Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:41:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: M3rman Vel2 เพิ่งเล่น 3-4เดือน!!  (Read 3419 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
seasononn
Member

« on: January 29, 2009, 01:43:50 AM »

ผมได้จัดเด็คตามๆแนวในเวปนี้อะครับ ที่เปนกระทู้เก่าๆแต่ว่าอยากใส่ timperra เข้าไปด้วยให้จั่วเรว

ช่วยดูให้ทีนะงับ บอกทีนะครับว่าควรใส่ไรเพิ่ม

seal 26 ใบ

1.Merman coronel *3 ----------ก็หน้ามันน่ารัก!!!

2.Merman commando *3---------ก็มัน......(- -)

3.blue fin mermage*1 ---------

4.Mermage of aquarius *3---------สวยดี แต่ว่า มันฟรีสแพงไปหน่อยT T

5.Sin น้ำ *1-----------------------ชื่อมันยาวไม่อยากพิม

ุ6.Fish of pisece *3-----------------Mp-1ตบแล้วสบายจาย

7.Maelstrom merman *2------------ก็มันน่ารัก!!!! ที่ไม่ใส่เยอะเพราะ rainstrom หาเอาก็ขึ้นทุกตาละคับ

8.Ice tail squirry *1 ------------------ไว้เปนใบรองmaelstrom*Monster

9.Rainstorm merman *4 -----------------ใบรอง + เสิจเมอแมน

10.Merman general *2------------ใส่มาแล้วเฉยๆ อ่า มันดีปะคับ

11.Guardian mermaid of poseidon*2-------------------ไว้หา poseidon

12.Savage merman*1---------ใบรอง + ฟรีส 0 ตบ

แนวทางที่ผมพอถูไถเล่นไปวันๆ

1.ฟลุคจั่วได้general ก็ลากๆลงๆมาไว้คอมโบกะSavage

2.เริ่มก่อนก้ลงปลาไป ไว้ให้coronel โดด ลงrainstorm เสิจmaelstrom

3.ก่อนผ่าน ก็Aquarius กะปลา 1ฟรีสตัวเอง 2โดด

แนะนำทีนะครับ อยากมีคนแนะนำผมมากๆเลย

จะใส่ timperra แทนอาไรดีอ่าคับ

แล้วไอ BLACK CLOUD GOAT มันหายากจังอาครับบ ไม่มีเพื่อนผมมีมาขายเลยยยอ่าาา

« Last Edit: February 22, 2009, 03:33:58 PM by seasononn » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: January 29, 2009, 01:57:33 AM »

Merman coronel *3 ----------ก็หน้ามันน่ารัก!!!
Merman commando *3---------ก็มัน......(- -)
Mysterious elephent *1 ---------ช้างเป็นสัตว์ที่เราควรช่วยกันรักษา^ ^
Mermage of aquarius *3---------สวยดี แต่ว่า มันฟรีสแพงไปหน่อยT T
Sin น้ำ *1-----------------------ชื่อมันยาวไม่อยากพิม
Fish of pisece *2-----------------หมดมุขละคับ Mp-1ตบแล้วสบายจาย
Maelstrom merman *2------------ก็มันน่ารัก!!!!
Ice tail squirry *2 ------------------ไว้เปนใบรองตัวน่ารัก*Monster
Rainstorm merman *3 -----------------เสริจ ตัวน่ารัก!!!!
Merman general *1------------เรียกตัวน่ารักฟรีๆ
sin แสง -------------------ไม่มีไรใส่อ่าา
Savage merman---------นี่ก็น่ารัก!!!
mandarin gaudy duck-----------------ไร้คำบรรยาย
-------------------------------------------------------------

Albira odilon  ถ้าใส่ก็ควรใส่ซัก2-3ใบ อย่างต่ำ
Fish of pisece  น่าจะใส่ซัก 3 เพราะมันมาคอมโบกับ Merman coronel ได้
การูด้าซัก 2-3 ใบกันแกรนคอสก็เป็นเรื่องที่ดีครับ

เท่าที่เคยเจอเด็คเมอแมนจะตีไหลตี ข้ามไลน์ วัด Df สุดโหด
ในอัตรากส่วนที่ผมขีดฆ่าไปอันนั้นไม่จำเป็นต้องใส่หรืออยากใส่ก็ได้ครับ
แต่ในความรู้สึกส่วนตัวใส่แล้วจะทำให้หาของได้ช้า

เคยเจอไปช๊อคเด็คนี้ตีแรงไวจริงๆ 
« Last Edit: January 29, 2009, 02:01:54 AM by mr.Tu » Logged

seasononn
Member

« Reply #2 on: January 29, 2009, 02:07:05 AM »

1.การูด้านี่ใบไหนหรอครับ 

2.แล้ว alvira odilon มันดีมากเลยหรอครับ โดดหยุดอะ

3.แล้วเอาที่พี่ Mr.tu เอาออกไปแล้ว maelstrom จะคอมอะไรดีอะครับผมสงสัยจัง

Ivysnowa
Member

Email
« Reply #3 on: January 29, 2009, 02:14:46 AM »

การูด้าครับๆ กันแกรนๆ สีเข้ากับเดคด้วย
555

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: January 29, 2009, 02:20:57 AM »

1.การูด้านี่ใบไหนหรอครับ 

2.แล้ว alvira odilon มันดีมากเลยหรอครับ โดดหยุดอะ

3.แล้วเอาที่พี่ Mr.tu เอาออกไปแล้ว maelstrom จะคอมอะไรดีอะครับผมสงสัยจัง

เปล่าหรอกครับ  alvira odilon  หมายถึงว่าถ้าจะใส่ให้มันเกิดผลควรใส่ซัก 3-4 ใบ
ไม่ได้เก่งกาจอะไรขนาดน้าน  เหอๆ   ตัวกระผมเองก็เจอไม่ครบซะด้วยสำหรับเด็คนี้
สู้ไม่ทันรู้มุขอะไรหมดเจอ  ไหลๆ  ตบๆ  เอาโปเซดอนมาแปะตบๆ  ยื้อไม่ได้จริงๆ
ถ้าไม่ได้ ปรับเด็คมาสู้  มาสู้เล่นๆ นี่ไม่ไหวครับ

ที่แน่ๆ ที่ผมคิดไว้นะครับถ้าเกิดผมจัดมาเล่นผมอาจจะใส่แบบนี้
Merman general 2 ใบ  เผิ่อมันตาย  
Mermage of aquarius *3   อาจจะ 2 ก็ได้
Maelstrom merman 3 ดีกว่าเพราะมันเก่งอะ  เรียกได้ว่าขึ้นมีมาเนี๊ยะ ตบจบเกมอย่างไว
ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่ยกเลิก Ability นี่ฮาแน่นอน

นอกนั้น  ผมไม่ Comment แล้วละ  แนะนำแค่นี้แหละครับ  

-------------------Text ของการูด้าน้ำครับ-----------------------------------
Princess’s Royal Guard Garuda
Type: monster Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: rare
At: 8 Df: 8 Sp: 4 Element: water
+[Water] Azure Slash At 10 Mp 2
+[Monster] Azure Strike At 11 Mp 3
NULL
Skill:
นำ Princess’s Royal Guard Garuda เข้ามาในสนามที่ At Line จากมือ จากนั้นสั่ง Princess’s Royal Guard Garuda นำ Seal ที่ติด Curse 1 ใบในสนามขึ้นมือ เมื่อมี N[Garuda] และ/หรือ [Water] ใบอื่นในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill (Inf) (Mp 3)
นำ Princess’s Royal Guard Garuda เข้ามาในสนามที่ At Line จากมือ จากนั้นสั่ง Princess’s Royal Guard Garuda นำการ์ด 1 ใบที่เข้ามาในสนามจากกองการ์ดใน Subturn นี้ออกจากเกม (Inf) (Mp 2)
« Last Edit: January 29, 2009, 02:29:42 AM by mr.Tu » Logged

seasononn
Member

« Reply #5 on: January 30, 2009, 12:39:46 AM »

1.เ่อ่อ rainstrom merman นี่ควรใส่ 4 ปะคับ

2.maelstrom merman ปกติเค้าคอม ตัวอะไรกันอะคับ monsterอะ

3.blue fin mermage กะคทาน้ำมันซักเท่าไหร่ครับจะหามาใส่แก้ขัด poseidon มันแพงเกิน

toey_
Member

« Reply #6 on: February 07, 2009, 07:49:47 PM »

ผมเล่นเมอร์เเมนอยู่เหมือนกัน

Maelstrom merman  ต้อง4เลยครับ  เป็นตัวตีหลักของเด็คเลย

คอมกัน  rainstom  ไง  ส่วนน้ำที่คอมด้วยถ้าเป็นไปไดเป็นปลา6ปีจะดีมาก

ปลาใส่3พอครับ  ตัวมันเล็กถ้าขึ้นมือเยอะๆเล่นยากมากเพราะมันเกิดมาเพื่อรองคอมเเละ colonel เท่านั้นเอง

เเล้วก็ถ้าหาการูด้าน้ำได้ใส่ด้วยนะครับ  ซัก2-3ใบตามศรัทธา^^ 

ส่วนposeidonไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับถ้าเล่นจริงๆไม่มีเวลากางหรอกครับเอาmpไปตีเค้าดีกว่า

merman  gerneralใส่3เลยครับจะตั้งเเละตีได้เร็วมาก

อันนี้เด็คลิสของผม
colonel  merman                         3
mealstome  merman                  4
rainstome  merman                    3
ปลา6ปี                                         3
merman  general                        3
การูด้าน้ำ  st1                                 3
น.ว.ญ.                                          1
เงือก6ปี                                         2
merman  comando                      2
เงือกตัวใหม่ของซองExodus  lv 4       1
demond  blood                           1(ลังเลอยู่ว่าจะเอาออกดีมั้ยธาตุเเสงไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่)

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: February 07, 2009, 08:58:32 PM »

ถ้ามี Merman Colonel กับ Rainstorm Merman

ก็อาจจะใส่

ไปด้วยก็ดีนะครับ ไปดึง Rainstorm หา Colonel แล้วจ่ายเพิ่มอีก 1 Freeze ตัวยืนเค้าได้อีกด้วย 

seasononn
Member

« Reply #8 on: February 08, 2009, 02:37:39 AM »

merman general หายากจัง เพิ่งมี1เอง

ใบแกะนั่นจ่ายตั้ง4แน่ะ - -รวมทั้งหมดอะคัยจะคุ้มหรอ

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: February 08, 2009, 02:42:04 AM »

ถ้ามี Merman Colonel กับ Rainstorm Merman

ก็อาจจะใส่

ไปด้วยก็ดีนะครับ ไปดึง Rainstorm หา Colonel แล้วจ่ายเพิ่มอีก 1 Freeze ตัวยืนเค้าได้อีกด้วย 

เมอแมนผมก็ใส่ โหดมากๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #10 on: February 08, 2009, 03:16:10 AM »

Merman ต้องลองถาม เบลล์ TNT ที่เอา Deck Merman ได้โควต้า

seasononn
Member

« Reply #11 on: February 22, 2009, 03:31:59 PM »

เคยไป TNT อยู่รอบนึง ไปซื้อposeidon กะ bluefin mermage

BLACK CLOUD GOAT หายากจังอาคับ อยากได้มากเลยโหดน่าดู

แถมเป็นmonster ไว้ให้ maelstrom tripple com ก็ได้ด้วย^ ^

อยากจาใส่ timperra ด้วยอาคับซัก 1ใบแต่ไม่รุว่าจะเอามาแทนตัวอะไรดี

ถ้าให้เลือกใส่ 3ตัวนี้จะเลือกตัวไหนดีครับถ้าใส่จะใส่ซัก2

1.eric merman commander (ผมมีposeidon 1 กำลังจะไปซื้อที่TNTอีกใบ หอกมัน2)

2.timperra

3.Black cloud Goat

ช่วยแนะทีนะครับว่าใส่แทนใบไหน กลัวไม่มี monster คอม maelstrom merman จังT T

2.

« Last Edit: February 22, 2009, 03:50:30 PM by seasononn » Logged

MN-ME
Member

« Reply #12 on: February 22, 2009, 10:21:01 PM »

merman general หายากจัง เพิ่งมี1เอง

ใบแกะนั่นจ่ายตั้ง4แน่ะ - -รวมทั้งหมดอะคัยจะคุ้มหรอ

จ่าย 4 แต่เรียก ซีลได้ 2 ตัวนะครับ + ฟรีส 1 ตัว

ใช้ตอนก่อนผ่านก้อได้ครับ ฟรีสตัวหน้าได้เลย ไงเราก็ไม่ตายอยู่ดี

ยกเว้นโดน Shining Enlighten 

seasononn
Member

« Reply #13 on: February 23, 2009, 11:16:41 PM »

ถ้าผมจะเอา Rainstrom mermanออกเหลือ3 merman commando ออกเหลือ2

เอาCORENEL ออก1ใส่MAELSTROM เปน3

แล้วจะใส่ใบไหนเข้าไปแทนดีอะคับ

1.BLACK CLOUD GOAT

2.MERMAGE OF AQUARIUS

หรือว่าไม่ควรเอา CORONEL ออกอาคับ

Msi4&2~*
Member

Email
« Reply #14 on: February 28, 2009, 03:00:38 AM »

colonel  merman                         2
mealstome  merman                  3
rainstome  merman                    3
ปลา6ปี                                         3
merman  general                       2
การูด้าน้ำ                                     1
น.ว.ญ.                                          1
เงือก6ปี                                         2
merman  comando                      3
savage merman                          2
BLACK CLOUD GOAT                    3

ผมว่าแบบนี้ดีก่านะ  น่าจาโหด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: