Summoner Master Forum
October 10, 2024, 05:19:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คBarzinzileos the evil dragon lord ยังไม่ครบ  (Read 4118 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Dark Dragon
Member

« on: January 31, 2009, 10:10:39 PM »

Barzinzileos the evil dragon lord*3 อยากเล่นตัวนี้มากเพราะมันเท่+ฆ่าเด็คหุนกล่องได้
Ancalagon the black dragon lord *2 ชอบมากๆเหมือนการ
timperra the vapor dargon*4 โมๆๆ
Demon s blood*1 มูพ
Israfel *1  +at
Ingoleru theDrak force dragon *3หาของ
Salamandery doll*3 ปอด
Palanalcar Arimathea s Baby Dragon*1  มูพ ตา
นวญ*1 เกน
สามัญเด็คมังกร
+สามัญมาก
มีอาเอ็กสันได1ใบเอง

เค็ดผมขาดอะไน แอดmailมาน้อยยนา
moo22845_za@hotmail.com
Barzinzil the evil ขาด4
อีก1ไม่รุ้ใส่ไร

« Last Edit: February 07, 2009, 07:27:21 PM by kachon » Logged

Terrorblade
Member

« Reply #1 on: January 31, 2009, 10:25:04 PM »

หนักเด็คมากเลยครับ
ถ้าชอบมังกรอีวิลตัวนั้น
ก็เอาพวกเทียแมท โนโวทเธียนิก
ออกไปเหอะครับ
คอนเซปท์ในการเล่นจะได้เด่นชัด
แล้วก็เพิ่มตัวร่างเก่าในD1ไปด้วยดิครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #2 on: January 31, 2009, 10:31:02 PM »

อีวิวd1ไม่รุซื้อที่ไหนแต่ไส่ไรยืนดีเพื่อนเล่นเด็คตั้งตัวไวเยอะมากๆๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: February 01, 2009, 02:27:49 AM »

Deck นี้คล้ายๆกับเดคที่ผมจัดให้ในกระทู้ๆนึงเลยครับ

ช่วยเขียนภาษาไทยให้อ่านเข้าใจง่ายๆหน่อยครับ

อย่ารีบเขียน เดี๋ยวภาษาวิบัติ ถ้าไม่ปรับปรุงตัว ใบเหลืองจะยังคงอยุ่ต่อไป

Dark Dragon
Member

« Reply #4 on: February 01, 2009, 07:55:36 PM »

Deck นี้คล้ายๆกับเดคที่ผมจัดให้ในกระทู้ๆนึงเลยครับ

ช่วยเขียนภาษาไทยให้อ่านเข้าใจง่ายๆหน่อยครับ

อย่ารีบเขียน เดี๋ยวภาษาวิบัติ ถ้าไม่ปรับปรุงตัว ใบเหลืองจะยังคงอยุ่ต่อไป
แนะนำหน่อยงับ

Terrorblade
Member

« Reply #5 on: February 01, 2009, 10:09:24 PM »

สืบเนื่องมาจากเราเป็นชาติไทยมีภาษาไทยเป็นเอกลักษณ์
หากเราแฝงภาษาของเราเข้าไปจะทำให้ภาษาค่อยๆเปลี่ยนแปลงไป
เช่นคำว่า "แนะนำหน่อยงับ" นี่พิมพ์ "ครับ" แทนไม่ได้เหรอ?
พิมพ์มากกว่าแค่ตัวเดียวเอง  ของง่ายๆ  เราเป็นคนไทยก็ใช้ภาษาไทยให้ถูกสิ

General Charles
Member

« Reply #6 on: February 01, 2009, 10:12:26 PM »

สืบเนื่องมาจากเราเป็นชาติไทยมีภาษาไทยเป็นเอกลักษณ์
หากเราแฝงภาษาของเราเข้าไปจะทำให้ภาษาค่อยๆเปลี่ยนแปลงไป
เช่นคำว่า "แนะนำหน่อยงับ" นี่พิมพ์ "ครับ" แทนไม่ได้เหรอ?
พิมพ์มากกว่าแค่ตัวเดียวเอง  ของง่ายๆ  เราเป็นคนไทยก็ใช้ภาษาไทยให้ถูกสิ

เหอๆ ศัพท์ของวัยรุ่น 

Fantasista
Member

« Reply #7 on: February 01, 2009, 10:22:29 PM »

ผมเห็นด้วยครับ
ผมว่าการพิมภาษาไทยให้ถูกต้องมันไม่ได้ยากเกินความสามารถของใครหรอกครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #8 on: February 02, 2009, 09:37:56 PM »

เด็คนี้  เก่งป่าวงับแนะนำน้อยเล่นการ์ดไม่ครบยังตั้งนานมากๆเลยงับ

[B]o2M
Member

Email
« Reply #9 on: February 03, 2009, 12:35:39 AM »

เจอชุดใหญ่ซะ 

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: February 03, 2009, 02:48:01 AM »

ตัว มาน โต ปาย

Novhothionyx the shadowy night dragon  เอาออก ใส่ เบบี้ดินแทน

Dragon Enchantress ไม่ต้องใส่ ใส่ อาเมิด กากอย ๒ น่าจะจั่วไวกว่า

Tiamat  คง ไม่ได้ โม่หรอก ถ้าจะออล เอาตัวอื่นออลดีกว่า (อัลคาลากอน)

Dark Dragon
Member

« Reply #11 on: February 03, 2009, 09:07:13 PM »

ตัว มาน โต ปาย

Novhothionyx the shadowy night dragon  เอาออก ใส่ เบบี้ดินแทน

ไม่ต้องใส่ ใส่ อาเมิด กากอย ๒ น่าจะจั่วไวกว่า

Tiamat  คง ไม่ได้ โม่หรอก ถ้าจะออล เอาตัวอื่นออลดีกว่า (อัลคาลากอน)

- -  ผมเล่น  Novhothionyx the shadowy night dragonตัวยืนตอนไม่ขึนอย่างดี
Dragon Enchantressจั่ว15ไบ
Tiamatโม่จัว  3ใบ

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #12 on: February 03, 2009, 09:26:57 PM »

อ่านชื่อกระทู้แล้วงง ๆ พอเข้ามาดูยิ่งงง ???

~MerShanDisE~
Member

« Reply #13 on: February 03, 2009, 09:46:52 PM »

โผมหว่าเดกหนี๊ขาดตัวตรีทีชัวอยุ่นาคั่บ

ไลเด้อมืดมันโดนนลีเรือ1ใบ แล้วเร่นย้ากน้าคบ
หน้าจ่ะแย้กละหว่าง
burzinzil หรือมั่ยก้อ อังคาลุงก้อน ปายเร่ยดรีก่านะ 

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #14 on: February 03, 2009, 09:52:54 PM »

ว่าแล้วเชียวเห็นหัวกระทู้ก็รู้และว่าเป็น kachon คุง 
หนักไปมั๊ย ไม่มีตัวตีเลย 
ขอเดานิดนึง ชื่อเด็คคือ "เด็คมังกรสะท้านโลกันต์ ยังไม่ครบแนะนำหน่อย" ใช่มั๊ยครับ  .....วิบัติยิ่งนัก....
« Last Edit: February 03, 2009, 09:56:27 PM by ~o[ZardizzeR]o~ » Logged

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #15 on: February 03, 2009, 10:12:39 PM »

Barzinzileos the evi dragon lord*2  อยากเล่นตัวนี้มากเพราะมันเท่+ฆ่าเด็คหุนกล่องได้ >> เดคอะไรน่ะครับอยากลองจัด
Ancalagon the black dragon lord *1 ชอบมากๆเหมือนหาร >> อะไรเหรอครับ
Tiamat   *1ออล  >>> ออกเถิด ตัวอื่นที่ออลได้ยังมี
timperra the vapor dargon*1 >>> ใส่เยอะๆหน่อยก็ได้ครับใบนี้จั่วได้ รองได้
Dragon Enchantress*1จั่วๆๆๆ
Novhoth arimathea's Drak Dragon*2  โกรท
Ingoleru theDrak force dragon *3หาของ
Novhothion rider*1 ออล
Novhothionyx the shadowy night dragon*1ยืน
นวญ*1
+สามัญมาก

เค็ดผมขาดอะไน แอดmailมาน้อยยนา
Israfel ไส่ไหมงับ

อาจจะเพิ่มเบบี้ซักใบนึง ธาตุอะไรก็แล้วแต่จะเลือกล่ะครับ

ฝากเรื่องภาษาอีกคนครับ ปรับปรุงนิดนึง เพื่อความน่าอ่านนะครับ   

ปล. วิบัติ > 1 ละ 
« Last Edit: February 03, 2009, 10:15:38 PM by ปลายทาง ,< เฟี้ยวเงาะ » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #16 on: February 03, 2009, 11:43:12 PM »

Barzinzileos the evi dragon lord*2  อยากเล่นตัวนี้มากเพราะมันเท่+ฆ่าเด็คหุนกล่องได้ >> เดคอะไรน่ะครับอยากลองจัด
Ancalagon the black dragon lord *1 ชอบมากๆเหมือนหาร >> อะไรเหรอครับ
Tiamat   *1ออล  >>> ออกเถิด ตัวอื่นที่ออลได้ยังมี
timperra the vapor dargon*1 >>> ใส่เยอะๆหน่อยก็ได้ครับใบนี้จั่วได้ รองได้
Dragon Enchantress*1จั่วๆๆๆ
Novhoth arimathea's Drak Dragon*2  โกรท
Novhothion rider*1 ออล
Novhothionyx the shadowy night dragon*1ยืน
นวญ*1
+สามัญมาก

Israfel ไส่ไหมงับ

อาจจะเพิ่มเบบี้ซักใบนึง ธาตุอะไรก็แล้วแต่จะเลือกล่ะครับ

ฝากเรื่องภาษาอีกคนครับ ปรับปรุงนิดนึง เพื่อความน่าอ่านนะครับ   

ปล. วิบัติ > 1 ละ 
เด็คพับเพ็ดไง

General Charles
Member

« Reply #17 on: February 04, 2009, 06:33:39 PM »

เเล้วเราจะไปนั่งจับผิดเค้าทำไมหล่ะ 

Dark Dragon
Member

« Reply #18 on: February 07, 2009, 06:06:46 PM »

เด็คนี้เป็นไงบางงับ

Sexy walker
Member

« Reply #19 on: February 07, 2009, 10:30:54 PM »

ค่าร่ายเยอะ ค่าตีก็เยอะ หาลูกเล่นอื่น ผสมด้วยก็ดีครับ

เจอ เกรียนครอสตัวเดียว ก้ตบไม่เข้าแล้ว

Dark Dragon
Member

« Reply #20 on: February 10, 2009, 09:51:54 PM »

ค่าร่ายเยอะ ค่าตีก็เยอะ หาลูกเล่นอื่น ผสมด้วยก็ดีครับ

เจอ เกรียนครอสตัวเดียว ก้ตบไม่เข้าแล้ว
งง

Dark Dragon
Member

« Reply #21 on: February 12, 2009, 12:32:42 AM »

Delete

Pages: [1]
  Print  

Jump to: