือ ใน Shrine  ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม Lv ใน Shrine สูงสุด -2 ตามจำนวน Leviathan, Behemoth และ Ryusuke Anatora ใน Shrine เรา

เพราะฉะนั้นต้องเอา Ryusuke อีกสองตัวไปถมชายน์ แล้วมีริวสึเกะอีกสองตัวในสนามถึงจะชนะนะครับ

เงื่อนไขยากขึ้นไปอีก 
Ryusuke 2 ตัวในสนามที่ก็อปอบิลิตี้ของ Ziz , Ziz ใน Shrine 2 ใบ Ryusuke Anatora ใน Shrine สองใบ

Tor+Mike
Member

« Reply #10 on: February 08, 2009, 08:13:16 PM »

4.เรามี Ziz ในสนามและใน Shrine อย่างละ 1 ใบ เราใช้ Ryusuke Anatora 2 ใบใช้ Skill ของ Ability ของ Ziz จากนั้นเราทำให้ Ziz 1 ใบในสนามที่เหลืออยู่ตก Shrine ฝ่ายตรงข้ามจะ SHrine Max -16 ไหม

ตอบ> ไม่ครับ เพราะ ability ที่ Ryusuke ได้รับจะกลายเป็น
ตราบเท่าที่ Ryusuke Anatora อยู่ในสนาม หรือ ใน Shrine  ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม Lv ใน Shrine สูงสุด -2 ตามจำนวน Leviathan, Behemoth และ Ryusuke Anatora ใน Shrine เรา

เพราะฉะนั้นต้องเอา Ryusuke อีกสองตัวไปถมชายน์ แล้วมีริวสึเกะอีกสองตัวในสนามถึงจะชนะนะครับ

Ryusuke 2 ตัวในสนามที่ก็อปอบิลิตี้ของ Ziz , Ziz ใน Shrine 2 ใบ Ryusuke Anatora ใน Shrine สองใบ
เย้ รั่วๆๆๆ ดีนะมีคนมาบอกก่อน ไม่งั้น เมคเองอีก

~๐Yggdrasil Guardiian๐~
Member

Email
« Reply #11 on: February 08, 2009, 08:24:20 PM »

ห๊ะ มันมาแล้วเรอะ ZIZ อะ เมื่อไรกัน!!!

มาโปรดเด็คอีวิล ในกรุผมแล้ว เยี่ยม!! ;D ;D

Member

Email
« Reply #12 on: February 08, 2009, 09:39:39 PM »

ครับขอบคุณครับ  งั้นคงต้องปรับซะแล้ว   

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #13 on: February 08, 2009, 10:22:12 PM »

ดึงได้ตามใจครับ

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #14 on: February 08, 2009, 10:25:52 PM »

ชายรีบเต็มแน่ๆเลยอ่า กะลังทำคอมโบอยู่ โฉบตัวรอง บินกินแนวหลัง

ไชนนิ่งเอ็นไลท์เท่น/ไนกี้/เอเรียล เปิดได้ Sulpher leonum แอบบึ้ม

Member

« Reply #15 on: February 08, 2009, 10:58:21 PM »

พอมาคิด ๆ ดูอีก การจะให้ Shrine Max -16 ไม่ได้มีแค่กรณีนั้นกรณีเดียวทำได้หลายกรณีเลย
ลองโมๆ ดูนะงับ 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #16 on: February 10, 2009, 05:02:12 AM »

รั่วนะครับ

ขอล็อกไว้ก่อนนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: