Summoner Master Forum
June 27, 2024, 12:27:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck FerMacross มือปราบปืนโหด (ยิงกระจุยม้ามกระจาย)  (Read 7663 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: February 05, 2009, 07:33:31 AM »

แก้ตัวใหม่...หลังจาก ไอเดียเด็ค Plant คราวก่อนรั่วไปเยอะมากมาย
เลยไม่เอาและ  ไปนั่งๆ นอน คิดหา เด็คที่มันเป็นเราดีกว่า 
ก็ได้เด็คนี้มาครับ  อาจจะไม่แรงแซงโค้ง  แต่คิดว่ามันน่าจะเล่นได้
เป็นเด็คที่อยากจัดมากที่สุดครับ  เพราะว่า"ชอบ" ยิ่งเป็นคนวันอาทิตย์
เลยชอบอะไรที่มันเป็นสีแดง   

Seal 25 ใบ

Fanir, the DoomsFlare 2   <<<<ฟาริดร่างมังกรใส่สนองอารมณ์เพราะเคยโดนมันเยี่ยวใส่ตายมาก่อนเลยชอบเลย
FerMacross, the Flame Dragon Lord 2 <<<< เผาหัวใครที่ไม่ชอบหน้า
Nicrabannor, the Malevolent Dragon 3

Niltinco, Arimathea’s Baby Dragon 1  กระสุนให้ FerMacross
Salamandery Doll 3  กระสุนให้ FerMacross อีกตัว

Urendu 3   <<<ซับพอร์ท  ลดค่าร่ายมังกร
Flaquasil, the Volcanic Dragon 2  <<<สั่งแยกแล้วเพื่อนรอยิง

Timperra 4  <<< เร่งจั่ว หมดประโยชน์ก็เป็นกระสุนต่อ
St. magnus Baby Dragon 1    <<<<ยืนยิ้ม  แล้วเรียก St.magnus
Armored Gargoyle 2  <<<<เร่งจั่ว  กันลูกตา
Israfel 2

-----------------------------------------------------------------------
Mystic

เน้นยกเลิก Curse ยกเลิก Skill กลัว  Curse ครับ Deck นี้ 
------------------------------------------------------------------------------------

จากการสังเกตมาหลายเด็ค  แทบทุก Deck เป็นประเภท  ออกมาจากกองการ์ดทั้งนั้น
นั่นแหละครับ  FerMacross, the Flame Dragon Lord  เราจะใหญ่โตเรื่อยๆ ครับ
ซึ่งฝ่ายตรงข้ามจะไม่มีวัน  กล้าตี ตัวนี้เรานอกจากจะโยน Curse ใส่  ตรงจุดนี้เลย
คิดว่าอยากจะลองจัดมาเล่นดู  เอามายิงชาวบ้านเล่น   ใคร Break ได้มีหนาวกันบ้าง

(ไดอารี่ :  Deck มังกรไฟ skill  แหลก)   อัพเดทใหม่แล้ววันนี้เลย 

[07-02-52]
-  อ่า... หลังจากไปตะลอนๆ  ก็ได้ประสบการณ์จากการเล่น Deck นี้มาเยอะมากมาย  สนุกครับ
แพ้ตลอดเลย 555+   แต่ไปเห็นคนนึงเล่นแบบนี้เหมือนกัน  โอวว  เก่งกว่าเราอีก  Mystic + Ability
อ่า  แพ้เลยแต่ก็สนุกเลยความรู้เยอะอันนี้ถูกตามที่คุณหมิงได้แนะนำไว้ Nicrabannor, the Malevolent Dragon
มันโคตรเก่งเลยมีมันทำให้กดดันเกมบุกได้ดีผมเลยใส่ไป 2 ใบเลย

-  ใครมี Israfel ก็ใส่นะครับ  เพราะมันจะช่วยให้ฝ่ายตรงข้ามไม่กล้าที่จะตีเข้ามาหาเรา  ยิ่งกดดัน
ฝ่ายตรงข้ามเข้าไปอีก เพราะ Deck เราแทบไม่ได้ตี

-  ตอนแรกที่จัดครั้งแรกไปเล่น  การ์ดขาดมือไม่มีอะไรช่วยเร่งจั่วได้เท่าที่ควรเลย  แล้วได้ไปเจอกับ อีกคน
ที่จัด Deck นี้  เค้าเล่นได้เนียนและรวดเร็วเพราะมี กากอย  มาช่วยจั่ว  อ่า  ...  ทำไมตอนแรกเราถึงไม่ใส่ฟะเนี๊ยะ
สุดท้ายเลยต้องอัญเชิญมาลงกากอย ไว้ใน Deck (คุณหมิงก็ทักแล้วน้า สุดท้ายก็ใส่ซะ)

-  Urendu ถ้าขึ้นมือพยายามร่ายมันลงก่อน Seal ตัวอื่นๆ เสมอหากกลัวว่ามีมันอยู่แล้วฝั่งตรงข้าม
ขโมยความสามารถในการลดค่าร่าย ก็แค่ Combine มันซะ เค้าจะโปรยได้ก็แค่เทริน์แรกๆ อะนะ 
(10-02-52  ข้อความอัพเดท)
--------------------------------------------------------------
(10-02-52)
- หลังจากปรับมาใหม่  ไปลอง Test ปรากฏว่าก็เล่นได้  ตั้งได้  แล้วก็สนุกดี  เป็น Deck ใช้สกิล
ตลอดไม่มีการเสี่ยง    ปัญหาที่พบคือยังคงกลัว Curse อยู่นั่นแหละ  หากฝ่ายตรงข้ามสกิลมา
ก็จะลำบากนั่งแก้ทำให้ไม่พอ สกิลสวนกลับ 

- หากตีได้จงตีครับ  เอาพวกลูกๆ มังกรนี่แหละหวด เด๋ว  FerMacross  เพิ่มพลังให้

« Last Edit: February 20, 2009, 03:55:24 AM by mr.Tu » Logged

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: February 05, 2009, 07:38:45 AM »

ไหนๆ หาอุปกรณ์จั่วแล้ว
การ์กอยล์ + เมต้ามอฟท์ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ  ทิมเยอะบางทีมันยืนไม่ได้

แล้วก็ถ้าจะกดดัน ใส่ นิลคราบันนอร์ รวมระเบิด แยกก้ระเบิด 

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: February 05, 2009, 07:50:34 AM »

ไหนๆ หาอุปกรณ์จั่วแล้ว
การ์กอยล์ + เมต้ามอฟท์ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ  ทิมเยอะบางทีมันยืนไม่ได้

แล้วก็ถ้าจะกดดัน ใส่ นิลคราบันนอร์ รวมระเบิด แยกก้ระเบิด 

โอว  สหาย   ยังไม่นอนอีกรึนี่  เด่วขอลองจัดแล้วไปบู้กับชาวบ้านก่อนนะครับ
ยังไม่ได้ลองเลย  เหอๆ    อืมเด่วจะลองใส่ FerMacross, the Flame Dragon Lord
ไปซัก 3 เลยถ้ายังไงก็นะ  แบบว่าชอบภาพมันเท่ดี    

MN-ME
Member

« Reply #3 on: February 05, 2009, 09:54:47 PM »

ตัวนี้โหดมากๆ เลยล่ะครับ

เพราะว่าเคยอยู่ ปามเรียกแกรนเดอครอสได้

เอาไปยันไม่ได้คอม

ตัวนี้แซค บิ้มทิ้งเฉย 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #4 on: February 05, 2009, 10:42:04 PM »

Zalom Imperial Guard 4
 เยอะไปรึปล่าวครับเราไม่จำเป็นต้องมีตัวใหญ่ไว้กดเขาตลอดก็ได้นะครับผมว่าแค่Fafnirใช้สกิลแล้วเขาก็แยกร่างกันหมดหนีตายหมู่
จริงๆน่าเพิ่มFafnirมากกว่านะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: February 05, 2009, 11:33:34 PM »

Zalom Imperial Guard 4
 เยอะไปรึปล่าวครับเราไม่จำเป็นต้องมีตัวใหญ่ไว้กดเขาตลอดก็ได้นะครับผมว่าแค่Fafnirใช้สกิลแล้วเขาก็แยกร่างกันหมดหนีตายหมู่
จริงๆน่าเพิ่มFafnirมากกว่านะครับ

ไม่รู้สิเสือ  ยังไงก็ยังต้องปรับกันอีก  แต่ตอนนี้อัพเดทและ  เพราะว่าไปลองๆ เล่นก็เข้าท่า
พอเล่นได้บ้าง นะ   

Sexy walker
Member

« Reply #6 on: February 05, 2009, 11:42:44 PM »

ผมว่าไม่ต้องใส่ imperial guard หรอกนะ ค่าร่ายมังกรภาคนี้ใช้ไม่มาก ร่ายเลยง่ายกว่านะครับ

เอาออกไปเพิ่มตัวอื่นดีกว่า

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: February 06, 2009, 12:43:32 AM »

ผมว่าไม่ต้องใส่ imperial guard หรอกนะ ค่าร่ายมังกรภาคนี้ใช้ไม่มาก ร่ายเลยง่ายกว่านะครับ

เอาออกไปเพิ่มตัวอื่นดีกว่า

เท่าที่คิดก็อาจจะ ดราโกกิฟ  แต่ผมชอบเรียกหาตัวที่ชอบๆ เข้ามาในสนามนะครับ เหอๆ

lordlorn
Member

Email
« Reply #8 on: February 06, 2009, 12:57:01 AM »

Zalom Imperial Guard

ถ้าใส่ Urendo แทนจะเหมาะ มะครับ

ผมลองนึกดูอ่ะ

อิ อิ

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: February 06, 2009, 01:05:19 AM »

Zalom Imperial Guard

ถ้าใส่ Urendo แทนจะเหมาะ มะครับ

ผมลองนึกดูอ่ะ

อิ อิ

มันเหมือนกับว่า ตอนนี้  Slot ว่าง  ราวๆ 3-4  ในความคิดผม  ผมคิดว่า
มันจับอะไรใส่ได้หมดแล้วละตอนนี้  (ฮา)     นอกนั้นอยู่ที่ใจและ
เวลาเล่น  จะใส่แกรนคอสก็ได้นะ  555+ 

แต่ผมใส่ Zalom Imperial Guard มาหาตะบอง  มันสนุกดี 
(ตอนนี้ยังไม่มีตะบองเลย มันแพง เกินอะไรจะลงทุนขนาดนั้น 555+) เด่วขอไป
เปิดหนังสือ หามังกรขำๆ  หรืออะไรขำๆมาใส่ ทดแทนกันไปก่อนแล้วกัน   

~MerShanDisE~
Member

« Reply #10 on: February 06, 2009, 04:40:39 AM »

Zalom Imperial Guard เรียกมา ระวังโดนลูกหลง การูด้าน้ำนะ 

Felasia knight
Guest
« Reply #11 on: February 06, 2009, 04:52:23 AM »

Zalom Imperial Guard  สามารถเรียก มังกรธาตุไฟ ใบใดก็ได้ เข้ามาในสนาม

แต่ Urendo  ทำให้ Mp ค่าร่าย -1  แต่เรียกใครไม่ได้เลย (จั่วหาเอาเอง)

แต่...Urendo เอาไว้ Growth/Regeneration ได้ !
Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #12 on: February 06, 2009, 05:10:37 AM »

Zalom Imperial Guard  สามารถเรียก มังกรธาตุไฟ ใบใดก็ได้ เข้ามาในสนาม

แต่ Urendo  ทำให้ Mp ค่าร่าย -1  แต่เรียกใครไม่ได้เลย (จั่วหาเอาเอง)

แต่...Urendo เอาไว้ Growth/Regeneration ได้ !
ถูก
เปรียบเทีบเลยนะครับ
มีUrendoเราได้เปรียบเพราะเราลงซีลได้เยอะกว่า
มีZalom Imperial Guard  เราต้องร่ายมันลงมันไม่เป็นมังกรหาได้รวมติดกระบองจ่าย5รึปล่าว ในการหา
มีUrendoเราสามารถเล่นเด็คมังกรไฟเซ็คทำลายได้ด้วยเพราะต้องการซีลเยอะๆเมื่อตุ๊กตาตายหมด

ส่วนตัวก็ยืนยันแบบเดิมอะแหละคือใส่Fafnirเพิ่ม

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: February 06, 2009, 05:12:20 AM »

ไช่มังกรไม่ต้องใช้หรอกครับ ยุคนี้มันกบฏ ฝ่ายตรงข้ามยืมใช้ได้ด้วย

Nilcabannor จะยังไง ผมว่ามันร่ายไม่แพงแล้วก็ยันได้นะครับ ที่สำคัญมันยืนสู้แกรนได้ น่าจะใส่ 3 นะ

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: February 06, 2009, 11:59:34 AM »

ขอบคุณทุกๆ คนมากครับ  ตื่นมาที  คำแนะนำเพียบเลย

สงสัยคงต้องไปหา Urendo อะไรนี่ซะหน่อยและ 

Nilcabannor3 /Fafnir2  กลายเป็น Deck Nilcabannor เลย 555+

เดี๋ยวยังไงขอไปทดลองใส่เล่นดูแล้วกันนะครับ   

lordlorn
Member

Email
« Reply #15 on: February 06, 2009, 12:28:45 PM »

Urendo ครอบงำ

อิ อิ

น่าลองจัดเล่นบ้างนะเนี่ย

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: February 07, 2009, 02:55:24 AM »

Urendo ครอบงำ

อิ อิ

น่าลองจัดเล่นบ้างนะเนี่ย

ขอบคุณคุณ  lordlorn  ที่มอบความมันส์นี้ให้ผมนะครับ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #17 on: February 07, 2009, 03:37:40 AM »

Urendo ใส่เยอะๆระวังโดนยืมใช้นะครับ

lordlorn
Member

Email
« Reply #18 on: February 07, 2009, 03:21:04 PM »

เออ ใช่  ลืมไป 

แต่ มันก็คงยากนะ

ที่เราจะเจอเด็คที่ยืม Urendo ไปใช้ได้

เพราะส่วนใหญ่เจอแต่ แกรน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ    ๆ ๆ ๆ  ๆๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: February 11, 2009, 07:19:11 AM »

ปรับใหม่แล้วจ้า     

พักหลังๆ จะเห็นมังกรไฟเริ่มเยอะและ    

โดยเฉพาะนิลลาบานอร์  ชักจะเห็นกันเยอะ 

[B]o2M
Member

Email
« Reply #20 on: February 17, 2009, 03:00:56 AM »

ไม่ลองใส่นิคาบัน d 1 หรอ ดูโหดดีนะ

mr.Tu
Member

« Reply #21 on: February 17, 2009, 03:05:20 AM »

ไม่ลองใส่นิคาบัน d 1 หรอ ดูโหดดีนะ

นิคาบัน  เอาแค่ 2 Skill พอครับ  ลบ Ability กับ บรึ้มใบรองแค่นี้พอแล้ว 

ZusS
Member

« Reply #22 on: February 20, 2009, 02:03:29 AM »

เดคน่าสนใจดีครับน่าเล่นๆๆ เข้าคอนเซป แพ้ชนะช่างมันเอามันไว้ก่อน

เพียงแต่ผมสงสัยว่า ถ้าเกมยือกระสุนหมดจะเอาไรเล่นดี ฟาริดแปลงร่างมังกรไม่น่าไหว นิคาบอนก็พอไหวอะแต่มันท่าจะไปไม่รอดนี่สิ
โดนทาลิแสงร่างซุปเปอร์ไซย่า ใส่ชุดเกราะอาวุธขั้นเทพ หวดมามีร้องเรย ถึงจะพอมี fanir ช่วยเหอะนะ

ปล. มันอาจจะไหวก็ได้ ผมไม่ค่อยสันทัดมังกรอ่ะ แต่เคยโดนทาลิแสงมัน +พลังขั้นเทพ  ตบมาเรยฝังใจ

mr.Tu
Member

« Reply #23 on: February 20, 2009, 02:31:10 AM »

เดคน่าสนใจดีครับน่าเล่นๆๆ เข้าคอนเซป แพ้ชนะช่างมันเอามันไว้ก่อน

เพียงแต่ผมสงสัยว่า ถ้าเกมยือกระสุนหมดจะเอาไรเล่นดี ฟาริดแปลงร่างมังกรไม่น่าไหว นิคาบอนก็พอไหวอะแต่มันท่าจะไปไม่รอดนี่สิ
โดนทาลิแสงร่างซุปเปอร์ไซย่า ใส่ชุดเกราะอาวุธขั้นเทพ หวดมามีร้องเรย ถึงจะพอมี fanir ช่วยเหอะนะ

ปล. มันอาจจะไหวก็ได้ ผมไม่ค่อยสันทัดมังกรอ่ะ แต่เคยโดนทาลิแสงมัน +พลังขั้นเทพ  ตบมาเรยฝังใจ

ทาลิแสงจะไม่ค่อยกลัว  เพราะเด็คนี้มันเป็นเด็คที่ยุ่งกับ Ability ชาวบ้าน
จริงๆ เด็คนี้ถ้าใส่ israfel  การจะบวกกับ Nicrabanor  เป็นเรื่องที่ยากเพราะ
Nicrabanor At+2 เมื่อสู้กับ Divine  ทำให้คอม11+อีก2 เป็น At13
มี israfel At 16 แล้ว ถ้ามี St.magnus ซักใบ 2 ใบแกรนเดคอสจะตบ
ก็ต้องเกรงใจกันบ้าง   

อยู่ที่จังหวะสู้กับทาลิแสงอย่าปล่อยให้เติบโตเกินกว่าจะรับมือได้ ถ้า Nincraban
มาก่อนก็จะลบ Ability ของทาลิแสงเพื่อให้เติบโตไม่ได้

จริงๆ มันก็รับมือได้หมดทุกเด็คนะอันนี้เพียงแต่ว่ามันยังช้าไม่แรงมาก และจะแพ้
เด็คสกิล Curse เจอ Ass doll ปาดก็ฮานากี้ แล้วครับ (ถ้าไม่มี Sala doll
มีศพเนียนแน่ )

เป็นเด็คที่ใช้ Skill อย่างเดียว  อาจจะไม่ทันใจวัยรุ่นขา Beat Down เท่าไหร่ 

ressless
Member

« Reply #24 on: February 20, 2009, 02:48:29 AM »

ไม่ค่อยสันทัดด้านมังกร ซะเท่าไร แต่ว่ามันจะตั้งทันเหรอครับ เกิด กระสุนตายรั่วๆแล้วอ่ะ

mr.Tu
Member

« Reply #25 on: February 20, 2009, 03:57:00 AM »

ถ้าไม่โดนล๊อคกองก็ตั้งได้สบายอยู่แล้วนะครับ
จั่วมาตอนแรก Seal 5 ใบ ถ้ามี

Urendo1/Sala doll 1/Timperra1 /Fanir หรือ Nicraban
/Flaquasil, the Volcanic Dragon

ยังไงก็ได้ลง  ขอแค่มี Sala doll  ลง Urendo ก่อนก็จะสามารถ
ร่าย Seal ลงมาทีเดียว 3 ใบใน Mp 5 

ส่วนใหญ่จะใช้ Fanir ฉี่ใส่  ชาวบ้านมากกว่า Famacross บรึ้มนะครับ
Sac. บรึมเท่าที่จำเป็น  ถ้าตีได้ก็ตี   

เด็คนี้ชอบเล่นเพราะสู้กับพวก Ability แปลกๆได้นะครับ  
ถ้าเจอเด็คใหม่ๆ  ไม่รู้ว่ายังไง  ผมมักจะเอาเด็คนี้ลองเล่นดู
(แต่ตอนนี้น้องยืมไปเล่นแล้ว 555+)
--------------------------------------------------------------
อย่างที่บอกจัดมาสนุกๆ  เด็คนี้ โดยส่วนตัวบางทีก็เบื่อตี  หันมา
เล่นแนวสกิลเล่นแล้วก็สนุกดี  อย่างที่บอกแหละครับมันไม่ได้สุดยอด
อะไรมากแต่พอเอาไปเล่นได้
« Last Edit: February 20, 2009, 03:59:31 AM by mr.Tu » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: