Summoner Master Forum
October 09, 2024, 08:18:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การใช้ timperra  (Read 3124 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
opoleip33
Member

Email
« on: February 05, 2009, 12:53:17 AM »

ถามหน่อยครับ

จาให้ tim จั่วช่วงไหนดีอ่ะครับ

แบบว่าใช้แล้วมันได้ alcagon ขี้นมา 1 กับทาลิมืด 2 ตัว

ลำบากใจมากเลยเวลาต้องทิ้งทาลิมืดไปเนี่ยเสีย shrine ไปตั้ง 4 แล้วอ่ะ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: February 05, 2009, 12:54:04 AM »

ส่วนมากใช้จั่วมิสติกเอาครับ ยกเว้นซีลสาหัสจริงๆ

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: February 05, 2009, 02:57:10 AM »

ผมใช้ ทั้งเกม นะ ลงได้หมด แหละค่าร่ายไม่หนัก

ปล. จั่วมิสติกดี กว่า นะ

ปล. เดคผมมีเดคเดียวที่ใช้โม่ซีลก็ ทาลิมืด วีล เด้งๆ ทั้ง นั้น ถ้าเป็นเดค ปกติ มิสิก เถอะครับ ชัวร์ กว่า

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: February 05, 2009, 02:59:25 AM »

ส่วนใหญ่ จั่วมิสติกมากกว่าครับ

ถ้าเปนเดคทาลิมืดค่อยจั่วซีลครับ

KimiO
Member

« Reply #4 on: February 05, 2009, 03:46:02 AM »

เป็นตัวที่ดีมากๆเลยนะ

โม่มิสติก 3ใบ เลือก 1 ใบ

แถมคอม มังกร กะ ลม ออลได้ อีก

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #5 on: February 05, 2009, 02:59:07 PM »

ถ้าอยู่ในเด็ค ทาลิมืดกสายระเบิดก็ลงมาโม่ซีลตัวเองครับ
ถ้าอยู่ในเด็คทั่วไปก็จะมีช็อตการ์ตูนเช่นโม่ได้ Bastet Dragon Metamoph Fallen spell
กำไรของเรา(เลือกใบกลาง จะบ้าเรอะ!)

เหมาะสำหรับมังกรทุกเด็คและน้ำหลายๆเด็คครับเก่งมาก ระดับแรร์เลยล่ะครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: February 06, 2009, 05:16:54 AM »

แล้วทำไมไปโม่ Seal  ???

เลือกกอง Mystic สิครับ

KOMODO-HUNTER
Member

« Reply #7 on: February 06, 2009, 06:08:24 AM »

ดูจากเด็คแล้วอาจเป็นทาลิมืดก็ได้นะ เอางี้ ลงตอน Ancalagon อยู่ในสนาม Shrine หรือ มือ รวมกัน 2 ใบแล้ว และ ทาลิมืดรวมกันในสนาม,มือ,Shrine 4 ใบแล้ว ค่อยลงก็ได้ จะได้ไม่ลำบากใจ ช่วงนี้ดีสุดๆ

------

อ่ะ ตอบดีๆละ คือ ลงช่วงที่เรากำลังจะตั้งเกม น่าจะเป็นช่วงต้นเกมเลย วัดใจเอาว่า Ancalagon จะเปิดเจอทีนึงสองใบเลยมั้ย (หมั่นทำบุญเยอะๆเผื่อจะช่วยได้) เด็คนี้มันไม่รู้ใบบนของกองเรา ดังนั้นทำอะไรไม่ได้นอกจากวัดใจเอา ถ้ามาแล้วตัวเด้ง2 ตัวเลยก็กำไรของเราจ่าย 2 ได้ Seal 3 ใบ ดูโกงดีนะ แต่ถ้า เปิดเจอ Ancalagon 2 ตัว หยิบมาหนึ่งตัวแล้วกราบเด็คหนึ่งทีบอกว่า "ไอ้......เอ้ย" ก็ซวยไปแล้วกัน

เกร็ดเล็กน้อยสำหรับเด็คทาลิมืด
Dark pit rat the little dragoon น่ะ ต้องมี มังกรธาตุมืด อยู่ในสนาม ถึงจะเด้งนะ ดังนั้นเริ่มก่อน Mp5 ลงทาลิมืดไปก่อนค่อยลง timperra ไม่งั้นไม่เด้งนะจ๊ะ อย่าโกงชาวบ้านเค้า

opoleip33
Member

Email
« Reply #8 on: February 07, 2009, 12:54:27 AM »

อ่าว

แต่ dark pit rat มันต้องตก shrine จากกองการ์ดนิครับ แล้วใช้ timperra
แล้วทิ้งถือว่าตกจากกองเหรอครับ?

Member

« Reply #9 on: February 07, 2009, 01:03:16 AM »

Dark Pit Rat ที่ ทิมเพอร่า ดูอยู่ก็สถานะอยู่สามใบบนสุดของกองการ์ดไงครับ = =

opoleip33
Member

Email
« Reply #10 on: February 07, 2009, 01:08:17 AM »

อ่อ..ครับ

ยังไม่ถือว่าขึ้นมือใช่มั้ยครับ

โอเคครับ เหอๆได้ความรู้เพิ่มแล้วว

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #11 on: February 08, 2009, 03:16:35 PM »

งั้นก้อทิ้ง odonus หรือพวก chakra อะสิเนอะ

•StarwarS•
Member

« Reply #12 on: February 08, 2009, 03:22:25 PM »

ใส่ Ziz Behemoth Leviathan Grandecross Leraje Amankris Michael Shiriel (หมดยังหว่า) อย่างละ 2 ใบ

+ Timperra 4 ใบ ใส่สิงโตเข้ามาโม่กอง แล้วก็ อันคอมที่ ใช้สกิล ดิสซีลแล้วนำเข้ามาจากมืออะครับ

จะได้เด็คOne turn kill ME ที่แรงมากครับ ไว้สำหรับแจกแต้มตามงานแข่งครับ   

ปล.แค่เย่ ลงมาโม่ก็มีเสียวแล้ว

Member

« Reply #13 on: February 08, 2009, 03:23:39 PM »

^
Ancalagon

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #14 on: February 09, 2009, 02:23:30 PM »

ใส่ Ziz Behemoth Leviathan Grandecross Leraje Amankris Michael Shiriel (หมดยังหว่า) อย่างละ 2 ใบ

+ Timperra 4 ใบ ใส่สิงโตเข้ามาโม่กอง แล้วก็ อันคอมที่ ใช้สกิล ดิสซีลแล้วนำเข้ามาจากมืออะครับ

จะได้เด็คOne turn kill ME ที่แรงมากครับ ไว้สำหรับแจกแต้มตามงานแข่งครับ   

ปล.แค่เย่ ลงมาโม่ก็มีเสียวแล้ว

จริงๆ Timperra ทำ One Turn Kill ได้นะถ้าอยากทำจริงๆ
หมายถึงทุกเด๊กที่ใส่หรือไม่ใส่ก็ทำได้หมดแหละ

ลอง Timperra , the Vapor Dragon *4           Dragon Enchantress *2
      Isquatia , the Elder Dragon  *4            Firngollo , Arimathea's Baby Dragon *4
      Mathias , the Dragonlogy Professor  *1

ประมาณนี้ แล้วพอเริ่มเล่นสมมุติว่าเริ่มก่อน
- ไม่ต้องร่าย Seal ผ่าน

เริ่มหลัง
- ก็ไม่ต้องร่าย Seal ผ่าน

นี่ก็ One Turn Kill                     

ป.ล. ไร้สาระเนอะ      = = ...

Pages: [1]
  Print  

Jump to: