Summoner Master Forum
July 01, 2024, 08:37:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอ Deck คนดัง รายที่ 3 ++ ขอดู Deck พี่พันหน่อยสิครับ ++  (Read 22486 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: February 06, 2009, 05:32:47 AM »

กฏพิเศษสำหรับกระทู้นี้นะครับ
1. คนดังสามารถ ไม่ต้องพิมพ์ชื่อเต็มของการ์ดได้
2. คนดังสามารถ ไม่ต้องพิมพ์วิธีเล่นก็ได้
3. คนดังสามารถ ไม่ต้องพิมพ์ Mystic card ก็ได้
4. ขอให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านช่วยกันคอมเม้นต์(ในทางสร้างสรรค์ :))เป็นกำลังใจให้คนดังที่มาสละเวลาพิมพ์ List Deck ให้เราอ่านด้วยนะครับ ช่วยกันคนละคอมเม้นต์ก็น่าจะได้ 3-4 หน้าแล้วล่ะครับ ส่วนถ้าคนดังนั้นเอา List มาลงที่หน้าไหน ผมจะบอกอีกทีครับ

เอาล่ะ
ช่วยกันอ้อนพี่พันหน่อยคร้าบ~~~

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: February 06, 2009, 05:33:42 AM »

กรี๊ดๆๆ------------- อ๊าๆ-------------

พี่พัน เอาเด็ค ฉิ่งฉาบ หรือ ไม่ก็ แพะทะเลเตะขึ้นมือมาโพสหน่อย 

ปล. หากไม่เจอตัว สามารถ ไปตามจิกได้ที่ Dota Battle net  Channel  clan NGKL ได้ 
« Last Edit: February 06, 2009, 05:38:57 AM by [C]hessKnigh[T] •ALEKHINE • » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #2 on: February 06, 2009, 03:29:30 PM »

น่าสนใจเดคแพะทะเลของพี่พันมาก เจอเตะๆ ยกๆ แก้ยากดี

XA14
Member

« Reply #3 on: February 06, 2009, 10:04:52 PM »

กรุณาด้วยนะครับ

มาช่วยขออีกแรง ^^"

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: February 07, 2009, 02:46:43 AM »

มาปูเสื่อรอดู

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #5 on: February 07, 2009, 02:48:41 AM »

ขอความกรุณาท่านผู้รู้ซึ่งได้กอปรด้วยเมตตาธรรมโปรดช่วยถ่ายทอดรูปแบบวิธีการจัดและเล่น

สำรับ Deck ของพี่พอเป็นแนวทางในการศึกษาและพัฒนาปรับปรุงแก่ชนทั้งหลายที่ยังไม่ทราบสืบไป

ขอบคุณครับ  

Green day
Member

« Reply #6 on: February 07, 2009, 02:52:47 AM »

^

ทำไมโพสติดกันอ่า กดผิดรึ.. 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #7 on: February 07, 2009, 03:34:23 AM »

ง่ะ ขออนุญาติ กลับบ้านแล้วจะมาโพสให้นะครับ

+   ขอออกตัวดังเอี๊ยด !!   ก่อนเลยนะกันครับ ว่าเด็คที่เล่นอยู่ตอนนี้ ไม่ได้เก่งไรมากมาย วันนี้ยังโดนเด็กเหยียบมาอยู่เลย T__T

แต่ก้อจะมาลองเสนอให้ดูกันนะครับ   ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์ ล่ะกันครับ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: February 07, 2009, 03:46:40 AM »

ง่ะ ขออนุญาติ กลับบ้านแล้วจะมาโพสให้นะครับ

+   ขอออกตัวดังเอี๊ยด !!   ก่อนเลยนะกันครับ ว่าเด็คที่เล่นอยู่ตอนนี้ ไม่ได้เก่งไรมากมาย วันนี้ยังโดนเด็กเหยียบมาอยู่เลย T__T

แต่ก้อจะมาลองเสนอให้ดูกันนะครับ   ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์ ล่ะกันครับ 

แล้วเมื่อไหร่พี่จะกลับบ้านอ่ะ เห็นนอนร้านเกมส์หลายวันละ ฮี่ๆๆๆ 

Member

Email
« Reply #9 on: February 07, 2009, 03:55:21 AM »

แล้วเมื่อไหร่พี่จะกลับบ้านอ่ะ เห็นนอนร้านเกมส์หลายวันละ ฮี่ๆๆๆ 

ต๊ายยย  !! ชั้น นอนบ้านชั้นสิย่ะหล่อน  พูดแบบนี้ ชั้นเสียหายหมด

ไม่ได้เป็นคนปล่อยตัวนะย่ะ 5 5 5+     

AS12
Member

Email
« Reply #10 on: February 07, 2009, 05:03:15 AM »

ต๊ายยย  !! ชั้น นอนบ้านชั้นสิย่ะหล่อน  พูดแบบนี้ ชั้นเสียหายหมด

ไม่ได้เป็นคนปล่อยตัวนะย่ะ 5 5 5+     

อาวงั้นลิงแดงที่อยู่บ้าน เชสของใครอะพี่

•StarwarS•
Member

« Reply #11 on: February 07, 2009, 11:46:27 PM »

ขอดูมอนสเตอร์ถีบขึ้นมือแล้วกันครับ.. 

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #12 on: February 07, 2009, 11:47:16 PM »

ขอดูมอนสเตอร์ถีบขึ้นมือแล้วกันครับ.. 
เห็นด้วย . . .

Crimson Bunny
Member

Email
« Reply #13 on: February 07, 2009, 11:49:33 PM »

ว้าวๆๆ

แพะๆๆ

อยากเห็นๆ

เพื่อน้องๆนะครับ  นะนะนะ

benzgood007
Member

« Reply #14 on: February 08, 2009, 12:20:38 AM »

ขอความกรุณาด้วยค้าบผมอยากเห็นวิธีการจัดเด็คเพิ่ที่เราจะได้มีความสามารถเพิ่มขึ้นกะเค้าบ้างอิอิอิอิอิ

ปล.อยากเห็นจังเยยคับ

IceMaster555
Member

« Reply #15 on: February 08, 2009, 12:29:32 AM »

มาขอความกรุณาครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #16 on: February 08, 2009, 01:26:24 PM »

3วันมาแล้ว แสดงว่ายังไม่กลับบ้าน (ที่บ้านยังไม่ให้อภัยเหอรฮะ)

Member

Email
« Reply #17 on: February 08, 2009, 05:19:07 PM »

3วันมาแล้ว แสดงว่ายังไม่กลับบ้าน (ที่บ้านยังไม่ให้อภัยเหอรฮะ)

ที่บ้านให้อภัยแล้วครับ  แต่ยังหนีหน้าเจ้าหนี้อยู่   พวกเริ่มส่งคนมาอุ้มล่ะ 

เข้าเรื่องดีกว่า เริ่มไงดีหว่า ? 

Seal

3  x  Starlight Capricorn                หัวหน้าแก๊ง ตั้ง ยัน ยก ออลครับ
3  x  Ocean Kirin                            พนักงานหาเรื่อง เตะชาวบ้านไปเรื่อง
4  x  Black Cloud Goat                    เจ้าหน้าที่ หาอาวุธ เสริจมอนน้ำ
4  x  Two Tail Seal                         นากน้อย คอยส่งซีลฝ่ายตรงข้ามไป พักผ่อนบนมือ
2  x  Melstorm Merman                  จิ๊กโก๋ ปากซอยชื่นชอบบชวนหาเรื่อง เรียกชาวบ้านมาตีหัว ตีตูดไปเรื่อย
2  x  Savage Merman                     จิ๊กโก๋ 2 ลากชาวบ้านไปคุยในน้ำ
1  x  Rainstorm Merman                 จิ๊กโก๋ 3 คนรักเพื่อน เรียกเพื่อนจิ๊กโก๋  ตัวเองแอบข้างหลัง 
1  x  Merman Colonel                     จิ๊กโก่ 4 จิ๊กโก๋ ตัวใหญ่
1  x  Govan,Merman Merchant        จิ๊กโก๋ 5 จิ๊กโก๋รุ่นเก่า ส่งน้ำท่าให้น้องๆ
2  x  Alvira Odilon                            สาวน้อยห้ามตี
1  x  Mermage of Aquarius              สาวน้อยห้ามทัพอีกคน แต่บางทีเธอก้อแอบ all เอง   
1  x  Princess's Royal                      ใครก้อไม่รู้ แอบโฉบ แอบยก
        Guard Garuda
1  x  Nicholus Odilon                         เด็กส่งน้ำ ใช้สกิลรัวๆ น่าจะเหนื่อย ตัวนี้ช่วยได้เยอะครับ

Mystic

ยิงรัวๆ
ป๊อดเยอะๆ
Draw of soul
Acqus, the Sword of Ice

How 2 Play

- หน่วยป้องกันตัวเยอะ ถ้าไม่เน่าจริงๆ ลงตัวอะไรไปก้อน่ารอดอยู่ครับ
- Def อย่างเดียวเลยครับ    เน้นตีตัวเล็กๆ แล้วค่อยยกตัวใหญ่ ให้ดีโกรธ Starlight ไว้ซักตัว เกมจะลื่นมากๆ ครับ
- แอบออลเป็นบางเวลา เพราะฝ่ายตรงข้ามชอบกั๊กแต่ของแก้อบิลิตี้
- วิธีการเล่นต้องแล้วแต่การ์ดขึ้นล่ะครับ ไม่รู้จะบอกยังไง 5 5 5+
- แรกๆ เป็นเด็คโชว์ ปรับไปปรับมา กลายเป็นเด็คตีกลายๆ       

ยังเรียบเรียงได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่  ฝากคุณกิ๊กมา Edit อีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

IceMaster555
Member

« Reply #18 on: February 08, 2009, 05:25:43 PM »

มาแล้วแหะ   ท่าจะโหด

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #19 on: February 08, 2009, 05:33:57 PM »

น่ากลัวอยู่เพราะแพะเด้งๆค่าร่ายหนักๆแถมยังมี Skill Freeze Curse

แล้วเอาไปรวมกับ Merman ตีไหลๆได้อีกด้วย Seal อีกฝ่ายอยู่ไม่นิ่งแน่เลย       

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #20 on: February 08, 2009, 10:32:45 PM »

มาแล้วๆ

แอ้ก เกลียดสุดๆเลยเด็คเนี้ย โดด ขึ้นโดดลงอยู่ได้ พอมีตัวช่วยได้บ้าง เป็ดก้าบก้าบ มาจากไหนอีก

แล้ว เอ็มพีก็เยอะสุดๆ

Member

Email
« Reply #21 on: February 09, 2009, 02:20:49 AM »

มาแล้วๆ

แอ้ก เกลียดสุดๆเลยเด็คเนี้ย โดด ขึ้นโดดลงอยู่ได้ พอมีตัวช่วยได้บ้าง เป็ดก้าบก้าบ มาจากไหนอีก

แล้ว เอ็มพีก็เยอะสุดๆ

โหมด Mandarin Gurudy Duck  +  Golden Horn Warlus  ก้อมีครับ

แต่เด็คเล่นทางเดียว จะรอดยากหน่อย      T__________T 

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #22 on: February 09, 2009, 02:28:17 AM »

เคยเจอคล้ายๆ แต่คนอื่นเล่น

แก้ยากที่สุด!

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #23 on: February 09, 2009, 02:31:08 AM »

พี่พันเล่น สเต็ปเยอะมาก เพราะเป็นเด็คที่ใช้สมองเยอะ  เด็คที่ใช้สมองน้อยๆ อย่าง 2 ตี 20 ยัง สู้ด้วยยากเลย  เพราะไม่ยกเลิกอบิลิตี้ โดดถีบยก โดดถีบ ยก ขึ้นมือๆ สักพักจุก เด็คนี้ไม่เคย เล่นกันจนไชรน์เต็ม เพราะฝ่ายตรงข้ามจะ ตรอมใจเลิกเล่นไปเอง 

จบบัดเดี๋ยวนี้ แกรนเดอคอส จึง เรียก มังกร น้ำแข็ง กางป้าย ห้าม รุกล้ำ น่านฟ้า เขตห้าม บิน พี่พันจึงแพ้ไปโดยปริยาย 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #24 on: February 09, 2009, 03:09:03 AM »

เดคนี้เป็นเดคที่เราโดนยกๆๆๆๆๆ แพ้เลย

Sexy walker
Member

« Reply #25 on: February 09, 2009, 03:12:09 AM »

^

ยกจนแพ้เลยเหรอ?

โดนต่อยตูดแล้วขึ้นมือ??

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: February 09, 2009, 03:16:26 AM »

คือ เขาจะบีบให้เรารวมร่าง หรือตีตัวเล็กๆ  แล้ว ก็จะหา แมวน้ำมา เพิ่ม หรือ ยก ตัวใหญ่ๆจุกๆขึ้นมือครับ โดยตัวที่พี่เขายกขึ้นนั้นมีประโยชน์กับ เกมเขา แต่ ตัวที่เรายกขึ้น มันมีแต่จุกแล้วต้องเสียเวลาร่ายใหม่ครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #27 on: February 09, 2009, 03:18:46 AM »

พี่พันเล่น สเต็ปเยอะมาก เพราะเป็นเด็คที่ใช้สมองเยอะ  เด็คที่ใช้สมองน้อยๆ อย่าง 2 ตี 20 ยัง สู้ด้วยยากเลย  เพราะไม่ยกเลิกอบิลิตี้ โดดถีบยก โดดถีบ ยก ขึ้นมือๆ สักพักจุก เด็คนี้ไม่เคย เล่นกันจนไชรน์เต็ม เพราะฝ่ายตรงข้ามจะ ตรอมใจเลิกเล่นไปเอง 

จบบัดเดี๋ยวนี้ แกรนเดอคอส จึง เรียก มังกร น้ำแข็ง กางป้าย ห้าม รุกล้ำ น่านฟ้า เขตห้าม บิน พี่พันจึงแพ้ไปโดยปริยาย 
ยกเลิกอบิลิตี้ก็ถีบได้นิ มันสั่งผู้เล่น

LoveL355
Member

« Reply #28 on: February 09, 2009, 03:22:13 AM »

เห็นเล่นกับพี่พี่ไม่ใส่โปเซดอนหรอ?

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #29 on: February 09, 2009, 03:26:40 AM »

ยกเลิกอบิลิตี้ก็ถีบได้นิ มันสั่งผู้เล่น

มันจะถีบไม่ได้อ่ะสิ เพราะ ห้าม รุกล้ำน่านฟ้า  เด็ค พี่แก ตัวโดด เกือบครึ่งเด็ค

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: