Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:50:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ความรู้สึกที่ ได้เล่น แกรนครอส  (Read 7193 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
markro
Member

Email
« on: January 29, 2009, 12:04:18 AM »

ผมเป็นคนเเรกที เล่นเด้กเเกรนครอส เเล้ว มันโกงมาก

พอผมเรียกมันมาได้ เพื่อนผม จะทำหน้าเครียด ทันที

จ่าย 1 at 21 555+

ขอบคุณที่เอาความ บ้าคลั่งมาให้ผมเล่น

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #1 on: January 29, 2009, 12:13:58 AM »

มันเป็นความสนุก ในความ เครียด ของฝ่ายตรงข้าม

ตอนเล่นก็สะใจ

แต่โดนมันกัด ก็เจ็บ

ressless
Member

« Reply #2 on: January 29, 2009, 12:20:31 AM »

ความรู้สึกที่เล่น อันนี้ไม่รู้วาสะใจแค่ไหน เพราะไม่เคยเล่น

...แต่ รู้สึกสะใจมากๆเวลา ฆ่ามันได้ หรือว่า มูฟมันออกได้ หรือว่าอะไรซักอย่างที่ทำให้มันไปพ้นๆหน้า แบบนี้สะใจมากครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: January 29, 2009, 12:29:59 AM »

อย่าไปพึ่ง Seal แบบแกรนคอสมากครับ  มันตายไปหรือโดนมูฟ ก็ไม่มีอะไรทำและ

คุณบอกว่าเล่นแกรนคอส ไปลองเจอพวกที่เล่นข้างนอกยังครับ  สะพานเหล็ก

พันธ์ทิพย์พลาซ่าเงียะ  หรือไปเจอที่ HL  รับรองคุณจะเครียด เพราะพวกนั้น

สาย Anti Grandacross   ต้องลองไปทัวร์เล่นดูครับ พวกข้างนอกถึงใจจริงๆ

markro
Member

Email
« Reply #4 on: January 29, 2009, 12:38:05 AM »

อย่าไปพึ่ง Seal แบบแกรนคอสมากครับ  มันตายไปหรือโดนมูฟ ก็ไม่มีอะไรทำและ

คุณบอกว่าเล่นแกรนคอส ไปลองเจอพวกที่เล่นข้างนอกยังครับ  สะพานเหล็ก

พันธ์ทิพย์พลาซ่าเงียะ  หรือไปเจอที่ HL  รับรองคุณจะเครียด เพราะพวกนั้น

สาย Anti Grandacross   ต้องลองไปทัวร์เล่นดูครับ พวกข้างนอกถึงใจจริงๆ

พวกเด็ด ที่ Anti Grandacross มีไรบ้างอ่ะครับ

จาได้หาเล่น

[B]o2M
Member

Email
« Reply #5 on: January 29, 2009, 12:38:28 AM »

แกรนคอสผมก็ใส่นะ แต่ใส่แล้วเล่นไม่สนุกเลย มันง่ายเกินอะ เล่นกับเพื่อน, น้อง จนไม่มีใครจาเล่นด้วยอยู่แล้ว คราวหลังเลยเอาไว้ใส่เฉพาะตอนไปแข่ง  

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #6 on: January 29, 2009, 12:41:58 AM »

ส่วนใหญ่ Thaliwilya อะไรพวกนี้

ก็ Sanctcarion 2 Grandecross 1 เป็นสามัญเลย           

แล้วยังมี Grandecross ไปเสริมอีกหลากหลาย Deck มากมาย

Sexy walker
Member

« Reply #7 on: January 29, 2009, 12:42:59 AM »

Princess's royal guard garuda ไง anti มากๆ

= =

จากที่คุณบอกว่า เล่นแล้วสะใจมากๆ

ลองไปเจอะเจอกับเด๊ก ของพี่พัน หรือ พี่แมน [Real_Man]

ดูสิครับ

รับรองไม่ไช่จะชนะง่ายๆด้วยนะคับ เผลอๆ จะแพ้ด้วยซ้ำ

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: January 29, 2009, 12:43:40 AM »

พวกเด็ด ที่ Anti Grandacross มีไรบ้างอ่ะครับ

จาได้หาเล่น

ไปลองๆ เดินขอเล่นด้วยแถวสะพานเหล็กก็ได้ครับ ประมาณเย็นๆ หน่อย  จะเจอโหดๆ มา
นั่งเล่นกันบ้างแล้ว  

Anti แบบไหนก็อาจจะเจอ ล๊อคกอง  เอย
การูด้าน้ำ
Fafnir
Nircrabannor
แรงหน่อยก็ Demon's Blood   เยอะแยะไปหมด

« Last Edit: January 29, 2009, 12:48:30 AM by mr.Tu » Logged

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #9 on: January 29, 2009, 12:50:35 AM »

อย่างแรกเลย "ไม่อยากเล่น"

ขี้เกียจ ไปนั่ง Anti-Anti-Grandecross ชอบแก้ทางมากกว่าโดนแก้ทาง

และก็ไม่ชอบเกรียนด้วย แอทโหด ตบ ง่าย เล่นเร็ว (เกิน)

Sexy walker
Member

« Reply #10 on: January 29, 2009, 12:53:54 AM »

เล่นแล้วมันเหมือนไม่ค่อยได้ใช้ สมองเท่าไรอ่ะ

เรียก ตีๆๆๆ จบ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #11 on: January 29, 2009, 12:56:57 AM »

ส่วนตัวนะ ถ้าเป็นงานแข่งแบบทัวร์นาเม้นต์ ตัวมันได้แค่ยืน เพราะไม่เท่าไหร่ที่เรียกมาก็กลายเป็นไม่โกรท แล้วก็เจอเดวิดห้ามตีตลอด 

มันได้เก่งตรง จ่าย 0 at - 5 อย่างเดียวแหละครับ ตอนนี้ 

MN-ME
Member

« Reply #12 on: January 29, 2009, 02:06:13 AM »

เคยเล่นอยู่ครับ

บอกตรงๆ "ว่าไม่สนุกเลยสักนิด"

ถึงชนะ ชนะแบบนี้ก็ไม่ภูมิใจ

แพ้ก็โดนประจาน ว่า ตัวโกงขนาดนี้ ยังตายอีก

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: January 29, 2009, 03:12:13 AM »

คนเล่นด้วยไม่สนุกด้วย 

KimiO
Member

« Reply #14 on: January 29, 2009, 03:33:51 AM »

เล่นอลาน่าแกนคอส

มีมังกรทั้งเด๊ค 7ใบ คือแกนคอส 1 ลูกน้อง 2 ทิมเปล่า 4

เอาไว้เท่ๆ ส่วนใหญ่ออลอย่างเดียวละ - -

ก็สนุกดีคับ โดยส่วนตัวไม่ได้เอามันตีตลอด เอาไว้ยามจำเป้น เพราะมันมักจะเจอสารพัดแก้ทาง 
ออลเอาสบายใจกว่า -*-
ผ้าคลุมหายค่อยว่ากัน 555

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #15 on: January 29, 2009, 03:35:35 AM »

เล่นแกรนคอส มันไม่ค่อยได้ใช้สมองเลย แค่ 2 ลง 2 สกิล 2 ตี

Epidermis
Member

« Reply #16 on: January 29, 2009, 04:04:41 AM »

เท่าที่เคยเจอมา  รู้สึกรำคาญมากๆครับ
แต่ผมว่านะ  สิ่งที่ตามมาหลังกระแส Grandecross เกลื่อนกลาดนี่นะ  ก็คือ  ได้เห็นเด็คใหม่ๆ  ที่ผุดตามมามากมาย

ซึ่งผมว่า  มันก็โอเคนะ

สำหรับผม  ณ ตอนนี้ก็เฉยๆ แล้วล่ะ  เพราะเอาจริงๆ วิธีรับมือก็มีอยู่มากมายนะครับ  อย่าเพิ่งท้อ 

gundam666
Member

« Reply #17 on: January 29, 2009, 06:08:34 PM »

เปลี่ยนธาตุ Grandecross ให้เป็นธาตุมืดซะGrandecross ก็ง่อยกินแล้ว 

Zenonymn
Member

« Reply #18 on: January 29, 2009, 10:57:42 PM »

คนเรียกลงมาได้ สะใจ

คนที่ล้มมันได้ สะใจกว่า

คนที่ทำให้มันกลับมาไม่ได้อีกเลย สะใจที่สุด

ก่อนที่ Santcarion จะโดนริสติก ช่วงนั้นเป็นช่วงโหดมาก

เรียกมาได้ภายในเทิร์น 2 เทิร์นตีแบบไม่กลัวตายเลย

IceMaster555
Member

« Reply #19 on: January 29, 2009, 10:59:51 PM »

สำหรับผมเมื่อคู่ต่อสู้เรียกมันลงมาจากกองการ์ดใช้การูด้ามูฟจะสะใจสุดครับ

givigivi
Member

Email
« Reply #20 on: January 30, 2009, 11:54:12 PM »

เคยเอาทาลิแสงเก่าทุ่มทุน
รีมูฟ 5 ใบ เอามันออกจากเกม...
สะใจใช้ได้ = =b

Ivysnowa
Member

Email
« Reply #21 on: January 31, 2009, 03:44:43 AM »

เคยเอาทาลิแสงเก่าทุ่มทุน
รีมูฟ 5 ใบ เอามันออกจากเกม...
สะใจใช้ได้ = =b

เหอะๆ
สงสัยตาหน้าโดนเค้าตบเด็ก ตบขึ้นมือมันส์เลยสินะ

L.@LiS
Member

Email
« Reply #22 on: February 03, 2009, 10:41:14 PM »

แออ คืออยากเล่นมั้งอะคับ

แต่อยากเล่นเปนไฟแสงอะคับ

คือ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ

ต้องใส่อะไรมั้งอะคับ

ไม่รุจิงๆ

ช่วยหน่อยนะคับ

•StarwarS•
Member

« Reply #23 on: February 03, 2009, 10:47:24 PM »

เคยใช้นะ .. 

เค้าเรียกแกรนออกมาก่อนเผ่านการุด้าน้ำ     เค้ายอมเลย 

สมัยโดนริสติกแล้วนะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #24 on: February 04, 2009, 02:48:33 AM »

แออ คืออยากเล่นมั้งอะคับ

แต่อยากเล่นเปนไฟแสงอะคับ

คือ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ

ต้องใส่อะไรมั้งอะคับ

ไม่รุจิงๆ

ช่วยหน่อยนะคับ

ไฟแสงแนะนำ Nilcabannor หรือ Goropamathos 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #25 on: February 04, 2009, 03:20:24 AM »

ผมเล่นทั้งแกรนคอสและAntiแกรนคอสครับ
แต่แกรนคอสที่ผมเล่นนั้นเป็นผีแกรนคอสขุดตบนะครับไม่เหมือนแกรนของเด็คทั่วๆไปที่สองแปลงร่างตบ ของผม หนึ่งลากลง สามขุดตบแปลกแต่สนุกดีครับ
สายAntiแกรนก็เล่นทาลิครับเชื่อครับว่าทาลิแสงใหญ่กว่าแกรนลอง2ตีมาไม่เกนMPก่อนสิครับต้องมีคนเจ็บช้ำใจแน่นอน

ความรู้สึกที่ได้เล่นคือ เล่นแนวเอาลงหลุมขุดตบแปลกเพราะสองแปลงร่างใครๆก็ทำเป็น
ความรู้สึกที่ได้คือPlayerใหม่ๆมาจะเล่นแกรนคอสสะหมดนี่แหละครับทำให้เด็กๆคืดอะไรง่ายๆ ทำให้การ์ดเกมเหมือนถูกบรรจุไว้ในกล่องความคิดที่เล็กและแคบ

northchayut
Member

« Reply #26 on: February 04, 2009, 04:02:03 AM »

ผมเล่นทั้งแกรนคอสและAntiแกรนคอสครับ
แต่แกรนคอสที่ผมเล่นนั้นเป็นผีแกรนคอสขุดตบนะครับไม่เหมือนแกรนของเด็คทั่วๆไปที่สองแปลงร่างตบ ของผม หนึ่งลากลง สามขุดตบแปลกแต่สนุกดีครับ
สายAntiแกรนก็เล่นทาลิครับเชื่อครับว่าทาลิแสงใหญ่กว่าแกรนลอง2ตีมาไม่เกนMPก่อนสิครับต้องมีคนเจ็บช้ำใจแน่นอน

ความรู้สึกที่ได้เล่นคือ เล่นแนวเอาลงหลุมขุดตบแปลกเพราะสองแปลงร่างใครๆก็ทำเป็น
ความรู้สึกที่ได้คือPlayerใหม่ๆมาจะเล่นแกรนคอสสะหมดนี่แหละครับทำให้เด็กๆคืดอะไรง่ายๆ ทำให้การ์ดเกมเหมือนถูกบรรจุไว้ในกล่องความคิดที่เล็กและแคบ
เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ เดี๋ยวแนะนำพวกชอบแกรนครอสมากนะครับ ถึงผมจะเล่นไม่เก่งก็เหอะ อย่าไปเล่นมันอย่างเดียวเลยเดี๋ยวมันจะนิยมเล่นจนถูกแบนแกรนร่างเล็ก

gundam666
Member

« Reply #27 on: February 04, 2009, 06:11:12 PM »

เกลียด  ไอ้เกรียน คลอส  เกลียด  ไอ้อาแมนขืน!!!!  เล่น ไม่ออกเลย  น่าจะโดน แบน!!!  เกลียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(แม้รุ้วิธีแก้ แต่แก้ไม่ทัน - -*)  แบน  Dragon 3  ให้หมดเลยย  ( Gt คราวหน้า  เกรียด เดคอรส อาแมนขืน  มาตรึมๆแน่ๆ)  เด็ดสายคอนโทรมเล่นไม่ออกเลย  แบนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :'( :'( :'( :'(

General Charles
Member

« Reply #28 on: February 04, 2009, 06:18:18 PM »

แกรนครอสเก่งนะ

ต้องระวังไม่ให้เอ็นวอยอยู่ในไชน์

ไม่งั้นเเย่  :-\

Sexy walker
Member

« Reply #29 on: February 05, 2009, 12:46:56 AM »

เกลียด  ไอ้เกรียน คลอส  เกลียด  ไอ้อาแมนขืน!!!!  เล่น ไม่ออกเลย  น่าจะโดน แบน!!!  เกลียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(แม้รุ้วิธีแก้ แต่แก้ไม่ทัน - -*)  แบน  Dragon 3  ให้หมดเลยย  ( Gt คราวหน้า  เกรียด เดคอรส อาแมนขืน  มาตรึมๆแน่ๆ)  เด็ดสายคอนโทรมเล่นไม่ออกเลย  แบนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :'( :'( :'( :'(

แก้ได้เยอะแยะไปครับ ไม่ไช่อะไรก็จะแบนๆๆๆ

สายขุดตบนี่ thaliwilya ใช่มั้ยครับ

ข้อเสียคือ ต้องมูฟ มิสติก 2 ใบถึงจะขุด ขึ้นมาตบได้ไช่มั้ยครับ?

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: